เจ้าภาพสามเณรภาคฤดูร้อน ปี ๕๒

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ก้อนเฆม, 6 มกราคม 2009.

1. anuwat63

anuwat63 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ แบงก์จ๊า ที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพสามเณรมา 2 รูป ขอให้กุศลผลบุญที่คุณได้กระทำในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้คุณสมปราถนาในสิ่งที่คุณต้องการครับ บุญรักษาครับ

2. คุณนายตื่นสาย

คุณนายตื่นสาย เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมอนุโมทนาทุกประการครับ พร้อมทั้งโอนเงินเพื่อเป็นเจ้าภาพบวชสามเณร 1 รูป จำนวน 500 บาท ได้โอนไปเมื่อวันที่ 27 ก.พ. 2552 เวลา 13:28 น ครับ

3. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณนายตื่นสายด้วยครับ ที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรภาคฤดูร้อนมา 1 รูป ขอให้บุญที่คุณได้กระทำในครั้งนี้จงเป็นพลวปัจจัย ส่งให้คุณมีสุขภาพแข็งแรงให้มีหน้าที่การงานที่มั่นคง คิดหวังสิ่งใดขอให้สมความปราถนาครับ

4. แบงก์จ้า

แบงก์จ้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนากับผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง และผู้ที่ทำบุญในงานบุญงานกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

สา.............ธุ

5. anuwat63

คุณสุคนธ์ทิพย์ครับวันนี้ทางวัดได้จัดส่งใบอนุโมทนาบัตร พร้อมกับเหรียญพระพุทธชินราช
    และรายละเอียดของทางวัดไปให้แล้วนะครับคงจะได้รับพรุ่งนี้ครับ ขออนุโมทนาบุญที่ช่วย
    ประชาสัมพันธ์งานของทางวัดให้กับผู้ที่ไม่ได้เข้าเว็บไซด์ ได้รับทราบถึงงานบวชเณรในครั้งนี้

6. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ อัญลักษณ์ วชิรไชยการ ด้วยครับที่ได้แฟกซ์ใบโอนเงินร่วมทำบุญบวชสามเณรมาให้ทางวัด ๆ ได้รับแล้วและได้จัดส่งใบอนุโมทนาบัตรพร้อมเหรียญพระพุทธชินราชไปให้เล้ว บ่าย ๆ ของวันนี้คงได้รับครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงคิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถนาครับ

7. anuwat63

ท่านที่แฟกซ์ใบโอนเงินมาให้ทางวัดเมื่อวานนี้นั้น ทางวัดยังไม่ได้รับนะครับเครื่องแฟกซ์มีปัญหานิดหน่อย ตอนนี้ดีแล้วครับช่วยแฟกซ์มาใหม่นะครับ ตอนนี้ทางวัดอยากได้เจ้าภาพภัตตาหาร เช้า - เพล รวมถึงเครื่องดื่มต่าง ๆ ครับ ช่วงเดือนเมษาอากาศร้อนมาก ถ้าได้พวกนมกล่อง - โอวัลตินกล่อง มาแช่เย็นไว้ถวายสามเณรก็จะดีครับ ขอบอกข่าวบุญนี้แก่ทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่านนะครับ

8. anuwat63

เหลืออีก 27 วันแล้วครับจะถึงวันเริ่มงาน ขอศรัทธาจากทุก ๆ ท่านครับในเรื่อง นมกล่อง และเครื่องดื่มต่าง ๆ ไว้ถวายสามเณรในโครงการครับ รวมถึง ภัตตาหาร เช้า - เพล ครับ

9. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณ สุคนธ์ทิพย์ โอเบรย์ คุณ ภัทรียา ปลั่งศิริธรรม คุณ แสงรุ้ง ปลั่งศิริธรรม คุณ ศุภนันท์ สุคันธมาลัย คุณ มะลิ ศิริวรรณวรวุฒิ ด้วยครับที่ได้ร่วมกันบริจาคเงินเพื่อบวชสามเณรภาคฤดูร้อนของวัดสระบรเพ็ด พิจิตร โดยการแฟกซ์ใบโอนเงินมาที่วัด ๆ ได้รับแล้วและได้จัดส่งเหรียญพระพุทธชินราชพร้อมใบอนุโมทนาบัตรไปให้แล้วเมื่อเช้านี้ คงจะได้รับวันจันทร์ครับ ขอให้ทุก ๆ ท่านได้บุญกันมาก ๆ ครับ ขออนุโมทนาบุญอีกทีครับ

10. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ พัชรี คงฤทธิศึกษากร คุณ ทองใหม่ ช่างปลูก คุณ นิยม เย็นขัน ที่ได้ร่วมบริจาคเงิน ร่วมในงานบวชสามเณรภาคฤดูร้อน ขอให้ทุก ๆ ท่าน จงมีแต่ความเจริญในชีวิตครับ ทางวัดจะรีบจัดส่งใบอนุโมทนาบัตรพร้อมเหรียญพระพุทธชินราชไปให้โดยเร็วครับ

11. anuwat63

ตอนนี้เจ้าภาพบวชสามเณรได้ครบแล้วครับ สำหรับท่านต่อไปขอเจ้าภาพ ภัตตาหารเช้า มื้อละ ๑,๕๐๐ เจ้าภาพอาหารเพลมื้อละ ๒,๐๐๐ นำปานะภาคบ่าย ๗๐๐ ตอนคำ ๗๐๐ ครับ ท่านใดที่มีความประสงค์จะเป็นเจ้าภาพ สามารถโอนเงินแล้วแฟกซ์ใบโอนเงินมาที่วัดได้เลยครับ ทางวัดจะได้ออกใบอนุโมทนาบัตร พร้อมมอบเหรียญพระพุทธชินราชให้ครับ

12. jusminejoe

jusminejoe สมาชิกใหม่

ตอนนี้ยังไม่มีเงิน ยังงัยก้อจะบริจาคเหมือนกัน

ไม่ว่ากันเน้อๆๆ อนุโมทนาสาธุค่ะ

13. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาครับ น่าอัศจรรย์จริงๆ ได้บุญกุศลกันทั่วหน้า สาธุ