สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2 / รุ่น 3 / และสิ่งอันเป็นเลิศมงคล จัดมอบให้ เป็น มหาธรรมทาน ณ วัดท่าซุง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 9 พฤศจิกายน 2009.

1. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

2. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ใคร เป็น ใคร กันบ้าง ....
    ดูกันเอง ก็แล้วกัน นาครับ

....................................................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

3. มหาหินทร์

4. มหาหินทร์

5. มหาหินทร์

6. มหาหินทร์

7. มหาหินทร์

คณะของพวกเรา ที่มาร่วมเป็นสักขีพยาน
    มาร่วมโมทนา และ ร่วมกันน้อมถวายปัจจัย เพื่อ มหาธรรมทาน

1. คุณหมอน้อยฯ (noi)
    2. คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เอก_ekk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3127688", true); </SCRIPT>
    3. คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Ton_Ton<!-- google_ad_section_end -->
    4. คุณPlamp256
    5. คุณA_ho_si
    6. คุณวาซาบิ
    7. คุณอริยทรัพย์
    8. คุณพรแม่ศรี
    10. มหาหินฯ

.......................................................................................................

8. tharushnu

tharushnu เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]ขออนุโมทนามหาบุญ มหากุศล กับท่านทั้งหลาย ที่ร่วมกันน้อมถวายปัจจัย เพื่อ สร้าง มหาธรรมทาน ทุกประการครับ...สาธุ

สัพพะทานัง ธรรมะทานัง ชินาติ

การให้ ธรรมะ เป็นทาน.. ชนะ ทานทั้งปวง

9. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงในมหาธรรมทานในครั้งนี้ครับ

เว็บทางนิพพาน
    เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O:p</O:p

ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O:p</O:p
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่
    www.tangnipparn.com<O:p</O:p

<O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>

10. Looksitroonjiew

Looksitroonjiew เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    เห็นภาพบรรยากาศร่วมทำบุญแล้วชื่นใจมากๆเลยครับ..
    น่าเสียดายมากๆเลยครับที่ไม่ได้ไป..
    ยังไงก็ขออนุโมทนากับพี่ๆทุกๆท่านด้วยนะครับ..

11. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    หน้าอิ่มบุญกันทุกคนเลยค่ะพี่แอ๊ด อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

12. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบโมทนาคุณอาและพี่หมอด้วยครับ สำหรับโครงการนี้
    หากมีโครงการหน้าคงได้ร่วมบุญกันอีกครับ

วัตถุอันเป็นมงคลนี้ส่วนหนึ่งผมคงเก็บไว้เอง
    บางส่วนคงแบ่งให้เพื่อนๆ น้องๆ ได้มีไว้บูชากันครับ

13. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    แจ้งรายละเอียดการโอนเงินครับ

KBANK S1A4390 6712

DATE 23/03/10 TIME 12:37

ORFT TRANSFER

FROM BANK KBANK

TO BANK SCBA A/C 1562408009

NAME JARATSAK RUAN

AMOUNT 400.00

FEE AMOUNT 25.00

มีเรื่องเมาส์นิดนึง ที่ผมร่วมทำบุญในครั้งนี้นอกจากต้องการจะทำบุญแล้ว

ยังมีความหวังลึกๆ ว่าจะถูกหมายเลขสลาก ได้รางวัลเป็นพระหางหมากสักองค์

จะได้นำไปเลี่ยมกันน้ำ ห้อยคู่กับ พระคำข้าว ที่ได้มาจากคนรู้จักก่อนหน้านี้

แต่หมายเลขที่เลือกไม่ตรงกับรางวัลที่ออกเลย ก็เลยนึกขำตัวเองว่า

ทำบุญแค่สี่ร้อยจะหวังได้พระคำข้าว ซึ่งมีค่าบูชาสูงกว่า ออกจะหวังสูงไปนิด

แต่ปรากฏว่าวันอาทิตย์ก่อนงานวันเสาร์ห้าที่ผ่านมา คุณแม่กับน้องชาย

ไปช่วยกันทำความสะอาดคอนโด และได้น้ำพระบูชาบางส่วนกลับมาที่บ้านด้วย

ซึ่งรวมพระคำข้าว(ปิดเงินปิดทอง) กับพระหางหมาก(ปิดทอง) อย่างละองค์

ซึ่งคุณแม่ได้รับแจกเป็นของที่ระลึกมาจากคนรู้จัก ซึ่งเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ

และได้รับมาประมาณเกือบยี่สิบปีก่อน เก็บไว้นานมากผมก็ไม่เคยเห็นและตัว

คุณแม่เองก็จำไม่ได้ว่า พระทั้งสององค์ คือ พระคำข้างและพระหางหมาก

ตอนที่คุณแม่นำมาให้ดูก็บอกว่า นี่คือพระที่แม่ได้รับแจกมานานแล้วเห็นว่าสวยดี

น่าจะถูกใจลูกนะ พอผมเห็นพระเท่านั้นและครับตาโต ดีใจสุดๆ เพราะพระที่แม่

นำมาให้ คือ พระคำข้าวกับพระหางหมาก ที่ผมอยากได้นี่เอง มีปิดเงินปิดทอง

แถมมาด้วย อิอิ (คนที่ให้พระมาน่าจะนำไปปิดทองเองนะครับ)

ถึงพระจะไม่แพง แต่ก็เป็นความดีใจ ปีติ เล็กน้อย เมื่อเทียบกับท่านอื่นๆ

แต่ก็อยากจะเล่าเป็นประสบการณ์ให้ท่านอื่นๆ มีกำลังใจในการสร้างบุญบารมี

ทุกท่านนะครับ

หมายเหตุ พระคำข้าวและพระหางหมากที่กล่าวถึง แสดงอยู่ในภาพส่วนตัวนะครับ

14. A-Ho-Si

A-Ho-Si เป็นที่รู้จักกันดี

เอ๊..แล้วคุณน้ามหาหิน อยุ๋ไหนอ่ะ...^^

15. เพียงพบ

เพียงพบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบอนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ
    เห็นแล้วชื่นใจจริงๆค่ะ มีส่วนได้ร่วมทำบุญด้วย

16. มหาหินทร์

ขอน้อมโมทนายิ่ง ครับ

ถึง พระจะไม่แพง แต่ก็เป็นความดีใจ ปีติ เล็กน้อย
    องค์หลวงพ่อฯ กล่าวไว้ ในทำนอง ว่า....
    "..แลกบ้าน แลกรถ ได้.."
    จะว่า.. ไม่แพง ต้องรอดู ก็คงไม่นานนัก

รูป แทนตัว เล็กไปหน่อย แต่ก็พอเห็นได้ ว่า

พระหางหมาก เป็นพิมพ์ เนื้อเนียนแน่น (เหมือนเนื้อฟักทอง)
    พระคำข้าว มองไม่ชัด แต่ว่า ไม่น้อยกว่า รุ่น 2 แน่ ๆ ครับ

ยินดีด้วย อย่างยิ่ง ครับ

..............................................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2010
  17. มหาหินทร์

อยู่ข้างหลัง "พระฯ" จ๊ะ

อยู่ด้านหลัง พระเดชพระคุณ ท่านพระครูฯ ท่านเจ้าอาวาส
    ทุกคนที่กำลังน้อมถวาย กำลังชื่นใจ มองแต่ ท่านพระครูฯ

ก็เลยไม่มีใครเห็น "ผม" เลย นะซิ

ถ้าอยากเห็น "ผม" ก็ไม่ยาก ครับ....
    ไม่ต้องจุดธูป.. (จุดธูป ก็ไม่ไป เพราะ ไม่รู้สึกตัว อ่ะจิ..)

ใช้ กระจกเงา เป็นตัวช่วยครับ....

คิดถึง "ผม" แล้วก็มอง "ผม" ในกระจก นั่นแหละครับ
    รับรองว่า เห็น "ผม" แน่ ๆ ครับ (ยกเว้น ท่านที่ห้วล้าน ครับ)

ห้า.. ฮ่า.. 5..
    อิ.. อิ..

.............................................................................................................

18. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ไม่เป็นไรครับเฮียจุล
    โอกาสหน้าคงได้พบกันอีก:cool:

19. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009

สาธุๆ โมทนาบุญด้วยครับพี่...สาธุจ้า.......

20. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ A-Ho-Si [​IMG]
    เอ๊..แล้วคุณน้ามหาหิน อยุ๋ไหนอ่ะ...^^
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เดี๋ยวคราวหน้าผมจะถ่ายรูปพี่แอ๊ด แบบเต็ม ๆ มาให้เพื่อน ๆ ได้ชมความหล่อ ความเทห์ ความน่ารักนะครับ ก้ากๆๆ ๆๆ ๆ ๆๆๆ