เชิญชมภาพวันงานออกนิโรธกรรมครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า..ต้นบุญแห่งเมืองพะเยา..หน้า 8 ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หมูพรครูบา, 22 กรกฎาคม 2009.

1. หมูพรครูบา

หมูพรครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

(อ้างอิงภาพเมื่อคราวเข้านิโรธเมื่อปลายปีที่แล้ว ตอนเปิดประตูกระท่อมครั้งแรกจะเห็นดวงธรรมจำนวนมากครับ)

หมายเหตุ : ครูบาฯ ท่านจะเข้านิโรธกรรมครั้งต่อไปในวันพุธที่ 7 ตุลาคมที่จะถึงนี้แล้วนะครับ.. ผมไม่อยากให้พี่น้องพลาดโอกาสบุญใหญ่อันสำคัญ

ดังนั้นหากพี่น้องท่านใดที่ได้ร่วมทำบุญกฐินต่ออายุกับครูบาท่าน ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันศุกร์ที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2552 ต้นขั้วในส่วนของใบกฐินนั้นทางคณะดำเนินงานจะขอเมตตาครูบานำใส่กล่องเข้าไปเก็บไว้กระท่อม ตลอดการเข้านิโรธกรรมเป็นกรณีพิเศษ

** ทั้งนี้พี่น้องท่านใดที่ได้ร่วมบุญมาก่อนหน้านี้ ต้นขั้วของท่านก็จะได้นำเข้าพิธีนิโรธกรรมด้วยครับ **<!-- google_ad_section_end -->

2. หมูพรครูบา

** กระทู้นี้เพื่อเผยแพร่เกียรติคุณ และประชาสัมพันธ์ให้พี่น้องได้รู้จักพระสงฆ์ล้านนาอีกรูปหนึ่งที่กราบไหว้ได้สนิทใจ **

ปัจจุบันมีเจ้าของหนังสือและรายการเคเบิลทีวีหลายแห่ง พยายามติดต่อเพื่อขอสัมภาษณ์และทำรายการ ตลอดจนสารคดีเกี่ยวกับตัวครูบาฯ แต่ท่านปฏิเสธไปทั้งหมด เพราะไม่ได้เป็นไปเพื่อความปรารถนาของท่าน

3. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอร่วมบุญกฐินด้วย 1 กอง ครับผม

4. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอร่วมทำบุญ 2 กองด้วยครับ

5. หมูพรครูบา

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ ๆ ด้วยครับ

โอกาสสำคัญแบบนี้ไม่อยากให้พลาดกันครับ..

รบกวนโอนเข้าบัญชีของวัดแล้ว โพสต์แจ้งข้อมูลให้ผมทราบด้วยนะครับ เพื่อความสะดวกในดำเนินการต่อ ๆ ไป

ทางคณะกรรมการขออนุโมทนามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

6. nokhome

nokhome เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญกฐิน 1 กองครับ โอนเงินเข้าบัญชีแล้ววันนี้เวลา 13.35 น. จำนวน 499 บาทครับ (ชื่อที่อยู่ PM ไปให้ครับ)

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. หมูพรครูบา

รับทราบและขออนุโมทนากับพี่และครอบครัวด้วยครับ.. สาธุ..

8. THANACHAI

THANACHAI เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005
    ผมขอร่วมบุญกฐินด้วยครับ 1 กอง โอนเงินแล้วจะส่ง sms ให้ครับ
    อนุโมทนากับทุกท่านนะครับ....สาธุ..สาธุ...สาธุ...

9. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนเงินทำบุญกฐิน 2 กอง ให้แล้วครับ 850 บาท
    วัน-เดือน-ปีเกิดและที่อยู่ส่งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2009
  10. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    โอนปัจจัยแล้วครับ

โอนปัจจัยร่วมกฐินแล้วครับผม

11. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกฐินต่อายุ 1 กอง ครับ<!-- google_ad_section_end -->

12. หมูพรครูบา

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ ๆ ทุกท่านด้วยครับ

พี่ ๆ ที่ได้โอนปัจจัยแล้ว ดำเนินการจัดส่งให้พรุ่งนี้ได้เลยครับ

13. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกฐินต่อายุ 2 กอง ครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2009
  14. Osz

Osz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกฐิน 2 กองครับ

15. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ขอร่วมบุญ ๒ กองครับ ... อนุโมทนา สาธุ

16. Osz

Osz เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ

รายละเอียดอื่น ๆ ขอแจ้งทาง pm นะครับ

17. Khuntee

Khuntee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญกฐินต่ออายุครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า 1 กอง ครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกทีครับ
    ผมโอนเงินร่วมทำบุญกฐินต่ออายุครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า แล้วน่ะครับ จำนวน 550 บาท (ค่า EMS 50 บาท ครับ)
    บุญครั้งนี้ ขอผมและครอบครัว เข้าพระนิพพานชาตินี้ด้วยเทอญ

ธีรชาติ โทธรัตน์
    แผนกเจาะระเบิดเหมืองแม่เมาะ
    กองปฏิบัติการเหมือง ฝ่ายการผลิตเหมืองแม่เมาะ
    ( กฟผ.แม่เมาะ )
    ต.แม่เมาะ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง 52220
    โทร 081-764-8643

ขอบคุณครับ

ปล.ปัจจัยมีอีก จะร่วมทำบุญอีกตามอัถภาพครับ <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009
  18. THANACHAI

THANACHAI เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005
    วันนี้โอนเงินไปแล้วนะครับ ....sms แจ้งแล้ว....

19. หมูพรครูบา

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ ๆ ทุกท่านด้วยครับ

ผมได้ติดต่อแจ้งข่าวให้ทางคณะทำงานทราบความคืบหน้าเป็นระยะ ๆ ซึ่งทุกคนต่างก็ปิติที่มีผู้มีจิตศรัทธาในการร่วมทำบุญใหญ่ในครั้งนี้กับครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า และร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

สำหรับพี่ ๆ ที่โอนปัจจัยและแจ้งให้ผมทราบแล้วนั้น จะมีเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบดำเนินการจัดส่งไปปลายขั้วกฐินต่ออายุและตะกรุดพระเจ้าห้าพระองค์กลับไปโดยเร็วครับ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=ms10 cellPadding=2 width=560 bgColor=#f2f2e6 border=0><TBODY><TR><TD align=left width="50%">ชื่อผู้ทำรายการ Transfered By</TD><TD align=left width="50%">บุรักษ์ ศาลากิจ</TD></TR><TR><TD align=left> วัน/เวลา ทำรายการโอน Transfer Date/Time</TD><TD align=left>22/09/2009 01:59:56 PM</TD></TR><!-- From Account --><TR><TD align=left> ชื่อบัญชีส่วนตัวผู้โอน From Account Nickname</TD><TD align=left>aaa01</TD></TR><TR><TD align=left> ชื่อบัญชีผู้โอน From Account Name </TD><TD align=left>นาย บุรักษ์ ศาลากิจ </TD></TR><!-- To Account --><TR><TD> ธนาคารผู้รับโอน To Bank</TD><TD>ธ.กรุงเทพ - BBL</TD></TR><TR><TD> ชื่อบัญชีผู้รับโอน To Account Name</TD><TD>JETSADA CHOTI </TD></TR><TR><TD> เลขที่บัญชีผู้รับโอน To Account No. </B></TD><TD>206-0-84099-4</TD></TR><TR><TD align=left> จำนวนเงินโอน Amount ( Baht )</TD><TD align=left>850.00</TD></TR><TR><TD align=left> ค่าธรรมเนียมการโอน Transfer Fee</TD><TD align=left>0.00</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=ms10 width=560 bgColor=#d8d8b1 border=0><!-- Confirmation Reference #--><TBODY><TR><TD align=left width="50%"> หมายเลขอ้างอิงรายการ Reference No.</TD><TD align=left width="50%">tmbi1102357 </TD></TR><TR><TD align=left width=270> หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร ORFT Ref. No.</TD><TD align=left width=290>253602768582</TD></TR></TBODY></TABLE>

PM รายละเอียดที่จัดส่งครับ