วัตถุมงคลสายวัดป่า (หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต)เเบ่งปันให้บูชา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย somchai2510, 17 พฤษภาคม 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ อีกรายการที่ผมจองไว้ ขอดูรายการอื่นก่อนนะครับ แล้วค่อยโอนนะครับ ขอบคุณครับ

2. ttuengmo

ttuengmo เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    โอนให้แล้วนะครับ ที่อยู่ผมส่งให้ทาง PM ครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      36.4 KB
      เปิดดู:
      59
  3. somchai2510

somchai2510 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2014
    เรียนคุณตามธรรมล็อกเก็ตสร้างปี2551ครับหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรีเมตตาอฐิษฐานจิตให้ครับ
    ล็อกเก็ตองค์พระพุทธเจ้านี้กลุ่มกระผมที่เป็นสมาชิกสายธรรม ได้รวมกลุ่มกันทำขึ้นมาเพื่อนำปัจจัย ไปสร้างศาสนสถานตามวัดต่างๆของไทยในแต่ละปีครับ หมายความว่าทางกลุ่มตกลงกันว่าปีนี้จะสร้างพระอะไร ก็ให้สมาชิกรวมปัจจัยของแต่ละคนมา เช่นปีนี้จะสร้างล็อกเก็ตพระพุทธเจ้า สมาชิกก็ส่งจองมาคนเท่านั้นเท่านี้ครับ คุณตามธรรมเข้าใจนะครับ ทำไม? ผมถึงว่าสุดยอดครับ หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต เคยกล่าวให้ลูกศิษย์ฟังว่า สร้างรูปเหมือนองค์พระพุทธเจ้าเต็มภูมิแล้ว(หมายความว่าเป็นรูปพระพุทธเจ้าแล้ว,แม้แต่รูปภาพก็ไม่ต้องไปปลุกเสกอะไรศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวแล้วครับ หลวงปู่มั่นบอกพระลูกศิษย์ว่า พวกคุณเป็นแค่พระสาวก เก่ง กล้า ขนาดไหนถึงกล้าไปปลุกพระศาสดา เอกของสามโลกธาตุ แม้แต่หลวงปู่มั่นเอง ถ้าเห็นหนังสือที่มีรูปพระพุทธเจ้าวางบนพื้นท่านจะสั่งลูกศิษย์ให้เก็บไว้ที่สูงๆอย่าตํ่ากว่าเอว บารมีพระพุทธแต่ละองค์ที่สร้างมานั้นไม่ใช่ธรรมดาครับ ผมยกตัวอย่าง เช่นพระสีวลี เป็นพระอรหันต์ทางโชคทางลาภนั้น ยังไม่ถึงเสี้ยวหนึ่งองค์พระพุทธเจ้า, พระโมคคลาที่ว่าเป็นเอกทางมีฤทธิ์มากที่สุดในพระบรรดาพระสาวกก็ยังไม่ถึงเสี้ยวหนึ่ง องค์พระพุทธเจ้าเลยครับ คุณตามธรรมเข้าใจนะครับ คุณมีบุญแล้วครับที่ได้องค์พระบรมสารีริกธาตุไปบูชา เพราะว่าพระบรมสารีริกธาตุทุกองค์มีเทวดาปกปักรักษาอยู่ ขอให้คุณตามธรรมมีพุทธโธอยู่ในใจเสมอ คือพระพุทธ,พระธรรม,พระอริยะสงฆ์ เทวดาจะค้มครองเองครับ (ผมจะส่งรูปห้องพระของผมไปให้ดูนะครับ ของแท้ครับห้องพระผมกว้างเกือบ 5 เมตรผมถ่ายภาพไม่หมดครับ ที่เห็นเป็นผอบเจดีย์นั้นสายหลวงปู่มั่นเกศาธาตุร้อยกว่าองค์ครับ ใต้องค์พระนั้นหนังสือธรรมมะ,รูปภาพพ่อแม่ครูอาจารย์ ขนาดว่าผมแจกผมให้ไปเยอะมากยังเหลือเต็ม ดูภาพต่อกันนะครับจะเป็นห้องเดียวกัน

ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      160
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      140
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2014
  4. somchai2510

somchai2510 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่43
    เหรียญรุ่นนำโชคองค์หลวงตามหาบัว สร้างปี2553 มีโค๊ตดอกบัวด้านหน้า เนื้อทองทิพย์ ไม่ผ่านการใช้ครับ เหรียญจริงสวยครับ ขึ้นคอได้เลย มาพร้อมเกศา,จีรวร แบ่งบูชาที่ 400 บาทฟรีส่งems8iy[

ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      58
  5. somchai2510

รายการที่44
    เหรียญหลวงปู่ บุญฤทธิ์ ปุญฑิโต พระอรหันต์เจ้า แห่งสำนักสงฆ์สวนทิพย์ ซอยวัดกู้ ปากเกร็ด นนทบุรี องค์หลวงปู่เป็นศิษย์คนแรกของหลวงชอบ ฐานสโม พระอริยะเจ้าจังหวัดเลย เหรียญรุ่นนี้สร้างปี2553เนื่องอายุครบรอบ96ปีมาพร้อมกล่องเดิมด้านหน้าเป็นรูปครึ่งองค์หลวงปู่หันข้าง ด้านหลังเป็นยันต์ประจำตัวหลวงปู่ครับ มีเกศาให้บูชาด้วย แบ่งบูชาที่ 450บาท ฟรีส่งemsหลวงปู่ยังทรงธาตุขันต์อยู่ครับ ปีนี้หลวงปู่ครบ 100 แล้วใครมีโอกาสไปกราบหลวงปู่นะครับ

ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2014
  6. somchai2510

รายการที่45
    หลวงปู่สิงห์ทอง ปภากโร พระอรหันต์เจ้า แห่งวัดป่าสุนทราราม อ.เลิงนกทา จ.ยโสธร องค์หลวงปู่เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ ดี ฉันโน ซึ่งเป็นศิษย์รุ่นแรกๆหลวงปู่มั่น ภูริทัตโตครับ ปีนี้หลวงปู่อายุ89แล้ว ยังทรงธาตุทรงขันต์อยู่ครับ หลวงปู่เป็นพระอาจารย์คนแรกหลวงปู่ เนย สมจิตโต พระอรหันต์เจ้า วัดป่าโนนแสงคำ จ.สกลนคร เหรียญนี้เป็นเนื้อสามกษัตริย์สร้างปี 2550 หลวงปู่องค์นี้ไม่ธรรมดาครับ ผมเองนับถือเป็นพระอาจารย์เลยครับ ท่านเก่งมากเป็นพระอรหันต์ผู้มีฤทธิ์ รู้วาระจิต พูดง่ายๆครับมีอภิญญา 6 คือ หูทิพย์,ตาทิพย์,รู้วาระจิต,เหาะได้,ดำดินได้,ย่นระยะทาง ได้ ผมไปกราบท่านครั้งแรกพอผมคลานเข้าไปกราบหลวงปู่ทักผมเองเลยครับว่าผมมาแต่เชียงใหม๋เหรอ ท่านรู้ได้งัยว่าผมอยู่เชียงใหม่ผมยังไม่พูดสักคำเลยครับว่าผมอยู่เชียงใหม่ ผมสะดุ้งเลยครับ ตั้งแต่นั้นมาผมไปกราบไปนวดท่านเป็นประจำครับขอเป็นลูกศิษย์เลย ที่ไหนผีดุ,ผีเฮี้ยนเขามานิมนต์หลวงไปปราบหมด หลวงไปยืนไปนั่งหลับตาไม่ถึงสามนาที ลืมตามาก็บอกว่าเรียบร้อยครับ มีโอกาสไปกราบไปไหว้ท่านนะครับ แบ่งบูชาที่ 350บาทฟรีส่งems มาพร้อมเกศา,จีรวรไปบูชาครับ

ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      52
  7. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการที่ 45 ครับ

8. somchai2510

รายการที่46
    หลวงตาแตงอ่อน กัลยาณธัมโม พระอรหันต์เจ้า แห่งวัดป่าโชคไพศาล จ.สกลนคร เป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงตาครับ สร้างปี2536 เนื้อสีเงิน หลวงตาเป็นศิษย์รุ่นสุดท้ายหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต รุ่นเดียวกับองค์พระหลวงตามหาบัว วัดป่าบ้านตาด น้องพรรษา3 พรรษา หลวงตาสำเร็จพระอรหันต์เพราะเป็นผู้มีปัญญามาก ใช้ปัญญาฆ่ากิเลสเก่งครับ ผมไปกราบท่านบ่อยครับ ท่านอายุ90กว่าปีแล้วครับ ขณะนี้ท่านอาพาธอยู่เป็นโรคอัมพาต นอนรักษาที่วัดท่านอยู่ครับ(อนึ่ง....พ่อแม่ครูอาจารย์สายหลวงมั่นจะเป็นโรคนี้กันเยอะ ตามความคิดผมนะครับ? ผมว่าท่านนั่งสมาธินานๆนะครับเลือดลมเลยไหลไม่สะดวก) มาพร้อมเกศา,คำหมาก,ขี้บุหรี่ไปป์หลวงตา,จีรวร,ข้าวก้นบาตรแบ่งบูชาที่ 700บาท ฟรีส่งems

ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      66
  9. somchai2510

เรียนคุณ jpwครับของหลวงปู่บุญหนาเป็นเกศารวมพ่อแม่ครูอาจารย์มีเกศาหลวงปู่บุญหนาแน่นอนครับ ส่วนของหลวงคำพององค์เดียวครับ,ล็อกเก็ตหลวงพ่อสายทองผมมีสององค์ครับ อีกองค์ผมไม่ได้ลงเวปเพราะมีน้องจากออสเตรียบูชาไปแล้วครับ ตอนนี้ผมลงไม่ทันเลยครับโทรมาคุยมาจองเยอะมาก ผมต้องขอโทษจริงๆครับ​

10. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006

จองครับ รายการ46

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2014
  11. bankru

bankru เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    โอนแล้วนะครับ รายการที่ 26,43,44

12. somchai2510

รายการที่47
    หลวงปู่บุญหนา ธัมมทินโน พระอรหันต์เจ้า วัดป่าโสตถิผล อ.พรรณณานิคม จ.สกลนคร หลวงปู่เป็นลูกศิษย์หลวงปู่ อ่อน ญาณสิริ วัดป่านิโครธาราม จ.อุดรธานี องค์หลวงปู่บุญหนาเคยอยู่จำพรรษากับหลวงปู่มั่นครับ ช่วงนั้นหลวงปู่บวชเป็นเณร น้อยครับ สาเหตุที่หลวงปู่ไปอยู่อุปฐากหลวงปู่มั่นที่วัดป่าหนองผือนาใน เพราะหลวงปู่เป็นหลานชายแท้ๆของหลวงปู่ ฝั้น อาจาโร ศิษย์รุ่นใหญ่หลวงปู่มั่น สาเหตุที่หลวงปู่ไปเป็นลูกศิษย์หลวงปู่อ่อน เพราะว่าหลวงปู่อ่อนเป็นสหธรรมมิกกับหลวงฝั้นครับ ถ้าอยู่กับหลวงปู่ฝั้นหลวงปู่บุญหนาจะไม่ค่อยเชื่อฟังครับ เพราะเป็นญาติกัน หลวงปู่ฝั้นเลยฝากหลวงปู่บุญหนาไปอยู่เป็นศิษย์หลวงปู่อ่อนครับ มาพร้อมเกศาครับ เหรียญรุ่นนี้ชื่อบุญปรารถนา สร้างปี 2553 ,โดยชมรมพระเครื่องไทสกล มีโค๊ต แบ่งบูชาที่ 399บาท

ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      50
  13. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนรายการที่ 29 แล้วครับ แจ้งที่อยู่ใน pm ครับ

14. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองนะครับ

15. SALEEN

SALEEN เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่35 โอนเงินให้แล้วครับ ที่อยู่ทาง PM ครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      25.9 KB
      เปิดดู:
      59
  16. somchai2510

รายการที่48
    หลวงปู่ลี กุสลธโร หลวงปู่เป็นลูกศิษย์คนแรกหลวงตามหาบัวครับ หลวงปู่ลีบวชวันเผาสังขารหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ปี พ.ศ.2482 เสร็จงานเผาหลวงมั่นแล้ว ตั้งแต่นั้นมาหลวงปู่ลีก็ติดตามหลวงตามหาบัวมาตลอด หลวงตามหาบัวเคยเทศน์ให้ฟังว่า ตุ๊กแกที่ว่าเหนียวๆยังสู้หลวงปู่ลีไม่ได้ครับ ไม่ว่าหลวงตามหาบัวธุดงค์ ไปอยู่ที่ไหนหลวงปู่ลีก็ไปหาหลวงตามหาบัวจนเจอ จนมาสร้างวัดป่าบ้านตาดด้วยกันกับพระหลวงตา หลวงตาให้ฉายาหลวงปู่ลีว่า เศรษฐีธรรม หลวงปู่มีอุปนิสัยไม่ค่อยพูดครับ หลวงตาการันตีแล้วว่าเป็นเพชรนํ้าหนึ่ง เหรียญออกแบบสวยมากด้านหน้าเหรียญเป็นรูปครึ่งหลวงปู่ มีโค๊ตช้างสองเชือกหันหน้าเข้าหากัน ด้านหลังมียันต์ล้อมรอบ ตรงกลางมีรูปตู้พระไตรปิฎกข้างบนเป็นตัวอักษร ว่าพระรัตนตรัย เหรียญชื่อรุ่นเศรษฐีธรรม คํ้าจุนโลก มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ สาเหตุทำไมถึงมีโค๊ตเป็นช้าง ได้มีลูกศิษย์ปู่ไปนวดให้หลวงปู่ ลูกศิษย์ถามหลวงปู่ว่า ทำไมกล้ามเนื้อองค์หลวงปู่ถึงเป็นมัดๆ หลวงปู่ตอบลูกศิษย์ว่าไม่เป็นมัดได้ไง ก็อดีตชาติหลวงปู่เคยเกิดเป็นช้างศึกคู่ใจพระมหาราชาจอมจักรพรรดิ์ ถึงได้มีกล้ามเป็นมัดๆอย่างนี้(ให้เดาว่าพระมหาราชาจักรพรรดิ์ เป็นใคร?) เหรียญเนื้อทองแดงมาพร้อมเกศา,คำหมาก,จีรวร,-ข้าวก้นบาตร แบ่งบูชาที่ 400บาท ฟรีส่งems

ขนาดไฟล์:
      7 MB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      73
  17. somchai2510

ปิดรายการนี้ครับ
    รายการที่49
    หลวงปู่ เสน ปัญญาธโรหลวงปู่เป็นศิษย์หลวงปู่ บัว สิริปุณโณ ท่านเป็นเจ้าอาวาส วัดป่าหนองแซงองค์ปัจจุบันนี้ ท่านเป็นศิษย์ผู้น้องร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงปู่ ศรี มหาวีโร(หลวงปู่ ศรี ท่านบรรลุธรรมขั้นสูงที่วัดป่าหนองแซงแห่งนี้ครับ เมื่อปีพ.ศ.2506ในพรรษาที่16) เหรียญรุ่นนี้เป็นรุ่นแรก ของหลวงปู่ สร้างขึ้นเนื่องในงานทำบุญแซยิดปี2549 เนื้อทองแดง คณะภูเตศวร สร้างบูชาคุณอาจารย์ หลวงปู่เคยร่วมเดินธุดงค์กับคณะขององค์หลวงตามหาบัว ตั้งแต่หลวงปู่บวชเป็นเณรครับ ด้านหล้งเป็นยันต์ประจำตัวหลวงปู่ มาพร้อมคู่กับพระขุนแผนเนื้อว่านเงินล้านขององค์หลวงปู่เองครับ พระขุนแผนนี้ก็เป็นรุ่นแรกเหมือนกัน ครับ หลวงปู่สร้างเองครับเพื่อแจกให้กับผู้มาร่วมงานทำบุญงานกฐินปี2552 หลวงปู่สร้างเสร็จแล้วได้นำพระขุนแผนชุดนี้ไปไว้หน้าพระประธานวัดป่าหนองแซงหนึ่งไตรมาสครับถึงเอาออกมาแจกแก่ผู้ร่วมทำบุญ ขลังหรือไม่ขลังก็ไม่รู้ครับ เพราะพระทำวัตรสวดมนต์ทุกวันเช้า,เย็น หลวงปู่เป็นอีกองค์หนึ่งที่พระหลวงตามหาบัว การันตีรับรองว่าได้ธรรมแล้วครับแบ่งบูชาที่ 1200บาท ฟรีส่งems มาเป็นคู่ครับบรรยายด้วยภาพ

ขนาดไฟล์:
      6.9 MB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      6.9 MB
      เปิดดู:
      60
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2014
  18. somchai2510

รายการที่ 50
    หลวงปู่บุญพิน กตปุญโญ พระอรหันต์เจ้า วัดผาเทพนิมิต อ.นิคมนํ้าอูน จ.สกลนคร องค์ท่านเป็นศิษย์ หลวงปู่ ขาว อนาลโย แห่งวัดถํ้ากลองเพล จ.หนองบัวลำภู เป็นเหรียญหลวงปู่นั่งหน้าโต๊ะหมู่บูชา ด้านหลังเป็นยันต์ประจำตัวองค์หลวงปู่(สังเกตุให้ดีๆครับจะมีภาษาบาลีแถวที่สามด้านบน อยู่ตรงกลางยันต์อ่านว่า นะ ชา ลี ติ) วัตถุมงคลที่หลวงปู่สร้างจะต้องมีเกี่ยวกับพระสิวลี เสมอ ตามความคิดผมนะ อดีตชาติหลวงปู่คงเป็นลูกศิษย์ พระสีวลี แน่นอน ครับ ฟ้นธง...วันที่หลวงบวชวันแรกหลวงปู่ ผ่าน ปัญญาปทีโป วัดป่าประทีปปุณยารามเป็นพระกรรมมาจารย์ให้หลวงครับ หลวงปู่สีลาเป็นพระอุปชาจารย์ เหรียญเนื้อทองฝาบาตร สร้างปี2550
    หลวงปู่จะนับถือหลวงปู่ผ่านมาก เพราะว่าวันบวชหลวงบุญพินวันแรกหลวงปู่ผ่านเป็นพระที่สวดและสอนวินัยสงฆ์ให้ปู่(วันเผาสังขารหลวงปู่ผ่าน ผมเองนั่งอยู่กับหลวงบุญพินซึ่งมาเป็นประธานสงฆ์ในคืนวันนั้น พอเขาจุดไฟพระราชทานเพลิงหลวงบุญพิน นั่งมองเปลวไฟตลอดเวลาครับ แล้วองค์ท่านหันมาคุยกับผมว่า เป็นภาษาอีสานเสียงสั่นเครือ ว่า หลวงปู่ผ่านอาจารย์ปู่ได๋..ฮั่น..นํ้าตาผมมันไหลออกมาจากไหนไม่รู้โดยไม่รู้ตัว เพราะผมเคารพหลวงปู่ผ่านมาก ถ้าผมว่างจากงานเมื่อไหร่ผมไปจะกราบไปนวดทุกอาทิตย์ องค์หลวงปู่เป็นพระผู้เฒ่าที่ไม่ถือเนื้อตัว ใครไปกราบหลวงปู่องค์ท่านต้อนรับเท่าเทียมกันหมด ผมเคยกราบเรียนถามหลวงปู่ผ่าน ว่าที่ หลวงปู่แหวน ไปน้่งบนก้อนเมฆ หลวงปู่แหวนทำยังไงครับ หลวงปู่ตอบผมว่า เป็นภาษาอีสานครับ ปู่ไปนั่งประจำบนก้อนเมฆ เย็นสบายดี โดดไปโดดมาบนก้อนเมฆ บ ย่านตก จัก หน่อย หลวงปู่พูดหน้าตาเฉย ปากเคี้ยวหมากไปด้วยครับ ตัวก็นั่งอยู่ข้างล่างนี้แหละ ผมนั่งฟังอ้าปากค้างไปนวดไปด้วย (หมายเหตุ ขณะที่ผมนั่งพิมพ์อยู่นี้นํ้าตาผมไหลตลอดเวลา ทั้งเคารพ,ศร้ทธา,คิดถึง บอกไม่ถูกมันเป็นของมันเอง ธรรมพระพุทธเจ้าเป็นอย่างนี้นี้เอง หลวงปู่เคยเล่าให้ผมฟังว่าช่วงที่ไปอยู่กับหลวงปู่มั่นที่วัดป่าบ้านหนองผือนาในพระไปอยู่ไปเรียนกับหลวงปู่มั่นเต็มไปหมดจนไม่มีที่ปักกลด หลวงปู่มั่นได้ให้หลวงปู่ผ่านไปอยู่วัดที่ห่างออกไปประมาณ5 กิโลเมตร พอคํ่าๆหลวงปู่ผ่านนั่งหล้บตาสมาธิ ไม่เสียงก็ตัวจริงองค์หลวงปู่มั่น มาปรากฏกายให้อุบายธรรมทุกคืน ทั้งๆที่วัดห่างกันห้าหกกิโล หลวงปู่ผ่านบอกว่าหลวงปู่มั่นไม่ใช่พระธรรมดา เล่าสู่กันฟังครับ จัดไปที่ 299 บาทครับพร้อมเกศา,คำหมาก,ข้าวก้นบาตร ครบชุด

ขนาดไฟล์:
      6.9 MB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      6.8 MB
      เปิดดู:
      72
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2014
  19. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

โอนรายการที่ 20 แล้วครับ 1,500 บาท ทางtmb online เวลา7.30 แจ้ง SMS ไปทางมือถือแล้วนะครับ
    จิรานุวัฒน์ ศิริสุนทรินท์
    55/3 ม.1 ถ.สุขุมวิท ต.เสม็ด
    อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
    ขอบคุณครับ

20. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

จองบูชารายการที่ 48 ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้