ปิดรับบริจาค ร่วมทำบุญมุงหลังคาศาลาพักศพ วัดแผ่นดินทอง บ้านเขว้า ชัยภูมิ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย boonplern, 9 มิถุนายน 2016.

1. boonplern

boonplern เป็นที่รู้จักกันดี

ประชุมเตรียมงานอาสาฬหบูชามุงหลังคาผ้าป่าแผ่นดินทอง และปันยิ้มปลูกต้นไม้ให้แผ่นดิน season 2
    เมื่อวานนี้น้องๆ ทีมงานบางส่วน น้องนุ่น น้องมิว น้องกิต น้องแบงค์ นิติธรรมศาสตร์
    ร่วมกันประชุมงานผ้าป่าและงานปลูกต้นไม้กันที่ใต้ตึกคณะนิติฯ
    ธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์
    น้องๆ จะมาเป็นทีมงานจัดทำผ้าป่าที่ไม่เหมือนใคร เพราะเราตั้งใจให้เป็นมากกว่าการให้ทาน แต่ผู้มาร่วมงานจะต้องได้เรียนรู้ธรรมะของพระพุทธเจ้า
    และน้อมนำใจให้เกิดเป็นกุศลมากที่สุด

ยังคงร่วมสมทบบุญมุงหลังคาได้ถึงวันอาสาฬหบูชาที่ 19 กรกฎาคม 2559 นี้นะครับ

ขอบพระคุณทีมงานทุกท่านที่เหนื่อยและเสียสละมาช่วยงาน
    ขอบพระคุณทุกปัจจัยที่ช่วยมุงหลังคาศาลาพักศพและช่วยเหลือชาวบ้านนะครับ

2. boonplern

#ประชุมงานผ้าป่าที่ฟรุ้งฟริ้งที่สุด
    #อาสาฬหบูชามุงหลังคาผ้าป่าแผ่นดินทอง

วันอาสาฬหชาบูที่ 19 กรกฎาคม 2559
    ด้วยความสามัคคีจะทำให้งานผ้าป่าครั้งนี้สร้างสรรค์ ไม่เหมือนใคร และสวยงามด้วยศรัทธา #มากกว่าการทำทานแต่ชาวบ้านจะรู้ธรรมะของพระพุทธเจ้า
    ร่วมสมทบผ้าป่ามุงหลังคาศาลาพักศพได้นะครับ

3. boonplern

แจกตุ๊กตาเด็กๆและรับบริจาคตุ๊กตาเพื่อแจกเพิ่มเติม ในงานอาสาฬหบูชามุงหลังคาผ้าป่าแผ่นดินทอง 19 กรกฎาคมนี้
    จะมีการแจกตุ๊กตาน่ารักๆ แก่น้องๆ หนูๆ ที่มาร่วมทำบุญกับคุณพ่อคุณแม่
    โดยได้รับการสนับสนุนตุ๊กตาจากน้องใหม่ จตุรงค์ Jaturong Mai Suwan และน้องกุ้ง Kungpiing Yodjanda
    หากท่านใดสนใจจะร่วมสมทบตุ๊กตาแจกน้องๆ หนูๆก็ได้นะครับ อยากให้งานผ้าป่านี้ไม่เหมือนใคร อิ่มใจและมีรอยยิ้มกันถ้วนหน้า
    #อย่าเพิ่งงงกันนะครับ ผ้าป่าครั้งนี้ไม่เหมือนผ้าป่าทั่วไปจริงๆ มีกิจกรรมให้ร่วมบุญมากมายหลายอย่าง
    ทั้งผ้าป่ามุงหลังคา สร้างพระให้ชุมชน แจกตุ๊กตา ให้ทุนการศึกษา ถวายเทียนพรรษาก็ยังมี แต่ทุกอย่างสำคัญ และทำด้วยความตั้งใจนะคร้าบบบ

4. boonplern

เริ่มทำต้นผ้าป่าฟรุ้งฟริ้งกันแล้วนะครับ แห่ถวายวันอาสาฬหบูชาพรุ่งนี้ครับ
    ยังร่วมบุญกันได้นะครับ ได้ช่วยชาวบ้านมุงหลังคากัน แค่มุงหลังคาชาวบ้านก็พอมี
    ศาลาไว้ใช้งานได้แล้วคับ