หมดแล้ว สร้างตึกสงฆ์อาพาธกับหลวงตามหาบัว รับวัตถุมงคลสายกรรมฐาน อัพเดท น.สุดท้าย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิตตานุปัสสนา, 25 สิงหาคม 2010.

1. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ อนุโมทนาด้วยครับ
    ของแถมเยอะจริงๆคร๊าบ
    :cool:

2. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุครับ...
    รวยๆๆๆๆ

3. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    -พรุ่งนี้ผมเข้าที่ทำงาน น่าจะได้รับพระครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่านครับ

4. kornake

kornake เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2009
    รายการที่ 46
    พระสีวลีมหาเถระ หลังหลวงตามหาบัว มีจีวรด้วยครับ จององ 1ครับ แล้วโอนตังยังไงจัดส่งยังไงช่วยบอกด้วยครับ ต้องโอนไปเท่าไร ครับ แล้วแจ้งอย่างไรบ้า่ง ขอบคุณครับ

5. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    -ได้รับพระแล้วครับ สมบูรณ์ทุกองค์ ขอบคุณที่ส่งเพิ่มให้ครับ

สาธุ

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ดูหน้าแรกเลยครับ...
    โอนเข้าบัญชีหลวงตา (แจ้งไว้แล้วหน้าแรก)
    แล้วรบกวน sms เตือนมาที่หมายเลขผม
    083-284-9228
    เมื่อผมทราบแล่ว รบกวนแจ้งที่อยู่ ผมจะจัดส่งให้ฟรีครับ
    สาธุ...

7. จิตตานุปัสสนา

สาธุครับ รวยๆๆๆๆ
    เลื่อนขั้นไวๆ เป็นใหญ่เป็นโตคร้าบ..
    สาธุ....

พุท ธะ สัง วิ หะ ระ ตัง ปุญญัง วะ ทา มิ

8. จิตตานุปัสสนา

สาธุครับ รวยๆๆๆๆ

9. จิตตานุปัสสนา

แจ้งเพื่อทราบว่าทุกรายการ เกิดจากความเสีัยสละ เพื่อให้เป็นมงคลที่ระลึกกับท่านที่ร่วมบุญ
    ไม่เกี่ยวข้องด้วยประการใดๆ จากทางวัดทั้งสิ้นครับ..
    ทำด้วยใจจริงๆ

รายการที่ยังเหลืออยู่ รอผู้ใจบุญมารับไป...
    1. รายการจาก จิตตานุปัสสนา

หน้าที่ 3
    รายการที่ 6 เหรียญบูรพาจารย์ จ.เลย (สภาพใช้) (หลวงปู่ศรีจันทร์ หลวงปู่ชอบ และหลวงปู่ึำคำดี)

รายการที่ 7 เหรียญพระอาจารย์ฝั้น อาจาโร สร้างปี พ.ศ. 2518 หลังยันต์ 5 สภาพใช้
    รายการที่ 8 หลวงปู่อ่อน ญาณสิริ วัดป่านิโครธาราม จ.อุดรธานี (1 ชุดมี 2 เหรียญ หายากทั้งคู่) คุณ j999 จองแล้ว
    รายการที่ 10 หลวงปู่คำพอง ติสโส วัดถ้ำกกดู่ หนองวัวซอ อุดรธานี (ชุดนี้มี 2 เหรียญครับ)
    รายการที่ 12 เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่อ่อนสี สุเมโธ วัดพระงามศรีมงคล จ.หนองคาย รุ่นแรก ปี 2520 เหรียญทองแดงรมดำ คุณ j999 จองแล้วครับ
    รายการที่ 14 เหรียญหลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกลองเพล จ.อุดรธานี ปี 2520 เนื้อกะไหล่เงินสวย

หน้า 4
    รายการที่ 15 หลวงปู่อ่อนสา สุขกาโร พระสมเด็จ 84 ปี คุณTon_PB จองครับ
    รายการที่ 16 หลวงปู่จันทร์โสม กิตติกาโร วัดป่าบ้านนาสีดา อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี
    รายการที่ 17 หลวงปู่คำดี ปภาโส (เหรียญ 77 ปี)
    รายการที่ 18 หลวงปู่บุญมา ฐิตเปโม วัดสิริสาลวัน หนองบัวลำภู
    รายการที่ 19 หลวงตาพวง สุขินทริโย วัดศรีธรรมาราม อ.เมือง จ.ยโสธร คุณ Nattawut8899 ปิดรายการแล้วครับ
    รายการที่ 20 หลวงตาแตงอ่อน กัลยาณธัมโม เหรียญรุ่นแรกที่เป็นรูปองค์้่่ท่านครับ...สาธุ
    รายการที่ 21 หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต หนองคาย
    รายการที่ 22 หลวงปู่ขาน ฐานวโร วัดป่าบ้านเหล่า เชียงราย คุณ Nattawut8899 ปิดรายการแล้วครับ
    รายการที่ 23 หลวงปู่จวน กุลเชฏโฐ ออกวัดประศาสน์ธรรม 2521 คุณ nishiki ปิดรายการแล้ว
    รายการที่ 24 หลวงปู่วรพรตวิธาน วัดจุมพล ขอนแก่น “หลวงปู่วรพรตเหยียบรถเดี่ยง”
    รายการที่ 25 หลวงปู่หลอด ปโมทิโต วัดสิริกมลาวาส กทม. (ชุดนี้มี 2 องค์)
    รายกาีรที่ 27 เหรียญที่ระลึกงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ถิร ฐิตธัมโม วัดบ้านจิก อุดรธานี

หน้า 8
    รายการที่ 29 เจ้าสัวหลวงปู่บุดดา ฝังตะกรุด-พระเกศา คุณ jirayarn ร่วมบุญครับ สาธุ
    รายการที่ 31 รูปเหมือนปั๊ม รุ่นแรก หลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนแกด 103 ปี เนื้อทองแดง "รุ่นมหามงคลวัฑฒโน (อายุยืน) รวยสมปรารถนา"
    รายการที่ 32 หลวงปู่เทียม วัดกษัตราธิราช อยุธยา รุ่น 99 ปี 2546 คุณ jirayarn ร่วมบุญครับ สาธุ
    รายการที่ 33 แร่เกาะล้าน

หน้า 9
    รายการที่ 34 หลวงตามหาบัว อายุ 96 ปี 2552
    รายการที่ 35 พระสีวลีมหาเถระ หลังพระสังกัจจายน์มหาเถระ และพระควัมปติมหาเถระ ออกวัดป่าบ้านตาด อุดรฯ
    คุณ nishiki ปิดรายการแล้ว
    รายการที่ 37 พระสีวลีมหาเถระ เนื้อผง ออกวัดป่าบ้านตาด
    รายการที่ 38 หลวงพ่อเจริญ ฐานยุตโต (เหรียญ 15 คาถาเทวดาถวาย) เหรียญทองแดง คุณ
    wichitt ปิดรายการแล้ว
    รายการที่ 39 พระปิดตามหาลาภ หลวงพ่อคูณ สุเมโธ วัดป่าภูทอง อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี (มี 2 องค์)
    รายการที่ 41 หลวงปู่พระธรรมเจดีย์ฺ (จูม พันธุโล) วัดโพธิสมภรณ์ อุดรธานี เหรียญที่ระลึกงานเปิดพระบรมธาตุธรรมเจดีย์ (เหลือ 1 เหรียญ) คุณ jirayarn ร่วมบุญ 1 เหรียญครับ สาธุ
    รายการที่ 42 พระฤาษีญิลี 7 ดาว ครูบาคำเป็ง ฐิตปัญโญ อาศรมสุขาวดีวราราม กำแพงเพชร เหลือ 4 องค์
    รายการที่ 43 สติ๊กเกอร์ติดรถ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่ (เหลือ 3 แผ่น - คุณ พัฒนา04 จอง 5 แผ่น)

หน้า 14

รายการที่ 44 หลวงตามหาบัว หลังพระสีวลีมหาเถระ

รายการที่ 45 พระสมเด็จ รุ่นพิเศษ หลวงปู่เนย สมจิตโต
    คุณ พอชูเดช จองแล้วครับ

หน้า 16
    รายการที่ 46 พระสีวลีมหาเถระ หลังหลวงตามหาบัว (ติดจีวร) คุณ kornake จองครับ

2. รายการบุญจาก พี่นะจักรวาล

หน้า 3
    องค์ที่สอง สมเด็จรุ่นพิเศษฝังตะกรุดสามกษัตริย์มีเกศา สร้างน้อยแค่หลักร้อยครับ หลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโกอธิฐานจิต 900 บาท

หน้า 7
    ยอดธงหลวงปู่ท่อน ญาณธโร ศิษย์สร้างถวาย ไม่มีเรื่องธุรกิจเข้าเกี่ยวข้อง 400 บาท คุณ พอชูเดช จองแล้วครับ
    กลีบบัวเนื้อผงพุทธคุณผสมว่าน มีเกศา หลวงปู่พวง สุวีโร 350 บาท คุณ พอชูเดช จองแล้วครับ
    ผงรูปเหมือนหลวงปู่หลวง กตปุญโญ มีเกศาของท่านอยู่ 2 เส้น 350 บาท
    รูปเหมือนจัมโบ้เนื้อว่าน หลวงปู่แว่น ธนปาโล สร้างน้อยครับกล่องเดิมๆเลย 400 บาท

อนุโมทนาสาธุทุกท่านครับ...

กรุณาอัพเดทจากข้อความล่าสุดนะครับ
    เพราะอาจตกหล่นในการลงข้อมูลผู้จอง
    ในหน้ากระัทู้ของพระแต่ละองค์
    สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  10. จิตตานุปัสสนา

ส่งให้คุณ กรเนตรแล้วครับ
    รหัส EH 3825 3366 0 TH

11. จิตตานุปัสสนา

หลวงตาเมตตาตั้งงบ 500 ล้านบาท สร้างตึก ร.พ.อุดรธานี (7 ก.ย.53)
    ยอดบริจาค 394,948,146 บาท

สาธุ.....

"ผู้ใดพยาบาลภิกษุไข้ผู้นั้นเสมือนหนึ่งพยาบาลเราตถาคต"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  12. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ร่วมบุญครับ จอง หมายเลข 29,32,41,42 หมายเลข 1 ครับ

13. จิตตานุปัสสนา

ส่งให้เย็นนี้ครับ...
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    รวยๆๆๆ ไม่เจ็บ ไม่จน

14. จิตตานุปัสสนา

เอามาฝากครับพี่น้อง....

15. kornake

kornake เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2009
  16. frank0826

frank0826 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ได้รับวัตถุมงคลแล้วนะครับ ขอโทษด้วยที่แจ้งช้าไปหน่อย

17. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    แจ้งคุณ จิตตานุปัสสนา ครับ

หลังจากผมทราบข่าวจากกระทู้นี้ ผมได้นำข่าวการสร้างตึกสงฆ์อาพาธกับหลวงตามหาบัวครั้งนี้ไปโพสไว้ที่ อีกเว็ปนึงไม่ใช่เว็ปธรรมมะ เป็นเว็ปบิทผมโพสโดยให้ของในเว็ปนั้นเป็นการตอบแทนครับ (เป็นชิบในเกมส์น่ะ) แล้วก็มีคนโอนเข้าไปแล้ว เขาแจ้งมาที่ผมแล้วผมนจึงมาแจ้งให้ทุกท่านได้ทราบ ร่วมอนุโมทนากันครับ

-------- Godoman wrote: --------
    สวัสดีครับ ผมชื่อดำ นำข่าวบุญมาแจ้งครับ

เข้าร่วมโครงการบุญครับ ผมได้รวบรวมนำพาเพื่อนๆพีน้องอนุโมทนาไปแล้วครับ
    ผมทำบุญกับองค์หลางตามหาบัวอยู่บ่อยๆครับ
    ผมเคารพนับถือบูชาองค์หลวงตามหาบัวมากๆถึงจิตถึงใจจริงๆ
    ท่านเป็นพระสงฆ์เป็นพุทธสาวกของพระพุทธเจ้าที่หายากมากๆ ในปัจจุบันนี้

เป็นผู้ส่องประทีปแห่งธรรม
    เป็นผู้นำพาดำเนินตามเบื้องบาท
    เป็นเนติธรรมที่สมบูรณ์อันเที่ยงธรรม
    สร้างตึกสงฆ์อาพาธ กับ หลวงตามหาบัว

18. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    นี่ส่วนตัว

เห็นยอดทีแรกแล้วผมตกใจมาก และก็ดีใจมากด้วยไม่เคยคิดมาก่อนว่าจะมีคนบริจาคขนาดนี้ ตั้งเป้าไว้ทีแรก กะแค่หลักร้อยก็พอ เพราะผมไม่มีของอะไรให้เขาเลยมีแต่ของที่อยู่ในเว็ปเท่านั้นเองเป็นการตอบแทนน้ำใจกัน

ปลื้มมากเลยเมื่อวาน :cool::cool::cool:

19. จิตตานุปัสสนา

สุดยอดครับ...
    อารมณ์เดียวกัน รวยๆๆๆๆ นะครับ

20. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ได้รับพระแล้วครับ :cool: