สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ที่หนึ่งในแผ่นดิน และพระสายระยอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เชิงเนิน, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

1. tatadada

tatadada เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    ขอขอบคุณ คุณเชิงเนิน คุณsomharnwong คุณmisu มาก ๆเลยนะคะ ที่ช่วยให้กำลังใจ
    ตอนนี้ภาวนาอยู่ค่ะ ว่าขอให้เจอพัสดุและได้คืน...

2. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ขอบคุณน้องtatadadaที่ปิดรายการที่107ตลับนี้สวยเก่า เนื้อเข็มข้น หลายท่านpmถามราคามาครับตลับนี้ ขอบคุณท่านบีญ่าอาทที่ปิดรายการที่99สมเด็จนักเลงโต พระสวย พุทธคุณเป็นเลิศ ตอนนี้หายากมากๆ ขอบคุณมากนะครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    ด้วยจิตศัทธา อาราธนาพุทธคุณ
    รายการที่ 108 นางพญาหลวงปู่ทิม ลงกรุ ปี 17 วัดละหารไร่
    ประวัติพระผงหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ รุ่นบรรจุกรุ
    ความเป็นมาของพระบรรจุกรุนั้น เริ่มขึ้นเมื่อจะมีการผูกพัทธสีมาอุโบสถวัดละหารไร่โดยในปี พ.ศ.2516 ทางวัดได้จัดเตรียมสร้างพระเครื่องสำหรับงานผูกพัทธสีมาขึ้นมาจำนวนประมาณ 84,000 องค์ เท่ากับจำนวนพระธรรมขันธ์ ครั้นจัดงานผูกพัทธสีมาใน พ.ศ.2517 ก็นำพระดังกล่าวมาให้ประชาชนเช่าบูชาเพื่อบรรจุไว้ในซุ้มเสมารอบอุโบสถและภายในอุโบสถ โดยผู้ทำบุญซื้อทองคำเปลวปิดทองลูกนิมิต 1 ชุด 10แผ่น จะได้รับพระเนื้อผงจำนวนหนึ่งประมาณ 12 องค์ เพื่อให้นำไปบรรจุไว้ในซุ้มเสมารอบอุโบสถซุ้มละ 1 องค์กับใส่หลุมลูกนิมิต และใต้บริเวณฐานพระประธานอีกแห่งละ 1 องค์ รวมบรรจุไว้คนละ 10 องค์ ส่วนพระที่เหลืออีก 2 องค์ให้ผู้ปิดทองเก็บไว้ติดตัวหรือเป็นที่ระลึก (การดำเนินการดังกล่าว นับเป็นความคิดที่เฉียบแหลมลึกซึ้งมาก เพราะเป็นการอำนวยกุศลประโยชน์ทั้งของวัดและผู้ทำบุญ)
    หลังจากเกิดน้ำท่วมครั้งใหญ่ใน พ.ศ.2524 ที่ท่วมถึงฐานซุ้มเสมา และทางวัดกำลังจะจัดงานพระราชทานเพลิงศพพระครูภาวนาภิรัติ (หลวงปู่ทิม อิสริโก) ในวันอาทิตย์ที่ 6 มีนาคม 2526 เพื่อจะได้มีวัตถุมงคลแจกเป็นของที่ระลึกในงาน ทางวัดจึงดำเนินการเปิดกรุพระดังกล่าว ด้วยสภาพการบรรจุที่วางพระไว้บนดินในหลุมใต้ซุ้มเสมาโดยไม่มีการก่ออิฐล้อมรอบไว้ พระจึงเกิดการชำรุดเสียหายเป็นบางส่วน ได้พระแล้วทางวัดก็แจกในงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ทิม ส่วนที่เหลือก็เปิดให้เช่าบูชาเพื่อหาปัจจัยมาพัฒนาวัด
    พระผงหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ รุ่นบรรจุกรุ พิมพ์ทรงต่าง ๆ
    พระชุดนี้ประกอบด้วย พระประจำวัน 7 องค์ คือพระประจำวันอาทิตย์ วันจันทร์ วันอังคาร วันพุธ (กลางวัน) วันพฤหัสบดี วันศุกร์และวันเสาร์ (แต่ไม่มีพระประจำวันพุธกลางคืน) พระขุนแผน (มีกุมารทองใต้ฐาน) พระสมเด็จ (แบบทั่วไป) พระสมเด็จทรงแพะ พระนางพญาและพระรอด...
    พระผสมผงพรายกุมาร พระสภาพสวย พระชุดนี้หาสวยๆยากนะครับ ขนาดไม่เล็กและไม่ใหญ่เกินไปครับ ฐานกว้างเกือบ2.5ซ.ม สูง3ซ.ม
    ราคา xxxx
    สวัสดีครับ ขออณุญาตปิดรายการนี้ ท่านหนึ่งรับบูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2012
  3. บีญ่าอาท

บีญ่าอาท เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอบคุณน้องtatadadaที่ปิดรายการที่107ตลับนี้สวยเก่า เนื้อเข็มข้น หลายท่านpmถามราคามาครับตลับนี้ ขอบคุณท่านบีญ่าอาทที่ปิดรายการที่99สมเด็จนักเลงโต พระสวย พุทธคุณเป็นเลิศ ตอนนี้หายากมากๆ ขอบคุณมากนะครับ

4. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับ ขอบคุณครับท่านบีญ่าอาท
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    ด้วยจิตศัทธา อาราธนาพุทธคุณรายการที่ 109 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง ในสภาพเดิมที่สุด เลี่ยมเดิมๆครับ
    ราคาxxxx
    สุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง เลี่ยมเดิมจากวัดครับ ในสภาพเดิมที่สุด เลี่ยมเดิม ขนาดเล็กน่ารัก 1.4 ซ.ม สีผึ้งเขียวมรกฎสมบูรณ์ครับ เลี่ยมหุ้มอีกชั้นจะสวยครับ
    เพียงเราบูชา และนึกถึงหลวงพ่อ พุทธคุณก็เกิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2012
  5. อาอู๋

อาอู๋ สมาชิก

ปิดรายการ 109 ให้ครับ

6. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ยังไม่เจออีกหรอคัฟ

7. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณท่านอาอู๋ ที่ปิดรายการที่109มากๆนะครับ ขอบคุณท่านsomharnwongยังเขัามาเยี่ยมชมอยู่เหมือนเดิมครับ
    รายการที่ 110 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ราคาxxxx
    จี้เงิน สีผึ้งเขียวมรกฎเข้มข้นมีตะกรุดสาริกาสองดอก ขนาดเล็กน่ารัก 1.8 ซ.ม สูง2.3ซ.ม
    สุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    เพียงเราบูชา และนึกถึงหลวงพ่อ พุทธคุณก็เกิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2012
  8. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

เข้มขลัง...ยินดีด้วยกับท่านที่บูชาไปนะครับ...

9. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

10. อาอู๋

อาอู๋ สมาชิก

ขอบคุณครับพี่ misu

ขอราคารายการ 110ครับ

11. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการ 110 ครับ

12. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาด้วยครับ

อ๋อง

13. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณท่านmisu ท่านอาอู๋ ท่านjewthanaที่ปิดรายการที่110 และท่านongvip ขอบคุณนะครับ

รายการที่ 111
    พระนางพญากลีบบัวเนื้อผสมสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ
    สุดยอดมหาเสน่ห์
    (พิธีและเนื้อเดียวกับสมเด็จนักเลงโต) พระสวยมากครับ
    สร้างเมื่อปี พ.ศ. 2505 โดยอาจารย์ปถม อาจสาคร เป็นผู้แนะนำ การตำ คลุกเค้าผงและกดพิมพ์พระ พุทธคุณ อานุภาพสุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย มวลสารส่วนผสม 1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ 2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ 3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร 4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ 5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี 6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ 7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง พิธีปลุกเสก ปลุกเสกครั้งที่ 1 หลวงพ่อทาบปลุกเสกเดี่ยว 1 พรรษาเต็ม ปลุกเสกครั้งที่ 2 รายนามพระเกจิอาจารย์ที่นั่งปรกปลุกเสก ณ วัดกระบกขึ้นผึ้ง 1.หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ รับนิมนต์เป็นประธานพิธี 2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก 3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง 4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก พระเกจิอาจารย์ได้เข้าสมาธินั่งปรกปลุกเสกตั้งแต่ 18.00 น.ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ โดยเฉพาะเป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิม อิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่ และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมง โดยไม่หยุดพักฉันน้ำชา ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่

14. ชยสิทธิ์

ชยสิทธิ์ Active Member

24 ธันวาคม 2010
    รายการที่ 110 สวยงามมากครับ

15. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณครับท่านjewthanaที่ปิดรายการที่110 ขอบคุณท่านชยสิทธิ์ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ
    รายการที่ 112 สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง
    ราคาxxxx
    สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง จ.ระยอง เลี่ยมเดิมจากวัดครับ ในสภาพเดิมที่สุด เก่าเก็บไม่ผ่านการล้างการเช็ด เลี่ยมเดิม ขนาดเล็กน่ารัก 1.4 ซ.ม สีผึ้งเขียวมรกฎ สดใส
    สุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย เพียงเราบูชา และนึกถึงหลวงพ่อ พุทธคุณก็เกิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  16. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอปิดรายการ 112 ด้วยครับ

17. kenjiro001

kenjiro001 Active Member

ขอทราบราคารายการ 110 ด้วยครับ

18. tanaka_saga

tanaka_saga Active Member

มีสีผึ้งรายการไหนยังไม่ปิดบ้างอ่ะครับ :cool:

19. tanaka_saga

tanaka_saga Active Member

ถ้ามีสีผึ้งรายการไหนยังไม่ปิดขอราคาด้วยนะครับ :cool:

20. เจียมbody

เจียมbody เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามครับท่าน:cool: