อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. 3d

3d เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนอาจารย์นะคะ. เกิดวันจันทร์ 20/11/2521 เวลา6.30น.
    1.ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเงินที่ใช้ไปกับการสร้างบ้านซึ่งยืดเยื้อมานานครึ่งปีได้แล้วไม่ทราบว่าจะมีโอกาสสร้างบ้านเสร็จภายในเดือนสิงหาคมนี้หรือเปล่าคะ หรือมีแววจะถูกโกงเงิน
    2.แฟนที่เพิ่งเลิกกันไปจะได้คืนดีกันหรือเปล่าคะ

2. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ 1 เดือนสี่ ที่บอกมานับเดือนไทยใช่ไหม ถ้าใช่ มีโอกาส เดินทาง อย่างเร็วสุด อยู่ช่วงปลายปีนี้ ประมาณ ต ค 55 แต่ จะมี ปัญหา จนต้องเลื่อน

ดวงแจ่มชัด เดินทางแบบ กระทันหัน ร้อยเปอร์ต์ หลัง เดือนเกิด ปี หน้า เตรียม เคลียร์ ทุก อย่างที่เมืองไทย การไป ครั้งนี้ อยู่ อ่างน้อ สี่ปี

2 ไม่ทราบ ว่า คุณ ทำงานด้านไหน ถ้า ดวงให้มาไม่ผิด คุณเป็น ที่ต้องทำงานเกี่ยวกับ การเดินทาง อยู่ บ่อยๆ ไม่ค่อยมีโอกาส นั่งโต๊ะ ชี้นิ้ว มากนัก พูด ง่ายๆ ว่า ต้องเคลื่อนไหว ตลอด เวลา เงินได้มา เก็บไม่ อยู่ เหตุ ต้องใช้ เสมอ หรือ ที่ เรียกกันว่า หาเงินให้คนอื่นใช้ **ดวงชะตาจะได้ดี ใน ต่างถิ่น ต่างแดน ยิ่งไกล ถึงต่างประเทศ แล้วดี สุด ท้ายทำ ทุก อย่างที่ ถนัดแล้วจะดี

ข้อ เตือนใจ อย่าขยัน เป็น บางเวลา เพราะตัวคุณมีข้อเสียตรงนี้มาก และ เรื่องคิด นาน คิดเล็ก คิดน้อย ไม่ดีนะ **ไม่ต้อง โทรมา ดูแล้ว ดูให้เต็มที่แล้ว ขอบคุณที่แวะมาคุณ

3. วรรณนรี05

ตอบ เห็น กระทู้ แล้ว แต่ เรื่อง งาน จะถามว่าไง จะ เปลี่ยน งาน หรือ ย้าย งาน หรือ เลื่อนขั้น ละ

ความรัก ก็เช่นกัน มี หัว มี ท้ายหน่อยก็ดีนะ จะได้ ความละเอียด และตรงใจ ผู้ ถาม

4. วรรณนรี05

ตอบ 1 คำ ถามของคุณ ไม่เข้าข่าย ทุกข์ใจ นะ

เรื่องวิบากไม่ต้องไปตามรู้มัน ขอเพียง เราทำวันนี้ให้ดีที่สุด

5. วรรณนรี05

ตอบ ค่ะ เขียน วัน เดือน ปีเกิดมาใหม่ ที่คุณเขียนมาเขาใช้ในการ เขียนเอกสารทั่วไป 20/11/2521

6. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ
    -อยากทราบเรื่องการงานค่ะ ตอนนี้ลงทุนขายเครื่องสำอางค์ค่ะจะไปรอดมั้ยคะอยากให้ค้าขายดี กลัวจะขาดทุนค่ะ แล้วก็กำลังจะขายเบเกอร์รี่ด้วยค่ะ จะลงทุนดีมั้ยคะ

-เรื่องความรักและครอบครัวค่ะ กับคนนี้รักๆเลิกๆบ่อยมากทำยังไงจะตัดขาดคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2012
  7. 3d

3d เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอโทษด้วยค่ะ. รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ
    เกิดวันจันทร์ที่20พฤศจิกายน2521. เวลา6.30น.
    1.ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเงินที่ใช้ไปกับการสร้างบ้านซึ่งยืดเยื้อมานานครึ่งปีได้แล้วไม่ทราบว่าจะมีโอกาสสร้างบ้านเสร็จภายในเดือนสิงหาคมนี้หรือเปล่าคะ หรือมีแววจะถูกโกงเงิน
    2.แฟนที่เพิ่งเลิกกันไปจะได้คืนดีกันหรือเปล่าคะ.
    ขอบพระคุณค่ะ

8. มณชัย

มณชัย สมาชิก

29 พฤษภาคม 2012
    กราบอนุโมทนาบุญที่อนุเคราะห์คลายความกังวลสงสัย จิตสัมผัสอาจารย์ด้วยความเคารพครับ
    มณชัย.

9. pytheus

pytheus Active Member

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pytheus
    เกิดวันที่ 12 กันยายน พศ.2531 ครับ เกิดที่ กรุงเทพฯ เวลา 12.30 น. ครับ

อยากสอบถามเรื่องการงานครับ

และอยากสอบถามเรื่องความรักครับ

ขออนุโมทธนาบุญด้วยครับ สาธุ

ขอ อภัยด้วยครับ เรื่องการงานครับ ทำงานไม่ตรงกับสายงานและไม่ค่อยชอบงานแบบนี้ครับ แต่ ทว่า เงินค่อนข้างโอเค และปัญหาอีกอย่างคือ เพื่อนร่วมงาน ปากค่อนข้างจัด และเวลาทำงานรู้สึกไม่ค่อยดีเลยครับ คือเหนื่อยใจมากๆ คือถ้าอยากเปลี่ยนงาน ช่วงไหนถึงจะโอเค หรือ ยังไงก็ช่วยชี้แนะด้วยครับ

เรื่องความรักครับ คนที่คบอยู่นี่ ใช่เนื้อคู่หรือเปล่าครับ เพราะทะเลาะกันบ่อยมาก เหมือนกับว่าเข้ากันไม่ได้ครับ เคยบอกเลิกหลายครั้งแล้ว แต่สุดท้ายก็กลับมาคบ และถ้าไม่ใช่จะมีโอกาสเจอคนใหม่หรือเปล่าครับ

ขอ ขอบคุณอาจารย์มากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2012
  10. วรรณนรี05

ตอบ 1 กิจการไปไม่ไกลอย่างที่คิด ให้ถือว่าเป็นบทเรียนที่จะก้าวต่อไป

2 เรื่องรักพักไว้ก่อน

11. Preawpun

Preawpun สมาชิก

ก็เจ้าของดวงฝาก
    มาอะครับเจ้าของดวงเป็นผู้หญิงครับ

12. applesweet

applesweet สมาชิก

16 มิถุนายน 2012
    เกิด28 ต.ค2521 2.30 รบกวนเรื่องงานจะได้ขึ้นตำเเหน่งไหม เปลี่ยนเเปลงไหม
    2.ดวงเดินทางไปต่างประเทศเป็นอย่างไร

13. วรรณนรี05

ตอบ 1 เรื่องบ้าน มีโอกาสเสร็จ และต้องมีเงินจ่าย อะไรเพิ่มนะ

2 เรื่องแฟน มีโอกาส แต่อย่าปล่อยไว้นาน

14. วรรณนรี05

ตอบ 1 การอยู่กับคนหมู่มากจะให้ถูกใจเราทั้งหมดเป็นไปได้ยากวิธีแก้ไข ควรแก้ที่ตัวเราเอง หากอยากเปลี่ยนงานหลังเดือนเกิดคุณอาจร้อนที่นั่งในองค์กรเดิม หรือถูกปรับเปลี่ยน อย่างใดอย่างหนึ่ง แต่ไม่ดี เท่าเดิม หลายอย่างแข่งขันสูง และ เหนื่อยมากขึ้น

2 เรื่อง คู่ คุณต้องเอาดวง 2คนไปผูกพร้อมกันจึงบอกได้ว่าคู่แท้ หรือ คู่ผ่าน
    แต่ที่แน่ๆ คุณจะมีครอบครัวตอนอายุ ย่าง 30 ปี ตรงนี้คงเป็นคำตอบได้นะว่าใช่ไม่ใช่นะ

15. วรรณนรี05

ตอบ 1 การเงินติดขัดแก้ไขนั้นต้องขึ้นกับตัวคุณเองบริหารจัดการ จะถามหมอดูว่าแก้อย่างไรคงตอบไม่ได้ ถ้าถามวิบากกรรมใด ก็มา จากเศษของกรรมเก่า ในเรื่อง ศีลข้อ 3 และ ศีลข้อ 4 จึงทำให้มีปัญหาเรื่องเงิน ถึงแม้มีก็เก็บไม่อยู่หรือใช้จ่ายมาก หรือ จ่ายเพื่อคนรอบข้างเสมอๆ จะดีขึ้น หมายถึงมีมาพอกับการจ่าย หลังเดือนเกิดไปเล็กน้อย

2 ไม่ทราบว่าคุณปฎิบัติแบบใด ค้นคว้าเองระวังจะเข้ารกเข้าพง ควรหาครูบาอาจารย์ เป็นเรื่องราว

16. kee_ee

kee_ee สมาชิก

26 กรกฎาคม 2008
    เกิดวันที่ 8 สิงหาคม พศ.2528 ค่ะ เกิดที่ สุราษฎร์ธานี เวลา 07.34 น. ค่ะ

อยากสอบถามเรื่องการสอบเป็นผู้พิพากษาหรืออัยการค่ะว่าจะสอบติดหรือป่าว ถ้าติด จะติดเมื่อไรค่ะ

ขอบพระคุณอ.มากค่ะ

17. kook5921

kook5921 สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2009
    อังคารที่ 5 กย 21 เวลา ช่วง 6โมงเย็นถึงทุ่ม
    1.เรื่องครอบครัว
    2. การเงิน โชคลาภ

ขอบคุณค่ะ

18. วรรณนรี05

การที่คุณถามนี้ คนในครอบครัวคุณมีกี่คน และ หมายถึงใคร ปู่ ทวด หรือ สามี

อยากได้คำตอบ ก็ต้อง ตั้ง คำถามมาใหม่

19. king938

king938 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมเกิดวันอาทิตย์ ที่ 4 กุมภา 2505 เวลา 07:40 น.กทม.ครับ
    ขอถามเรื่องการงานครับ มีโอกาสเลื่อนขั้นมั้ยครับ
    และเรืองสุขภาพครับ
    ขอขอบคุณอาจารย์มากๆครับ

20. kee_ee

kee_ee สมาชิก

26 กรกฎาคม 2008
    อ.ค่ะ อาจารย์ข้ามของหนูไปค่ะ รบกวนอ.ด้วยนะค่ะ T_T

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้