***วัตถุมงคล หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว*** (รายการมาใหม่ สรุปอยู่หน้าสุดท้ายครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย baimin, 14 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ถ้าเป็นอย่างที่เฮียปอฯ ว่าจริงๆ ก็ขอให้พายุที่กำลังจะเข้าประเทศไทยจงสลายตัวไป หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ ก็ขอให้หนักเป็นเบาครับ ^^ :cool:

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับคุณชัย ... สงสัยต้องให้คุณชัยพูดจริง ๆ

เช้านี้วันนี้ฝนตกไม่เยอะ อากาศเย็นสบาย

.

3. baimin

555+ ผมกลัวว่าจะหลอกให้ตายใจ แล้วมาแบบไม่ทันตั้งตัวน่ะครับเฮียปอฯ ยังงัยก็ขอให้ไม่มีพายุเลยจะดีกว่าครับ :cool:

4. baimin

[​IMG][​IMG]ขอสรุปรายการวัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการครับ[​IMG][​IMG]

รายการที่ 28 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยชมพู) พบน้อย บูชา 550 บาท
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] </fieldset> ​

รายการที่ 61 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>​

รายการที่ 62 พระสูตรพิมพ์กลาง (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset">
    <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG][​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 67 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (พลอยขาว) สภาพสวยคมชัดครับ บูชา 600 บาท
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 68 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยเขียว) สภาพสวยคมชัดครับ บูชา 600 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 70 พระปรมัติ AA (พระแก้กรรม) สภาพสวยคมชัดครับ กล่าวกัน ว่า พระปรมัตนี้หลวงพ่อผินะท่านนำมาห่อด้วยผ้า เอาไว้ใช้ปัดไล่โรคภัยต่างๆ รวมไปถึงไล่คุณไสยศาสตร์ ขับผีสิง กันผีพลาย ไล่เสนียดจัญไรทั้งหลาย ซึ่งสิ่งเหล่านี้กล่าวกันว่าล้วนเกิดขึ้นมาจากกรรมทั้งสิ้น บูชา 950 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 71 ดาวนายสิบ (อุดผงอาถรรพ์) หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว (สภาพเดิมๆ สวยมากครับ) อธิฐานได้ 108 และเป็นดาวที่สร้างก่อนดาวนายพัน มีขนาดเล็กกว่าดาวนายพัน (และที่สำคัญหาแท้ยากครับ) ข้าราชการ ตำรวจ ทหาร นิยมใ้ช้เนื่องจากมีประสบการณ์เรื่องหน้าที่การงานเลื่อนยศ เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง กล่าวกันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (เอาเป็นว่าดาวดวงนี้ไม่ขออธิบายมากครับ แค่แท้ สร้างน้อย และหายากครับ)
    สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    สวัสดียามดึกครับ ... ฝนฟ้าน้ำท่าตกเยอะไหมครับ ตอนนี้ ?

สตูล อากาศดีครับ ร้อนดี ... ไม่มีฝน

6. baimin

ตอนนี้ฝนฟ้ายังตกไม่มากครับเฮียปอฯ สงสัยต้องรอดูอีก 2-3 วันนี้ครับ
    ขอทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ด้วยดี แบบไม่มีอะไรเสียหายครับ ^^
    :cool:

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2

เมื่อกี้ผมโทรศัพท์ไปถามคุณแม่ที่สมุทรสาคร ยังไม่มีฝนครับ

เป็นนิมิตหมายที่ดีครับ ... :cool:

8. baimin

วันนี้เดินทางช่วงหัวค่ำมีฝนตกมาบ้างแถวก่อนผ่าน อ.บ้านแพ้ว แต่ไม่มาก ถึงมหาชัยเข้ากรุงเทพฯ ฝนไม่ตกครับ ^^ :cool:

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดียามบ่ายครับคุณชัย ... กทม.อากาศดีฟ้าโปร่งแล้วใช่ปล่าวครับ

สตูลแดดเปรี้ยงเลยครับ ปีนี้สตูลฝนน้อยกว่าปกติ

.

10. baimin

สวัสดียามบ่ายครับเฮียปอฯ
    กทม. - ปริมณฑล ฝนตกมาตั้งแต่ช่วงเที่ยงๆ แต่ตอนนี้หยุดแล้วครับ
    ติดตามข่าว รู้สึกว่าพายุจะอ่อนกำลังลงแล้วนะครับ
    :cool:

11. baimin

[​IMG][​IMG]ขอสรุปรายการวัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการครับ[​IMG][​IMG]

รายการที่ 28 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยชมพู) พบน้อย บูชา 550 บาท
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] </fieldset> ​

รายการที่ 61 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    </fieldset>​

รายการที่ 62 พระสูตรพิมพ์กลาง (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset">
    <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG][​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 67 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (พลอยขาว) สภาพสวยคมชัดครับ บูชา 600 บาท
    รายการนี้คุณ
    pragob11 บูชาแล้วครับ <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 68 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยเขียว) สภาพสวยคมชัดครับ บูชา 600 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 70 พระปรมัติ AA (พระแก้กรรม) สภาพสวยคมชัดครับ กล่าวกัน ว่า พระปรมัตนี้หลวงพ่อผินะท่านนำมาห่อด้วยผ้า เอาไว้ใช้ปัดไล่โรคภัยต่างๆ รวมไปถึงไล่คุณไสยศาสตร์ ขับผีสิง กันผีพลาย ไล่เสนียดจัญไรทั้งหลาย ซึ่งสิ่งเหล่านี้กล่าวกันว่าล้วนเกิดขึ้นมาจากกรรมทั้งสิ้น บูชา 950 บาท รายการนี้คุณ pragob11 บูชาแล้วครับ <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 71 ดาวนายสิบ (อุดผงอาถรรพ์) หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว (สภาพเดิมๆ สวยมากครับ) อธิฐานได้ 108 และเป็นดาวที่สร้างก่อนดาวนายพัน มีขนาดเล็กกว่าดาวนายพัน (และที่สำคัญหาแท้ยากครับ) ข้าราชการ ตำรวจ ทหาร นิยมใ้ช้เนื่องจากมีประสบการณ์เรื่องหน้าที่การงานเลื่อนยศ เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง กล่าวกันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (เอาเป็นว่าดาวดวงนี้ไม่ขออธิบายมากครับ แค่แท้ สร้างน้อย และหายากครับ)
    สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2012
  12. baimin

หลวงพ่อผินะ ปิยธโร
    อมตะเถระเหนือสมมุติ พระผู้ทรงอภิญญา
    นั่งสมาธิถอดจิตมรณภาพ สังขารไม่เน่าเปื่อย

หลวงพ่อผินะ ท่านเป็นพระผู้ทรงอภิญญา มีฤทธิ์ทางใจเป็นอัศจรรย์ ท่านสำเร็จกสิณ 10 สามารถแสดงฤทธิ์ต่างๆได้ ตามประสงค์ รู้วาระจิตของคนอื่น ปลุกเสกวัตถุมงคลขึ้นมาเหมือนมีชีวิตจิตใจ สามารถบนบอกได้ ขอได้ พูดกันรู้เรื่อง ขอให้มีของท่าน อะไรก็ได้ ใช้ได้เหมือนกัน

คำบูชาหลวงพ่อผินะ ปิยธโร

จุดธูป 5 ดอก ตั้งนะโม 3 จบ

อะหัง สุขโต ผินะ ปิยะธะโร นามะเต อาจาริโยเม ภันเต โหหิ (ว่า 3 จบ)

คาถาบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อผินะ

“นะเตสุเต” สวดเท่าอายุ ปิดท้ายด้วย “มหาสุเตนะชา”

อธิษฐานตามจิตปรารถนา

13. pragob11

pragob11 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    สวยๆทั้งนั้นเลยครับ เดี๋ยวต้นเดือนจะย่องๆมาดูใหม่ครับผม

14. baimin

ตั้งใจเลือกแบบคัดสวยมาให้บูชา ราคาเบาๆ รอต้อนรับต้นเดือนครับผมมมมมมมมมมมมม :cool:

15. baimin

:cool::cool::cool::cool::cool:

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สวัสดีตอนเช้าครับคุณชัย ...

.

17. baimin

สวัสดีครับเฮียปอฯ ตอนนี้สภาพอากาศเริ่มดีแล้ว พายุสลายไป ลมหนาวกำลังจะมาเยือนแล้วครับ :cool:

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2

พายุสลายลงใต้แน่ ๆ ครับ เมื่อวานฝนเททั้งหาดใหญ่ ทั้งสตูล :'(

19. baimin

ผมน่าจะเป็นฝนตามฤดูกาล เพราะช่วงนี้ทางใต้ฝนจะตก แต่ก็ขอให้ไม่หนัก หรือทำให้เดือดร้อนครับ :cool:

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สวัสดีตอนเช้าครับคุณชัย ... ฝนตกเมื่อวานเหตุจากหางพายุที่ฟิลิปปินส์ครับ

.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้