เจ้าภาพบวชพระเข้าพรรษา 19 องค์ พร้อมถวายเทียนพรรษา

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย anuwat63, 19 พฤษภาคม 2009.

1. anuwat63

anuwat63 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ลัดดาวัลย์ ชีวินชัยเฉลิม จากบุรัรัมย์ด้วยครับที่ได้โอนเงินมาร่วมในงานบวชนาคหมู่ พร้อมกับถวายเทียนพรรษา ๕๐๐ บาท ขอให้คุณพระรัตนตรัยปกปักรักษาคุณให้มีแต่ความสุขตลอดไปครับ พรุ่งนี้ทางวัดจะจัดส่งใบอนุโมทนาบัตรไปให้ครับ
    สักครั้งในชีวิตร่วมกันสืบทอดอายุพระศาสนา ด้วยการเป็นเจ้าภาพสร้างพระสงฆ์เข้าไว้ในพระพุทธศาสนา อานิสงฆ์ผลบุญจะช่วยส่งให้ชีวิตเรามีแต่ความเจริญรุ่งเรืองยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

2. anuwat63

เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคหมู่เข้าพรรษา 19 องค์ พร้อมถวายเทียนพรรษา

วัดสระบรเพ็ด ต.วังโมกข์ อ.วชิรบารมี จ.พิจิตร ได้จัดให้มีการบวชนาคหมู่เพื่อที่จะได้มีพระจำพรรษาในช่วงเข้าพรรษา ซึ่งใกล้เข้ามาแล้วจำนวนทั้งหมด 19องค์ซึ่งจะเริ่มงานในวันเสาร์ที่ 27 มิถุนายน 52 เวลา 13.00 น ทำขวัญนาค
    วันอาทิตย์ที่ 28 มิถุนายน 52 ทำพีธีอุปสมบทนาคทั้งหมด ในการจัดงานครั้งนี้ทางวัดไม่ได้เก็บค่าใช้จ่าย จากทางผู้ที่จะบวชเพื่อเป็นการเปิดโอกาศให้กับผู้ที่อยากจะบวช แต่ไม่มีทุนทรัพย์ได้มีโอกาศเข้ามาในพระพุทธศาสนา เพื่อฝึกอบรมจิตใจ และปฏิบัติธรรมตลอดพรรษา ท่านใดที่ต้องการจะร่วมบุญสร้างพระสงฆ์เข้าไว้ในพระพุทธศาสนาในครั้งนี้ สามารถที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพได้องค์ละ 5,000 บาท ทางวัดจะออกใบอนุโมทนาบัตรให้กับทุกท่านที่ต้องการ การบวชนาคหมู่จำนวนมากนั้น จำเป็นจะต้องมีแตรวงไว้แห่เพื่อความครึกครื้นของผู้ที่มาร่วมงานบวช ท่านใดต้องการเป็นเจ้าภาพแตรวงเท่าที่ทางวัดไปสอบถามราคามา 5,000 ครับ ขอส่งข่าวนี้ให้กับทุก ๆ ท่านได้รับทราบครับ โดยเฉพาะคุณไวยวุฒิ โสตถิฑัต ขอความอนุเคราหะท่านได้ช่วยเป็นเจ้าภาพบวชพระเข้าพรรษาด้วยครับ นอกจากนั้นในช่วงเข้าพรรษาเป็นเวลาที่พระท่านไม่ได้ออกไปจาริกที่ไหน จึงเป็นเวลาที่จะต้องปฏิบัติกิจของสงฆ์อย่างเต็มที่ เช่นทำวัตรเช้า
    วัตรเย็น โดยเฉพาะจะต้องมีเทียนพรรษาไว้จุดเวลา บูชาพระตลอดพรรษา จึงขอเจ้าภาพถวายเทียนพรรษาด้วยครับ การมีพระอยู่จำพรรษามาก ๆ ทำให้ผู้ที่มาทำบุญก็เกิดความ ปีติ ในผลบุญที่ได้ทำบุญกับพระหมู่ใหญ่ และอานิสงฆ์ผลบุญก็จะเกิดกับท่านเจ้าภาพทุกท่าน ตลอดเวลาที่พระท่านอยู่ตลอดพรรษา เวลาที่ท่านทำวัตร เช้า วัตร เย็น ก็เหมือนกับท่านเจริญพุทธมนต์ให้เกิดความสุขสวัสดี กับท่านเจ้าภาพทุกท่านครับ รายละเอียดปลีกย่อยจะมา โพสอีกทีครับ สำหรับผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดสามารถที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพได้ โดยการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาพิจิตร ชื่อ พระอธิการ อนุวัตร สจฺจญาโณ
    บัญชีเลขที่ 272-1-27891-1 ติดต่อสอบถามโดยตรงที่ 081-9783059
    แฟกซ์ 056-610164 โอนเงินแล้วกรุณาแฟกซ์ใบโอนพร้อมชื่อที่อยู่มาให้ทางวัดด้วย เพื่อที่ทางวัดจะได้ออกใบอนุโมทนาบัตรให้ต่อไป
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.7 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      70.1 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      63.6 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      28
  3. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

<FONT SIZE="3" COLOR="#0000CC">
    นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต....
    ร่วมทำบุญ.... ครับ...

วันที่ 16 มิย 2552 เวลา 13.08

จำนวน 1,009.97 บาท

จากบัญชี KTB 081-0-00021-0 ถึง BAYA 272-1-27891-1
    </FONT>

<FONT SIZE="3" COLOR="#CC0000">
    ขออุทิศส่วนกุศล... ให้แก่...

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา
    นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อา
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย </FONT>

<FONT SIZE="3" COLOR="#0000CC">
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ </FONT>

<FONT SIZE="4" COLOR="#CC0000">อิทัง ปุญญะผะลัง </FONT><FONT SIZE="3" COLOR="#006600">ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน</FONT> <FONT SIZE="3" COLOR="#CC0000">และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด</FONT> <FONT SIZE="3" COLOR="#0000CC">และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด</FONT><FONT SIZE="3"COLOR="#006600"> หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด </FONT> <FONT SIZE="3" COLOR="#CC0000">ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด</FONT>

4. anuwat63

ท่านที่โอนเงินมาร่วมบุญบวชนาคหมู่ และถวายเทียนพรรษาเมื่อ เวลา ๑๑.๔๕
    เช้าของวันนี้เป็นเงิน ๑,๔๓๕ บาท กรุณาโพสชื่อที่อยู่ด้วยครับ เพื่อที่ทางวัดจะได้จัดส่งใบอนุโมทนาบัตรไปให้ครับหรือแฟ็กซ์ชื่อที่อยู่ไปที่ 056 = 610164
    ก็ได้ครับ อานิสงฆ์ผลบุญใด ๆ ที่คุณกระทำในครั้งก่อน ๆ และกำลังทำอยู่ในปัจจุบันนี้ ขอให้อานิสงฆ์ผลบุญนั้นจงปกปักรักษาให้คุณ มีสุขภาพที่แข็งแรง
    อย่าได้มีโรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียน มีความก้าวหน้าในชีวิตการงานทุก ๆ อย่างครับ อนุโมทนาอีกครั้งครับที่ได้มีส่วนช่วยสืบทอดอายุพระศาสนา

5. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ไวยวุฒิ โสตถิฑัต ครับที่ได้มีส่วนร่วมกับการบวชนาคหมู่ และถวายเทียนพรรษาในครั้งนี้ ขอให้กุศลผลบุญที่คุณได้กระทำในครั้งนี้จงมีไปถึงผู้ที่คุณตั้งใจอุทิศบุญให้ทุกคนครับ ถ้าท่านใดไม่ทราบถึงผลบุญที่คุณได้กระทำครั้งนี้ ขอเทวดาจงได้นำข่าวบุญนี้ไปบอกให้ได้ อนุโมทนาบุญนี้ด้วย อนุโมทนาบุญอีกครั้งครับที่ได้มีส่วนช่วยสืบทอดอายุพระศาสนา

6. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ กับท่านทั้งหลายในการทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ ๆ

7. anuwat63

ทางวัดได้จัดส่งใบอนุโมทนาบัตรไปให้กับผู้ที่ต้องการทุกท่านแล้วนะครับ ท่านใดที่ยังไม่ได้กรุณาโพสบอกด้วยครับ

8. anuwat63

ยังมีนาคที่ยังไม่มีเจ้าภาพบวชให้อีก ๕ องค์ครับตอนนี้กำลังรอ เทพบุตร เทพธิดามาเป็นเจ้าภาพบวชเพื่อสืบอายุพระศาสนาอยู่ครับ ขอส่งข่าวไปยังทุก ๆ ท่านครับ นาคตั้งใจบวชแล้วเดี๋ยวจะเสียความตั้งใจครับ เมื่อบวชและออกจากโบส์แล้วได้เวลาเพลพอดี ทางวัดตั้งใจไว้ว่าจะนำข้าวมันไก่ และ ข้าวหมูกรอบ เลี้ยงเพลพระทั้งหมด ท่านใดที่จะร่วมกับทางวัดเลี้ยงเพลพระ สามารถที่จะร่วมทำบุญเลี้ยงเพลพระได้ตามศรัทธาครับ

9. ชาย2550

ชาย2550 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    วันที่ 22มิ.ย 2552ได้ร่วมบุญบวชพระ จำนวน 200 บาทครับ

10. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณชาย 2550 ด้วยครับที่ได้ร่วมบุญมา 200 ขอให้คุณมีความสุข สมหวังในสิ่งที่ปราถนาทุกประการครับ

11. anuwat63

ยังมีนาคอีก 3 นาคยังไม่มีเจ้าภาพครับ

พรุ่งนี้จะเริ่มงานแล้ว แต่ยังมีนาคตกค้างอยู่อีก 3 นาคที่ยังไม่มีเจ้าภาพครับ ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพ บวชพระเข้าพรรษาครับ ช่วยกันสืบทอดอายุพระศาสนาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      85.2 KB
      เปิดดู:
      32