ลดราคา เครื่องกรองน้ำสะอาด จำนวน ๕ เครื่อง ด่วนครับ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย ลุงชาลี, 15 กันยายน 2008.

1. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบจาก พระอาจารย์ไตรภพ ว่าพัสดุไปรษณีย์ถึงทันกำหนด
    ปลื้มปิติดีแท้ๆ ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ

ด้วยอานุภาพแห่งพุทธบารมี คุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาล โภคทรัพย์
    สิริสมบัติ เกิดผลพูนพิพัฒน์ มหัศจรรย์ ทันใจ ทันด่วน เจริญด้วย อายุ วรรณะ
    สุขะ พละ รุ่งเรืองสำเร็จผลเข้าถึงซึ่งพระนิพานแด่ท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2008
  2. ลุงชาลี

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย โปรดดลบันดาลให้พัสดุจงถึง
    สำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ให้ทันงานกฐิน
    ในวันเสาร์ ที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๕๑ นี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

ได้แก้ไขวันคำผิดเรียบร้อยแล้ว จากเดิมวันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๕๑ เป็น
    ในวันเสาร์ ที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๑ นี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

3. ลุงชาลี

วันนี้ได้จัดส่งเครื่องกรองน้ำ จำนวน 1 เครื่อง ไปให้กัลญาณมิตรสหายธรรมที่
    เขตภาษีเจริญ ถ.เพชรเกษมครับ ดังนั้น จึงขอสรุปจำนวนที่เหลืออยู่ ดังนี้ สาธุ
    จึงยังเหลืออีกจำนวน 2 เครื่องขอรับ โมทนาสาธุบุญครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2008
  4. ลุงชาลี

เพื่อนๆกัลยาณมิตร และสหายธรรมยังสามารถร่วม โครงการนี้ได้อยู่นะขอรับ เครื่องกรองน้ำยังมีอยู่อีก 2 เครื่อง สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาขอรับ

5. ลุงชาลี

คนไม่ดี สรรเสริญอย่างไร ก็ไม่ขึ้น

ปเร จ นํ ปสํสนนฺติ
    อตฺตา เจ อสมาหิโต
    โมฆํ ปเร ปสํสนฺติ
    อตฺตา หิ อสมาหิโต.

ถึงแม้นจะได้รับคำสรรเสริญจากผู้คน
    หากตนเองมีจิตใจไม่คงมั่น
    คำสรรเสริญของผู้คน ก็ไร้ค่า
    เพราะตนเองมีจิตใจไม่คงมั่น

-จากคาถาพระสิริมาเถระ-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2008
  6. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    สาธุ นึกว่าครบแล้ว เออโยมภัทรก็บ่บอกน้อ จะได้ให้โยมเขาช่วย เหลือเท่าไหร่หรือ โยมชาลี มีกะตังใช้ (เสริมหน่อยนะอย่าโกรธหละ ขำ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2008
  7. ลุงชาลี

อย่าทำสิ่งที่ได้ ให้เท่ากับใจ แต่..........
    จงทำใจให้ได้ เท่ากับสิ่งที่ได้..สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2008
  8. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นเจ้าภาพเครื่องนี้ถวายสำนักสงฆ์บ่อเงิน บ่อทองนะคะ

โอนเงินแล้ว 2500บาทเวลา 19.41น.ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2008
  9. ลุงชาลี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ภัทรอังคาร [​IMG]
    ลุงชาลี ของภัทรตกลงตามที่คุณกันไว้นะค่ะ ใจจริงแล้ว อยากช่วยซื้ออีกเครื่องนึงจะถวายสำนักสงฆ์บ่อเงิน บ่อทอง แต่คนเดียวคงไม่ไหวแน่ เพราะช่วงนี้เศรฐกิจ ยิ่งแย่ๆอยู่ไม่รู้ว่าจะรบราฆ่าฟันกันตอนไหน ที่อยากให้สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง เพราะว่าที่นั่นมีสามเณรตั้ง 100 กว่ารูป ศึกษาธรรมอยู่ที่นั่น การได้น้ำดื่มสะอาดบริสุทธิ์น่าจะเป็นการดี แต่เครื่องเดียวก็ไม่รู้จะพอรองรับไหม เอาเป็นว่า แบ่งๆให้คนอื่นเขาทำบุญบ้างเถอะนะค่ะลุง อีกแค่ 3 เครื่องเองเดี๋ยวก็ขายได้ชัวร์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอเป็นเจ้าภาพเครื่องนี้ถวายสำนักสงฆ์บ่อเงิน บ่อทองนะคะ

โอนเงินแล้ว 2500บาทเวลา 19.41น.ค่ะ

รับทราบครับและ ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยขอรับ สาธุ สาธุ
    จะได้รีบดำเนินการจัดส่งให้พระอาจารย์ที่สำนักโดยด่วนครับ

10. ลุงชาลี

พอดีติดงานด่วนต้องเดินทางไปสุราษร์ธานี"รับจ้างขนของ" สอง-สามวันกลับครับ วันนี้เลยต้องเลื่อนการส่งเครื่องกรองน้ำไปให้พระอาจารย์ที่สำนักบ่อเงิน-บ่อทอง กลับมาจะรีบดำเนินการด่วนครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. ลุงชาลี

วันนี้เวลา 9.45.49น.ได้ไปจัดส่งพัสดุไปรษณีย์ "เครื่องกรองน้ำ"
    ไปให้พระอาจารย์มหาแผน ฯ ที่สำนักสงฆ์บ่อเงิน-บ่อทอง
    เรียบร้อยแล้วขอรับ และขอร่วม อนุโมทนาสาธุบุญด้วยขอรับ สาธุ

12. ลุงชาลี

(ping)(ping)(ping)(sing)(ping)(ping)(ping)
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาขอรับ
    ขอปิดกระตู้อย่างสมบูรณ์ครับ

13. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจค่ะ ฝากเพื่อน ๆ พี่น้อง ช่วยเหลือลุงชาลีกันหน่อยนะจ๊ะ

14. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณ เป็นกำลังใจให้เธอ เป็นสิ่งเสนอให้คุณ