ร่วมอนุโมทนาบุญกับอาตมาที่อาตมาไดบริจาคโลหิตให้กับพระที่ป่วยใกล้มรณะภาพ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย พระชยภัทร อนามโ, 9 พฤษภาคม 2008.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุึ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ขอกราบอนุโมทนาบุญกุศลด้วยเจ้าค่ะ ขออานิสงค์ผลบุญที่พระคุณเจ้าได้ทำจงส่งผลให้พระคุณเจ้าได้บรรลุธรรม ได้เข้าถึงฝั่งในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ โยมก็บริจาคเลือดทุกสามเดือน ที่โรงพยาบาลศิริกิต์ สัตหีบเจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2008
  2. มาร-

มาร- เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

ดีแล้ว ชอบแล้ว

___________________________________________________________________________________________________

บุญกุศลเหล่าใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำจัก จำได้ก็ดี จำไม่ได้ก็ดี ร้อยชาติก็ดี หมื่นชาติก็ดี อสงไขย์ชาติก็ อนันตชาติก็ดี ..........................

ข้าพระพุทธเจ้าขอนอบน้อมอำนาจพระพุทธคุณอันไม่มีประมาณแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ทั่วทั้งอนันตจักวาลที่มิได้มีประมาณ ทั้ง อดีต ปัจจุบัน และอนาคต โดยมี ภันเต ภควา องค์พระสิริมิตร องค์พระธรรมสามี พระธรรมราชา สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าพระสัมมาสัมพุทธเจ้า สิขี ทศพล ญาณที่1 สมเด็จองค์พระปฐม เป็นสมเด็จองค์พระประธาน แห่งองค์พระพุทธคุณ

ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมอำนาจคุณพระธรรม พระสัจธรรมคำสอนแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ อันไม่มีประมาณ เป็นองค์พระธรรมคุณ

ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมอำนาจแห่งองค์พระปัจเจกพุทธคุณ แห่งองค์พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ ทั่วทั้งอนันตจักวาล ทุกกาล ทุกกัปป์ ทั้ง อดีต ปัจจุบัน และอนาคต เป็น องค์พระปัจเจกพุทธคุณ

ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมอำนาจ แห่งคุณพระสงฆ์ พระสาวกแห่งพระผู้มีพระภาค องค์ภันเต ภควา สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ทั่วทั้ง อนันตจักวาล อันไม่มีประมาณ อันหาที่สุด มิได้ เป็น พระสังฆคุณ

ข้าพระพุทธขอน้อมอำนาจ คุณบิดา คุณมารดา พระอรหันต์แห่งบุตรของสรรพสัตว์ทั้งหลาย และของข้าพเจ้าทุกๆชาติ ทุกๆภพ ทุกๆภูมิ เป็น คุณแห่งบิดาและมารดา

ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมอำนาจแห่งคุณพระอาจารย์ ทุกๆรูป ทุกๆนาม ทุกๆภพ ทุกๆภูมิ ตลอด อดีต ปัจจุบัน และอนาคต ที่ได้ประสิทธิประสาท วิชา สั่งสอนในคุณความดี ตั้งมั่นใน มรรค มีองค์ 8 เป็น คุณแห่งครูบาอาจารย์

ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมอำนาจแห่งคุณของ พระพรหม และเทพ เทวดา พระยายมราช ทุกรูป ทุกนาม ทุกๆชั้นฟ้า ทั้วทั้ง อนันตจักวาล สากลพิภพ อันไม่มีประมาณ จงร่วมกันบันดาล ปกป้องรักษาและอนุโมทนา

ขออำนาจแห่งพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระปัจเจกพุทธคุณ พระสังฆคุณ คุณแห่งบิดา มารดา คุณแห่งครูบาอาจารย์ และ ทวยเทพเทวดาทั้ง โปรดดลบันให้....
    กุศลผลบุญ เหล่าใด ที่ข้าพระพุทธเจ้าได้ทำมา ได้บำเพ็ญมาโดยชอบ จำได้ก็ดี จำมิได้ก็ดี ข้าพระพุทธเจ้าขออุทิศกุศลเหล่านั้น แด่ สรรพสัตว์ทั้งหลาย ทุกรูป ทุกนาม ทุกภพ ทุกภูมิ ขอให้ได้ร่วมอนุโมทนา ขอให้มีส่วนร่วมในกองกุศลของข้าพเจ้า เพื่อยังผลให้ที่สุดแห่งกองทุกข์ จงหมดสิ้นไปด้วยเทอญ....

3. Nut-Nuntapob

Nut-Nuntapob Active Member

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบนมัสการพระคุณเจ้า ผมขอร่วมอนุโมทนาที่พระคุณเจ้าได้บริจาคโลหิตเพื่อต่อชีวิตน่ะครับผม ผมเองก็ได้บริจากร่างกายให้แก่สภากาชาดไทยแล้วทั้งหมดครับผม หลังจากที่ผมเสียชีวิตไปแล้วอวัยวะทุกส่วนของผมที่เป็นประโยชน์ในการต่อชีวิตเพื่อมนุยษ์ก็จะได้นำไปใช้เพื่อให้เขหล่าวนั้นมีชีวิต และดำเนินชีวิตต่อไป

4. Doremonjung

Doremonjung Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    หนูก็เป็นอีกคนหนึ่งน่ะค่ะได้ไปบริจาคเลือด 4 ครั้ง แล้วค่ะ และทุกครั้งในขณะบริจาคได้แผ่เมตตาด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าทำได้ไหมค่ะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

5. Pinnacle

Pinnacle เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

ขอบุญกุศลผลบุญนี้จงสำเร็จแก่บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เทพเทวดา เพื่อนฝูงมิตรสหาย ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า รวมทั้งสรรพชีวิตทั้งมวล ขอให้ทุกดวงจิตจงมีแต่ความสงบ ร่มเย็น เป็นสุข

สาธุ

6. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ

ขอให้พระท่านมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงในเร็ววันนะคะ

และขอให้ผลบุญถึงแด่ บิดามารดา เทวดา เจ้ากรรมนายเวร และสรรพสัตว์ มีแต่ความสุข พ้นจากทุกข์ภัยอันตรายทั้งสิ้น สาธุ ค่ะ

^_^

7. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ในวันที่ 27 มกราคมนี้ ก็ครบรอบวันคล้ายวันเกิด อาตมาจะเดินทางไปบริจาคโลหิตเป็น

ครั้งที่ 3 ขอญาติโยมทุกๆท่านจงร่วมอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วย

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

ขอแจ้งข่าวด้วยว่า พระองค์ที่อาตมาเองบริจาคเลือดให้ปัจจุบันร่างกายกลับมาแข็งแรงขึ้น

ดีกว่าเดิม สาธุ สาธุ สาธุ

8. พัชรดา

พัชรดา สมาชิก

31 กรกฎาคม 2006
    ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ พระคุณเจ้า..
    เรื่องการบริจาคเลือดตัวเองเคยบริจาคมาเพียงแค่ 1 ครั้งค่ะ ประมาณ 2 เดือนก่อนก็ลองไปบริจาคอีกครั้ง แต่เตรียมตัวไปไม่ดีเพราะนอนดึกและไม่ได้ทานมื้อเช้า ก็เลยอดบริจาคค่ะ ได้ทราบความเสียสละของพระคุณเจ้าแล้วรู้สึกตื้นตันใจค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

9. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ จากรสริน รอดไทยแก้ว
    อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ อิเมนะ พุทธตังโสอิ อิโสตัง พุทธ ปิติอิ

10. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิดหากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด<o:p></o:p>
    จาก รสริน รอดไทยแก้ว และ กิตติ์ชวิน สีอุด<o:p></o:p>
    สมชัย ,พิมพรรณ รอดไทยแก้ว , เสงี่ยม , จรูญ สีอุด<o:p></o:p>
    น้ำเพชร , มารวย , ทองคำ 1 ,ทองคำ 2<o:p></o:p>

11. ฟลัฟฟี้

ฟลัฟฟี้ เป็นที่รู้จักกันดี

โยมขอกราบอนุโมทนากับพระคุณท่านเป็นอย่างยิ่งเจ้าค่ะ โยมก็หวังว่ากลับมาเมืองไทยเดือนเมษายนนี้ ก็อยากจะไปบริจาคเลือดเหมือนกันค่ะ เพราะบริจาคที่อเมริกาแล้วใช้ไม่ได้ แต่ใช้ไม่ได้เพราะเป็นเลือดแบบคนเอเชียที่คล้าย ๆกับมีเชื้อโรคตับ แต่จริง ๆแล้วไม่มีและไม่ใช่ ก็เลยอยากไปบริจาคที่เมืองไทยค่ะ แต่ก็กราบอนุโมทนากับพระคุณเจ้าอีกครั้งเจ้าค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ