หน้ามือเป็นหลังมือ (ดวงตา คงทอง)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 18 พฤษภาคม 2011.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เป็นคีย์เพลงผู้หญิง ต้องขอโทษกับเสียงต่ำๆ ที่ลงไม่ถึงจริงครับ ^^/
    และเพลงนี้ไม่ได้เจาะจงว่าใครนะครับ แต่ประโยคนี้ เคยได้ยินบ่อยๆ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1500933/[/MUSIC][​IMG]

เนื้อเพลง หน้ามือเป็นหลังมือ
    นักร้อง ดวงตา คงทอง

มือที่เคยกุมไว้เมื่อวันวาน มือที่เคยทำฉันได้ไออุ่น
    มือที่อ่อนละมุนเวลาสัมผัส ทำให้ชื่นหัวใจ
    พอได้ลองจับมือของคนอื่น เธอก็ส่งใจคืนกันง่ายดาย
    คนจะเปลี่ยนแปลงไป ก็รั้งไม่ได้​

(*) เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือ เปลี่ยนจากคนชื่อว่าจริงใจ
    กลับเปลี่ยนเป็นคนหมดเยื่อใย เปลี่ยนแปลงง่ายดายจริงๆ
    เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือ จากเคยยึดถือเป็นที่พักพิง
    ก็กลับทอดทิ้งเมื่อเจอคนใหม่ ปล่อยมือฉันไปจับมือเขา​

มีกี่คนที่รักไม่แปรเปลี่ยน พิสูจน์กี่บทเรียนกี่เรื่องราว
    ทดสอบใจคนเราว่ายังไม่เปลี่ยน ก็ลองถามหัวใจ
    พอได้ลองจับมือขอคนอื่น เธอก็ส่งใจคืนกันง่ายดาย
    คนจะเปลี่ยนแปลงไป ก็รั้งไม่ได้​

ปล่อยมือฉัน ไปจับมือเขา​

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    โช๊ะ!!!!!!!!!!!!!!
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ฟังก่อนเมนท์ทีหลังนะ น้องสันต์

3. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

เอ....น้องสันต์เสียงน้องสันต์เหมือนกับว่า
    น้องสันต์เป็นหวัดนะ ป่วยหรือเปล่าเนี่ย
    น้องสันต์ดูแลสุขภาพด้วยนะ
    ฟังเพลินเลยจ้าน้องชาย ขนาดเป็นหวัดนะยัง
    ร้องได้ไพเราะไปอีกแบบ อ่ะเอาหน้ามือและ
    หลังมือมาฝากจ้า อิอิ

4. sansky9

ขอบคุณครับพี่รัตน์ สบายดีครับพี่ แต่รู้สึกคัดจมูกบ้าง
    คงเป็นเพราะแพ้อากาศอะครับ ฝนฟ้ากำลังจะตกด้วยครับพี่

และเพลงนี้ใช้เสียงคีย์ต่ำมากสำหรับผมด้วยหล่ะมั้งครับพี่

5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

มือที่เคยกุมไว้เมื่อวันวาน มือที่เคยทำฉันได้ไออุ่น
    มือที่อ่อนละมุนเวลาสัมผัส ทำให้ชื่นหัวใจ
    พอได้ลองจับมือของคนอื่น เธอก็ส่งใจคืนกันง่ายดาย

จริงหรือคะ^^

6. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    อืมมม เพลงนี้ไม่เคยฟังนะ
    เพลงของดวงตาพี่รู้จักแต่มนต์รักส้มตำ
    ซะหน่อยมะสัน อิอิอิ.....

7. sansky9

น่าจะใช่มั้งครับพี่ติง ^-^

8. sansky9

เหรอครับพี่ ผมแอบชอบตั้งนานและ รอคาราโอเกะอย่างเดียวครับ
    วันนี้ได้โอกาศครับ ส่วนมนต์รักส้มตำ ขอไปฟังก่อนนะครับพี่
    ขอบคุณนะครับ

9. taiban

taiban สมาชิก

ชอบ ๆ ๆ จริง ๆ ช่างสรรหามาร้องนะครับ..เลียนแบบได้ยากกกส์..ขอบอก..ว่า..สวด..ยวดดด....ครับ...:cool:
    ชอบ ๆ ชอบ พลังเสียง.ครับ..:cool:

ปล...น้ำเสียงแบบนี้..อยากฟัง เพลง คนรักหาย ของ อาณัติ พุทธมาศ จังเลย..(สงสัยจะเก่าไป.ไม่เป็นไรครับ.)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2011
  10. sansky9

คีย์เพลง ผู้หญิงโชว์พลังเสียงได้ค่อนข้างยากนิดนึงครับ ได้ประมาณนี้หล่ะครับ
    ขอบคุณมากนะครับ ^^/

เพลงคนรักหาย ยังไม่เคยรู้จักมาก่อนนะครับ ตอนนี้กำลังเปิดยูทูปฟังอยู่
    จะพยายามนะครับ แล้วผมจะมีดนตรีเหรอเนี่ยะ?? ^^/
    พอฟังแล้ว ก็เพราะดีนะครับ เอาเป็นว่าจะพยายามนะครับ

11. Piyarat Gehrke

เพลงคนรักหายต้องไปฟังตาคงร้องนู่นน้องสันต์
    ตาคงร้องไว้เมื่อปีที่แล้ว รู้สึกว่าอยู่ในห้องไทยสากลนะ

12. taiban

taiban สมาชิก

เอาดนตรีจากไฟล์ มิดี้ คาราโอเกะทั่วๆไป.ก็ได้ครับ..เพราะดีอีกแบบ.ขอบคุณล่วงหน้านะครับ..:cool:

13. Piyarat Gehrke