สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบโมทนากับทุกท่านดังต่อไปนี้ด้วยครับ
    คุณ sithiphong
    คุณ นักเดินทาง
    คุณ khomeraya
    คุณ พัฒนา
    คุณ อนุชา
    คุณ เม้าตาอิน
    คุณ โย
    ที่ได้นำวัตถุมงคลต่างมาช่วยงาน วัดภูเหล่าเงินฮาง
    รายนามผู้ร่วมทำบุญมาแล้วตั้งแต่ต้นจนถึงล่าสุด

๑ คุณโมฆบุรุษ ๑๗/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๒ คุณ khomeraya ๑๗/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๓ คุณ พัฒนา ๑๘/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๔ คุณ พัฒนา ๒๐/๗ ๕๙๙๙ บาท
    ๕ คุณ kwok ๒๐/๗ ๕๐๐ บาท
    ๖ คุณ ตามดูจิต ๒๐/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๗ คุณ vena ๒๑/๗ ๑๘๐๐ บาท
    ๘ คุณ โย ๒๑/๗ ๕๐๐ บาท
    ๙ คุณ มังกร ๒๑/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๑๐ คุณ praelim ๒๒/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๑๑ คุณ วิเชียร ๒๒/๗ ๒๖๐๐ บาท
    ๑๒ คุณ anko ๒๔/๗ ๕๐๐ บาท
    ๑๓ คุณ praelim ๒๔/๗ ๒๐๐๐ บาท
    ๑๔ คุณ พัฒนา ๒๘/๗ ๓๐๗๐ บาท
    ๑๕ คุณ มาโนช ๒๘/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๑๖ คุณ black crystal ๒๘/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๑๗ คุณ vena ๒๘/๗ ๒๐๐๐ บาท
    ๑๘ คุณ เม้าตาอิน ๒๘/๗ ๙๙๙ บาท
    ๑๙ คุณ pailin ๒๘/๗ ๑๕๐๐ บาท
    ๒๐ คุณ วิเชียร ๒๙/๗ ๒๐๒๐ บาท
    ๒๑ คุณ kengy ๒๙/๗ ๑๑๐๐ บาท
    ๒๒ คุณ black crystal ๒๙/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๒๓ คุณ ตามดูจิต ๒๙/๗ ๓๒๐๐ บาท
    ๒๔ คุณ พรหมประกาศิต ๒๙/๗ ๑๑๐๐ บาท
    ๒๕ คุณ โมฆบุรุษ ๓๐/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๒๖ คุณ Fourthman ๓๐/๗ ๕๐๐ บาท
    ๒๗ คุณ khomeraya ๓๐/๗ ๒๐๐๐ บาท
    ๒๘ คุณ Art0405 ๓๑/๗ ๑๕๕๐ บาท
    ๒๙ คุณ สร้างบารมี ๓๑/๗ ๑๐๐๐ บาท
    ๓๐ คุณ s3057780 ๓๑/๗ ๓๓๘๐ -๓๕๑๐ บาท
    ๓๑ คุณ HMA ๑/๘ ๑๕๐๐ บาท
    ๓๒ คุณ kaicp ๑/๘ ๓๐๐๐ บาท
    ๓๓ คุณ hongsanart ๑/๘ ๓๐๐๐ บาท
    ๓๔ คุณ khomaraya ๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๓๕ คุณ kwok ๑/๘ ๑๕๐๐ บาท
    ๓๖ คุณ เสขะ ๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๓๗ คุณ พัฒนา ๑/๘ ๒๐๐๐ บาท
    ๓๘ คุณ พุทธันดร ๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๓๙ คุณ taewy ๑/๘ ๒๐๐๐ บาท
    ๔๐ คุณ โย ๑/๘ ๑๐๐๐+๑๐๐๐ บาท(พระไตรฯ)
    ๔๑ คุณ ดร ๑/๘ ๒๐๐ บาท
    ๔๒ คุณ cylindermu ๒/๘ ๖๐๐ บาท
    ๔๓ คุณ พรหมประกาศิต ๓/๘ ๓๑๐๐ บาท
    ๔๔ คุณ ooy ๓/๘ ๕๐๐ บาท
    ๔๕ คุณ หัวหอม ๓/๘ ๒๐๕๐ บาท
    ๔๖ คุณ ตามดูจิต ๔/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๔๗ คุณ อัปรักษณ์ ๔/๘ ๖๐๐ บาท
    ๔๘ คุณ พุทธันดร ๖/๘ ๑๓๘๐ บาท
    ๔๙ คุณ สร้างบารมี ๗/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๕๐ คุณ พัฒนา ๑๑/๘ ๑๖๐๐๐ บาท
    ๕๑ คุณ s3057780 ๑๒/๘ ๑๒๐๐ บาท
    ๕๒ คุณ werapong ๑๓/๘ ๕๐๐ บาท
    ๕๓ คุณ ธัญญ์นิธิ ๑๔/๘ ๑๒๐๐ บาท
    ๕๔ คุณ fourthman ๑๗/๘ ๑๐๙๙ บาท
    ๕๕ คุณ ayuraveda ๑๗/๘ ๓๐๐ บาท ( คุณ อาทิตย์ ๒๐๐ บาท คุณ เลอศักดิ์ ๑๐๐ บาท)
    ๕๖ คุณ hatreum ๑๗/๘ ๑๒๐๐ บาท
    ๕๗ คุณpaibula ๒๑/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๕๘ คุณ นว ๒๒/ ๘ ๑๕๐๐ บาท
    ๕๙ คุณ ayuraveda ๒๓/๘ ๒๐๐ บาท
    ๖๐ คุณ wichitt ๒๔/๘ ๑๐๐๐ บาท
    ๖๑ คุณ nonglucp ๒๕/๘ ๑๕๐ บาท
    ๖๒ คุณ เพชร ๒๖/๘ ๑๙๐๐ บาท

กราบโมทนากับทุกท่านด้วยครับ (ใครชื่อหายแจ้งเตือนด้วยครับ)

(ผู้ที่มาใหม่ผมยังไม่ได้ลงจะนำมาลงในลำดับต่อไปครับ)<!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2006
  2. Nar

ผมขอกราบโมทนากับทุกท่านที่ผมได้ยกมาทั้งหมดด้วยครับ จะกล่าวนามทีละคนคงไม่ไหว ก็ขอยกมาโมทนากันทีเดียวเลยนะครับ

หลายท่านได้เขียนบอกความรู้สึกที่ได้ร่วมทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง เหมือนดังคุณ ธัญญ์นิธิ ได้กล่าวไว้ว่า รู้สึกอิ่มเอิบใจมากที่ได้ร่วมทำบุญใหญ่ในครั้งนี้กับทุกท่านครับ ผมก็ขอกราบโมทนากับความรู้สึกนี้ด้วยครับ เพราะเป็นบุญกุศลที่เต็มพิกัดในการทำบุญอย่างนี้

กำลังใจมีความสำคัญในการทำบุญครับ อย่างในเรื่องของการทำบุญที่ว่าเบียดเบียนตนเอง และไม่เบียดเบียนตนเอง ในตอนแรกผมไม่เข้าใจ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ

ทำบุญที่เบียดเบียนตนเอง แม้บาทเดียวก็เบียดเบียนตนเองแล้วครับ ถ้ากำลังใจตก ยกตัวอย่างเรามีเงิน สิบบาท เดินไปตามถนนไปพบคนขอทานมาขอตัง เราก็ให้ไปหนึ่งบาท เหลือเก้าบาท เดินไปเดินมากระหายน้ำอยากกินน้ำ บังเอินน้ำที่จะซื้อกระป๋องละสิบบาท มีเก้าบาทก็กินไม่ได้ ถ้าใจเราย้อนไปนึกถึงเงินบาทหนึ่งที่ให้ขอทาน รู้ยังงี้ไม่ให้ดีกว่าจะได้ซื้อน้ำกินได้ นี่กลายเป็นว่าเราเบียดเบียนตัวเองไม่ได้บุญ

บางท่านยอมตาย อย่างปู่ของพระแม่วิสาขาในอดีตชาติ เคยถวายข้าวมื้อสุดท้ายที่มี ให้แก่พระปัจเจกพระพุทธเจ้า ด้วยคิดว่าถ้าเราจะกินก็ได้แค่มื้อเดียวหลังจากนั้นก็ต้องอดตายแน่นอน ด้วยคิดว่าตัวเองทำบุญมาน้อยในชาติก่อนจึงต้องมาอดอยากยากไร้ในชาตินี้ เลยยอมตายเพื่อที่จะเอาข้าวมื้อสุดท้ายถวายพระปัจเจกพระพุทธเจ้า เพื่อสร้างบุญสร้างกุศลไว้ชาติต่อไป

ต่อมาก็มาเกิดเป็นปู่ของพระแม่วิสาขา มีทรัพย์สมบัติขั้นมหาเศรษฐี ดูเหมือนว่าการให้ทานอย่างนั้นน่าจะเป็นการเบียดเบียนตัวเอง แต่กลับไม่ใช่เพราะกำลังใจที่เต็มในการให้ทาน ผลบุญถึงได้มหาศาลอย่างนีแล

ดังนั้นการทำบุญให้ทาน เงินมากน้อยไม่สำคัญ สำคัญที่จิตใจที่มีกำลังเต็มใจในการให้ทานที่เราทำตาม สภาพหรือฐานะของเรา ครับนี่เป็นการทำบุญขั้นต้นครับ

ไม่ใช่ความรู้ของผมหรอกครับ ได้อ่าน ได้ฟัง มาจากหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ก็นำมาเล่าสู่กันฟังอีกทีหนึ่งครับ

ทุกท่านร่วมทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง บุญทุกอย่างที่นี่ ทุกท่านได้ครบหมดทุกอย่างอีกเหมือนกันครับ จะไม่มีขาดตกหล่นไปได้ครับ เราร่วมกันทำ เราได้บุญร่วมกัน ความสำเร็จสมปราถนา ได้ทันใจ กับทุกคน เป็นมหาบุญเป็นมหากุศล จริงๆครับงานนี้ เกิดขึ้นได้ไม่ง่ายนักครับสำหรับงานบุญอย่างนี้

ทุกท่านสามารถร่วมทำบุญได้ตั้งแต่ สลึง ห้าสิบตัง บาทหนึ่งก็ได้ครับไม่จำกัด บุญที่ได้ก็เท่ากันหมดครับ ผมไม่อยากให้พลาดโอกาสกันครับ

สำหรับท่านที่อยากทำบุญด้วย ได้พระไปเป็นพุทธานุสติได้ด้วยก็ยังมีนะครับ

ขอกราบโมทนาในกุศลจิตกับทุกท่านครับ

3. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ทุกๆท่านได้ร่วมกันทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮางด้วยครับ

4. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ...ขอบคุณครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญ
    <!-- / message -->

5. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน

ตามที่คุณ s3057780 โอนปัจจัยเข้าบัญชีเผยแผ่ธรรมะเป็นเงินไทย 3,841.13 บาท และประสงค์ร่วมบุญ 3 รายการกับวัดภูเหล่าเงินฮาง 1,200 บาท และได้บูชาเข็มกลัดมงกุฏเพชร

ส่วนปัจจัยที่เหลือขอร่วมบุญถวายหนังสือธรรมะ 274 วัดตามที่เคยแจ้งแล้วนั้น

วันนี้ได้โอนเงิน 1,280 บาท เข้าบัญชีพระอาจารย์สาแล้ว โดยผ่านเครื่องโอนเงินอัตโนมัติ ธนาคารกรุงเทพ สาขาธนบุรี เมื่อเวลา 14.29 น.

ขอโมทนากับคุณ s3057780 และทุกท่านด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      365.9 KB
      เปิดดู:
      19
  6. Nar

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ผมส่งเงินไปถวายท่านเเล้ว500บาทดีใจมาก
    ขอกราบโมทนากับคุณ werapong เป็นอย่างยิ่งครับ

เนื่องจากงานบุญของวัภูเหล่าเงินฮาง แม้ยังไม่ถึงที่สุดของงาน แต่ความสำเร็จของงานบังเกิดผลอย่างคาดไม่ถึง เนื่องจากได้รับความเมตตาช่วยเหลือมาเป็นกำลังหลัก ของคุณ sithiphong คุณ khomeraya คุณนักเดินทาง คุณเม้าตาอิน คุณอนุชา คุณพัฒนา น้องโย และทุกท่านที่มาร่วมปัจจัยทาน

ผมขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ได้กล่าวนามไว้แล้วและกราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งกับทุกท่านด้วยครับ เนื่องจากภาระกิจหลักของผมที่รับผิดชอบคือการสร้างสมเด็จองค์ปฐม เนื่องจากไม่ได้จ้างช่างอาชีพมาทำ เอาช่างที่มีในพื้นที่มาทำ จึงมีการติดต่อถามไถ่เป็นระยะๆ ซึ่งผมเองได้คอยแนะนำตามเหตุตามผลที่เคยได้สร้างมาที่ลำพูน จนถึงที่สุดที่เห็นในภาพที่โพสลงไว้น่ะครับ

ในความคิดของผม องค์พระพุทธรูปเป็นศิลป์ปฏิมากรรมของโลก ไม่ใช่ประเทศใดประเทศหนึ่ง ผู้ที่เคารพศรัทธาทั่วโลกสามารถกราบไหว้ได้ ฉนั้นการสร้างพระพุทธรูปจึงต้องสร้างให้สุดกำลังความสามารถ ของเราที่มีเพื่อให้ออกมาดีและสมบูรณ์ที่สุด

ด้วยเหตุนี้ สมเด็จองค์ปฐม สมปราถนาได้ทันใจ ของวัดภูเหล่าเงินฮางที่พวกเราได้ร่วมกันสร้าง ผมขอเป็นตัวแทนการสร้างองค์ปฐมนี้จนสุดกำลังของผม โดยการจ้างช่างแต่งผิว ปิดทององค์พระ มืออาชีพมาทำ คือลูกชายป้าเนียร เจ้าของโรงหล่อองค์ปฐม อุทัยธานี คือคุณ สัณฐ์ และ ภรรยา มาทำองค์ปฐมขั้นตอนสุดท้าย แต่งผิวองค์พระใหม่ทั้งหมด ปิดฉาบด้วยทองคำแท้ เพื่อให้เกิดความสวยงามสมบูรณ์ เท่าที่จะทำได้

และเมื่อถึงตรงนี้ภาระกิจหลักของผมก็คงเสร็จสิ้นลงไปด้วย แม้จะมีอย่างอื่นอยู่ เช่นเรื่องหนังสือธรรมะ พระไตรปิฎก น้องโยเป็นผู้ดำเนินการแทนแล้ว

เรื่องกุฏิพระก็เป็นเรื่องทางวัดหรือพระอาจารย์สา เรื่องสมโภชองค์ปฐม เรื่องกฐิน ก็เป็นเรื่องของทางวัดกับคุณอนุชา ซึ่งคุณอนุชาก็เป็นแกนนำหลักของบุญนี้อยู่แล้ว

เพราะฉนั้นหลังจากนี้ไปผมขอฝากงานนี้ กับคุณอนุชา ด้วยนะครับ ส่วนตัวผมจะให้น้องโยเป็นผู้ประสานงานแทน เพราะน้องโยได้พูดกับผมไว้ว่าจะเป็นตัวแทนของชาวพลังจิต ไปร่วมงานกฐินวัดภูเหล่าเงินฮางด้วย ซึ่งถือว่าเป็นการดีจะได้นำภาพมาลงให้ทุกคนได้ชมกัน

เรื่องนำภาพลงก็ให้น้องโยทำได้เลยไม่ต้องส่งมาให้พี่ เพื่อความรวดเร็วทำได้เต็มที่

และเรื่องการเดินทางไปร่วมบุญวัดภูฯ ขอให้น้องโยเป็นผู้ชี้แจงรายระเอียดแทนพี่ด้วยนะ เพราะเป็นผู้เดินทางไปเองพี่ไม่ได้ไปด้วย

ผมเองยังมาโพสอยู่ต่อไปเลื่อยๆครับ แต่เรื่องงาน ขอให้เป็นคุณอนุชากับน้องโยทำต่อไปครับ กราบโมทนากับทุกท่านด้วยนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2006
  7. hatreum

hatreum เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับ
    แวะเข้ามาร่วมบุญด้วยครับ (เปิดมาหน้าสุดท้ายเลย)
    แล้วก็สนใจ พระพิมพ์พุทธประวัติ เนื้อธรรมดา และพระบรมสารีริกธาตุ ของคุณ Khomeraya ไปบูชาครับ
    ตอนนี้ขอแสดงความตั้งใจไว้ก่อน พรุ่งนี้จึงจะไปปฏิบัติจริงนะครับ...

8. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    พระพิมพ์พุทธประวัติที่เหลืออยู่ 7 องค์นี้ คุณณรงค์แจ้งว่าหากถึงสิ้นเดือนนี้ไม่มีผู้ใดบูชา ก็จะขอบูชาทั้งหมด โดยจะขอให้ส่งไปยังสระแก้ว เมื่อคุณ hatreum ขอบูชา ผมก็ยินดีและขออนุโมทนาด้วย ที่คุณ hatreum จะได้ครอบครองวัตถุมงคลที่มีความหมายดีมาก คือพุทธประวัติที่มีทั้งภาพประสูติ ตรัสรู้ และปรินิพพาน ของพระพุทธเจ้า

พระพิมพ์พุทธประวัตินั้น คุณ Sithiphong และคุณนักเดินทางเป็นผู้มอบให้ผมเพื่อให้แจกแก่ผู้ที่ร่วมทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง ส่วนพระบรมสารีริกธาตุนั้น คุณเม้าตาอินก็มอบผ่านคุณ Sithiphong มาให้ผมแจกอีกทอดหนึ่ง ผมทำหน้าที่ "คนส่งพระ" ส่งพระเครื่องของหลวงปู่เทพโลกอุดรให้กับ "เจ้าของ" และส่งพระบรมสารีริกธาตุให้ผู้ศรัทธาได้สักการะบูชา

หากจะให้ผมส่งพระให้เมื่อไร ก็ขอให้คุณ ฮาตรึม (hatreum) แจ้งชื่อที่อยู่ให้ผมทราบด้วยครับ ขออนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2006
  9. khomeraya

เมื่อวานผมไม่ได้ส่งหยกเงินจีนไปให้ เพราะน้องที่ผมรบกวนให้ไปส่ง เค้าลาครึ่งวันเช้า ส่วนครึ่งวันบ่ายผมเกรงใจเค้า ก็เลยเปลี่ยนเป็นวันนี้แทน

วันนี้ผมส่งหยกเงินจีนไปให้คุณธัญญ์นิธิแล้วนะครับ แบบลงทะเบียน เวลา 09:11:40 RC 3615 2890 8 TH

10. hatreum

ก่อนจะไปนอนขอขอบคุณ คุณ Khomeraya สำหรับคำแนะนำข้างต้นครับ
    ได้มีโอกาสแวะเข้ามาทำความรู้จักที่เว็ปนี้...ดีจริง ๆ ครับ...
    (กลายเป็นติดเว็ปนี้ไปเลย วันไหนไม่เข้ามาดู จะรู้สึกแปลก ๆ)

11. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ผมโอนเงินทำบุญเพิ่มเติมอีกครับ วันนี้ 17 ส.ค. 2549 เวลา 13:48
    SEQ.7757 เข้าบัญชีชื่อบัญชี : พระอาจารย์อ่อนสา
    เป็นจำนวนเงิน 1,099 บาท
    ขอรับพระพิมพ์พุทธประวัติ 1 องค์

กรุณาส่งมาที่
    โอภาส ไตรรัตนะ
    58/60 หมู่ 7 ม.ซื่อตรง-ลีลาวดี
    แขวงสายไหม เขตสายไหม
    กรุงเทพฯ 10220

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านอีกครั้งครับ

12. Ayuraveda

Ayuraveda เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ

ผมโอนผ่านATM ธ.กรุงเทพ สาขาอู่ทอง เวลา 16.45 น
    จำนวน 300 บาทร่วมบุญ แล้วแต่เจ้าภาพจะพิจารณานำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อพุทธศาสนา
    นายอาทิตย์ ปุณณุปูรต 200 บาท
    นายเลอศักดิ์ ปุณณุปูรต 100 บาท

ขอโมทนาบุญด้วยครับ

13. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน

เมื่อวานนี้ได้โทรศัพท์ถึงท่านพระอาจารย์สา สอบถามท่านว่าท่านได้รับหนังสือธรรมะที่พวกเราจัดส่งไปหรือยัง(เจ้าคะ)

ท่านแจ้งว่ายังไม่ได้รับ แต่หากมีจดหมายมาถึงวัด บุรุษไปรษณีย์จะนำมาส่งให้ที่หมู่บ้านกุดข้าวปุ้นก่อน อาจจะวันพรุ่งนี้ทางวัดน่าจะได้รับ

และได้แจ้งท่านเรื่องหนังสือพระไตรปิฎกและตู้พระธรรมที่พวกเราซึ่งเป็นเจ้าภาพทุกคนได้จัดเตรียมไว้แล้ว ก็จะจัดส่งไปทางวัดช่วงปลายเดือนนี้

ซึ่งท่านแจ้งว่าให้จัดส่งมาให้ที่ขนส่งและทางวัดมีรถกระบะมารับต่อจากขนส่งอีกต่อหนึ่ง

ส่วนเรื่องตู้พระธรรมนั้น โยจะแฟ็กส์เอกสารแจ้งให้ทางร้านทำแผ่นป้ายติดที่ตู้พระธรรมเพื่อเป็นที่ระลึกในงานบุญนี้ ที่ทุกท่านได้ร่วมกันสร้างหนังสือคำสอนไว้ในพระพุทธศาสนา โดยจะลงว่า

เนื่องในงานทอดกฐินปีพุทธศักราช 2549
    สมาชิกเว็ปไซด์พลังจิตดอทคอมขอน้อมถวาย
    หนังสือพระไตรปิฎกพร้อมด้วยตู้พระธรรมนี้แก่วัดภูเหล่าเงินฮาง
    เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

จึงแจ้งมาให้ทุกท่านได้ทราบกันค่ะ

14. hatreum

วันนี้โอนเงินไปร่วมบุญแล้วครับ ที่ พระอ่อนสา ธ.กรุงเทพฯ 3404116299
    17/8/06 16.00 B184B028 Record No.5115 1,200 Baht
    (โอนบัญชีนี้หรือเปล่าน๊า...)

ไม่แน่ใจ ว่าจะมีโอกาสร่วมบุญอย่างนี้ด้วยหรือเปล่าครับ (อยากรู้จัง)
    ๑ สร้างสมเด็จองค์ปฐม
    ๒ สร้างหนังสือธรรมะ
    ๓ สร้างกุฏิพระ

...ขอบคุณครับ...

15. hatreum

ลืมไปครับ ขอแจ้งที่อยู่...
    อานนท์ อนันต์เกียรติกุล
    5-7 ซ.สุขุมวิท 29
    แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา
    กรุงเทพฯ 10110...
    ....ขอบคุณครับ....

16. khomeraya

ขออนุโมทนาด้วยครับ พรุ่งนี้ผมจะส่งพระไปให้นะครับ เลขที่บัญชีที่คุณฮาตรึมโอนเงินเป็นเลขที่บัญชีที่ถูกต้องครับ

17. khomeraya

มีแน่นอนครับ ผมเชื่ออย่างนั้น งานบุญนี้ยังถือเป็นกฐินของวัดภูเหล่าเงินฮางด้วยครับ นอกจากนี้ ก็ยังมีงานบุญสร้างกุฏิดินของวัดบ่อเงินบ่อทองด้วย กุฎิดินนี้จะให้เณรน้อยพักอาศัยและปฏิบัติธรรม ที่สำคัญเงินที่ได้จากการสร้างกุฏิดินจะถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของงานกฐินด้วยครับ เรียกว่ายกกำลังสองเลยทีเดียว

ขอให้เจริญในธรรม

18. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    อย่าลืมส่งพระให้ผมด้วยนะ คุณ Khomeraya
    ที่อยู่ให้ไว้แล้วข้างบน โพสต์มาทวงกันลืม อิอิ

19. khomeraya

ไม่ทราบคุณ Ayuraveda จะรับพระพิมพ์ไกเซอร์ เสกโดยหลวงปู่อิเกสาโร คณะหลวงปู่เทพโลกอุดร หรือพระหลวงปู่ทวด หรือพระหลวงพ่อเงินไหมครับ ผมยินดีจะทำบุญเพิ่มสำหรับเงินส่วนที่ขาด และยินดีที่จะส่งพระไปให้ รวมทั้งหากคุณ Ayuraveda จะบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ผมก็จะส่งพระไปให้เหมือนกันครับ

ขอให้แจ้งความประสงค์และแจ้งที่อยู่ผ่านกระทู้ได้เลยครับ

20. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลที่คุณhatreum<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_300071", true); </SCRIPT> ,คุณAyuraveda ,คุณFourthman ด้วยครับ

ท่านใดมีความประสงค์รับพระบรมสารีริกธาตุ และพระพิมพ์ให้แจ้งคุณkhomeraya<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_300093", true); </SCRIPT> ได้เลยครับ คุณkhomeraya<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_300093", true); </SCRIPT> จะเป็นผู้ส่งพระบรมสารีริกธาตุและพระพิมพ์ให้ครับ

.