หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สมเด็จพระปลัดจ้อย ปี 2513

วัดนางใน วิเศษฯ หลวงพ่อมุ่ยเสกเดี่ยวถึง 1 พรรษาครับ

พระสมเด็จ เนี้อผงอิทธิเจแก่ผงล้วนๆครับพระปลัดจ้อย สุเมโธ วัดนางในธรรมมิการามท่านตั้งใจสร้างอย่างมากครับโดยท่านกำหนดิตลบผงเองเป็นเวลานานพิมพ์นี้ มีทั้งหลังเรียบและหลังกดจ.2 หลังจาก สร้างเสร็จแล้วหลวงพ่อท่านได้ให้คุณลุงแก้ว ชาติเกษมชัย กรรมการวัดได้นำพระใส่ลงบรรทุกท้ายรถมอเตอร์ไซค์ จาก อ. วิเศษฯ มาให้ปลุกเสกที่วัดดอนไร่ 1 พรรษา และท่านก็เสกเองอีกนานและก็มาแจกที่วัดนางใน ส่วนที่วัดดอนไร่มีแจกเฉพาะพิมพ์แหวกม่านครับ และมีลงในหนังสือรวมเล่มหลวงพ่อมุ่ยน่ะครับถือเป็นพระเครื่องที่หลวงพ่อมุ่ยท่านเกี่ยวข้องข้องวิเศษชัยชาญอีกอย่างหนึ่งที่มีประวัติแน่นอนครับ พระปลัดจ้อยท่านก็มีอายุไม่ห่างไกลกับหลวงพ่อชมเท่าไรน่ะครับท่านเป็นพระเก็บตัวไม่ค่อยยุ่งกับใครสมเด็จรุ่นนี้ก็เป็นรุ่นเดียวของท่านน่ะครับ

แค่ผงก็กินขาด ไม่พบบ่อยครับ มีผงมหาราชหลวงพ่อนุ่มผสมอยู่พียบครับ..1,050..บาทพอ พร้อมส่งครับ

หาพระสมเด็จหลวงพ่อมุ่ยไม่ได้องค์นี้แทนได้สบายครับ เสกนานกว่าสมเด็จหลวงพ่อท่านเองบางรุ่นอีกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า หน้าโล่ห์ หายากมากๆ

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้านี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และกันสะกด ตามที่ท่านได้เขียนไว้ในผ้ายันต์ หากก่อนนอนหรือไปค้างแรมแปลกที่ ก็ให้อธิฐาน เอาผ้ายันต์เช็ดหน้าเสียก่อนกันกระทำ กันเขาสะกดได้ชะงัดนัก นะครับ

ราคาเบาหวิว 1,500 บาทพอ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2017
  3. benay

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า แบบหน้าหนุ่มยุคแรก หายากที่สุด

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้านี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และกันสะกด ตามที่ท่านได้เขียนไว้ในผ้ายันต์ หากก่อนนอนหรือไปค้างแรมแปลกที่ ก็ให้อธิฐาน เอาผ้ายันต์เช็ดหน้าเสียก่อนกันกระทำ กันเขาสะกดได้ชะงัดนัก นะครับ

ราคาตามสภาพ ไม่แพงนะครับ 2,500 บาทพอ มีผืนเดียว

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2017
  4. benay

เบี้ยแก้ ยอดนิยม หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน

ถ้าถามถึงพระคณาจารย์ในยุคเดียวกับหลวงพ่อนุ่ม ก้มีหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อซำ วัดตลาดไหม่ ล้วนแต่ละท่านเบี้ยแก้ไม่เป็นรองใคร แต่เบี้ยแก้หลวงพ่อภักท่านแพงที่สุดครับ เหตุเพราะหายากมากและทำน้อยมากด้วยหลวงพ่อภักท่านมรณะภาพก่อน หลวงพ่อนุ่ม หลวงพ่อซำ หลวงพ่อคำ เป็นสิบกว่าปี เบี้ยแก้ของหลวงพ่อนุ่ม กับหลวงพ่อคำ และหลวงพ่อซำ ความนิยมไม่แตกต่างกันครับแต่หลวงพ่อนุ่มจะหายากกว่าหลวงพ่อคำ แต่หลวงพ่อซำหายากกว่า เบี้ยสายอ่างทองนอกจากจะมีอิทธิคุณทาง กันแก้คุณไสย และเดินป่ากันได้สารพัดแล้ว ยังเป็นมหาอุตหยุดลูกปืนได้อย่างยิ่ง ดังมีคนแถววิเศษท่านหนึ่ง คิดค่าตัวตาย โดยปืนลูกซอง แต่ในเอวมีเบี้ยอยู่ยิงเท่าไรก้ยิงไม่ออก ข่าวนี้เล่าลือกันมากครับ

เบี้ยแก้หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน อาจารย์เบี้ยสายอ่างทองรวมถึงเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อมี วัดม่วงคัน ที่หลวงพ่อท่านสืบทอดมา เบี้ยตัวย่อมดูง่ายสบายตาครับ พุทธคุณ สุดยอดด้าน ป้องกันคุณไสย ไข้ป่า อสรพิษ คงกระพัน แก้ได้สารพัดอย่างดังฝอยท่วมหลังช้างตามแต่อธิฐาน

ประกันแท้สามชั่วอายุคน

สวยมากๆดิมๆปรอมเต็มปริบ ราคา......บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

5. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

6. benay

ขอบคุณคร๊าบบ

7. j999

ขอจองครับ

8. j999

ขอจองครับ

9. benay

รับทราบการจองครับ

10. j999

ได้โอนเงิน เมื่อ ๒๖ มิย.๖๐ เวลาประมาณ ๑๑.๐๙น. เป็นค่าบูชาพระ ๓รายการ

ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

11. benay

จัดส่งให้แล้วคร๊าบ

12. benay

สมเด็จพระปลัดจ้อย ปี 2513 พิมพ์ใหญ่

วัดนางใน วิเศษฯ หลวงพ่อมุ่ยเสกเดี่ยวถึง 1 พรรษาครับ

พระสมเด็จ เนี้อผงอิทธิเจแก่ผงล้วนๆครับพระปลัดจ้อย สุเมโธ วัดนางในธรรมมิการามท่านตั้งใจสร้างอย่างมากครับโดยท่านกำหนดิตลบผงเองเป็นเวลานานพิมพ์นี้ มีทั้งหลังเรียบและหลังกดจ.2 หลังจาก สร้างเสร็จแล้วหลวงพ่อท่านได้ให้คุณลุงแก้ว ชาติเกษมชัย กรรมการวัดได้นำพระใส่ลงบรรทุกท้ายรถมอเตอร์ไซค์ จาก อ. วิเศษฯ มาให้ปลุกเสกที่วัดดอนไร่ 1 พรรษา และท่านก็เสกเองอีกนานและก็มาแจกที่วัดนางใน ส่วนที่วัดดอนไร่มีแจกเฉพาะพิมพ์แหวกม่านครับ และมีลงในหนังสือรวมเล่มหลวงพ่อมุ่ยน่ะครับถือเป็นพระเครื่องที่หลวงพ่อมุ่ยท่านเกี่ยวข้องข้องวิเศษชัยชาญอีกอย่างหนึ่งที่มีประวัติแน่นอนครับ พระปลัดจ้อยท่านก็มีอายุไม่ห่างไกลกับหลวงพ่อชมเท่าไรน่ะครับท่านเป็นพระเก็บตัวไม่ค่อยยุ่งกับใครสมเด็จรุ่นนี้ก็เป็นรุ่นเดียวของท่านน่ะครับ

แค่ผงก็กินขาด ไม่พบบ่อยครับ มีผงมหาราชหลวงพ่อนุ่มผสมอยู่พียบครับ

แบบกดด้านหลัง จ๒ หายากมากครับ..1,550..บาทพอ พร้อมส่งครับ

หาพระสมเด็จหลวงพ่อมุ่ยไม่ได้องค์นี้แทนได้สบายครับ เสกนานกว่าสมเด็จหลวงพ่อท่านเองบางรุ่นอีกครับ

13. benay

เหรียญหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ไข่ปลาใหญ่

รุ่นแรก ปี 2490 บล๊อคไข่ปลาใหญ่

เหรียญรุ่นนี้เป็นบล็อคไข่ปลาใหญ่ครับ แต่มีอีกบล็อกหนึ่งคือบล็อคไข่ปลาเล็กท่านสร้าง ไว้เมื่อฉลองอายุท่านครบหกสิบปี หลวงพ่อคำท่านเก่งมาก เพราะประสบการณ์ฉกาจฉกรร ทั้งนั้น คนวิเศษฯก้เชื่อถือกันมากครับ เบี้ยแก้ของท่านก็เป็นของดีที่ไม่ควรมองข้าม ส่วนใหญ่คนจะพูดแต่เบี้ยแก้ของท่าน แต่ว่าท่านก็ได้สร้างวัตถุมงคลไว้หลายหลาก มากพิมพ์ ครับรวมทั้งเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวของท่านเหรียญนี้ครับ เป็นเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ทันท่าน ส่วนเหรียญปี 2504 นั้นไม่ทันท่านครับ บางคนอาจไม่ทราบว่าหลวงพ่อคำท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ของ ปู่มเหศวร(เสือมเหศวร) หลวงพ่อคำท่านทำผ้ายันต์ชายธงไว้ให้เสือมเหศวร ไว้โบกสะบัดปัดลูกปืนในสมัยนั้นตอนที่ตำรวจล้อมท่าน ที่เสือมหเศวรมาปล้น ที่วิเศษชัยชาญ และยังมีประสบการณ์ต่างๆมากมายที่ผู้ประสบพบเจอกัน จนเป็นที่นิยมมากในปัจจุบัน

บรมครูสายวิเศษชัยชาญที่เลื่องลืออีกหนึ่งรูปครับ

สวยๆหลายหมื่นและหายากมากๆด้วย เป็นบล๊อคที่แพงที่สุดของหลวงพ่อท่าน

สวยคมครับตามรูปสภาพนี้ถ้ามีกะไหล่ทอง ต้องมีสี่หมื่นครับ แบบไม่มีกะไหล่ขอ 8500 บาท ค่าส่งฟรี

ปิดให้พี่ จาตุรนต์ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2017
  14. benay

ประวัติพระครูจันทโพธิ์คุณ หรือหลวงพ่อโทน เจ้าอาวาสวัดเชิงหวาย เกิดเมื่อ 14 มีนาคม พ.ศ.2466 ได้อุปสมบทที่วัดเชิงหวายเมื่อ พ.ศ.2491 และได้แต่งตั้งเป็นเจ้าอาวาสวัดเชิงหวายเมื่อปี 2497 จนถึงปัจจุบัน รวมอายุ 89 ปี 64 พรรษา หลวงพ่อโทนเป็นลูกศิษย์ของ หลวงพ่อกริ่ม วัดกลางกับหลวงพ่อสาย วัดทองคุ้ง เจ้าตำหรับแหวนพิรอด และได้เรียนรักษาจากพระเขมรอยู่ 2 ปี ซึ่งออกวัตถุมงคลที่โด่งดังที่สุดคือเหรียญหลวงพ่อโทนใสแวนเนื้อนิเกิล และพระสมเด็จขี่หลังหมู เพราะหลวงพ่อโทนท่านเกิดปีกุน ซึ่งน้ำมนต์ของหลวงพ่อโทนโด่งดังทั่วประเทศอยู่ที่ไหนๆ ก็มาขอน้ำมนต์ที่เชื่อว่ามีสรรพคุณทางด้านเมตตา มหานิยม ค้าขาย และรักษาโรค

สมเด็จของขวัญขี่หมู เนื้อผงผสมว่านยา ของดีเมือวอ้ล่างทองที่น่าสะสมมากๆครับ

ราคา 850 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2017
  15. benay

ผ้ายันต์ หลวงพ่อซำ วัดตลาดไหม่

บรมครูยุคเก่าเมืองวิเศษอีกหนึ่งรูป
    ทันยุค ของดีราคาเยาว์มากๆ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2017
  16. benay

ผ้ายันต์ หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

ครูบาอาจารย์สังขารไม่เน่าเปื่อย

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2017
  17. j999

ขอจองครับ

18. j999

ขอจองครับ

19. benay

รับทราบการจองครับ

20. benay

เหรียญเต่าสร้างตัว ปี 2547

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

เนื้อนวะโลหะ ตอกโค้ด ท วัด มีจารลายมือหลวงพ่อ

นานๆจะเจอที ราคาน่าเก็บ