ร่วมสนุก ทายผลรางวัล งวดวันที่ 16 ก.พ 57 จำนวน 12 รางวัล

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย suwat.su, 16 ธันวาคม 2013.

1. patrixt

patrixt สมาชิก

22 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณครับ สำหรับความเอื้อเฟื้อ
    อนุโมทนา ในกาลบุญนี้ด้วยเทอญ...

2. pariyad27

pariyad27 สมาชิก

40 ครับ

3. miang

miang สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2013
    46 ครับ

4. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    อยากได้บ้างอ่ะครับ พอเมตตาผมสักองค์ไหมครับผม

5. patrixt

patrixt สมาชิก

22 ธันวาคม 2012
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับผม
    ขอบคุณมากๆ ครับ

6. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจกรอบที่ 2 ครับ เดือน กุมภาพันธ์ ต้นเดือนครับ

3.jpg 4.jpg 6.jpg 5.jpg

1. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบทอง + เหรียญรูปหลวงพ่อฤาษี หลังยันต์ทำน้ำมนต์ ................จำนวน 12 ชุด
    2. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบทอง + เหรียญพระนอนมหาเศรษฐี หลังยันต์พระพุทธเจ้าห้ามอาวุธ จำนวน 12 ชุด
    3. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบนาค + เหรียญรูปหลวงพ่อฤาษี หลังยันต์ทำน้ำมนต์ ................จำนวน 12 ชุด
    4. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบนาค + เหรียญพระนอนมหาเศรษฐี หลังยันต์พระพุทธเจ้าห้ามอาวุธ จำนวน 12 ชุด

กติกา การแจก

1. จองได้ท่านละ 1 ชุด อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น ดังรายการ
    2. ให้ทุกท่านช่วยกันดูเอง นับจำนวนที่จอง หมดที่ใคร หลังจากนั้นจะตัดสิทธิ์การจอง
    3. ลงที่อยู่ให้ชัดเจน ผมจะจัดส่งให้ วันที่ 6 ก.พ. (วันมหาสิทธิโชค) จัดส่งฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย
    4. ท่านใดที่เคยจองแล้วรอบแรก ผมจะตัดสิทธิ์ท่านครับ (นอกจากมีเหตุผลอันควร)
    5. ถ้าจองครบจำนวนรวม 48 ชุด จะปิดการแจกครับ
    เพราะผมมีจำนวนเท่านี้ ไม่มีหลังไมค์ (PM) ครับ หมดแล้วหมดเลยครับ

เริ่มลงรายชื่อ วันที่ 31 ม.ค. 57 ตรงกับ วันพระ ขึ้น 1 ค่ำ เดือน 3 (วันอมฤตโชค)
    เวลา 08.00 น. เป็นต้นไปจนกว่าจะครบ (ปิดการจองครับ)

ขอเจ้ากรรมนายเวรและผู้มีพระคุณทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้
    ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ บิดามารดา ของข้าพเจ้า มีความคล่องตัวทั้งทางโลก และทางธรรม
    และจงอย่าได้ป่วยได้ไข้ และขอความไม่มี ไม่รู้ ไม่ได้ จงอย่าได้ปรากฎแก่ครอบครัวข้าพเจ้า
    นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเถิด สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2014
  7. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ขอสัก 1 ชุดครับ ... ขอบคุณครับคุณสุวัฒน์

.

8. aegmanmu

ขอสักชุดด้วยครับผม ต้องทำอย่างไรบอกด้วยนะครับผม

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมแจกครับ ต้นเดือน ก.พ ครับ วันที่ 1 ครับฟรี มีเรื่องต้องรีบใช้หรือครับ

10. aegmanmu

ออ ไม่มีครับถามดูเฉยๆๆครับผม ขอบคุณนะครับที่ตอบผม

11. banabone

banabone Active Member

22 กันยายน 2013
    ได้รับเหรียญจากท่าน suwat.su เรียบร้อยแล้ว
    กราบขอบพระคุณในความเมตตาที่มอบมาให้เพิ่มด้วยคะ
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านทุกๆครั้งด้วย

12. suwat.su

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

13. suwat.su

ภาพพิธีพุทธาภิเษก
    วันเสาร์ ที่ ๗ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๕๖
    ณ. พระอุโบสถ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี
    ฤกษ์เสาร์ห้า ตรงกับวันเสาร์ ขึ้น ๕ ค่ำ เดือน ๑

ท่านเจ้าคุณพระภาวนากิจวิมล ท่านเจ้าอาวาส วัดท่าซุง เป็นประธาน ในพิธี
    พร้อมด้วยคณะสงฆ์ จากวัดต่างๆ ที่มาเข้าร่วมงานปฏิบัติธรรม ประจำปี ๒๕๕๖
    เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้...

ภาพพระอาจารย์ที่ได้เข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษกในครั้งนี้
    นอกจากท่านเจ้าอาวาส วัดท่าซุง และคณะสงฆ์วัดท่าซุงแล้ว ก็มี
    หลวงพ่อหนุน สุวิชโย ท่านเจ้าอาวาส วัดพุทธโมกข์,
    หลวงตาชลอ วิมโล ท่านเจ้าอาวาสวัดศาลพันท้ายนรสิงห์,
    และท่านพระปลัดวิรัช โอภาโส เจ้าอาวาสวัดธรรมยาน
    และพระอาจารย์ท่านอื่นๆอีกมาก...

ภาพวัตถุมงคลที่เข้าพิธี
    ซึ่งในพิธีนี้ก็มี
    เหรียญยันต์ตะกรุดเม วัดท่าซุง,
    ระฆังหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ วัดท่าซุง,
    แหวนจักรพรรดิ์ และกำไรจักรพรรดิ์ ของวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    และวัตถุมงคลจากวัดอื่นๆ นำเข้าพิธีเดียวกันนี้จำนวนมาก...

เสร็จพิธี ท่านเจ้าคุณพระภาวนากิจวิมล พรมน้ำอบ วัตถุมงคลที่เข้าพิธี
    หลวงพ่อหนุน สุวิชโย และหลวงตาชลอ วิมโล พรมน้ำมนต์แก่ผู้เข้าร่วมพิธี

แจกรอบที่ 2 วันที่ 31 ม.ค. ครับ

3.jpg 4.jpg 6.jpg 5.jpg

1. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบทอง + เหรียญรูปหลวงพ่อฤาษี หลังยันต์ทำน้ำมนต์ (พิมพ์ใหญ่)...จำนวน 12 ชุด
    2. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบทอง + เหรียญพระนอนมหาเศรษฐี หลังยันต์พระพุทธเจ้าห้ามอาวุธ จำนวน 12 ชุด
    3. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบนาค + เหรียญรูปหลวงพ่อฤาษี หลังยันต์ทำน้ำมนต์ (พิมพ์ใหญ่)...จำนวน 12 ชุด
    4. เหรียญยันต์ตะกรุดเม ชุบนาค + เหรียญพระนอนมหาเศรษฐี หลังยันต์พระพุทธเจ้าห้ามอาวุธ จำนวน 12 ชุด
    5. เหรียญพระนอนมหาเศรษฐี หลังยันต์พระพุทธเจ้าห้ามอาวุธ (พิธีเหรียญยันต์ตะกรุดเม).. จำนวน 12 เหรียญ

กติกา การแจก

1. จองได้ท่านละ 1 ชุด อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น
    2. ให้ทุกท่านช่วยกันดูเอง นับจำนวนที่จอง หมดที่ใคร หลังจากนั้นจะตัดสิทธิ์การจอง
    3. ลงที่อยู่ให้ชัดเจน ผมจะจัดส่งให้ วันที่ 6 ก.พ. (วันมหาสิทธิโชค) จัดส่งฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย
    4. ท่านใดที่เคยจองแล้วรอบแรก ผมจะตัดสิทธิ์ท่านครับ (นอกจากมีเหตุผลอันควร)
    5. ถ้าจองครบจำนวนรวม 48 ชุด จะปิดการแจกครับ
    6. เหรียญพระนอนมหาเศรษฐี ทุกท่าน สามารถจองได้ มีจำนวนแค่ 12 เหรียญ
    เพราะผมมีจำนวนเท่านี้ ไม่มีหลังไมค์ (PM) ครับ หมดแล้วหมดเลยครับ

เริ่มลงรายชื่อ วันที่ 31 ม.ค. 57 ตรงกับ วันศุกร์ ขึ้น 1 ค่ำ เดือน 3 (วันอมฤตโชค)
    เวลา 08.00 น. เป็นต้นไปจนกว่าจะครบ (ปิดการจองครับ)

ขอเจ้ากรรมนายเวรและผู้มีพระคุณทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้
    ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ บิดามารดา ของข้าพเจ้า มีความคล่องตัวทั้งทางโลก และทางธรรม
    และจงอย่าได้ป่วยได้ไข้ และขอความไม่มี ไม่รู้ ไม่ได้ จงอย่าได้ปรากฎแก่ครอบครัวข้าพเจ้า
    นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเถิด สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2014
  14. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามพี่ suwat.su ครับพอดีผมได้รอบแรกไปแล้วแต่รอบสองอยากได้ชุดที่ 2 ไว้บูชาเพราะรอบแรกได้รับเหรียญน้ำมนต์ อยากทราบว่ารอบสองจะลงชื่อได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

15. suwat.su

ได้เหมือนกันครับถ้านำไปใช้ ไม่ได้เก็บเอาไว้เฉยๆ แต่ผมจะแจกท่านที่ไม่เคยได้รับมาก่อนเป็นอันดับแรกครับ

16. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

เอาไปใช้ครับพี่ suwat.su จะได้มีของดีใช้ครบทุกแบบ
    ขอบคุณครับ

17. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอเรียนถามพี่ suwat.su ค่ะคือได้รับเหรียญรอบแรกไปแล้ว เลี่ยมขึ้นคอเรียบร้อยแล้วค่ะ
    เพื่อนเห็นชอบใจอยากได้ แต่เค้าไม่มีคอม ไม่เคยเข้าเวปเป็นสมาชิก จะขอใช้ชื่อเดิมนี้จองแทนได้มั๊ยคะ

18. zavarus

zavarus Active Member

23 กันยายน 2006
    เรียนถามพี่ suwat.su พอดีรอบแรกได้รับ เหรียญยันต์ตะกรุดเม+เหรียญทำน้ำมนต์ แล้ว แต่รอบนี้อยากได้ เหรียญพระนอนมหาเศรษฐี หลังยันต์พระพุทธเจ้าห้ามอาวุธ ไว้บูชาด้วย ไม่ทราบว่าจะลงชื่อได้หรือเปล่าครับ เพราะที่จริงอยากได้แค่เหรียญเดียว จะได้ให้คนอื่นบูชาด้วย

19. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับแล้วครับคุณสุวัฒน์... ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ขอความสุขสดชื่นจงมีแก่ท่าน
    :cool:

20. suwat.su

จองแทนคนอื่นได้ครับ แต่ที่อยู่ต้องแจ้งผมนะครับ ผมจะจัดส่งให้ถึงมือเลยครับ

ได้ครับ เดี๋ยวเปิดให้จองครับ