หมดแล้ว สร้างตึกสงฆ์อาพาธกับหลวงตามหาบัว รับวัตถุมงคลสายกรรมฐาน อัพเดท น.สุดท้าย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิตตานุปัสสนา, 25 สิงหาคม 2010.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ช่วงนี้องค์หลวงตาอาพาธ ไม่ออกมาที่ศาลาใหญ่ 3 วันแล้วครับ..
    สาธุ ขอให้องค์หลวงตาหายอาพาธในเร็ววัน....

http://www.luangta.com/info/news_text.php?cginews_id=346&type=]Luangta.Com -

2. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 รายการ รวม 3 องค์ค่ะ
    ๑.รายการที่ 7 เหรียญพระอาจารย์ฝั้น อาจาโร สร้างปี พ.ศ. 2518 หลังยันต์ 5 สภาพใช้
    ๒.หน้าที่ 20 ล็อกเก็ตหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ด้านหลังยันต์ลายมือหลวงปู่มั่น จอง 2 องค์ค่ะ
    รวมยอดเงินเป็น 400+600=1000 บาท โอนแล้วจะรีบแจ้งค่ะ

3. dawnduck

แล้วจะให้โอนค่าจัดส่งที่บัญชีอะไรคะ :)

4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

บัญชีอยู่หน้าแรกครับ บัญชีไหนก็ได้
    เข้าตึกสงฆ์อาพาธเหมืิอนกัน
    รบกวน sms เตือนเข้าเบอร์ผมด้วย
    083-284-9228 แล้วก็แจ้งที่อยู่ทาง pm
    ผมจะจัดส่งไปให้ครับ พร้อมของที่ระลึก
    สาธุ...

5. จิตตานุปัสสนา

มีเงินเข้าบัญชีหลวงตา 2000 ของใครครับ...
    สาธุ จะได้จัดส่งของให้ครับ
    สาธุ ได้บุญเยอะๆ ไม่เจ็บ ไม่จน สมปรารถนาทุกประการ สาธุ

6. dawnduck

ของดิฉันเองค่ะ พอดีอยากทำให้ครบหนึ่งกองผ้าป่าค่ะ (deejai) รบกวนรายการตามที่จองค่ะ
    ๑.รายการที่ 7 เหรียญพระอาจารย์ฝั้น อาจาโร สร้างปี พ.ศ. 2518 หลังยันต์ 5 สภาพใช้
    ๒.หน้าที่ 20 ล็อกเก็ตหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ด้านหลังยันต์ลายมือหลวงปู่มั่น จอง 2 องค์ค่ะ
    รวมยอดเงินเป็น 400+600=1000 บาท

แจ้งที่อยู่ทางPMนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.4 KB
      เปิดดู:
      67
  7. จิตตานุปัสสนา

จัดส่งแล้ววานนี้ เวลา 17.26
    รหัส EH 7228 4776 9 TH
    สาธุ อนุโมทนาครับ...

แจ้งข่าว...

เมื่อเช้าดูเคเ้บิลทีวีช่อง SBT
    วานนี้องค์หลวงตามหาบัว
    ไปพักผ่อนอิริยาบถที่วัดภูผาแดง
    ช่วงบ่ายครับ ดูองค์ท่านสดชื่นขึ้นมาก สาธุ.....

8. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    วันนี้โอนปัจจัย เข้าบัญชี ผ้าป่า 84000 กอง โรงพยาบาลอุดรธานี โดยหลวงตามหาบัว
    จำนวน 1,000 บาท
    ขอให้ธาตุขันธ์หลวงตาแข็งแรง
    กราบ กราบ กราบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      63
  9. จิตตานุปัสสนา

อนุโมทนาสาธุครับ...
    ล่าสุดอาการขององค์หลวงตาทรงๆ
    แต่อาการแน่นท้องดีขึ้นแล้ว
    บางทีท่านก็ออกมานั่งรถกอล์ฟชมบรรยากาศด้านนอกครับ..
    สาธุ ขอให้องค์หลวงตาหายไวๆๆๆ

10. staycoolboy

staycoolboy เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและเพื่อนๆขอร่วมทำบุญสร้างตึกสงฆ์อาพาธ โรงพยาบาลอุดรธานี 815 บาทครับ โอนเงิน 1/12/53 และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010
  11. จิตตานุปัสสนา

สาธุครับ รวยๆๆๆ
    ไม่เจ็บ ไม่จน
    สมปรารถนาทุกประการครับ...

12. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญองค์ละ 300 บาทครับ..
    ด้านหน้าล๊อกเก็ตองค์หลวงตามหาบัว
    ด้านหลังยันต์นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา ลายมือองค์หลวงปู่มั่น
    อยากได้องค์ไหน ก็แจ้งเลยครับ สาธุ...

<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    จององค์ขวาบนครับ

13. จิตตานุปัสสนา

รับทราบครับ..
    สาธุ สีดำจะอยู่ัมั้ยน้อ..
    เหลือแต่พื้นหลังสีม่วงครับ
    ไม่ทราบว่าจะได้มั้ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2010
  14. จิตตานุปัสสนา

แจ้งเพื่อทราบว่าทุกรายการ เกิดจากความเสีัยสละ เพื่อให้เป็นมงคลที่ระลึกกับท่านที่ร่วมบุญ
    ไม่เกี่ยวข้องด้วยประการใดๆ จากทางวัดทั้งสิ้นครับ..
    ทำด้วยใจจริงๆ

รายการที่ยังเหลืออยู่ รอผู้ใจบุญมารับไป...
    1. รายการจาก จิตตานุปัสสนา

หน้าที่ 3
    รายการที่ 6 เหรียญบูรพาจารย์ จ.เลย (สภาพใช้) (หลวงปู่ศรีจันทร์ หลวงปู่ชอบ และหลวงปู่ึำคำดี)

รายการที่ 7 เหรียญพระอาจารย์ฝั้น อาจาโร สร้างปี พ.ศ. 2518 หลังยันต์ 5 สภาพใช้
    รายการที่ 10 หลวงปู่คำพอง ติสโส วัดถ้ำกกดู่ หนองวัวซอ อุดรธานี (ชุดนี้มี 2 เหรียญครับ) ท่านพอชูเดช จองครับ

หน้า 4
    รายการที่ 15 หลวงปู่อ่อนสา สุขกาโร พระสมเด็จ 84 ปี คุณTon_PB จองครับ
    รายการที่ 17 หลวงปู่คำดี ปภาโส (เหรียญ 77 ปี) ปิดให้คุณ jewelry ครับสาธุ
    รายการที่ 18 หลวงปู่บุญมา ฐิตเปโม วัดสิริสาลวัน หนองบัวลำภู
    รายการที่ 21 หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต หนองคาย
    รายการที่ 24 หลวงปู่วรพรตวิธาน วัดจุมพล ขอนแก่น “หลวงปู่วรพรตเหยียบรถเดี่ยง”
    รายการที่ 25 หลวงปู่หลอด ปโมทิโต วัดสิริกมลาวาส กทม. (ชุดนี้มี 2 องค์)
    รายกาีรที่ 27 เหรียญที่ระลึกงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ถิร ฐิตธัมโม วัดบ้านจิก อุดรธานี

หน้า 8
    รายการที่ 31 รูปเหมือนปั๊ม รุ่นแรก หลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนแกด 103 ปี เนื้อทองแดง "รุ่นมหามงคลวัฑฒโน (อายุยืน) รวยสมปรารถนา" คุณ mrdon ปิดแล้วครับ สาธุ
    รายการที่ 33 แร่เกาะล้าน

หน้า 9
    รายการที่ 34 หลวงตามหาบัว อายุ 96 ปี 2552 คุณ mrdon ปิดแล้วครับ สาธุ
    รายการที่ 37 พระสีวลีมหาเถระ เนื้อผง ออกวัดป่าบ้านตาด คุณ mrdon จองแล้วครับ แต่ปิดให้คุณ yordnakorn แทนครับ
    รายการที่ 39 พระปิดตามหาลาภ หลวงพ่อคูณ สุเมโธ วัดป่าภูทอง อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี (มี 2 องค์)ท่านพอชูเดช จองครับ
    รายการที่ 42 พระฤาษีญิลี 7 ดาว ครูบาคำเป็ง ฐิตปัญโญ อาศรมสุขาวดีวราราม กำแพงเพชร เหลือ 2 องค์ ปิดให้คุณ yordnakorn 1 องค์
    รายการที่ 43 สติ๊กเกอร์ติดรถ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่ (เหลือ 3 แผ่น)

หน้า 14

รายการที่ 44 หลวงตามหาบัว หลังพระสีวลีมหาเถระ คุณ mrdon จองแล้วครับ สาธุ แต่ปิดให้คุณ yordnakorn แทนครับ

หน้า 20

ล็อกเก็ตหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ด้านหลังยันต์ลายมือหลวงปู่มั่น มี 5 องค์ (หมดแล้ว)

2. รายการบุญจาก พี่นะจักรวาล

หน้า 3
    องค์ที่สอง สมเด็จรุ่นพิเศษฝังตะกรุดสามกษัตริย์มีเกศา สร้างน้อยแค่หลักร้อยครับ หลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโกอธิฐานจิต 900 บาท คุณ Limited ร่วมทำบุญครับ สาธุ

หน้า 7
    ผงรูป เหมือนหลวงปู่หลวง กตปุญโญ มีเกศาของท่านอยู่ 2 เส้น 350 บาท คุณ yordnakorn จองครับ
    รูปเหมือนจัมโบ้เนื้อว่าน หลวงปู่แว่น ธนปาโล สร้างน้อยครับกล่องเดิมๆเลย 400 บาท

อนุโมทนาสาธุทุกท่านครับ...

กรุณาอัพเดทจากข้อความล่าสุดนะครับ
    เพราะอาจตกหล่นในการลงข้อมูลผู้จอง
    ในหน้ากระัทู้ของพระแต่ละองค์

สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2010
  15. จิตตานุปัสสนา

ส่งให้แล้วครับ
    รหัส EH 7248 72939 TH

สาธุ รวยๆๆๆ ไม่เจ็บ ไม่จน

16. จิตตานุปัสสนา

แจ้งเพื่อทราบว่าทุกรายการ เกิดจากความเสีัยสละ เพื่อให้เป็นมงคลที่ระลึกกับท่านที่ร่วมบุญ
    ไม่เกี่ยวข้องด้วยประการใดๆ จากทางวัดทั้งสิ้นครับ..
    ทำด้วยใจจริงๆ

รายการที่ยังเหลืออยู่ รอผู้ใจบุญมารับไป...
    1. รายการจาก จิตตานุปัสสนา

หน้าที่ 3
    รายการที่ 6 เหรียญบูรพาจารย์ จ.เลย (สภาพใช้) (หลวงปู่ศรีจันทร์ หลวงปู่ชอบ และหลวงปู่ึำคำดี)

รายการที่ 7 เหรียญพระอาจารย์ฝั้น อาจาโร สร้างปี พ.ศ. 2518 หลังยันต์ 5 สภาพใช้ ปิดรายการแล้วครับ
    รายการที่ 10 หลวงปู่คำพอง ติสโส วัดถ้ำกกดู่ หนองวัวซอ อุดรธานี (ชุดนี้มี 2 เหรียญครับ) ท่านพอชูเดช จองครับ

หน้า 4
    รายการที่ 15 หลวงปู่อ่อนสา สุขกาโร พระสมเด็จ 84 ปี คุณTon_PB จองครับ
    รายการที่ 17 หลวงปู่คำดี ปภาโส (เหรียญ 77 ปี) ปิดให้คุณ jewelry ครับสาธุ
    รายการที่ 18 หลวงปู่บุญมา ฐิตเปโม วัดสิริสาลวัน หนองบัวลำภู
    รายการที่ 21 หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต หนองคาย
    รายการที่ 24 หลวงปู่วรพรตวิธาน วัดจุมพล ขอนแก่น “หลวงปู่วรพรตเหยียบรถเดี่ยง”
    รายการที่ 25 หลวงปู่หลอด ปโมทิโต วัดสิริกมลาวาส กทม. (ชุดนี้มี 2 องค์)
    รายกาีรที่ 27 เหรียญที่ระลึกงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ถิร ฐิตธัมโม วัดบ้านจิก อุดรธานี

หน้า 8
    รายการที่ 31 รูปเหมือนปั๊ม รุ่นแรก หลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนแกด 103 ปี เนื้อทองแดง "รุ่นมหามงคลวัฑฒโน (อายุยืน) รวยสมปรารถนา" คุณ mrdon ปิดแล้วครับ สาธุ
    รายการที่ 33 แร่เกาะล้าน ปิดให้คุณ วิชาญ

หน้า 9
    รายการที่ 34 หลวงตามหาบัว อายุ 96 ปี 2552 คุณ mrdon ปิดแล้วครับ สาธุ
    รายการที่ 37 พระสีวลีมหาเถระ เนื้อผง ออกวัดป่าบ้านตาด คุณ mrdon จองแล้วครับ แต่ปิดให้คุณ yordnakorn แทนครับ
    รายการที่ 39 พระปิดตามหาลาภ หลวงพ่อคูณ สุเมโธ วัดป่าภูทอง อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี (มี 2 องค์)ท่านพอชูเดช จองครับ
    รายการที่ 42 พระฤาษีญิลี 7 ดาว ครูบาคำเป็ง ฐิตปัญโญ อาศรมสุขาวดีวราราม กำแพงเพชร เหลือ 2 องค์ ปิดให้คุณ yordnakorn 1 องค์
    รายการที่ 43 สติ๊กเกอร์ติดรถ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่ (เหลือ 3 แผ่น)

หน้า 14

รายการที่ 44 หลวงตามหาบัว หลังพระสีวลีมหาเถระ คุณ mrdon จองแล้วครับ สาธุ แต่ปิดให้คุณ yordnakorn แทนครับ

หน้า 20

ล็อกเก็ตหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ด้านหลังยันต์ลายมือหลวงปู่มั่น มี 5 องค์ (หมดแล้ว)

2. รายการบุญจาก พี่นะจักรวาล

หน้า 3
    องค์ที่สอง สมเด็จรุ่นพิเศษฝังตะกรุดสามกษัตริย์มีเกศา สร้างน้อยแค่หลักร้อยครับ หลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโกอธิฐานจิต 900 บาท คุณ Limited ร่วมทำบุญครับ สาธุ

หน้า 7
    ผงรูป เหมือนหลวงปู่หลวง กตปุญโญ มีเกศาของท่านอยู่ 2 เส้น 350 บาท คุณ yordnakorn จองครับ
    รูปเหมือนจัมโบ้เนื้อว่าน หลวงปู่แว่น ธนปาโล สร้างน้อยครับกล่องเดิมๆเลย 400 บาท

อนุโมทนาสาธุทุกท่านครับ...

กรุณาอัพเดทจากข้อความล่าสุดนะครับ
    เพราะอาจตกหล่นในการลงข้อมูลผู้จอง
    ในหน้ากระัทู้ของพระแต่ละองค์

สาธุ

17. จิตตานุปัสสนา

สร้างตึกร.พ.อุดรธานี (5ธ.ค.53)
    ยอดบริจาค 432,303,812 บาท

สาธุ กราบๆๆๆๆ​

18. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาครับ

19. จิตตานุปัสสนา

สร้างตึกร.พ.อุดรธานี (27ธ.ค.53) ยอดบริจาค 438,182,853 บาท

"ผู้ใดพยาบาลภิกษุไข้ผู้นั้นเสมือนหนึ่งพยาบาลเราตถาคต"

20. จิตตานุปัสสนา