เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011

อย่าเรียกอาจารย์เลย ผมยังไม่มีคุณสมบัติขนาดนั้นหรอก

ขอบคุณครับ รักษาสุขภาพเช่นกันนะครับ

2. sun army

1.เรื่องการงาน ภายในระยะเวลาจากนี้ 8 เดือนนะครับ มีโอกาสจะได้งาน
    แต่เป็นงานต่างถิ่น เหมือนจะต้องเดินทางบ่อยๆด้วย

คำแน่ะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ คุณต้องสวดมนต์ภาวนาทำบุญ ขอบารมีพระครูบาอาจารย์และเทพเทวดา ท่านช่วยนะครับ ถ้าทำต่อเนื่องโอกาสจะได้งานก็เร็วขึ้นครับ

2.เหมือนโดนกระทำ นะ แต่ไม่น่าเป็นห่วง ท่านว่า ปีหน้าโน่นกระมั้งจะหาย
    เรื่องนี้เด๋วคุณก็จะเข้าใจด้วยตัวเอง สำหรับกรณีนี้ให้ เวลา 9 เดือน

(คุณมีครูบาอาจารย์ หรือไปบนอะไรไว้มั้ยครับ ลองทบทวนดูนะ)

สำหรับคุณการเปลี่ยนแปลง มีให้เห็นและปรากฏอยู่เบื้องหน้า
    อย่าท้อนะ จิตใจดี ความคิดดี สิ่งดีๆก็จะตามมา

โชคดีเน่อ

3. sun army

1.เห็นมีวี่แววความเศร้าใจ แต่ชีวิตก็ยังดำเนินไป

2.อนาคตเป็นเรื่องของการสร้างเหตุ แห่งปัจจุบัน เพื่อไปถึงผล ของเป้าหมาย
    เท่าที่ดูจากดวงต้องฝ่าฟันนะครับ ไม่มีความสำเร็จใด ได้มาโดยง่าย

สู้ๆครัับ

4. AMIIKO

AMIIKO Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011

พึ่งรู้จักกันในนี้แหละค้า พี่ซัน อิอิ

5. sun army

1.การเงินมีการทำสัญญากู้ยืมเงินหรือเปล่าครับ
    เท่าที่ดูได้แต่คำแน่ะนำว่าให้ รัดกุม รัดเข็มขัด จัดวินัยทางการเงินของตนเอง
    ให้ดีๆนะครับ

2.เรื่องการงาน ช่วงนี้คุณเฉื่อยๆ เซ็งๆหรือเปล่า แลดูพลังแห่งความกระตื้อรือล้นมีปรากฏแบบจางๆ ท่านว่าให้ทำใจให้สงบ ช่วงนี้ก็แบบนี้
    คิดมากไปก็วุ่นวายใจเปล่าๆ ถ้าวางใจได้ก็มีความสุขได้ครับ อีก 8 เดือน น่าจะมีแนวโน้มที่ดีขึ้น หลังจากนั้น จะมาถามใหม่ก็ได้นะครับ

โชคดีนะครับ

6. sun army

เรื่องของคุณนี่ อย่าไปคิดมากหรือกังวลจนเกินไปนะครับ
    ให้อยู่กับปัจจุบัน มีความสุข ณ ขณะนี้ โดยไม่ต้องรอ ว่าจะมีความสุขอย่างที่จะ
    ไปคาดหวัง อะไรที่เป้นอนาคต ถ้าทำเหตุดี ผลก็จะดีตามเอง
    ปัจจุบันขณะ มีค่าที่สุดแล้ว

1.การงาน มีเกรณ์จะสำเร็จเรื่องงาน แต่ก็ทำงานหนัก แต่ให้ระวังโดนหลอกจากคนอื่นนะครับ

2.ความรัก ยังไม่ใช่เวลากระมั้งครับ ไม่ค่อยเห็นความสว่างที่จะส่องมาทางนี้เท่าไหร่ รอเวลาดีกว่าครัีบ

เรื่องเด็กที่ตามตอนนี้ไม่มีแล้วนะครับ เข้าใจว่ามีท่านผู้มากบารมีรับไปดูแลแล้ว

7. sun army

เข้าสู้หน้าที่ 23 แล้วเย้ วันนี้ ต้องขอตัวก่อนนะครับ

กลับบ้าน สวดมนต์ภาวนา และอย่าประมาทกันนะครับ

วันนี้กระแส แปลกๆ

คุณพระคุ้มครองโชคดีนะครับ

8. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

เรายังรออยู่หน้าที่ 20 นะค่ะ ไปหน้า 23 แล้วเหรอ T_T

9. PanchalidaWYTR

PanchalidaWYTR Active Member

^
    จ้าา catt24

^
    นั่งส่องกันไปส่องกันมาอยู่ในกระทู้คุณซัน นี่ เลยได้เพื่อนที่น่ารักเพิ่มเลย 555
    catt7

^ หน้า 23 แล้วหรอ เย้ๆๆ chearr chearr chearr
    ขอให้คุณซันโชคดีคุณพระคุ้มครองค่า ;20
    ปล. ไว้เดี๋ยวมาป่วนใหม่ 555 catt3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2011
  10. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    คิดถึงค่ะ กระแส แปลกๆจากไหนค่ะ

11. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองพี่ซันด้วยนะครับ ขอให้ได้ญาณสูงๆยิ่งๆขึ้นไปนะพี่นะ^^

12. sun army

ตอบไปแล้วนะครับคุณผู้หญิง ลองย้อนกลับไปอ่านดูนะ ^__^ ไม่ได้ข้ามเลย
    ที่ถามเรื่องครูบาอาจารย์ใง จำได้ๆ

13. sun army

ขอบคุณครับ ขอให้พรอันประเสริฐทั้งหมดนี้ จงปรากฏแก่น้องผ้าห่ม เป็นทวีคูณด้วยเช่นกัน

14. น้องผ้าห่ม

ขอบคุณมากครับพี่ สำหรับคุณaorsuay พี่ดูให้เค้านะแต่ดูไม่หมดนะพี่ อิอิ (ผมตามไปสืบมาครับ)^__^

15. sun army

แฮ่ๆ ความสามารถของคุณทั้งสองนี่เป็นพิเศษมากเลยนะ

คล้ายๆเพื่อนผมคนหนึ่ง

เคยเห็นเค้าคุยก่ะ คนแปลกหน้า เป็นเรื่องเป็นราว ก็เข้าใจว่า คงรู้จักกันมานาน

เลยเข้าไปถาม รู้จักกันเหรอ เค้าบอกเปล่า พึ่ง จะได้คุยกันนี่ล่ะ

-----------

นับว่าเป็นกระแสแห่งวาสนาชักนำ

การมองโลกด้วยมุมมองไร้เดียวสา แบบเด็กๆ ก็มีความสุขอย่างหนึ่ง

มีความแปลกใหม่ และ สดใส ให้ได้เรียนรู้

สังเกตดูนะครับ พอมนุษย์โตขึ้น ความไร้เดียงสา ก็จะค่อยๆจางหายไป

ความสุขในวัยเด็กที่เคยมี เห็น ก็ค่อยๆห่างหายไปอีก

นานวัน ก็พบว่า การที่เราจะได้รู้จัก เพื่อนใหม่ๆที่สนิทสนมกัน

เหมือนเมื่อสมัยในวัยเด็กไม่มีอีกแล้ว..

แม้นจะเติบโตขึ้น มีประสบการณ์ที่กร้านโลก แต่กลับเป็นทุกข์มากขึ้น

บางที ความเยาว์วัย และมุมมองที่สดใส ก็มีคุณค่านะครับ

16. aorsuay

หาเจอแล้วคะ ขอบคุณมาก อ่านแล้วรู้สึกยากจัง สำหรับคำเตือนเรื่องปรามาส มันนึกไม่ออกจริงๆ แต่ถ้ามีสื่อเตือนมาแบบนี้ เราจะลอง พิจารณาดูนะคะ เพราะถ้ามันไม่มีสื่อมา คุณ ก็คงไม่เตือนแบบนี้

ส่วนเรื่องอารมณ์ขัน กับการมองโลกในแง่ดีนี่ เราลืมคิดถึงมันไปจริงๆ เลยอดคิดไม่ได้ว่า ฉันกลายเป็นคนแบบนี้ไปตั้งแต่เมื่อไหร่ และเพราะอะไร อ่านแล้ว อยากร้องให้มาก

ขอบคุณมากๆค่ะ ขอบคุณจริงๆ ถ้าทำได้ตามคำแนะนำ จะมาบอกนะคะ

17. aorsuay

โห ขอบคุณมาก อุตส่าห์ไปตามหาให้ แต่แค่นี้ก็พอแล้วละคะ จุกอกแล้วเนี่ย ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  18. เอ๋ ครับ

เอ๋ ครับ สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ รู้สึกสบายใจมากเลยครับ เดี๋ยวมีปัญหาไรจะเข้ามาถามอีกนะครับ

19. น้องผ้าห่ม

แห่ะๆ!! ไม่เป็นไรครับพี่ผมสืบมาไม่หมดมาเจอที่หน้า28 อีกทียังไงต้องขอโทษพี่ซันด้วยแล้วกันคร้าบบบบ(ตำรวจทำงานพลาด เป็นเรื่องปกติ)^___^

20. aorsuay

(ขอแอบใช้พื้นที่กระทู้นะคะ คุณ sun army)

555+ แอบเห็นหลายครั้งว่าอยากเป็นตำรวจ และเห็นว่ามีอาจารย์หลายท่านบอกว่ามีหวังนี่ แนะนำดูการ์ตูนโคนันนะ เอาไว้ฝึกกระบวนการคิด(จะเกี่ยวไหมเนี่ย) พี่ชอบมากๆๆ เป็นแฟนโคนันเลยละ

ปล.ตำรวจต้องไม่ทำงานพลาดสิ ถึงจะเป็นเรื่องปกตินะคุณน้อง (นั่นแอบไม่มีอารมณ์ขันอีกละเรา ^_^)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้