หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง

มหาอุตม์ เมืองอ่างทอง หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง บล็อคเรียบหายากมาก

เหรียญนรุ่นแรก รุ่นนี้ จัดสร้างประมาณปี 2499 และหลังจากนั้น ทางวัดสร้างออกมาอีกหลายครั้งแต่เหรียญจะมีกลาก บล็อคนี้บล็อคแรก หายากมาก ขนาดคนแถววัดยังหาห้อยคอกันยาก หลวงพ่อจ่ายท่านเป็นที่ยอมรับของคนท้องที่ เนื่องด้วยความศักดิ์สิทธิ์ คงกระพัน มหาอุตม์ นายพลตำรวจท่านหนึ่ง ขอสงวนนาม เอาเหรียญรุ่นนี้ไปลองจนมั่นใจ จนห้อยคอติดตัวมิได้ห่าง ...เรื่องราวบางอย่าง ถ้าไม่เจอกับตัวเองก้ยากที่จะเชื่อ อย่าเพิ่งปักใจเชื่ออะไรง่ายๆก้แล้วกันครับ....

หาชมยากครับ เหรียญสวยเดิมๆ

ราคา 2,500 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2017
  2. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสมเด็จวัดเกษไชโย มาไหม่ พิมพ์เจ็ดชั้น แข้งหมอน พิมพ์มาตรฐานวงการนิยมที่สามารถซื้อขายได้จริง องค์นี้มาพร้อมตลับทองมูลค่า 45,000 บาท

ประกันแท้สากลตามมาตรฐานงานสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย

เก๊คืนเงินเต็มจำนวน แถมค่าตกใจให้ 30,000 บาท

ราคาพร้อมตลับทอง 260,000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2017
  4. benay

พ่อหุ่นพยนต์สารพัดกันบรมครู นิยม

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง

(หลวงพ่อท่านเป็นสหธรรมมิกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน)

หลวงพ่ออ่อนท่านสร้างเบี้ยแก้ด้วยครับแต่หาของยากครับเบี้ยของทานมีเอกลักษณ์ แยกไม่ยากครับของหลวงพ่ออ่อน แหวนงูท่านก็ประสบการณ์มากครับ ท่านสนิทสนมกับหลวงพ่อทรงมาก ไปมาหาสู่กันบ่อยครับ หลวงพ่ออ่อนท่านเป็นพระค่อนข้างจะดุครับคนไม่ค่อยกล้าเข้าไปขอพระท่านมากนักและที่สำคัญเจ้านายหลายพระองค์เสด็จมาหาท่านเป็นการส่วนพระองค์บ่อยนะครับ เรื่องนี้มีคนรู้เยอะเหมือนกันครับแต่ทราบกันภายในไม่ค่อยได้ประกาศให้ใครรู้ พระของท่านมีประสบการณ์มากมาย ที่สำคัญท่านไม่ยุ่งนายทุนทุกอย่างออกจากวัดทั้งหมด หุ่นพยนต์นี้ท่านสร้างไว้ไม่มากนักนะครับ พบเห็นกันน้อยครับ ประสบการณ์มากมายด้าน ทำมาหากิน เฝ้าบ้าน กันของอัปมงคล ทำให้ได้รับความนิยมครับ

ของพบน้อยน่ะครับ มีตนเดียวครับ อีกองค์หนึ่งที่ท่านทำของขึ้นแนะนำครับผม ของท่านแรงและได้ผลและได้รับความนิยมครับ

คาถาหุ่นพ่อหุ่นพยนต์-สารพัดกัน-บรมครู

ตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึง พุทธธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ เทพเทวาอารักษ์ทั้งหลาย พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลุกัณฑ์เจวะ พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ พ่อปู่ฤาษีนารอท พ่อปู่ฤาษีทั้ง 108 ตนพระฤาษีดาบสทั้งหลาย หลวงปู่อ่อน สมาจาโร คุณบิดา มารดา ครูบาอาจารย์เป็นที่ตั้งแล้วว่าคาถา

สาธุโอม ปลุกๆกูจะปลุกพ่อหุ่นพยนต์ด้วยมนต์ เนหะกัณหะ กัณหะเนหะ นะมะพะทะ นะกัน โมกัน พุทกัน ธากัน ยะกัน นะมะอะอุ อะหังนุกา อิทธิฤทธิ์ ฤทธิอิทธิ์ พุทธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ประสิทธิเม

ไม่มีของมานานเลยครับหายากมาก.....มีตนเดียวครับ 2,650บาท พร้อมส่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2017
  5. j999

ขอจองครับ

6. benay

พระกรุดวัดนก เนื้อจัดๆ

เป็นพระเครื่องรุ่นเก่าๆนิยมตั้งแต่รุ่นเดอะของอ่างทองครับ นิยมมาก ด้านเหนียวจัดจ้าน กันเขี้ยวงา หลวงปู่ศุข วีดปากคลองมะขามเฒ่าร่วมปลุกเสก ท่านที่ชอบของเก่า คุ้มตัวได้ในราคาไม่รุนแรง เรียนเชิญครับ ของดีๆ

สวยตามรูป 2500 บาทพอ

#####ขายแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2017
  7. benay

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า หน้าโล่ห์ หายากมากๆ

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้านี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และกันสะกด ตามที่ท่านได้เขียนไว้ในผ้ายันต์ หากก่อนนอนหรือไปค้างแรมแปลกที่ ก็ให้อธิฐาน เอาผ้ายันต์เช็ดหน้าเสียก่อนกันกระทำ กันเขาสะกดได้ชะงัดนัก นะครับ

ราคาเบาหวิว 1,500 บาทพอ

ขายแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2017
  8. benay

ผ้ายันต์เขียนมือ

หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

บูรพาจารย์สังขารไม่เน่าเปื่อย แห่งบ้านอบทม สามโก้ อ่างทอง

นิยมมากครับ หายากด้วย ขนาด 12x12 นิ้ว

ผืนนี้จะพิเศษฯมากหน่อยครับเพราะท่านจารให้เฉพาะบุคคล เจ้าของเดิมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ มีผ้ายันต์ไม่ต่ำกว่า 20 ผืน ที่ท่านลงให้พิเศษ มีตราวัดตอกด้วย ซึ่งปดติจะไม่ตอก ผืนนี้เป็นการลงทั้งสองหน้าในผืนเดียว และยันต์นี้หลวงพ่อแทบไม่ลงให้ใครบ่อยนัก

เจ้าของเดิมหวงมากครับ เพราะรับกับมือหลวงพ่อทุกผืน

ราคา 2500 บาท พร้อมส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2017
  9. j999

ขอจองครับ

10. benay

ล๊อกเก๊ตนั่งเต็มองค์ หลังชานหมากจีวรเกษา

หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

บูรพาจารย์สังขารไม่เน่าเปื่อย แห่งบ้านอบทม อำเภอสามโก้ จังหวัดอ่างทอง

เจ้าของเดิมหวงมากครับ เพราะรับกับมือหลวงพ่อ

ได้มาพร้อมๆผ้ายันต์ครับ แบ่งมาได้องค์เดียว ราคา 1500 บาท พร้อมส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2017
  11. benay

เหรียญบาตรน้ำมนต์ เนื้ออัลปาก้า

หลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง

บูรพาจารย์ตำนานตระกรุดสร้างโบสถ์เมืองอ่างทอง

เหรียญสวยมากครับขนาดไม่ใหญ่มากกำลังห้อยครับ

ราคา 850 พร้อมส่ง

12. benay

พระบูชา ขนาด 5 นิ้ว ศูนย์สร้าง

พร้อมออฟชั่นเต็มพิกัดเดิมๆ พระบูชาศูนย์นี้ ถ้าเข้าแนวทางมาตรฐานวัดล่ะก็จะได้รับความนิยมมาก แนวทางวัดคือมีโค้ดวัด หรือมีจาร ลายมือหลวงพ่อ

จารลายมือหลวงพ่อ ถึง 16 ตัว นะ โม พุท ธา ยะ นะ มะ พะ ทะ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

ซึ่งหาชมยากมากจริงๆครับ สองสามปีมานี้ไม่ได้ซื้อเลย

ท่านที่ต้องการวัตถุมงคลที่ผ่านมือหลวงพ่อแน่ๆร้อยเปอร์เซนต์แบบนี้ และออฟชั่นวัตถุมงคลเต็มใต้ฐานแบบนี้ ไม่น่าจะพลาดครับ

ราคาสอบถาม

13. j999

ขอจองครับ

14. j999

ได้โอนเงิน ๒๒๑๐๐บาท เมื่อ๑กย.เวลา๑๐.๕๐น.เป็นค่าบูชาพระ ๕รายการที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

15. benay

ขอบคุณค๊าบ

16. benay

พระพิมพ์ หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

บูรพาจารย์อาคมขลัง ชะงัดนัก พระเนื้อดินพิมพ์มาตรฐาน มีอุดผงเดิมๆ

นานๆเจอทีครับ ผงอาถรรพ์ที่อุดยังอยู่ครับ

สวยตามรูป 2500 บาท

17. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    IMG_3089.JPG ผมนำตะกรุดชุด 12 ดอก หลวงพ่อหวล วัดดอนรัก ไปถักเชือกใหม่ครับเพราะเชือกเดิมเปื่อยมากทำให้คาดเอวไม่ได้ส่วนเชือกเดิมผมเก็บไว้บูชาครับเพราะหลวงพ่อหวล ท่านได้เสกเชือกนี้พร้อมกับตะกรุดเช่นกันครับ

18. benay

สวยงามครับ

19. benay

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีแล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆครับ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่หละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับ คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆครับ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้พี่ๆลงนึกถึงครูบาอาจารย์ที่พี่ๆเองเคารพมากที่สุด.....นั่นหละครับความรู้สึกเดียวกัน

พิมพ์แหวกม่าน หาชมยากจริงๆ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2017
  20. benay

พระสมเด็จเกษไชโย พิมพ์เจ็ดชั้น หูประบ่า

เป็นพิมพ์ที่นิยมลำดับต้นๆ นิยมห้อยแทนเจ็ดชั้นนิยมซึ่งมีราคาหลักล้านบาท เพราะทรงเดียวกันเด๊ะ ต่างกันแค่ช่วงอก ใบหน้าและใบหู ดูเผินๆเจ็ดชั้นนิยมเลย เนื้อจัดโคตร

หนึ่งในพิมพ์มาตรฐานนิยมของวงการ พระแท้ดูง่ายๆเบสิค

เล่นพระสมเด็จเกษไชโย ให้เป็นสากล คือเป็นทรัพย์สินได้ในอนาคต ถ้าเล่นผิดทาง ซื้อเป็นแสน อนาคตอาจเหลือแค่หลักร้อย หรือให้ฟรีๆยังเคือง ....

พระใช้บูชามาบ้างจนเนื้อจัดมาก พระไม่มีขำรุดใดๆทั้งสิ้น ประกันชั้น 1 ตลอดชีวิต เก๊คืนเต็มจำนวน ไม่หักเปอร์เซนต์สักบาทเดียว

พระสมเด็จวัดเกษไชโย หนุนดวงเป็นเลิศ ด้วยพุทธคุณแห่ง ผงอิธะเจ ผงปถมัง ผงตรีนิสิงเห ผงมหาราช และผงพุทธคุณ
    ลบถมทับซ้อนไปมา

ราคา 285,000 บาท นัดรับพระไม่ส่งไปรษณีย์ครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2017