เจตนา มวลสาร พิธีกรรม ประสบการณ์กับพระขุนแผนเนื้อว่านผสมผงรกแมว หลวงปู่คำบุ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพย์ญาณ, 28 มิถุนายน 2014.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ขุนแผนเห็นวางในตู้อยู่พอประมาณครับ เห็นเบี้ยแก้รุ่นนี้ มีรูปหลวงปู่แล้วสนใจ ผมมีเบี้ยหลวงปู่รุ่นอื่นเก็บไว้บ้าง มีประสบการณ์ถูกหวย แคล้วคลาดปลอดภัย ห้อยไว้หน้ารถแม่บ้านลูก๑...

2. กงจักร777

กงจักร777 Active Member

16 กันยายน 2016
    ของดีที่หลวงปู่คำบุและหลวงปู่คำเป็งได้ปลุกเสกไว้ให้ลูกศิษย์ไว้ได้ใช้ติดตัว ของดีที่บางคนมองข้ามไปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. กงจักร777

เจตนา การสร้างพระขุนแผน รุ่นเมตตามหาระรวย ก็เพื่อหาปัจจัยไปช่วยสร้างศาสนสถาน วัดสุ่งช้าง ตามดำริของหลวงปู่คำบุ (อยู่หลังวัดกุดชมภู เคยเป็นวัดที่หลวงปู่จำพรรษามาก่อน) และสมทบเพื่อสร้างศาลาหลังใหม่ที่กำลังเตรียมการก่อสร้างของวัดกุดชมภู เมื่อปี 2556
    มวลสาร หลวงปู่ได้เมตตาตั้งใจหุงสีผึ้งว่านมหาเสน่ห์ มีว่านดอกว่านดอกทองและว่านสาวหลง รวมทั้งหัวว่าน และว่านทางโชคลาภจำนวนมาก ด้วยตัวหลวงปู่เอง และหลวงปู่ยังเคี่่ยวน้ำมันว่านมหาเสน่ห์ดอกทอง มีทั้ง หัวว่าน ดอกว่านดอกทองตัวผู้ และตัวเมีย ทั้งของไทยและของเขมร และรากว่านสาวหลง ใบว่านสาวหลง และว่านที่ให้ผลทางโชคลาภเมตตามหานิยม และค้าขาย อีกจำนวนมาก เสกไปเคี่ยวไป จนสีผึ้ง และน้ำมันว่านฟูขึ้นเป็นตัวจึงหยุดเคี่ยว และที่สำคัญผงรกแมวที่หลวงปู่ได้เมตตาเสก และพลีให้นำมาผสมเป็นมวลสารในการสร้างขุนแผนว่านผสมรกแมว และวัตถุมงคลอีกหลายอย่างในรุ่นนี้ครับ
    พิธีกรรม หลวงปู่คำบุปลุกเสกให้ 2 วาระ และได้รับความเมตตาจาก ครูบาคำเป็งปลุกเสกให้อีก 3 วัน 3 คืน
    วัตถุมงคลรุ่นนี้ได้ปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงปู่คำบุ และครูบาคำเป็ง เมื่อกลางปี 2556
    พระขุนแผนที่ผมสร้างถวายทั้ง 2 วัด เพื่อเอาเงินไปสร้างโบสถ์ วัดสุ่งช้าง และวัดกุดชมภู เมื่อ ปี 2556

4. กงจักร777

หลวงปู่คำบุ เมตตาเสกรกแมวและจารตะกรุดทองคำ มอบให้เจ้าอาวาสวัดสุ่ช้างเพื่อมาใส่หลัง พระขุนแผนว่านผสมรกแมวตระกรุดทองคำและตระกุดเงิน

5. กงจักร777

ความขลังที่มีอยู่ในตัวหลวงปู่ค่ำบุ
    หลวงปู่ไม่ได้จะมีเวทย์มนต์คาถา และความขลังในวัตถุมงคลพระเครื่องเท่านั้นอย่างอื่นก็ไม่ธรรมดา มีเรื่องเล่าให้ฟังนิดหน่อย จะเชื่อหรือไม่แล้วแต่ครับ ผมเพียงแต่ได้รับฟังมาจากคนรุ่นเก่าๆ ในพื้นที่ที่ใกล้ๆ วัดที่เคยไปกราบหลวงปู่ที่วัดกุดชมภู ในสมัยที่หลวงปู่ยังไม่ค่อยมีใครรู้จักมาก นอกจากคนในท้องที่เท่านั้นที่ไปขอชานหมากและขอจารตะกรุดไว้ใช้ติดตัว และที่สำคัญจะไปกินน้ำสาบานกับหลวงปู่เพื่อขอเลิกในเรื่องต่างๆ เค้าเล่าให้ผมฟังแบบนี้ คนที่เล่าก็เป็นคนมีอายุมากแล้ว และก็เล่าให้ผมฟังนานแล้ว และผมขอนำมาเล่าให้ฟังเพื่อเผยแผ่บารมีหลวงปู่เท่านั้น ผมนำมาเล่าสู่กันฟังครับ จริงแท้ยังงัยลองอ่านดูครับ คือสมัยก่อนหลวงปู่จะรับกิจนิมนต์ในพิธีต่างๆ ในจังหวัดอุบลและในระแวกจังหวัดใกล้ๆ เพราะยังไม่เป็นที่รู้จักในวงการพระเครื่องเท่าไหร่ และเป็นเรื่องที่น่าแปลกมากๆ ว่าเวลาเราไปงานวัดไม่ว่าจะเป็นงานกฐิน ผ้าป่า หรืองานบุญในวัดต่างๆ จะสังเกตุว่ารองเท้าแตะจะหายครับ รองเท้าหายเป็นแบบนี้ทุกงาน หลวงปู่คำบุก็เหมือนกัน รองเท้าแตะก็หายบ่อย และหายเป็นประจำจนมีลูกศิษย์แอบดูว่าใครเอาไป จนในที่สุดก็เจอคนขโมยครับ และจับได้และได้สอบถามว่าทำไมถึงมาขโมยแต่รองเท้าแตะของหลวงปู่ เค้าบอกว่าเวลาใส่ร้องเท้าแตะของหลวงปู่ที่ขโมยมาเอาไปใส่เดินทางเข้าป่าหรือหาของป่า และถ้าใส่ร้องเท้าหลวงปู่เดินเข้าป่าจะแคล้วคลาด ถ้าเหยียบระเบิดระเบิดไม่แตกเพราะคนที่ขโมยรองเท้าแตะของหลวงปู่สมัยก่อนจะเป็นพวก ลาว เขมรฯ และจนทุกวันนี้รองเท้าแตะก็ยังหายอยู่เสมอครับ จนหลวงปู่มรณะภาพร้องเท้าที่ใส่ไปรักษาตัวที่โรงพยาบาลก็ยังหาย นี้คือเรื่องจริงๆ ที่คนใกล้ชิดได้รับยินและรู้มานานแล้วครับ ขนาดมาจารหลังที่วัดศรีสุดาราม ที่กรุงเทพ คนกรุงเทพยังขโมยรองเท้าแตะหลวงปู่เลยครับ คิดดูก็แล้วกันครับว่าแน่นอนแค่ไหนครับ แม้แต่ร้องเท้าแตะยังหาย หมากก็ไม่เคยเหลือติดกระโถนด้วยครับ วันหลังผมจะมาเล่าเรื่องคนมีปืนโดนคนมีมีดไล่ตีให้ฟังว่าเค้าใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่แบบไหนครับ

6. กงจักร777

นักนิยมพระต่างประเทศยังคงสนใจในพระเครื่องไทยอยู่ครัับ และหนึ่งในพระเกจิในนั้นก็คือหลวงปู่คำบุครับ

ขนาดไฟล์:
      12 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      249.6 KB
      เปิดดู:
      51
  7. กงจักร777

มวลสารว่าน ที่เอามาตากแห้ง แล้วบดให้ละเอียด ก่อนนำมาผสมสร้างพระขุนแผน
    ว่านผสมรกแมว

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      49
  8. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    สอบถามครับ
    ตอนที่ปลุกเสกพระขุนแผนฯรุ่นนี้ หลวงปู่คำบุท่านยังแข็งแรงดีอยู่หรือเปล่า
    และปลุกเสกเป็นรุ่นสุดท้ายใช่มัยครับ

9. กงจักร777

ครับ ตอนนั้นหลวงปู่คำบุร่างกายยังแข็งแรงอยู่ครับ และก็ตอนเสกพระขุนแผนกำชับว่าจะเสกให้หนักไปทาง โชคลาภ เมตตา และค้าขาย ให้ด้วยครับ เสกเกือย 2 ชั่วโมงครับ และยังมีพระสงฆ์สวดมนต์เฃ้าในพิธีอีกครับ และเป็นพระเครื่องรุ่นแรกที่หลวงปู่คำบุให้เอาไปเสกในวิหารหลังใหม่ และพระขุนแผนรุ่นนี้ หลวงปู่คำบุเมตตาเสกใหถึง 2 วาระครับ สะบายใจได้ครับว่าเสกเต็มที่เลยครับ ลองอธิฐานใช้ดูครับแล้วจะรู้เองครับ

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      46
    • เสก  19   2.jpg
      เสก 19 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      5.2 MB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      654.5 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      589.6 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      47
  10. กงจักร777

เอาซองกฐินมาถวายเจ้าอาวาส วัดบ้านสุ่งช้าง 200 ซอง ซึ่งเป็นวัดที่หลวงปู่คำบุบอกให้มาสร้างพระขุนแผนว่านผสมรกแมว เพื่อหาปัจจัยมาช่วยสร้างโบสถ์วัดนี้ให้เสร็จครับ อยู่หลังวัดกุดชมภูครับ โบสถ์ก็ยังขาดอะไรอีกมากครับ หลวงพ่อบอกค่อยๆ สร้างไปตามกำลังของเราครับ สาธุ...

11. กงจักร777

มีคนถามข้อมูลรูปถ่ายสารพัดกัน ##...
    ผู้สร้างได้ขอให้หลวงปู่คำบุเขียนยันต์ และคาถาทุกอย่างของหลวงปู่เพื่อเอาไว้แจกงานวันเกิดของหลวงปู่ที่ วัดศรีสุดาราม กรุงเทพ ฯ และที่วัดกุดชมภู อุบลฯ ครับในปี พศ 2554 และหลวงปู่เสกแบบสุดๆ และมีประสบกราณ์ด้านค้าขายมากที่สุด คนในพื้นที่ ที่ได้รับแจกในงานวันเกิดจะรู้ดีครับว่าดียังไง ด้านหลังจะเป็นเหรียญขวัญถุงที่เข้าพิธีเสกในหลายๆ พิธี มีเท่าที่จำได้นะครับมี พระรุ่นพระ กริ่งโปร่งฟ้า รุ่นชนะมาร รุ่นเยือนอินเดีย เจริญพรและพิธีที่วัดศรีสุดาราม กรุงเทพฯ และเสกเดี่ยวอีก 1 ชั่วโมงที่วัดกุดฃมภู ก่อนนำออกแจกในงานครบรอบวันเกิด อายุ 85 ปีของหลวงปู่ครับ รูปถ่ายมีโค๊ตทุกใบครับ สร้าง 2,000 ใบมี 2 แบบ มีเล็กและใหญ่ ขาวและดำ เป็นรูปถ่ายที่แจกฟรี เป็นของที่หลวงปู่ตั้งใจ เสกมากๆ แต่คนมองข้ามเพราะเห็นเป็นรูปถ่ายแบบธรรมดาๆ เลยไม่สนใจ แต่ขอบอกว่าเป็นรูปถ่ายที่ไม่ธรรมดาอย่างที่คิด เพราะพุทธคุณหนักไปทางเมตาค้าขาย เป็นรูปขนาดเล็กห้อยคอได้ หลวงปู่เป็นพระที่มึความเมตตามาก และยังมีความแก่กล้าในเวทมนต์ และคาถาอาคมที่ขลังและใช้ได้ผลมาก ดั่งเช่นงาน พุทธาภิเศก ในภาคตะวันออกจะต้องนิมนต์หลวงปู่คำบุมาร่ามเสกด้วยเสมอ และที่สำคัญหลวงปู่จะนำวัตถุมงคลติดตัวเพื่อเอามาแจกในงานบางครั้งก็เป็นคำหมาก และบ้างครั้งก็รูปถ่ายสารพัดกันนี้แหละครับ คำหมากของหลวงปู่คำบุเป็นของที่มีค่ามาก แต่ไม่มีราคาครับ (แต่พอตอนนี้มีราคาแล้วครับ เช่าหาต้องระวัง) และหลังจากทำรูปถ่ายสาระพัดกันแจกงานวันเกิดแล้ว ต่อมาได้สกรีนทำเป็นผ้ายันต์ออกให้เช่าบูชาใน รุ่นเมตตามหาระรวย (ขุนแผนว่านผสมรกแมว) เพื่อหารายได้มาสร้างโบสถ์ วัดสุ่งช้างและสิ่งก่อสร้างในวัดกุดชมภู ที่อุบลฯ ครับ นี้คือข้อมูลและการสร้างผ้ายันต์สาระพัดกันครับและรูปถ่ายสารพัดกันครับ เป็นของดีที่คนมองข้ามครับ

12. กงจักร777

@@ ลงให้อ่านอีกทีครับ...มีคนถามมา @@
    ^^ ว่าพระที่ทันหลวงปู่คำบุเสกเป็นรุ่นสุดท้าย และพระที่ฝากเข้าพิธี หรือที่เรียกกันว่า ไม่มีในระบบ มีรุ่นไหนบ้างเอาเท่าที่ผมรู้และเห็นแน่ชัดเท่านั้นครับ ^^
    วันนี้ผมจะมาเล่าย้อนหลังคือการปลุกเสกพระรุ่นสุดท้ายในพิธีใหญ่ๆ คือพิธีเสกพระขุนแผนรกแมว และเป็นการเสกครั้งที่ สอง ในวิหารเจดีย์หลังใหม่ และเป็นวัตถุมงคลชุดแรก และชุดสุดท้าย ที่หลวงปู่คำบุเสกตอนมีชีวิตอยู่ครับ นอกนั้นไม่ทันหลวงปู่เสกครับ (นอกจากชุดกฐิน ปี 56 เท่านั้นครับ จะเช่าวัตถุมงคลหลวงปู่ต้องดู วันและหลักฐานการประกอบพิธีกรรมให้แน่ชัด ต้องดูโบว์ชัวร์ใบปลิวตอนจองพระ และข้อมูลต้องมีพอสมควรครับ ถึงจะได้วัตถุมงคลที่หลวงปู่ได้อธิฐานจิตจริงๆ รุ่นไหนก็ได้ครับถ้าเคารพนับถือและศัรทธา ดีทั้งนั้นครับ ถ้าท่านไม่เชื่อผมอีกหน่อยพระหลวงปู่จะแพงและท่านจะเช่าเก็บไม่ได้เลย)
    มาต่อครับ..พอใกล้ฤกษ์งานปลุกเสกขุนแผนผสมรกแมวครังที่ สอง คือคืนวันที่ 18 สิงหาคม 2556 หลวงปู่ก็ได้พูดคุยและถามผมว่า พระว่าจะให้เราเสกพระไปแบบไหน ผมก็ได้บอกหลวงปู่ เอาเสน่ห์เมตตา โชคลาภค้าขายและร่ำรวยครับ หลวงปู่ก็บอกว่าถ้ายังงั้นก็ขนพระไปไว้ในวิหารหลังใหม่นะ ตอนเช้าเราสวดมนต์เช้าแล้วเราจะเสกให้เลย ผมก็จัดการขนพระทั้งหมดไปไว้ในวิหารเจดีย์หลังใหม่ทันที พอได้ฤกษ์ตอนเช้าหลวงปู่ก็ได้จุดเทียนชัย และเทียนมุมทั้งสี่ทิศและก็ได้อธิฐานจิตลงสู่พระขุนแผนว่านผสมรกแมวเป็นเวลาเกือบ สองชั่วโมง พอถอนออกจากสมาธิ ผมได้สังเกตุเห็นแววตาของหลวงปู่ เป็นสีฟ้าครับ นี้แสดงให้เห็นถึงความตั้งใจปลุกเสกพระของหลวงปู่คำบุ และมีพระเครื่องที่หลวงปู่เสกหนักและแววตาเป็นสีฟ้าอีกที่หนึ่งก็ที่ วัดศรีสุดาราม แถวบางขุนนนท์ กรุงเทพฯ ครับ ตอนหลวงปู่มาจารหลังและได้สร้างพระเครื่องไว้หลายรุ่น เพื่อเอาปัจจัยมา สร้างวิหารเจดีย์สีชมภู ที่จังหวัดอุบล หลวงปู่ตั้งใจจะสร้างให้เสร็จครับและพระเครื่องที่ทันหลวงปู่คำบุได้เสกจริงๆ ทุกๆ รุ่นผมรับรองว่ามีประสบการณ์คุ้มครองและให้สิ่งดีๆ มานักต่อนักแล้วครับ ต้องลองถามคนที่ห้อยพระหลวงปู่คำบุดูครับว่าผมพูดจริงหริอป่าว วันหลังผมจะเอาประสบการณ์ พระขุนแผนว่านผสมรกแมว และพระที่อยู่... นอกระบบ,,,แต่ได้รับการปลุกเสกจากหลวงปู่คำบุโดยตรงและยังได้รับการปลุกเสกแบบหนักๆ กว่าพระบางรุ่นที่มีพิธีอีกครับ ผมจะมาบอกกล่าวเล่าให้ฟังทีหลังครับ
    ( พระขุนแผนว่านผสมรกแมวในกล่องชุดกรรมการ)

13. กงจักร777

ช่วงเวลาว่างหลวงปู่คำบุจะนั่งปั้น และเสกคำหมากเอาไว้แจกลูกศิษย์ ที่มากราบท่านที่วัด

14. กงจักร777

พระขุนแผนที่บรรจุในกล่อง ที่นำถวายหารายได้มาสร้างโบสถ์ วัดสุ่งช้าง และวัดกุดชมภู จังหวัดอุบลราชธานีครับ

มีนำกฤษ์ตะกรุดทองคำ และตะกุดเงิน และแบบบรรจุกล่องแยกว่านพิเศษ ตามชนิดของว่านครับ

15. กงจักร777

วันนี้จะมาเพิ่มเติม พระขุนแผนเนื้อว่านผสมผงรกแมวครับ

เนื้อนำฤกษ์ สร้างเท่าอายุหลวงปู่คำบุ มีทั้งหมด

1 เนื้อนำฤกษ์พิมพ์ใหญ่ตะกรุดทองคำ สร้าง 91 องค์

2 เนื้อนำฤกษ์พิมพ์เล็กตะกรุดทองคำ สร้าง 91 องค์

3 เนื้อนำฤกษ์พิมพ์ใหญ่ตะกรุดเงิน สร้าง 91 องค์

4 เนื้อนำฤกษ์พิมพ์เล็กตะกรุดเงิน สร้าง 91 องค์

ส่วนในการกดพิมพ์นำฤกษ์นั้น หลวงปู่กดเองไม่ทั้งหมดครับ ( เพราะหลวงปู่อายุมากแล้วครับ และต้องใช้แรงมากกดกระแทกบล็อคพระ ครับ พระที่หลวงปู่กดไม่สวยเลยครับ จึงให้หลวงปู่กดไปเท่าไหร่ก็ได้แล้วแต่หลวงปู่จะเหนื่อและหยุดกดครับ ที่เหลื่อก็ให้หลวงพ่อเจ้าอาวาส วัดสุ่งช้างกดต่อเพิ่มไปจนครบครับ แต่อยู่ในฤกษ์เวลาทั้งหมดครับ )

16. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    มาตามอ่านต่อเรื่องราวดีๆของหลวงปู่คำบุต่อครับท่านกงจักร777

17. กงจักร777

เจตนา การสร้างพระขุนแผนรุ่นเมตตามหาระรวยเพื่อหาปัจจัยไปช่วยสร้างศาสนสถาน วัดสุ่งช้าง ตามดำริของหลวงปู่คำบุ(อยู่หลังวัดกุดชมภู เคยเป็นวัดที่หลวงปู่จำพรรษามาก่อน) และสมทบเพื่อสร้างศาลาหลังใหม่ที่กำลังเตรียมการก่อสร้างของวัดกุดชมภูเมื่อปี 2556

มวลสาร หลวงปู่ได้เมตตาตั้งใจหุงสีผึ้งว่านมหาเสน่ห์ มีว่านดอกว่านดอกทองและว่านสาวหลง รวมทั้งหัวว่าน และว่านทางโชคลาภจำนวนมากด้วยตัวหลวงปู่เอง และหลวงปู่ยังเคี่่ยวน้ำมันว่านมหาเสน่ห์ดอกทอง มีทั้ง หัวว่าน ดอกว่านดอกทองตัวผู้ และตัวเมีย ทั้งของไทยและของเขมร และรากว่านสาวหลง ใบว่านสาวหลง และว่านที่ให้ผลทางโชคลาภเมตตามหานิยม และค้าขาย อีกจำนวนมาก เสกไปเคี่ยวไป จนสีผึ้ง และน้ำมันว่านขึ้นเป็นตัวจึงหยุดเคี่ยว และที่สำคัญผงรกแมวที่หลวงปู่ได้เมตตาเสกและพลีให้นำมาผสมเป็นมวลสาร

พิธีกรรม หลวงปู่คำบุปลุกเสกให้ 2 วาระ และได้รับความเมตตาจากครูบาคำเป็งปลุกเสกให้อีก 3 วัน 3 คืน

18. กงจักร777

อนุภาพความขลังของ...สีผึ้งหลวงปู๋คำบุหรือขุนแผนว่านผสมรกแมวกันแน่
    มีเรื่องเล่ามาจากต่างจังหวัดครับ ได้มีน้องคนหนึ่งมีความสนิทสนมกับเพื่อนผมมานานตั้งแต่สมัยเด็กๆ เพราะมีบ้านติดกัน ได้เล่าให้ผมฟังว่าลูกชายเรียนหนังสืออยู่วิทยาลัยเทคนิคแห่งหนึ่ง ตอนกลางคืนจะหาเงินพิเศษมาใช้จ่ายในการเรียน และช่วยพ่อแม่ลดรายจ่ายที่ส่งเงินมาเป็นค่าใช้จ่าย จึงหางานทำช่วงกลางคืน คือเล่นดนตรีตามผับ และสวนอาหาร และจะเลิกไม่ดึกประมาณเที่ยงคืน จึงมีเวลานอนพอ และแล้วก็มีเรื่องที่ไม่คลาดฝันเพราะได้มีผู้หญิงสาวๆ ทั้งผู้หญิงชอบเที่ยวและชอบสนุกๆ มาชอบมากมาย เพราะเพื่อนผมได้ให้พระขุนแผนว่านผสมรกแมวและสีผึ้งทาปากของหลวงปู่คำบุ ให้ลูกชายไว้ติดตัวและกำชับว่าต้องห้อยตลอดห้ามถอดเด็ดขาด และสีผึ้งให้ทาปากเวลาอาจารย์ที่โรงเรียนถามหรือพูดคุยนะ อาจารย์จะได้เมตตาเรามากๆ ลูกชายก็ทำตามที่พ่อสั่งทุกครั้งที่ไปเรียน และก็ได้เอาสีผึ้งมาทาปากทุกวันเวลาไปเล่นดนตรี เป็นแบบนี้ได้ประมาณ หนึ่งอาทิตย์ก็ได้เรื่องครับ และได้โทรศัพท์มาเล่าให้ผมฟังว่ามีผู้หญิงโทรมาหาภรรยาและร้องให้ว่าลูกชายเพื่อนผมเปลี่ยนไปมากไม่สนใจเค้าเลย ไม่มีเวลามาหาบอกว่าต้องเล่นดนตรี จนสุดท้ายมารู้ว่ามีผู้หญิงมาชอบมากมายจนบางครั้งถึงกับทะเลาะกันรุนแรงมาก ผมเลยแนะนำว่าไปเอาพระขุนแผนและสีผึ้งที่ให้ลูกชายไป เอากลับมาแล้วเรื่องราวจะเงียบ และดีขึ้น ไม่รู้ตอนนี้ไปเอามาหรือยังครับ จะไม่ให้ขลังได้ยังงัยครับ ก็สีผึ้งหลวงปู่คำบุใส่มวลสารเก่าๆ ที่หลวงปู่เก็บสะสมและว่านที่หลวงปู่คำเป็งให้เอามาผสมทำขุนแผนที่ท่านเสกมานับสิบปี ถ้าไม่ดีก็ไม่รู้จะว่ายังงัยครับ และนี้คือประสบการณ์พระขุนแผนกับสีผึ้ง เพราะพระขุนแผนก็ได้ผสมสีผึ้งทั้งหลวงปู่คำบุและหลวงปู่คำเป็งลงไปในเนื้อพระขุนแผนว่ารผสมรกแมวทุกเนื้อครับ

19. พลังจิต888

พลังจิต888 สมาชิกใหม่

ผมได้เช่าพระขุนแผนผสมรกแมวมาเหมือนกันครับ ตอนนี้ส่งเลี่ยมเงินอยู่ครับ รอฟังประสบการ์ณจากพี่ กงจักร777 ต่อครับ