หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ฝนตกหนักเลย:'(

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้แปลกฝนตกหนักมากๆครับที่บ้านผมนี้ทั้งลมทั้งฝน............

อาจจะตกมาเพื่อให้มีน้ำลอยกระทงก็ได้ครับเพราะเริ่มแล้งแล้ว...........

3. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

-เหรียญบล็อกกษาปน์ หลวงปู่สุด ทรรศนะของผมดูเบื้องต้นแล้วแท้ครับคุณต้นปราจีน

แต่ภาพมันไม่ค่อยชัด(ออกตัวกันพลาดครับ555)

-ส่วนเหรียญของคุณจัมโบ้นี่ผมว่าดูยาก น่าสงสัย ถ้ายังไงรบกวนส่งมาให้ผมครอบครองซะดีกว่า555

-แซวเล่นครับโอ๊ต รุ้อยู่แล้วว่ากลัวหลวงตาดุ แต่แหมมันอดแซวบ่ได้เน้อ555

แต่ไอ้เรื่องกระแทก ก.ท. นี่ผมว่าหุ่นให้นะ ถ้าใจรักอีกนิดไปไกลแน่ 555

น้องโมทนายังไม่เข้ามา กลับถึงบ้านยังไม่รู้นะนี่ วันนี้เอาพระกับผ้ายันต์มาแจก ขอบคุณมาก ใจป้ำแบบนี้ เด็กๆชอบครับ จริงไหม ป๋าคะป๋าขา555

ช่วงนี้ขอรับหน้าที่แซวท่านทั้งหลายแทนพี่เปิดโลกสักพักเพราะพี่เขาจะ เว้นวรรคสักพัก

แต่ถ้าเฮียไม่เข้ามาเกิน5วัน ผมขออนุญาติเผาเฮียออกสื่อ ออนไลน์นะครับ

ไม่ได้ขู่ๆๆๆ ฟ่อดๆๆๆ แฮ่ๆ

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เผาเลยครับผมจะช่วยดับด้วยน้ำมัน...........เอาให้ร้อนจนต้องกลับมาดูแล

..............ผมจะขอเป็นเสี้ยวเอ้อเเฝ้าโรงเตี้ยมชั่วคราวครับ รออาวุโสท่านผละ

จากหุบเขานารีกลับมาชี้แนะครับ

5. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับพี่ดอกรัก และทุกท่าน
    555 ผมรู้พี่ดอกรักไม่ทำเช่นนั้นกะเฮียหรอก อย่างี้แสดงว่าเฮียมีคดี ผมขอเสนอตัวช่วย เหลืิอ 2 วันพอพี่ 5555

เสียดายไม่ได้เจอหนุ่มมาดเท่ห์ สายลับ CIA
    จะหลบหลังพลางตัวตามติดเลย 555

ว่าแล้วพี่ดอกรักกะเฮียลืมไรป่าว ไหนบอกจะพาไปกราบหลวงตาถนอมง่า
    เสียใจนะนี่ไม่ครบสูตร แถมตกกฐิน สงสัยคงต้องรอเหรีญเสือแผ่น ปลอบใจ หนุ่มน้อยหน้ามนอย่างผมแระ 555 (ล้อเล่นนะครับพี่ ปกติผมเช็ดตู้รับไปรนีที่บ้านทุกวันนะ)

ยินดีที่ได้รู้จักพี่พี่คร๊าบ
    ปล. คราวหน้าต้องถามสูตรเบบี้เฟสเฮียสุดหล่อทั้งสองแระ ฝอยเพลินลืม

6. Tonprachin

Tonprachin Active Member

10 พฤศจิกายน 2012
    พยายามถ่ายให้ชัดแล้วครับพี่ดอกรัก แต่ ทำได้เท่านี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      58
  7. motana2008

รถติดมากโอ้ แม่เจ้าแถมฝนตกอีก
    สวัสดีครับพี่ดอกรัก และทุกท่าน
    555 ผมรู้พี่ดอกรักไม่ทำเช่นนั้นกะเฮียหรอก อย่างี้แสดงว่าเฮียมีคดี ผมขอเสนอตัวช่วย เหลืิอ 2 วันพอพี่ 5555

เสียดายไม่ได้เจอหนุ่มมาดเท่ห์ สายลับ CIA
    จะหลบหลังพลางตัวตามติดเลย 555

ว่าแล้วพี่ดอกรักกะเฮียลืมไรป่าว ไหนบอกจะพาไปกราบหลวงตาถนอมง่า
    เสียใจนะนี่ไม่ครบสูตร แถมตกกฐิน สงสัยคงต้องรอเหรีญทับตะกรุดปลอบใจแระ 555 (ล้อเล่นนะครับพี่ ปกติผมเช็ดตู้รับไปรนีที่บ้านทุกวันนะ)

ยินดีที่ได้รู้จักพี่พี่คร๊าบ
    ปล. คราวหน้าต้องถามสูตรเบบี้เฟสเฮียสุดหล่อทั้งสองแระ ฝอยเพลินลืม

8. KiD-Dee

KiD-Dee เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    รบกวนพี่เปิดโลก พี่ดอกรัก พี่ Jumbo A และพี่ๆท่านอื่นช่วยดูให้หน่อยครับว่าแท้มั้ยครับ...รุ่นนี้มีประสบการณ์มากมั้ยครับ.....ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      43
  9. motana2008

หากชอบสวยเป็นผมล้างนิดๆแล้วเลี่ยวเก็บครับ
    ดูขลังดี

10. Jumbo A

:cool::cool::cool::cool:

สบายใจได้ครับ ผมว่าดีครับทั้งสองท่าน

ผมเลี่ยมอัดกรอบไว้แล้วไม่อย่างนั้นจะถ่ายชัดๆให้ดูพิจรณาครับ

ดูหลักๆหูเหรียญ ด้านหน้าด้านหลัง เหมือนกันกับของผมและอีกท่านทั้งสองคน

ไหม หูเหรียญนะครับ ดูเส้นสายลายเส้นของเหรียญมันคมชัดลึกไหม เหมือนกัน

ทั้งสามเหรียญไหม...ถ้าเหมือนกันทั้งหมด 3 เหรียญให้สงสัยไว้ก่อนเลยว่าแท้

ครับ .........

รอท่านผู้อาวุโสมาชี้แนะตอกย้ำในเบื้องปลายอีกครั้งครับ

ส่วนตัวผมชอบนะครับผิดพลาดขออภัยไม่สามารถยึดเป็นสรณะได้ครับ

11. motana2008

นี่อีกเหรียญในดวงใจ แต่ตอนนี้คงต้องอยู่ในใจเงียบๆแระครับ ดูไม่เป็น555

12. motana2008

อ่านแล้วตกใจน่าใจหาย

บ้านพี่น้องท่านใดอยู่ในสุ่มเสี่ยงผมยินดีรับฝากนะครับ 5555

13. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    สวัสดีครับทุกๆท่าน แล้วก็ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ไปงานกฐินวัดกาหลงครับพอดีไมาว่างก็เลยไม่มี่โอกาศไป แต่ผมกับแฟนก็ได้ใส่ซองทำบุญกฐินไว้แล้ว ตอนที่เข้าไปกราบหลวงปูทั้งสองครัังครับ ฝากไว้ด้วยรูปสมเด็จไม่แน่ใจว่าใช่ของหลวงปูรุ่งมั้ยครับรบกวนผู้รู้ และอีกองค์สมเด็จกาหลงครับ

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      38
  14. dinso

ดีจ้า ทุกท่าน

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    dinso, เปิดโลก, stocknavy, oatkub

15. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    กราบบารมีหลวงปู่ตอนเช้าครับ.... และพี่ๆน้องๆทุกคนด้วยครับ
    ...กิจกรรมทัวร์บุญขอร่วมอนุโมทนากับทุกคนด้วยครับ อิอิ แต่เอ้พี่นายกกระแทก(กระเทย) คือรัยอ่ะ ยินดีกับเหล่าจอมยุทธ์ทั้งหลายจริงๆที่มีโอกาสพบปะกัน เห็นกันแล้วใช่มั๊ยเหล่าจอมยุทธ์ว่าหน้าตาดีขนาดไหน ฮ่าๆๆ หมู่บ้านเรามีแต่คนหน้าตาดีครับเน้อพี่โมเน้อ อิอิ รบกวนคุณอาเปิดดโลกร่วมชี้แจงด้วยครับ @พี่จัมโบ้ มีคำสั่งไปช่วยงานเกือบด่วนที่สระบุรี แถวหนองแคน่ะครับ คนป่าอย่างผมเค้าไม่อยากให้อยู่ สนง. นานมันมาป่วน ฮ่าๆๆ ไปทำโรงงานกระป๋องของ Thai Can กำหนด 5 เดือน เลยต้องส่งขาบู้อย่างเราไปถ้ายังไงแถบนั้นมีอะไรรบกวนแนะนำเลยครับพี่ ถ้ามีโอกาสคงจะได้ไปตะเวณทัวร์แน่ๆ ครับ สวัสดีพี่ๆทุกคนด้วยคร๊าบบ พี่ดินสอ พี่Oat พี่Stock เห็นแอบอยู่น้าาา รายงานตัวเลยคร๊าบบบ อิอิ....

16. dinso

ไปฉลองกระทู้คุณแม่บุญเรื่อนมา ครบหน้าพันแล้ว....

17. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เมื่อวานได้ไปร่วมงานบุญกฐินที่วัดกาหลง มีผู้คนมากันมากพอสมควร ทั้งเหล่าผู้มีจิตศรัทธานำข้าวปลาอาหารอย่างดีมาเลี้ยงรับรองกันมากมาย เห็นผ่านๆก็มีทั้งหอยทอด กุ้งทอดตัวใหญ่ๆ ขนมครก และอื่นๆอีกมากมาย ที่บอกเห็นผ่านๆ เพราะผ่านจริงๆไม่ได้เข้าไปกินกับเค้าหรอกครับ นั่งคุยกันเรื่องพระ จนงานเลิกเก็บร้านกันไปหมด5555 ซะงั้น...

.....ได้พบตัวจริงของคุณโอ๊ตและคุณโมทนา น่ารักครับเป็นไปตามที่ท่านนายกฯดอกรักบอกไว้ บุคคลิกดีมีน้ำใจอย่างมากทั้ง2คน ขอชื่นชมจริงๆครับ คุณน้องโมฯอุตส่าห์ขับรถมาตั้งไกล ผมต้องขอโทษด้วยครับ ไม่ค่อยมีโอกาสได้พูดคุยหรือต้อนรับมากนัก(กำลังติดพัน5555) และขอโทษอีกครั้ง ลืมครับ!.. เห็นฝนกำลังจะตกหนัก ลืมพาไปกราบหลวงตากมล ซึ่งจริงๆแล้วหลวงตาองค์นี้ก็เป็นคุณน้องโอ๊ตล่ะครับ ที่พาไปกราบท่านในตอนช่วงเช้า ลืม!..ซะงั้น ลืมแม้กระทั่งถ่ายภาพบรรยากาศงานกฐินมาให้ชมกัน มารู้สึกตัวอีกที อ้าว!...งานเลิกแล้ว

.....กลับย้อนมาขอแก้ข่าวต่างๆนะครับ เรื่องที่ไปหุบเขาLIKEนารีเอย เรื่องโหลดหนังAVเอย เรื่องจริงคือผมโหลดหนังอยู่ในหุบเขาเลยนะครับ ไม่ได้ทำคนละที5555 พูดไปเรื่อยเปื่อยครับ คือช่วงนี้ผมมีปัญหาเกี่ยวกับความเร็วเน๊ตด้วย ไม่รู้ทำไมเค้าบอกว่าฝั่งบ้านผมมันยังไม่เจริญมั๊ง ยังไม่มีสัญญาณเต็มพิกัด(คงเป็นโรคกลัวน้ำว่ายข้ามมาไม่ได้ล่ะครับ5555) เลยเบื่อนั่งรอ ทั้งโหลดภาพก็ไม่ค่อยได้ช้ามาก

.....เหรียญเสือคำราม(หน้าเสือ)ปี20 เท่าที่ทราบตอนนี้ยังไม่มีปลอมนะครับ(คือถึงวันนี้ผมยังไม่เคยเห็น) ถ้าใครได้ไว้นานแล้วก็แท้ล่ะครับ ของทั้ง3ท่าน คุณจัมโบ้เอ คุณTonprachin คุณKid-Dee ก็ดูดีครับ แต่อย่างที่บอกล่ะครับ ช่วงนี้การปลอมต้องขอยอมรับว่ายอดจริงๆ เลยไม่มีการฟันธงจะดีกว่า เพราะการดูจากภาพอย่างเดียวสมัยนี้ อาจเกิดการผิดพลาดขึ้นได้ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

.....อย่างเหรียญเสือเผ่นปี17ที่คุณน้องตี๋ใหญ่ เคยนำภาพมาลงแล้วบอกว่าเป็นของปลอม ผมดูยังไงก็ว่าแท้ หลายๆคนก็ว่าแท้ ยังคาใจจนถึงเมื่อวานนี้ ได้พบแล้วครับ เหรียญปลอมขั้นเทพ เหมือนจริงๆเหมือนอย่างที่ผมสงสัยว่า มันเหมือนแบบนี้จะปลอมได้ยังไง หายสงสัยแล้วครับ พอได้เห็นเหรียญปลอมของจริง(ไม่ใช่ภาพ) จะเห็นข้อแตกต่างอยู่บ้าง ทั้งตำหนิอื่นซึ่งธรรมดาจะมองข้ามไป ไปสนใจแต่ตำหนิหลักๆที่บอกต่อกันมาและตัวเองกำหนดขึ้น ชัดเลยที่นี้ ต้องดูความคมชัด รอยตัดขอบเหรียญ สภาพพื้นเหรียญ ถึงได้หายข้องใจซักที ระวังกันให้มากนะครับ

18. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....พอดีลองโหลดภาพได้ เลยนำมาให้ชมครับ เป็นเหรียญพระครูม้าวองค์อุปฌาย์ของหลวงปู่สุด ท่านรักเคารพองค์อาจารย์องค์นี้มากๆ ในปี2521ท่านสร้างรูปเหมือนหล่อเท่าองค์จริง พร้อมกับสร้างเหรียญรุ่นนี้ขึ้นด้วยความตั้งใจอย่างมาก ท่านได้นิมนต์หลวงปู่โต๊ะ หลวงปู่ทองอยู่ เป็นต้น มาร่วมทำพิธีปลุกเสกด้วย ซึ่งทั้งรูปหล่อและเหรียญก็ได้นำไปที่จังหวัดร้อยเอ็ดบ้านเกิดท่าน

19. Jumbo A

TBC ใช้ไหม ...........ถ้ามาประจำการที่นั้น

แถวนั้นวัดที่กราบพระพุทธและครูบาอาจารย์ได้ก็ วัดหนองสะเดา วัดแปดอา วัด

หลวงพ่อสำเร็จ วัดหนองปลาหมอ .........เลยไปวัดสะแกก็ไม่ไกลมาก

20. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

-ผมดูเหรียญปี20 ทั้งของคุณ ต้นปราจีน และคุณคิดดีแล้ว แท้ครับ สภาพดีซะด้วย สวย

***คำตอบเป็นการดูจากภาพ ไม่ถือเป็นข้อยุติ และไม้ถือเป็นมาตรฐานทางการค้า และห้ามมาเอาผิด คิดร้าย แซว หรือเกลียดชังใดๆ กับข้าพเจ้า เน้อ

นี่ครับตอบแบบเซียน แต่จริงๆเป็นแค่ ตอง พี่เปิดโลกครับ ตอบแบบผมนี่แหละครับ 555

คือตอนนี้เหรียญปลอมพัฒนาไปมาก เหล่าผู้อาวุโสของกระท่อมก็กลัวจะพลาดเวลามีน้องๆมาถามเก๊-แท้ เลยไม่อยากจะฟันธงครับ เพราะเป็นเพียงผู้ศรัทธาในหลวงปู่สุดเท่านั้น

ไม่ได้เป็นผู้ชำนาญการหรือทำอาชีพทางนี้เต็มตัวใดๆ ออกจะอ่อนด้อยในวงกว้างซะด้วย
    และก็มั่วซะส่วนมาก555

ดังนั้นเรื่องที่นำมาเล่า เหรียญที่นำมาให้ดู อาจจะมีความผิดพลาดก็ได้

ถือว่าเราเป็นพี่ๆน้องๆและร่วมศึกษาประวัติ คำสอน และสะสม ไปพร้อมๆกันนะครับ

แต่ขอยืนยันว่ามีเจตนาบริสุทธิ์ ที่จะนำเอาประวัติ ปฏิปทาของหลวงปู่มาเผยแพร่

อาจจะรู้จริงบ้าง ฟังเขามาบ้าง อยู่ในระหว่างชั่งน้ำหนักข้อมูลบ้าง ก็ขอให้ท่าน

ทั้งหลายโปรดอภัยนะครับ

-สำหรับเหรียญลพ.โบสถ์น้อย ท่านไม่ได้บอกปีไหนครับ ต้องเทียบเคียง พ.ศ.เอา
    จากเหตุการณ์ ระเบิดลง กรมอู่ ครับผม โอ๊ต

อ้อ ผมขอชมรูปพระของหลวงตาวัดเจษฯ บ้างนะครับ เมื่อไรก็ได้ ไม่รีบครับ

-โม ครับ ขออภัยจริงๆ เจอฝนแล้วสับสนไปหมด เพราะไปมอไซ กัน ถึงรีบกลับแบบนั้นยัง
    ไปติดฝนหนาวสั่นกันกลางทาง แถมรถขาเข้ายังติดสุดๆ มอไซ ผม กลายเป็นรถวิบากไปเลย
    นึกว่าขี่พวก เอนดูโร่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2012