เก็บไว้ให้คิด...คนเล่นวิชชาต่ำ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ประพน, 12 เมษายน 2013.

?
  1. วิชชาอาธรรพ์ ชั้นสูง

0 vote(s)
    0.0%
  2. วิชชามหามนต์ ชั้นสูง

3 vote(s)
    100.0%
  1. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

ความรู้ทั่วไป...วิชชาสาริกา

โดยปกติทั่วไปแล้ว พวกเรามักจะได้ยินหรือได้ลงแค่สาริกาลิ้นทอง แต่วิชชาสาริกาจริงๆนั้นแตกแขนงออกไปต่างๆมากมาย แต่ก็จะยังคงมีสาริกานำหน้าเสมอเพราะวิชชานี้จะสำเร็จได้ต้องใช้ปากของเราพูดออกมา ถ้าไม่พูดก็คงไม่สำเร็จจริงมั๊ย วิชชาสาริกาที่แตกแขนงออกไปก็มีดังนี้ สาริกาอ้อม สาริกาจับปากโลง สาริกาป้อนเหยื่อ สาริกาตุนเตียง สาริกามโหสถ สาริกาพญาเทครัว สาริกาพญาหลงรัง วิชชาสาริกาแต่ละแขนงบางวิชชาต้องใช้ควบคู่กันถึงจะได้ผลเป็นเอนกอนันต์ บางคนที่ลงสาริกาไปแล้วไม่ได้ผลหรือได้ผลบ้างแต่ก็ไม่เต็มที่ก็เนื่องจากว่าวิชชาสาริกาที่ลงไปนั้นมันต้องมีวิชชาตัวอื่นเสริม ต่อไปนี้มาว่าถึงประโยชน์ของวิชชาสาริกาแต่ละแขนงกัน

สาริกาจับปากโลง เป็นวิชชาอาถรรพ์ที่ต้องใช้แรงภูตแรงพรายเสริมด้วย การลงอักจระหรือจารอักขระต้องลงที่ฟันเพียงเท่านั้นห้ามลงที่อื่น และที่สำคัญไปกว่านั้นต้องลงในโรงศพที่ผ่านการใช้แล้วผู้ที่รับการลงต้องนั่งในโรงศพเดี๋ยวนี้ก็อาจอะลุ่มอะล่วยกัน เอาแค่นั่งหน้าโรงก็พอได้อยู่ เมื่อกระทำการลงเสร็จแล้วถ้ามีเสียงนกแสกร้องทักถือว่าวิชชาที่ลงสำเร็จและจะแรงมากเป็นทวีคูณเลยทีเดียว ผลของวิชชานี้จะทำให้เพศตรงข้ามที่พูดคุยด้วยลุ่มหลง จังงัง กันเลยทีเดียว

สาริกาป้อนเหยื่อ เป็นวิชชาที่ดีทั้งมหาหลง มหาเสน่ห์ และยังดีถึงเรื่องเงินเรื่องทองอีก วิชชานี้ส่วนใหญ่จะใช้ในการเจรจาธุรกิจค้าขาย นายหน้า เกี่ยวกับการค้าการขายจะใช้ได้ดี ผู้คนเมื่อได้ฟังเราพูดเจรจาก็จะมีแต่เชื่อฟังและคล้อยตามเราง่ายมากหรือจะใช้ในทางชู้สาวก็มีมากที่ทำได้ วิชชาสาริกาป้อนเหยื่อนั้นถ้าจะลงอักขระต้องลงกลางหน้าอกเท่านั้น เมื่อลงเสร็จแล้วให้ผู้ที่ลงเดินหันหลังและออกไปทันทีห้ามหันหลังกลับเด็ดขาด

สาริกาพญาเทครัว คือวิชาที่ใช้สำหรับพวกที่มีบ้านเล็กบ้านน้อยเยอะ ต้องการอยากให้อยู่ร่วมกันโดยไม่ทะเลาะกัน (คล้ายกับวิชชาเมียไม่หึงของอ.ท่านนึง) ไม่ว่าไปที่ใดก็ตามจะมีแต่เรื่องชู้สาวตลอด คนลุ่มหลง

ส่วนสาริกาอ้อมกับสาริกาหลงรังนั้น เป็นวิชชาที่คล้ายกันแต่ใช้คาถาคนละบทแต่สองวิชชานี้เวลาลงต้องลงควบคู่กันถึงจะได้ผล สองวิชชานี้เมื่อลงเสร็จแล้วตามตำราผู้คนที่ได้ฟังเราพูดจะลุ่มหลงอยากฟังเราพูดอยู่ตลอด และอยากอยู่ด้วยนานๆ ถึงแม้จะอยู่ที่อื่นใดจิตใจก็ยังคิดถึงเราอยู่ตลอด

การถือวิชชาสาริกานั้น กฎหลักจะมีแค่ ไม่ด่าว่าพ่อแม่ครูบาอาจารย์ตัวเราหรือคนอื่น ไม่ถ่มน้ำลายลงโถส้วม

วันนี้เอาแค่นี้พอ วิชชาสาริกาถือว่าเป็นวิชชาที่ไม่ธรรมดาเลยทีเดียว และไม่น้อยหน้าวิชชาเสน่ห์ใดๆเลย สุดท้ายนี้ก็อยากจะบอกทุกคนว่า "ถ้าอยากให้คนมารักมาหลงเรา ให้เสริมเสน่ห์ที่ตัวเราเองดีกว่าไปทำเสน่ห์ใส่ผู้อื่นเพราะการทำเสน่ห์ใส่ผู้อื่นมันไม่ยั่งยืนมั่นคงหรอก"

ปล. วันแม่ปีนี้ไปกราบแม่ขออโหสิกรรมจากแม่พ่อด้วยก็ได้แล้วให้เอาเท้าของท่านมาเหยียบหัวเราของไม่ดีต่างๆที่สะสมมามันจะหลุดออกไปเอง ทำแบบนี้บ่อยๆได้ยิ่งดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2014
  2. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านตั้งเเต่เมื่อคืนวาน จนตอนนี้มาอ่านต่อ ได้ เเค่ 42 หน้าเองค่ะ จะพยายามอ่านให้จบนะค่ะ !! ความรู้ที่ไม่รู้มาก่อนมีเยอะเลยค่ะ
    รบกวนถามอย่างนึงนะค่ะ คือหนูกำลังค้าขายทางอินเตอร์เน็ตนะค่ะ !! พอจะมีทางไหนช่วยเรื่องค้าขายหนูได้บ้าง คือไม่อยากเป็นภาระของใครๆค่ะ เพราะหนูทำผิดมาสารพัดเลยค่ะ ทำผิดกับแม่กับผู้ชายคนนึงซึ่งตอนนี้เขาเป็นสามีหนูค่ะ ถ้าหนูทำตัวทำชีวิตให้ดีกว่านี้ ทุกอย่างมันคงไม่เป็นแบบนี้ เพราะหนูไม่เชื่อแม่ไม่ใช่ไม่เชื่อหรอกค่ะ แต่คือเราไม่สนใจในคำพูดเขาเราเฉยๆอ่ะค่ะ เคยทำเขาร้องไห้ 2 เรื่องจำได้แม่นเลยละค่ะ หนูก็รู้สึกไม่ดีกับตัวเองนะค่ะ หนูรู้ว่าผิดตอนนี้หนูพยายามทำชีวิตให้ดีขึ้น เมื่อนวันที่9 หนูก็ไปกราบแม่ กราบครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ หนูไม่อยากให้เขาลำบาก แต่หนูก็ไม่รู้จะทำยังไง หนูมีแต่สร้างปัญหามาให้เขาคอยรับผลไปด้วย วันที่ 10 หรือ 11 นี่ หนูก็ทำเงินเขาหายอีก 1000 เฮ้อ หนูนี่มันสุดยอดของความวุ่นวาย หนูอยากจะขายของให้ได้ หนูอยากจะเอาเงินมาให้แม่ใช้เหมือนลูกคนอื่นๆบ้าง บ้านเราก็ไม่ได้รวยนะค่ะ เงิน 1000 ถือว่าเยอะนะค่ะ อีกไม่นานสามีก็ต้องแยกกันอยู่กับหนูแล้วค่ะ คือเขาต้องย้ายตามโรงงานเก่าเขาไปซึ่งมันจะได้เงินเยอะกว่า ได้สวัสดิการเยอะหน่อยค่ะมีความมั่นคงหน่อย และหนูก็ต้องอยู่กับแม่ และลูกชายหนู อีก 1คน หนูอยากค้าขายได้จริงๆ เพราะถ้าหนูค้าขายทางเน็ตที่บ้าน จะมีเวลารับลูกดูลูกค่ะ ถ้าหนูไปทำข้างนอก แม่ก็ต้องมาคอยรับแทน หนูสงสารเขาหลายอย่าง ตอนนี้หนูพยายามเป็นคนใหม่ อยากดูแลครอบครัวเองบ้างโดยที่ไม่ต้องให้แม่มาลำบากไปด้วย พอจะมีทางไหนไหมค่ะ หนูอยากจะช่วยครอบครัวจริงๆ หนูไม่อยากเป็นหนี้ใครเเล้ว

ปล. วันนี้หนูไปทำงานพิเศษมานะค่ะ ได้เงินมา หนูก็แบ่งออกมา9บาทไว้ชำระหนี้สงฆ์ ตามที่คุณประพนเคยกล่าวไว้อ่ะค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2014
  3. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านจบแล้วจ้า !!! ^^

4. ประพน

พยามยามกราบเท้าแม่ทุกวัน ตอนท่านนอนไปแล้วเราเข้าไปกราบก็ได้นะ ขณะที่กราบก็นึกถึงบุญคุณของท่าน และหาโอกาสขอขมากรรมกับแม่บ่อยๆให้แม่อโหสิกรรม (ต้องให้แม่พูดด้วยนะ) ถึงจะผ่อนหนักเป็นเบาได้ ส่วนเรื่องเทวดาหรือเทพที่คุ้มครองไม่ต้องไปอยากรู้หรอกว่าใคร เทพประจำตัวที่ปกป้องตัวคุณมีอยู่ สามองค์ ในตอนนี้นะแต่ทุกๆปี เมื่อถึงวันเกิดเราเขาจะเปลี่ยนกันมาดูแล ทุกวันพระให้นำพวกมาลัยมาใส่พานไว้บนหัวนอนเราและห้ามเด็ดขาดให้ใครมานอนที่ของเราในทุกวันพระ เพื่อเป็นการแสดงความเคารพเทวดาที่รักษาเราและในทุกๆวันเกิดของทุกปีควรทำบุญรับและส่งเทวดาประตัวเรา และหาซื้อเสื้อผ้าใหม่ให้แม่คุณหนึ่งชุด

5. ประพน

มีอะไรปรึกษาทางข้อความจะสะดวกกว่า เพราะบางเรื่องมันก็ไม่ควรเปิดเผย

6. parichatkreepat

ค่ะ คือไหว้แม่เเล้ว แต่เขาไม่ได้พูด อโหสิกรรมนะค่ะ หนูบอกเขาว่าอโหสิกรรมให้หนูนะ แม่บอกแค่ อืม และ อวยพรค่ะ
    เรื่องที่นอน แล้วถ้าในกรณีที่มีลูกละค่ะ คือถ้าให้แยกเตียงนอนกะสามีได้อยู่ แต่ลูกนี่สิค่ะ เขาจะตาม เรา ไม่ค่อยนอนกะคนอื่นเท่ารัยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2014
  7. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    อืม แม่บอกแค่นี้ ก็อโหสิกรรม กันแล้วครับ

8. parichatkreepat

อ๋อค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

9. boy thanawat

boy thanawat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2014
    ติดตามอ่านเรื่องราวของลุงประพนมาได้ระยะหนึ่งแล้วครับ(ของเรียกว่าลุงนะครับเพราะผมอายุยังน้อย) ขอบคุณมากครับที่ให้อะไรต่างๆกับผม เออ...ไม่รู้จะพูดอะไรยังไงดีครับ คืนนี้ดึกแล้วขอตัวไปนอนก่อนนะครับ แล้ววันหลังผมจะเข้ามาขอคำปรึกษาจากลุงประพน นะครับ

10. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เรื่องราวน่าติดตามมากครับ ขอบคุณสำหรับคาถาป้องกันสัตว์มีพิษจะนำไปใช้ดูครับ

11. BANRAI

BANRAI เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2007
    แล้วของผมมีเทวดาประจำตัวกี่องค์ครับ อยากทราบบ้าง จะได้ปฏิบัติให้ถูกทาง

12. boy thanawat

boy thanawat เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงประพนครับ ผมเป็นนี้อะครับต้องแก้ไขอย่างไงครับ
    ตอนนี้แรกที่เริ่มสวดมนต์ใหม่ๆก็ไม่มีอาการแบบนี้หรอครับ แต่พอสวดบ่อยๆขึ้นและสวดพระคาถาเยอะขึ้นก็ค่อยตามกวนใจอยู่เรื่อยเลยครับพยายามข่มห้ามว่า
    "อย่าคิดอย่างนั้น ไม่เอา"แต่ก็ได้มั่งไม่ได้มั่ง แต่มันไม่ได้เกิดขึ้นเฉพาะแค่ตอนสวดมนต์เท่านั้นสิครับ มันดันมาเกิดแบบเวลาผมไปไหนมาไหนก็จะคิดแบบนี้ตลอดเลยแถมมีบางครั้งลบลู่ด้วยนะครับและบางทีคิดเรื่องไม่เป็นเรื่องไม่เข้าท่าด้วย ขอคำปรึกษาด้วยครับลุงประพน

13. ประพน

บางครั้งเราไม่จำเป็นต้องรู้หรอกว่ากี่องค์ เดียวคนอื่นจะว่าผมอวดอุตริเอาได้ เอาแค่ทำตามที่ผมบอกไว้ในกระทู้พอที่ให้ไหว้เทวดาประจำตัวทุกวันพระ แค่นั้นแหละจะดีเองเพราะเทวดาประจำตัวเขาจะช่วยเหลือเราก่อนสิ่งศักดิ์สิทธิ์อื่นๆถ้าไม่เกินกรรม

14. ประพน

ถ้าเป็นอย่างนั้นเมื่อเราคิดปรามาสหรือลบหลู่เมื่อใด ให้ขอขมาไปทันที คิดเมื่อไรก็ขอขมาเมื่อนั้น เดี๋ยวมันก็เลิกตอแยเราเอง ขอขมาให้ใจเราชินไปเลย

15. boy thanawat

อ๋อ...ครับลุงประพน ต้องไปขอขมาตรงนั้นหรือเปล่าครับ? แบบเวลาผมเป็นก็จะคิดในใจว่า ข้าพขอจักแด่ขอขมาในสิ่งที่ได้ลวงเกินไปนะครับ ผมทำแบบนี้ถูกรึเปล่าครับ

16. ประพน

ขอขมาในใจเลย คิดเมื่อไรก็ขอขมาเมื่อนั้น จะขอขมาที่ไหนก็ได้ครับ

17. boy thanawat

ลุงประพนครับ ลุงของผมได้ให้คาถาให้อะครับลุงบอกว่านี้เป็นครับ"คาถาขอทางสัตว์"นะครับ ให้ท่องก่อนไปไหนมาไหนหรือเกิดไปข้างนอกแล้วท่องตอนนั้นก็ได้ อยากทราบว่าคาถานี้นี้สามารถใช้แทนคาถาของลุงประพนที่ใช้กันงูได้รึเปล่าครับ?

ตั้งนะโม3จบ
    เมตตา
    กรุณา
    อุเบกขา
    สัพเพ
    สัพตา
    อะเวราโหตุ

18. ประพน

คาถาพุทธเจ้าดีทั้งหมดแหละครับ คาถาจะขลังไม่ขลังนั้นอยู่ที่จิตและศรัทธาครับ

19. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

18 กุมภาพันธ์ 2014
    ผมไม่รู้ว่ามีกี่องค์ แต่นั่งสมาธิแผ่เมตตาและถวายสังฆทานให้บ่อย ๆ ก็เหมือนเราให้อาวุธและชุดเกราะให้ท่าน จะได้มีฤทธิ์ช่วยเราได้มาก ๆ องค์เดียวถ้าทำบุญให้บ่อย ๆ พลังคงน่าจะเยอะอยู่นะครับพี่ ^^

20. ประพน

ถ้าเปรียบแบบนั้นก็ถูกครับ เข้าใจง่ายดี บางคนเขาไม่เคยนึกถึงเทวดาที่รักษาตัวเรา เทวดาก็ไม่อยู่กับเราครับ ที่เห็นรอดตายจากอุบัติเหตุกันมากบางทีอาจจะไม่ใช่วัตถุมงคลที่เรามีนะ แต่เป็นเทวดาที่รักษาตัวเราช่วยก็มี อันนี้ต้องยกความดีให้ท่าน