อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ แบบไม่ต้องใช้วันเกิด สิ่งที่ถามตัวคุณยังไม่มันใจเลยว่าจะสอบจริงหรือเปล่า ใจจะคิดแต่ว่าเดี๋ยวอยากไปสอบ เดี๋ยว ไม่อยากสอบยังไม่แน่นอน

สอบได้และไม่ได้มีผลเท่ากัน

2. วรรณนรี05

ตอบ 1 อาการป่วยยังทรงๆ

2 คุณเป็น คนที่มีคู่ หรือแฟนเกิน 3ครั้ง จึงเป็นการพบเพื่อจาก ถือว่าสร้างบุญร่วมกันมาเพียงนั้น

3. วรรณนรี05

ตอบ 1 ตั้ง สติ แล้วคิดใหม่ ว่าเรื่องว้าวุ่นใจนี้ เกิดจาก เราไม่พอใจในสิ่งที่เป็น อยู่หรือเปล่า หาข้อบกพร่องให้เจอ แล้วจะแก้ได้ เราเป็นแต่ผู้แนะ ทำได้หรือไม่ ขึ้นอยู่กับตัวท่านเอง

2 อนาคตขึ้น อยู่ กับการกระทำในปัจจุบัน ของคุณ แต่อย่างไรเสียมันไปรอด อยู่แล้ว แต่จะรอด แบบไหน เท่านั้น ก็ กังวนล่วงหน้า ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

ขอเป็นกำลังใจ

4. nungningth

nungningth สมาชิกใหม่

ศุกร์ 7พฤษภาคม 2525 ปีจอ หญิง
    กับ พฤหัสบดี 20 สิงหาคม2520ปีเถาะ ชาย

1 ขอทราบเรื่องความรักค่ะ
    2 ทำยังไงให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม
    ขอบคุณคะอาจารย์

5. วรรณนรี05

ตอบ 1 คุณจะได้รับข่าวดี **

2 เหตุที่เป็นเช่นนั้น คือกรรมในอดีต ที่เคยได้ ล่วงละเมิดศีล 5 ใน ข้อ 3-4 มาจึงเป็น เศษ กรรม ให้ทำอะไรมักเจอ อุปสรรค แต่ ความดีในอดีต ก็มีเยอะ ในสิ่งที่คนอื่นทำไม่ได้แต่คุณกับทำได้ง่ายๆ ดวงมักสวนทางกับคนอื่น เนื่องจาก คุณมีความคิดกว้างไกล กว่าคนอื่น แบบ ขาว กับดำ เลย

ขอสรุปข้อ2ที่ถาม ในอดีต คุณ คือผู้ ที่ ปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ มามาก แต่มาพลาดในเรื่องศีล ที่กล่าวไปแล้ว มาในปัจจุบันจึงทำให้คุณเป็นคนที่ เหมือนดีมาก แต่ ก็ไม่ใช่

6. วรรณนรี05

ตอบ 1 เรื่องงานยังไม่มีแววเลย ยกเว้นจะช่วยงานในครอบครัว มีอะไรก็ทำไป หรืองานเป็นจ๊อบๆไปก่อน

2 เนื่องด้วยหนูเป็นคนขยันเป็นพักๆ ทำอะไรมักขัดแย้งกับนายงาน งานที่เหมาะ คืองานขายของเก่า หรือ ของเกี่ยวข้องกับพิธีทางศาสนา หรือวัด และ อสังหาริมทรัพย์ มือสอง**ถ้าพูดตอนนี้ยังคิดไม่ออกด้วยอายุ และประสปการณ์หนูยังไม่มี เมื่อถึงช่วงวัยกลางคนหนูจะมีความคิดเห็นในงานดังกล่าว

7. วรรณนรี05

ตอบ 1 เรื่องรักเป็นรักช้อน ช่อนเร้น และดูเหมือนมีกรรมบางอย่างที่บาปมากตามติดคุณ หวังว่าคุณคงรู้นะว่าหมายถึงอะไร

8. sanyangnok

sanyangnok Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    พุธ(กลางวัน) 26 ตุลาคม 2526 ปีกุน เวลา10:56นาที ชาย
    ขอถามเรื่อง
    1.ขอถามเรื่องความรัก จะมาเมื่อไหร่ ซึ้งผมยังไม่มีคู่เลย
    2.งานที่ผมสมัครไว้จะเป็นยังไง นี้ก็ผ่านมาหลายเดือนแล้ว ครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2012
  9. วรรณนรี05

รายละเอียดมากกว่านี้หน่อย

10. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    10 ธ.ค.2506 ปีเถาะ(ในบัตร 15 ธ.ค.แจ้งเกิดช้า 5 วันครับ) ชาย ชื่อสมพงษ์
    1. อนาคตงานจะรุ่งไหม
    2. บั้นปลายชีวิตสบายหรือไม่ครับ

11. วรรณนรี05

ตอบ 1 ถ้ารับราช หรือหน่วยงานของรัฐ แค่พอประมาณ

2 ก่อนอื่นต้องถามก่อนต้องการสบายแค่ไหนถึงพอใจคุณ **คนเรานั้นแค่ กิน อิ่ม นอน อุ่นก็แสนสุขแล้วถ้าไม่เอาตัวเราเองไปเปรียบเทียบกับคนที่เขาเหนือเราทุกด้าน

12. rojanasara

rojanasara เป็นที่รู้จักกันดี

วันศุกร์ที่ 11 กค. 2501 เพศหญิง
    ได้ประกาศขายบ้านเอาไว้ตั้งแต่ต้นปี อยากทราบว่าจะขายได้เมื่อไรคะ

13. kunpan

kunpan Active Member

ศุกร์ที่ 14 /12/2522 ปีมะแม เพศชาย
    1. ทำธุรกิจอะไรที่เหมาะกับตัวเองที่สุด และที่คิดเอาไว้จะทำตอนนี้จะสำเร็จไหม
    2. เมื่อไรจะมีลูก

14. Nantawan Sine

Nantawan Sine สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีค่ะอาจารย์
    ชื่อ นันทวัน พันธ์พาณิชย์ เกิด 9 เมษายน 2533

1. หนูจะได้เป็นแอร์โฮศเตจไหมคะ ? ถ้าเกิดได้เป็นแล้วจะได้เป็นตอนไหนหรอคะ ??
    2. ถ้าไม่ได้เป็น หนูจะทำอาชีพไหนที่ทำให้รุ่งเรืองคะ ขอบคุณคะ ^^

15. andyraya

andyraya สมาชิกใหม่

อาจารย์ข้ามของดิฉันไป ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

16. Ninja_2411

Ninja_2411 สมาชิก

รบกวนปรึกษาคะ

เกิด 17 มิถุนายน 2514 เวลา 11.23 จังหวัดกรุงเทพฯ

รบกวนอาจารย์กรุณาดังนี้คะ
    1) ตอนนี้บริษัทฯที่ทำงานอยู่ไม่ค่อยมั่นคง กลัวจะไม่มีงานทำคะ
    สมัครงานไว้จะได้บางไหมคะ

2) แนวโน้มที่จะได้เปลี่ยนงานมีช่วงเดือนอะไร

หมายเหตุ : ถ้าต้องการดูดวงกับอาจารย์เพิ่มเติมให้โอนเงิน 300 บาท (KBank) ตามเลขบัญชีที่หน้าแรกใช่หรือไม่คะ ต้องขอโทษด้วยที่ต้องสอบถามเพิ่มเติม เพราะกลัวผิดพลาดคะ

ขอบคุณอาจารย์นะคะ

17. วรรณนรี05

ขอโทษ ที่ตอบช้า ไปปฎิบัติธรรมค่ะ ตามนั้นเลยค่ะ

18. nootor

nootor สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2012
    รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

สวัสดีครับ รบกวนอาจารย์ดูดวงให้ด้วยครับ
    ผมเกิดวันที่ 3 มกราคม 2521 เวลา 17.00 น ปีมะเส็ง ที่กรุงเทพ
    อยากรบกวนถามอาจารย์ว่า
    กำลังสมัครงานใหม่อยู่ จะได้รับข่าวดีเร็วๆนี้หรือเปล่าครับ
    และจะมีความก้าวหน้าในอาชีพการงานหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณมากครับ

19. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    รบกวนอาจารย์ดูดวงด้วยคนค่ะ
    24 ม.ค. 2523 จ.สระบุรี
    02.05 น. พุธกลางคืน
    อยากทราบว่า
    1.ดิฉันจะได้เจอคู่แท้ตอนอายุเท่าไหร่แล้วจะได้แต่งงานกันหรือไม่คะ
    2.รูปร่างลักษณะ นิสัย ของคู่ของดิฉันเป็นอย่างไร
    ขอบพระคุณสำหรับคำตอบค่ะ :cool::cool::cool:

20. dechajary

dechajary สมาชิก

12 ธันวาคม 2012
    เกิด 12 ตุลาคม 2516 เวลา 05.10 จังหวัดกรุงเทพฯ

รบกวนอาจารย์กรุณาดังนี้ครับ
    1) ตอนนี้บริษัทฯที่ทำงานอยู่ไม่ค่อยมั่นคง กลัวจะไม่มีงานทำครับ
    ถ้าสมัครงานไว้จะได้บางไหมครับ

2) แนวโน้มที่จะได้เปลี่ยนงานมีช่วงเดือนอะไร

ขอบคุณอาจารย์นะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้