สะเทือนโลกรอบปฐมทัศน์ 13-23 มีนาคม 2555 นี้ จงระวังสูงสุด

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 14 มีนาคม 2012.

1. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    เรื่องมลภาวะทางภาคเหนือผมเคยลงกระทู้บอกไว้แล้วครับ ในส่วนที่เกี่ยวกับพายุโซนร้อนนี่ก็ได้รับทราบมาจากการชมข่าวสารบ้าง นับว่าเริ่มมีอะไร ๆ ที่ไม่น่าไว้ใจมากขึ้นแล้วนะครับ

2. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเดือนนี้คงแค่เตือนครับ ++

3. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่หมดช่วงเฝ้าระวังนะครับพี่น้องอย่าชะล่าใจ ยังเหลืออีกสี่ซ้าห้าวันครับ ผมลุ้นทุกวันครับ แล้ววันนี้ก็กำลังจะหมดไป ยังมีหลุมมายุบให้เสียวท้องน้อยอีกครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกพลังจิตจากทั่วทุกจังหวัดมีพบเห็นอะไรแปลกๆ หรือ มีปรากฏการณ์เหนือคำบรรยายของธรรมชาติไหมครับ??????

4. ANAN JANG

ครับๆ ไม่ประมาทครับ ตอนนี้ก็ตั้งรับ ตั้งสติให้พร้อมรับมือละครับ ^^

5. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    คงต้องดูยาวถึง(5เม.ย2555)นี้ นะครับเพราะจะเป็นช่วงสำคัญตามโหรานะครับ อาจจะมีเรื่องตื่นเต้นตกใจยิ่งๆกว่านี้ก็ได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2012
  6. pczophie

pczophie Active Member

ว่าจะถามนานละ

มีใคร เวลานอนแล้วรู้สึกว่าเตียงมันสั่นๆบ้าง?? มันจะแบบ โยกไปโยกมาอ่ะค่ะ

บางทีก็แป๊บเดียว บางทีก็นานๆ

ตอนแรกนึกว่าตัวเองเป็นโรคอะไรหรือเปล่า ไปลองถามหมอดู มันไม่มีอาการของโรคที่ทำให้เรารู้สึกเหมือนเตียงมันโยกเยก

แล้วทำไมเรารู้สึกเหมือนเตียงมันโยกเยก

เสียวเหมือนกันนะเนี่ย >< กลัวจะเป็น.. "การเตือน"

7. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005
    เป็นแปลกๆเหมือนกันครับ เวลาฉี่ก็จะเป็นน้ำใสๆออกมา เวลาหิวข้าวก็จะปวดท้องมากๆ เวลาเวียนหัวก็จะเป็นลมครับ คงเกี่ยวกับแผ่นดินไหวแน่เลยครับ
    ผมก็ว่ามันแปลกๆนะ

8. กายเองครับ

กายเองครับ สมาชิกใหม่

ผมก้เป็นครับ ที่ผมพักอยุ่ อยุ่ฝั่งธน ผมอยุ่ชั้น4 นอนๆอยุ่ บางคืนรุ้สึกเตียงมันสั่นเป้นบางครั้ง บางครั้งก้แรง บางครั้งก้เบา ตอนแรกผมนึกว่าอาจเป้นเพราะรถวิ่ง แต่ไม่น่าใช่เพราะที่ผมพักมันอยุ่ในซอยห่างจากถนนใหญ่ เยอะมาก รถวิ่งเร้วก้ไม่ได้เพราะ ซอยมันแคบ เป็นแบบนี้มานานละครับ เคยไปถามข้างบ้าน เขาก้บอกสั่นเหมือนกัน ไม่รุ้ว่ามันเป็นสันญาณเตือนไหม รุ้สึกมา2-3เดือนละครับ

9. pczophie

pczophie Active Member

ที่พักที่เราอยู่ เวลามีคนมาจัดคอนเสิรต์ ตึกมันจะสั่นแรงมากค่ะ (เสียงดังๆทำให้นึกสั่นได้เลยค่ะ)

แต่เดี๋ยวนี้เงียบๆไม่มีคนมาจัดคอนเสิร์ตอะไร แต่จะรู้สึกว่ามันสั่นแบบ เบาๆ สั่งไม่แรงหรอก แต่มันก็รู้สึกได้ว่ามันสั่นจริงๆ ถ้าใครไม่สังเกตุคงไม่รู้สึก แต่ถ้านอนแบบนิ่งๆ จะรูสึกเลย แต่ก็เป็นบางครั้ง ไม่บ่อย กลัววันที่ 20 มีนา อีก 2 วัน

10. neoReloaded

neoReloaded เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    คงไม่ใช่คิดไปเองนะครับ
    เพราะถ้าแผ่นดินไหวขนาดรู้สึกว่าสั่นจริง น่าจะมีบันทึกไว้

มีอยู่ 2 มาตรา

ริกเตอร์ ความรุนแรง ลักษณะที่ปรากฏ
    1 - 2.9 เล็กน้อย ผู้คนเริ่มรู้สึกถึงการมาของคลื่น มีอาการวิงเวียนเพียงเล็กน้อยในบางคน
    3 - 3.9 เล็กน้อย ผู้คนที่อยู่ในอาคารรู้สึกเหมือนมีอะไรมาเขย่าอาคารให้สั่นสะเทือน
    4 - 4.9 ปานกลาง ผู้ที่อาศัยอยู่ทั้งภายในอาคาร และนอกอาคาร รู้สึกถึงการ สั่นสะเทือน วัตถุห้อยแขวนแกว่งไกว
    5 - 5.9 รุนแรง เครื่องเรือน และวัตถุมีการเคลื่อนที่
    6 - 6.9 รุนแรงมาก อาคารเริ่มเสียหาย พังทลาย
    7.0 ขึ้นไป รุนแรงมากมาก เกิดการสั่นสะเทือนอย่างมากมาย ส่งผลทำให้อาคารและสิ่งก่อสร้างต่าง ๆ เสียหายอย่างรุนแรง แผ่นดินแยก วัตถุบนพื้นถูกเหวี่ยงกระเด็น

เมร์กัลลี ลักษณะที่ปรากฏ
    I. อ่อนมาก ผู้คนไม่รู้สึก ต้องทำการตรวจวัดด้วยเครื่องมือเฉพาะทางเท่านั้น
    II. คนที่อยู่ในตึกสูง ๆ เริ่มรู้สึกเพียงเล็กน้อย
    III. คนในบ้านเริ่มรู้สึก แต่คนส่วนใหญ่ยังไม่รู้สึก
    IV. ผู้อยู่ในบ้านรู้สึกว่ามีอะไรบางอย่างมาทำให้บ้านสั่นเบา ๆ
    V. คนส่วนใหญ่รู้สึก ของเบาในบ้านเริ่มแกว่งไกว
    VI. คนส่วนใหญ่รู้สึก ของหนักในบ้านเริ่มแกว่งไหว
    VII. คนตกใจ สิ่งก่อสร้างเริ่มมีรอยร้าว
    VIII. อาคารธรรมดาเสียหายอย่างมาก
    IX. สิ่งก่อสร้างที่ออกแบบไว้อย่างดีตามหลักวิศวกรรม เสียหายมาก
    X. อาคารพัง รางรถไฟงอเสียหาย
    XI. อาคารสิ่งก่อสร้างพังทลายเกือบทั้งหมด ผิวโลกปูดนูนและเลื่อนเป็นคลื่นบน พื้นดินอ่อน
    XII. ทำลายหมดทุกอย่าง มองเห็นเป็นคลื่นบนแผ่นดิน

11. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้องครับ สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่ 19 ครับ วันนี้เข้าสู่ช่วง intense แล้วครับเพราะเข้าใกล้วันที่ 21 ขึ้นทุกที่ ยังไวันนี้ผมจะไป ต่างเมือง 1 วันนะครับ ฝากชาวเราดูและและเฝ้าระวังด้วยนะครับ หวังว่าจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะครับ เหลืออีก 19 20 21 22 23 และตามที่หลายท่านบอก ต้องระวังจนถึงวันที่ 5-7 เมษา อันนั้นเดี๋ยวผ่าน 13-23 ของผมไปก่อนแล้วเราจะมาเฝ้าระวังกันต่ิอนะครับ

12. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

แหม๋ หนีไปตั้งหลักก่อนเลย ทิ้งเพื่อนๆ ไว้ที่นี่ :'(

13. Spammer

Spammer เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    เมื่อ 18/03/2012 17.00 น. สัญญานดาวเทียมบางดวงขัดข้อง ไม่กี่นาที และไม่ทราบสาเหตุ

14. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=hgPaLfmC16o]March 22, 2012 Press Release WARNING!!! - YouTube[/ame]

15. sarloasarlea

sarloasarlea สมาชิก

15 ธันวาคม 2011
    ตีตั๋วจองหนึ่งที่นั่ง ปูเสื่อนั่งชม ลุ้นดีวุ้ย

16. doramon11

doramon11 Active Member

123

จะมีอะไรเกิดขึ้นอีก

17. สิงหราชพล

สิงหราชพล เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    พ้นเกิด;5872339]เป็นแปลกๆเหมือนกันครับ เวลาฉี่ก็จะเป็นน้ำใสๆออกมา เวลาหิวข้าวก็จะปวดท้องมากๆ เวลาเวียนหัวก็จะเป็นลมครับ คงเกี่ยวกับแผ่นดินไหวแน่เลยครับ
    ผมก็ว่ามันแปลกๆนะ

เพ้อเจ้อมากกกกกก

18. NorthSea

NorthSea สมาชิกใหม่

20 มิถุนายน 2011
    March 20 first pre-cataclysm will not happen

update จากเว็บล่าสุด

FYI

March 20 first pre-cataclysm will not happen

19. มะนาวขม

มะนาวขม Active Member

เหนื่อยใจ...............

20. ANAN JANG

อะไรจะเกิดขึ้นหรือไม่ในอนาคต ไม่น่าเกินมือโดเรม่อนนะ ไทม์แมชชีนเลยก๊าฟฟ ++