***วัตถุมงคล หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว*** (รายการมาใหม่ สรุปอยู่หน้าสุดท้ายครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย baimin, 14 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ตอบทาง PM แล้วครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2012
  2. Siriphon

Siriphon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาดาวนายสิบครับ.......

3. baimin

แจ้งทาง PM แล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    :cool:

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

สวัสดีครับคุณชัย

องค์ข้างบนนี้ พ.ศ.ลึกมาก ... ราคาบูชาขึ้นหลักหมื่นหรือยังครับ ?

.

5. baimin

สวัสดีครับเฮียปอฯ
    ตอนบูชาหลักพันครับ แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าราคาบูชาจะขึ้นไปหรือเปล่าครับ :cool:

6. baimin

คาถาพระสีวลีของแม่ชีบุญเรือน

นะ ชาลีติ ฉิมพา จะ มหาเถโร
    สุวรรณะ มามา โภชนะ มามา วัตถุวัตถา มามา

พลาพลัง มามา โภคะ มามาร มหาลาโภ มามา

สัพเพ ชะนา พหู ชะนา ภวันตุเม

^___^
    baimin

7. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    สวัสดีรับคุณชัย

พระเครื่องคุณแม่บุญเรือน ท่านสร้างเอาไว้เยอะไหมครับ ?

สมัยก่อนรู้จักท่านก็ อ่านธรรมะของท่านอย่างเดียว ไม่ได้มองเรื่องพระเครื่องเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

8. baimin

พระเครื่องคุณแม่บุญเรือน สร้างไว้เยอะครับ มีให้บูชาอยู่หลายที่เหมือนกัน เช่น วัดอาวุธ วัดสารนารถ
    วัดสัมพันธวงศ์ และวัตถุมงคลของท่าน ผู้ที่นำไปบูชาต่างมีประสบการณ์กันมาก ตอนนี้ลูกศิษย์ทั้งเก่า-ใหม่ จึงต่างหากันมากขึ้นครับ
    จากที่ได้อ่านประวัติคุณแม่บุญเรือน ท่านมีทั้งเผยแพร่ธรรมะ การสวดมนต์ และมีทั้งอภินิหาร ท่านสำเร็จ
    อภิญญา 6 ฯลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2012
  9. baimin

[​IMG][​IMG]ขอสรุปรายการวัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการครับ[​IMG][​IMG]

รายการที่ 28 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยชมพู) พบน้อย บูชา 550 บาท
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] </fieldset> ​

รายการที่ 61 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>​

รายการที่ 62 พระสูตรพิมพ์กลาง (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset">
    <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG][​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 67 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (พลอยขาว) สภาพสวยคมชัดครับ บูชา 600 บาท
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 68 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยเขียว) สภาพสวยคมชัดครับ บูชา 600 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 69 พระปลดหนี้ พิมพ์นิยม 2 ขีด (สร้างน้อย) สภาพสวยครับ บูชา 700 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 70 พระปรมัติ AA (พระแก้กรรม) สภาพสวยคมชัดครับ กล่าวกัน ว่า พระปรมัตนี้หลวงพ่อผินะท่านนำมาห่อด้วยผ้า เอาไว้ใช้ปัดไล่โรคภัยต่างๆ รวมไปถึงไล่คุณไสยศาสตร์ ขับผีสิง กันผีพลาย ไล่เสนียดจัญไรทั้งหลาย ซึ่งสิ่งเหล่านี้กล่าวกันว่าล้วนเกิดขึ้นมาจากกรรมทั้งสิ้น บูชา 950 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 71 ดาวนายสิบ (อุดผงอาถรรพ์) หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว (สภาพเดิมๆ สวยมากครับ) อธิฐานได้ 108 และเป็นดาวที่สร้างก่อนดาวนายพัน มีขนาดเล็กกว่าดาวนายพัน (และที่สำคัญหาแท้ยากครับ) ข้าราชการ ตำรวจ ทหาร นิยมใ้ช้เนื่องจากมีประสบการณ์เรื่องหน้าที่การงานเลื่อนยศ เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง กล่าวกันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (เอาเป็นว่าดาวดวงนี้ไม่ขออธิบายมากครับ แค่แท้ สร้างน้อย และหายากครับ)
    สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2012
  10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เสียดายจัง ตอนหนุ่ม ๆ ผมไม่ได้สนใจเรื่องพระเครื่องเลย

พระเครื่องของ คุณแม่บุญเรือน ผมไม่มีเก็บเลยสักองค์

ราคาตอนนี้ส่วนใหญ่จะขึ้นหลักพันแล้วแหละมั้ง

11. ser_dool

ser_dool เป็นที่รู้จักกันดี

คุณชัย....ตามคำทำนายของหลวงพ่อผินะ ตรงกับปีนี้เดือนที่จะถึงใช่ไหมครับ

12. ser_dool

ขอราคา
    รายการที่ 70 พระปรมัติ AA (พระแก้กรรม) สภาพสวยคมชัดครับ กล่าวกัน ว่า พระปรมัตนี้หลวงพ่อผินะท่านนำมาห่อด้วยผ้า เอาไว้ใช้ปัดไล่โรคภัยต่างๆ รวมไปถึงไล่คุณไสยศาสตร์ ขับผีสิง กันผีพลาย ไล่เสนียดจัญไรทั้งหลาย ซึ่งสิ่งเหล่านี้กล่าวกันว่าล้วนเกิดขึ้นมาจากกรรมทั้งสิ้น สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] </FIELDSET>

13. ser_dool

เจ้าของร้านไปไหนหว่า ....ยังไม่ตื่น....เก็บของหนีน้องน้ำ...น่าจะติดภาระกิจแน่เลย

14. pragob11

pragob11 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    อยากทราบเหมือนกัน และขอราคาดาวนายสิบด้วยนะครับ

15. baimin

วัตถุมงคลของคุณแม่บุญเรือน ตอนนี้มีกำลังเก็บได้ ผมแนะนำให้รีบเก็บเลยครับ อนาคตราคาแพงแน่ครับ กระซิบนิดนึงว่า เซียนใหญ่เซียนเล็กที่ผมรู้จักส่วนใหญ่มีวัตถุมงคลของคุณแม่บุญเรือนบูชากันแทบทุกคนครับ
    ปล. วัตถุมงคลที่ทันคุณแม่ ราคาบูชาตอนนี้ มีตั้งแต่หลักร้อยถึงหลักแสนครับ :cool:

16. baimin

สวัสดีครับพี่ ser_dool หายไปเลยนะครับ (ไม่ได้คุยเลย 555+)
    ตามคำทำนายของหลวงพ่อผินะ มีกล่าวกันอยู่หลายกระแส ผมตอบไป เด๋ว ไม่ตรงกับคำทำนายของหลวงพ่อ มันจะไม่ดีครับ เอาเป็นว่ารอดูกันต่อไปดีกว่าครับผมมมมมมม

ราคาบูชา ผมลืมแก้ไขไป ย้อนดูสรุปด้านบนได้เลยครับ แก้ไขแล้วครับผม (กระซิบนิดนึง องค์นี้ทาสีเดิม พระสวยคมชัดเลยจ้าาาาาาาา)

ช่วงนี้ยุ่งๆ ครับผม เข้ามาบ้างไม่ได้เข้ามาบ้าง (ไม่เน้นจ้า) 555+ น้องน้ำจะมาขอแค่กระตุ่มพอนะครับบบบบ 555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2012
  17. baimin

แจ้งทาง PM แล้วครับผมมมมม :cool:

18. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ที่ติดตามข่าว กระแสมาว่า วันที่ 15 ตุลาคม 2555 ผิดถูกอย่างไร ก็ตามข้อมูลบันทึก ครับ

19. baimin

ต้องติดตามข่าวกันครับ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ ....... สบายดีไหม ?

ฝนฟ้าชุ่มฉ่ำ น้ำท่าเป็นไงบ้างครับมีท่วมขังหรือเปล่า ?

.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้