ศักดิ์ ธรรมลิขิต ศิษย์สำนักปฏิบัติธรรมสูญญตา อาจารย์ ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 11 มกราคม 2013.

1. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    รบกวนอาจารย์ชี้แนะแนวทางชีวิตให้ได้มั้ยคะ รู้สึกเริ่มท้อใจอยู่ทำอะไรก็ไม่สำเร็จมีแต่รายจ่าย อยากขายที่ดินหรือบ้านของครอบครัวหรือของเพื่อนจะสำเร็จก่อนสิ้นปีนี้มั้ยคะ อาจารย์มีวิธีให้ขายได้เร็วมั้ยคะ

2. mild_seabreeze

mild_seabreeze สมาชิก

11 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณมากค่ะอาจารย์ หนูขอถามอีกนิดนึงนะค่ะอาจารย์ พอดีหนูเป็นภูมิแพ้เกี่ยวกับผิวหนังบ่อยมาก หนูอยากรู้ว่าจะทำบุญใดที่จะเเก้กรรมเกี่ยวกับภูมิเเพ้ได้บ้างค่ะ

3. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ ขอให้เป็นนายหน้า กินเปอร์เซ็นต์ไปก่อนนะครับ เพราะโอกาสของดวงมี่แค่นี้

ส่วนที่นั้นปีนี้ขายไม่ได้ ปีหน้าขายได้แต่ไม่ได้ราคา

การขายที่แท้จริงจะเกิดกับทายาทของคุณในอนาคตครับ

4. ธรรมลิขิต

หาวัดที่มีการซ่อมแซมโบสถ์ หลังคา กำแพงวัด เข้าไปมีส่วนร่วมครับ ทำครบ ๗ วัด
    แล้วต่อเนกขัมมะอีก 7 วัน
    ทุกอย่างจะเบาขึ้นมากๆเลยครับ

5. Aiy

Aiy Active Member

พี่ศักดิ์ครับ
    ผมนอนไปแล้วฝันครับ พอผมได้สติขึ้นมา ก็มาดูลมหายใจ จากนั้นผมก็หูอื้อ แล้วผมก็เห็นผู้หญิงผมยาวนอนทับตัวผมอยู่อ่ะครับ
    เกิดจากผมฟุ้งซ่านไปเอง หรือว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวรหรอครับ

ขอบคุณคร้าบ

6. ธรรมลิขิต

จิตเมื่อเข้าสู่สัมผัสแห่งลมหายใจ
    กายกับจิต จะเริ่มแยกกัน จะมีลมออกจากหู พอให้สังเกตุว่า ถึงจุดนั้นแล้ว
    เกิดช่องว่างขึ้น
    เหมือนเปิดช่องให้คลื่นความถี่ที่อยู่รอบ ๆ เข้ามาได้
    และ เป็นช่วงขาดสตินิด ๆ
    ดังนั้น ต้องมีสติ
    อยู่กับลมหายใจ อาจจะกลายเป็นคลื่นที่ว่างเปล่า เป็นช่วง ๆ

ดังนั้น จะอยู่กับลมหายใจตลอดตั้งแต่ต้นจนจบไม่ได้

ต้องเปลี่ยนมาเป็นชีพจร

แล้ว สุดท้าย ก็คือ ปล่อยวาง สญญตา

7. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    อยากรู้เมื่อไหร่จะมีคู่ครับ ลักษณะอย่างไรเจอ ดีไม่ดีครับ ขอบพระคุณครับ

8. ธรรมลิขิต

เรื่องของคู่ชีวิต

เป็นเหมือนกระจกเงาที่จะสะท้อนให้คนเราเห็นถึง บุญวาสนา ของเรา ในชาตินี้
    เฉพาะชาตินี้นะครับ

จิตใจที่สูง ไม่คับแคบ มีน้ำใจ
    คนเหล่านี้ มักจะได้คู่บุญ คู่ที่จะมาเจอ และ พากันทำแต่ในสิ่งที่ดี ๆ

ความดี ไม่ใช่ความร่ำรวย

การทำดี ก็ไม่จำเป็นต้องใช้เงิน

ผิดกับบางคู่ มีฐานะเงินทอง สมบูรณ์

แต่ไม่มีความสุข

สุดท้าย เงิน ก็ไม่อาจทำให้โซ่รัก เหนียวแน่นได้ตลอด

ต้องขาดสะบั้นลง และ แยกทางกันในที่สุด

ดังนั้น

คำว่า จะได้พบคู่ดี หรือ ไม่ดี นั่้นคือ คำตอบที่ต้องถามตนเองย้อนกลับนะครับ

ว่า เวลานี้ เรารู้จักตนเองมากเพียงใด

ถ้าเรายังไม่รู้จักตัวเรา รูั้จักสภาวะที่แท้จริง

เราก็จะเจอ และ พบกับสิ่งที่หลอกลวง ชั่วคราว อยู่ร่ำไป

ขอทำนายว่า กลางปีหน้า เดือนสิงหาคม 2557 เวลา 14.20 น. สายตาสองคู่ จะประสานกัน และ นั่นคือ การนับหนึ่ง
    แต่ สายตาทั้งสองคู่ ดูจะอยู่ในระดับที่ไม่เท่ากัน เพราะคนหนึ่งอยู่ในรถคันสูง ๆ ที่ต้องขึ้นรถด้วยบันได แต่อีกคนหนึ่ง ก้าวขึ้นรถได้เลย

นี่คือ ชะตาชีวิต ที่ลงตัว พอดี เหมาะสม ครับ สำหรับชีวิตของคุณ

9. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    พี่ศักดิ์ ครับ คู่ผมลักษณะอย่างไรครับ ทำอาชีพอะไรครับ เป็นคู่บุญหรือเปล่าครับ ขอบพระคุณครับ

10. Aiy

Aiy Active Member

ขอบคุณคร้าบบ

11. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามอีกหน่อยนะคะ
    อยากให้แม่อยุดออกไปขายของข้างนอกจะได้ใหมคะ
    แม่เองรู้สึกไม่ค่อยไว้ใจคนช่วยขาย
    ถ้าหยุดก็กลัวรายได้ไม่พอค่าใช้จ่าย
    รถยนต์ทำอย่างไรให้ขายได้คะ
    มีอะไรที่พอจะทำเสริมดีคะปัจุบันรับจ้างเลี้ยงเด็กด้วย
    ขอบคุณคะ

12. ธรรมลิขิต

เรื่องการขายรถ ขอให้ทำดังนี้นะครับ

ที่รถคุณ มีแม่ย่านางอยู่

เตรียม ไข่ต้ม ( ใช้ไข่เป็ด ) จำนวน 3 ฟอง
    ขนมต้มแดง ต้มขาว 6 ลูก
    จัดใส่พาน วางไว้ที่กระโปรงรถด้านหน้า
    ขอให้ทำในวันศุกร์นะครับ ระหว่างเวลา 11 -12.00 น. อย่าขาดและเกินจากเวลานี้
    จุดธูป แล้ว ไปนั่งด้านหน้ารถ
    ขออนุญาต ให้ผู้ที่มีวาสนา ได้มีโอกาสได้ขับรถคันนี้
    เนื่องจากจำเป็นต้องใช้เงิน

เรื่องของคุณแม่ ก็ได้แต่คอยระวังน่ะครับ

ความสุขของท่าน

ไม่ต้องห่วงท่านมากนักหรอกครับ

รับรองว่า อีกนานครับ ท่านทำบุญมามากครับ

ส่วนเรื่องของเสริมดวง

ขอให้คุณลองค้นหา พระชุดทองคำของวัดระฆัง ราคาน่าจะประมาณ พันต้น ๆ ไม่เกิน 1200 ครับ
    หรือ พระรอด ของหลวงปู่ทิม

ทั้งสองรายการนี้ หากเห็นภาพแล้ว คุณรู้สึก ศรัทธา แบบ ลึก ๆ กับองค์ไหน ก็ขอให้หาไว้บูชาได้ครับ

13. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคะ

14. saionthefly

saionthefly Active Member

รบกวนสอบถาม เรื่องธุรกิจ ขายงานเครื่องประดับคะ. แต่จะทำเสื้อยืด แบนด์ Sarada design คะ รบกวน อาจาย์แนะนำหน่อยนะคะ. สาธุคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      334.8 KB
      เปิดดู:
      53
  15. ธรรมลิขิต

1. หาอัญมณีสีดำ ขอบเงิน หรือ แดง มาติดตัว
    2. ภาพของคุณที่ปรากฎต่อสาธารณะ อย่าปิดบังส่วนของหน้าผาก
    และ ทรงผม ควรเปิดหน้าผาก โดยรวบผม หรือ อย่างไรก็ตามแต่ที่เห็นควร
    แต่ในช่วงการเปิดกิจการ หน้าผากต้องเปิดครับ
    ส่วนเรื่องของบูชา ที่จะเสริมหนุน ขอให้ pm มาถามนะครับ

16. zeefah

zeefah Active Member

อาจารย์คะตอนนี้เหนื่อยเหลือเกินค่ะ งานที่ทำอยู่ไม่คืบหน้าไปไหน กำลังมาทำงานแก้ไขงานของคนอื่นอยู่ ผู้ใหญ่ก็คิดว่าไปลอกงานของคนๆนัั้นมา แต่ที่จริงกำลังแก้ไขงานของเขาอยู่ จะทำเช่นไรดีคะ ให้ผ่านเรื่องพวกนี้ไปได้
    ต่อไปนี้ชีวิตจะมีอะไรดีๆเข้ามาหรือไม่คะ ทำอย่างไรเสริมดวงดีคะ

17. ธรรมลิขิต

ช่วงเวลานี้ คือ การใช้กรรมครับ ทุกอย่างจะบังตาของทุกคน ให้มองเห็นในสิ่งที่เขาคิดเท่านั้น ส่วนความจริง ก็คือ ความจริง
    แต่คราวที่เคราะห์ หรือ วิบากกรรม กำลังรุมล้อมแบบนี้

1 มีสติ และ ไม่โต้ตอบครับ ไม่นาน ทุกอย่างก็จะค่อย ๆ เบาไปตามสภาพความเป็นจริงครับ เพราะ ไม่มีใครจะมีเวลามาสนใจคนอื่นได้ตลอด 24 ชั่วโมง เป็นเวลา 3 เดือนหรอกนะครับ
    2 เพิ่มบุญ เรื่อง การสงเคราะห์ผู้ขาดโอกาสทางสังคมครับ
    บริจาคหนังสือ ของคุณ ( ย้ำ ต้องของคุณนะครับ ห้ามไปซื้อมาเพื่อบริจาค ) ให้แก่ ส่วนที่เขาจะได้รับประโยชน์ , เสื้อผ้า , ของใช้ ที่ยังอยู่ในสภาพดี นำไปครับ หาที่ที่เหมาะสม อย่าให้เขานำไปเก็บไว้นะครับ บุญจะได้หมุนเวียนมาถึงคุณ , ไปกวาด หรือ เก็บ ขยะ สิ่งปฏิกูล ในที่สาธารณะ ที่มีคนพบเห็น ( อย่าอาย เพราะเรากำลังทำความดี ) แรงอนุโมทนา จะเสริมหนุนคุณได้ครับ โดยเฉพาะสถานที่ที่เขาปฏิบัติธรรมกัน คุณก็ไปล้างจาน ทำความสะอาด ทำอะไรที่เกิดประโยชน์ อาสาช่วยเหลือ แค่นี้ รับรองครับ ปีใหม่นี้ จะมีอะไร ๆ ดี ๆ เข้ามาหาคุณแน่นอน ก่อน12 กุมภาพันธ์ 57 ครับ

18. Marx

Marx เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมกำลังสนใจศึกษาเรื่องหุ้น อยากจะลองเล่นดู อยากทราบว่าจะไปได้ดีไหมครับ หรือมีอะไรติดขัดควรแก้ไขอย่างไร
    ขอบคุณครับ

19. ธรรมลิขิต

เล่นได้ แค่เล่นนะครับ เพื่อศึกษาหาความรู้
    อย่าเอาจริง ระวังตัวล่อ กับดัก หลุมพราง ที่เขาขุดไว้ เป็นช่วง ๆ โดยเฉพาะช่วงใกล้ปิดตลาดของวัน พฤหัสบดี และ วันจันทร์
    เพราะเส้นทางนี้ ไม่ใช่เส้นทางหลักที่คุณจะเดินเข้าไปเต็มตัว

20. daowdeaw

daowdeaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามอาจารย์ศักดิ์ค่ะ
    ๑. มีปัญหาเรื่องสุขภาพ ไม่ทราบว่ามีโอกาสเป็นโรคร้ายแรงหรือจะมีการผ่าตัดใด ๆ หรือไม่
    ๒. คนรักที่จากไป จะมีโอกาสได้กลับมาพบกันและกลับมาอยู่ด้วยกันเหมือนเดิมหรือไม่
    ๓. อยากย้ายที่อยู่ใหม่ แต่ติดขัดเรื่องเงิน มีเงินไม่พอซื้อ จะมีโอกาสได้ย้ายที่อยู่ใหม่หรือจะมีเกณฑ์ได้เงินมาค้ำจุนตรงนี้ไหมคะ
    กราบขอบพระคุณอาจารย์ล่วงหน้า และขออนุโมทนาในบุญกุศลที่อาจารย์สร้างด้วยค่ะ
    [/SIZE]