ปิดรับบริจาค ร่วมอนุโมทนาบุญ รูปหน้าที่3 โครงการอุปสมบท ๘๖ รูป ถวายเป็นพระราชกุศลพระเจ้าอยู่หัว

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย pinkpink, 1 กันยายน 2012.

1. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

โ นร่วมบุญแล้วนะครับ แต่ข้อความไปอยู่ข้างบนครับ

2. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้โอนร่วมบุญ 100 บาทแล้วนะครับ อนุโมทนาบุญครับ

3. tingerbell

tingerbell เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญโครงการอุปสมบทหมู่ด้วยค่ะ ดิฉันและครอบครัวร่วมทำบุญ จำนวน 122 บาท โอนเมื่อ 05/10/12 เวลา 12.17 น. และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

4. flashy

flashy Active Member

วาสนา สาสะกุล และ ครอบครัว ได้ร่วมทำบุญ อุปสมบทหมู่ 86 รูป วัดป่ามะไฟ
    ได้โอนปัจจัยทำบุญ 500 บาท เมื่อวันที่ 5 ตุลาคม เวลา 15.11น. เข้าบัญชีวัดป่ามะไฟ ธนาคารกรุงไทย
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ

ขอกุศลผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้า และครอบครัว จงโชคดี มีความสุข เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทอง มีความสว่างและความคล่องตัว ทั้งทางโลก และทางธรรม นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน ในอนาคตกาลอันใกล้โน้นเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

ขออุทิศบุญนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวง ที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินท่านไว้ ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ขอให้ท่านได้รับบุญกุศลนี้ และโปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยอำนาจบุญนี้ด้วยเทอญ

5. tchalat

tchalat เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัว ร่วมทำบุญโครงการบรรพชา อุปสมบท ๘๖ รูป และบวชเนกขัมมะ ๘๖ ท่านฯ โอนเงิน ๑๐๐ บาท เข้า ธ.กรุงไทย
    วันที่ ๙ ตค ๕๕ เวลา ๑๔.๑๓ น.

6. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้ดิฉันและครอบครัวได้ร่วมบุญนี้ด้วย 948 บาท เงินจะเข้าวันนี้หลังบ่าย 3 โมงค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

7. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    โอนร่วมบุญด้วยครับ 500 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101.1 KB
      เปิดดู:
      33
  8. ploypatcha

ploypatcha เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพลอยพัชชา และ ครอบครัว ขอร่วมบุญทุกอย่างรวม 50 บาท โอน 22/10/55
    อิทัง ปุญญะผะลัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และ ทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน
    พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    นิพพานะ ปัจจะโยโหตุ ปัจจุบันเน กาเล สาธุ

9. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เมย์ + พี่ใหญ่ ร่วมทำบุญ 20 บาท (โอนแล้ว)

มหาอนุโมทนาสาธุการในกองการกุศลทั้งหลายทั้งปวงด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

10. pontook

pontook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ดิฉันและครอบครัว พร้อมด้วยเพื่อนๆ ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพในโครงการอุปสมบท(บรรพชา) 86 รูป และบวชเนกขัมมะ 86 ท่าน ณ วัดป่ามะไฟ เป็นจำนวนเงิน 999.99 บาท บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขาปราจีนบุรี
    เลขบัญชี 213-1-76683-1 โอนเงินเมื่อวันที่ 24 ตุลาคม 2555 (เพื่อร่วมถวายฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปีแห่งการตรัสรู้ธรรมของพระพุทธเจ้า และขอยกถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุยเดช รัชกาลปัจจุบัน และท่านเทวดาประจำตัวพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทุกๆ พระองค์ด้วยค่ะ)

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าและครอบครัว พร้อมด้วยเพื่อนๆ ผู้ร่วมทำบุญมาให้ครั้งนี้ ขออุทิศส่วนบุญส่งกุศลที่่ได้กระทำความดีในครั้งนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้นเทวโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิ 4 มีนรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า และครอบครัว รวมทั้งเพื่อนๆ ที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ ขอให้ทุกรูปทุกนามจงเป็นสุขเป็นสุขเถิดอย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูป ทุกนามจงโมทนาในส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าและครอบครัว พร้อมกับเพื่อนๆ ผู้ร่วมทำบุญจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ
    และขอฝากบุญกุศลที่ได้กระทำในครั้งนี้ให้แก่จิตวิญญาณของคนทั้งโลก โดยขอฝากมากับท่านพยายมราชได้โปรดเมตตาบอกกับพวกเขาด้วยและขอให้ท่านพยายมราชได้โปรดอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยและขอได้โปรดเป็นสักขีพยานในการอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลในครั้งนี้ด้วยเทอญค่ะ

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

ขอกราบอนุโมทนากับทุกๆ ท่านในมหาบุญกุศลนี้ทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 6.jpg
      Picture 6.jpg
      ขนาดไฟล์:
      290.8 KB
      เปิดดู:
      28
  11. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าบัญชีเลขที่ 213-1-76683-1
    ธ.กรุงไทย สาขาปราจีนบุรี
    ชื่อบัญชี วัดป่ามะไฟ
    จำนวน 50.- บาท
    ค่าธรรมเนียม 12.- บาท
    วันที่เข้าบัญชี 30-10-2555 ช่วงเย็น

ข้าพเจ้าร่วมโครงการอุปสมบท ๘๖ รูป ถวายเป็นพระราชกุศลพระเจ้าอยู่หัว ๕ ธันวาคม ๒๕๕๕ วัดป่ามะไฟ จำนวน 50.-บาท

12. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ข้าพเจ้าและทิวากร+สุภาพร ร่วมทำบุญโครงการอุปสมบท ๘๖ รูป ถวายเป็นพระราชกุศลพระเจ้าอยู่หัว ๕ ธันวาคม ๒๕๕๕ วัดป่ามะไฟ
    จำนวน 49 บาท

เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 285596852820121031
    วัน/เวลาการทำรายการ 31-10-2012 13:48:32
    บัญชีผู้โอน
    ยอดเงินที่ถอนได้
    บัญชีผู้รับโอน KTB*วัดป่ามะไฟ*213-1-76683-1
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน วัด วัดป่ามะไฟ
    จำนวนเงิน 49.00 บาท
    ประเภทการโอนเงิน ทันที

13. มะลิบูชา

มะลิบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพโครงการบรรพชาอุปสมบท 86 รูปและบวชเนกขัมมะ 86 ท่าน ของวัดป่ามะไฟ จำนวน 150 บาท เมื่อวันที่ 02/11/55 เวลา 15.59

_/\_ อนุโมทนาบุญกุศลกับทุกท่านด้วยค่ะ

14. chakgrit99

chakgrit99 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    เมื่่อวันที่ 2 พย. ผมและครอบครัวได้โอนเงิน 100.- บาทมาร่วมทำบุญ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

15. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ด้วยอานิสงส์แห่งการบำเพ็ญบุญกุศลของท่านทั้งหลาย ข้าพเจ้าขออาราธนาพระพุทธานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย

ตลอดจนกุศลผลบุญที่ท่านทั้งหลายได้กระทำมา จงคุ้มครองให้ท่านทั้งหลายและครอบครัว พร้อมทั้งบริวาร ปราศจากทุกข์ภัยภยันตราย ภัยพิบัติทั้งหลายทั้งปวง ขอให้ท่านทั้งหลายจงเจริญด้วยจตุรพิธพรชัย คิดปรารถนาสิ่งใดขอให้สมปรารถนาในสิ่งนั้น โดยมีพุทธบารมีแห่งองค์สมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า เป็นเกราะคุ้มครองป้องกัน และ

มีพระธรรมเป็นประทีปส่องสว่างในการดำเนินชีวิต ขอให้พบกับชีวิตที่สมบูรณ์ ให้พบกับความสะอาด สว่าง สงบ แห่งชีวิตและจิตใจ มีดวงตาเห็นธรรมเข้าถึงโลกุตตรธรรมในชาติปัจจุบัน มีปัญญา มีสัมมาทิฏฐิ และมีความคล่องตัวทุกอย่างทั้งทางโลก และทางธรรม ได้เข้าถึงพระนิพพานตามกำลังบารมี ขอความสุขสวัสดิ์ พิพัฒนมงคลจงมีแด่ท่านทั้งหลายทุกทิพาราตรีกาลเทอญ.

ขอพระพุทธบารมีโปรดบันดาลให้คำอธิฐานทั้งปวงนี้ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ เป็นอัศจรรย์ทุกประการเทอญ

พุทธัง อะนันตัง ธัมมัง จักกะวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโยโหตุฯ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ _/|\_

16. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ ผม คุณตา คุณแม่และน้องชายขอร่วม 50 บาทครับ

บัญชีผู้รับโอน KTB*ป่ามะไฟ *213-1-76683-1
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน วัด วัดป่ามะไฟ
    จำนวนเงิน 50.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 10.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ)
    รวมจำนวนเงิน 60.00 บาท
    ประเภทการโอนเงิน ทันที

17. suphachan

suphachan เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    ข้าพเจ้าและครอบครัว ร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญโครงการอุปสมบท ๘๖ รูป

ถวายเป็นพระราชกุศลพระเจ้าอยู่หัว ๕ ธันวาคม ๒๕๕๕ วัดป่ามะไฟ จ.ปราจีนบุรี

จำนวน 200 บาทโอนแล้ว วันที่ 9/11/2555 เวลา 11.13 น.

ขอโมทนาบุญทั้งหมดกับทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทในครั้งนี้ครับ...

สาธุ...สาธุ...สาธุ...

18. NaiBeer

NaiBeer Active Member

นายอติเทพ เปรมภู่
    ร่วมอมุโมทนา เป็นจำนวนเงิน 450 บาท วันที่ 12/11/2555 เวลา 14:37:30

19. tingerbell

tingerbell เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันและครอบครัวร่วมทำบุญจำนวน 250 บาทค่ะ โอนแล้ว14/11/12 เวลา16.26น. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

20. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR121115225158454

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)
    จากบัญชี 153-2-34660-2
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 213-1-76683-1 วัดป่ามะไฟ(ร่วมอุปสมบทหมู่)
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล วัด วัดป่ามะไฟ
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 15/11/2012 [09:40:27]

ผมขอร่วมมหาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
    นายวิเชียร - นางชูศรี -นายเฉลิมพล -น.ส.วันวิสาข์ - น.ส.ณัฐพิมล ชัยศักดิ์เลิศ และครอบครัว