ราคาพิเศษสุด, ผ้ายันต์แดง ครูบาเที่ยงธรรม, รูปหลวงปู่เทพโลกอุดร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 31 กรกฎาคม 2024.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    ผ้ายันต์แดง ครูบาเที่ยงธรรม 222.jpg
    ผ้ายันต์แดง ครูบาเที่ยงธรรม 111.jpg
    รายการ 14.ผ้ายันต์แดง ครูบาเที่ยงธรรม โชติธัมโม บูชา 650 บาท

ผ้ายันต์แดง ครูบาเที่ยงธรรม เป็นผ้ายันต์ที่เด่นในด้านโชคลาภและโภคทรัพย์ เป็นของดีนอกดีใน ท่านว่าของๆ ท่านไม่มีวันเสื่อม เป็นผ้ายันต์แบบ 2 หน้า

คนมีก็ไม่ค่อยอยากปล่อยออกกัน เป็นของรักของหวง

ผ้ายันต์สภาพสวย ค่อนข้างหายาก

ท่านที่บูชาผ้ายันต์แดง ครูบาเที่ยงธรรม โชติธัมโม จะได้รับแถมพระผงหลวงปู่มีชัย กามฉินโท รุ่นแจกงานกฐิน ขุมทรัพย์ ๙๙๙๙๙๙๙

หน้า111.jpg หลัง222.jpg

2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6
    หลัง222.jpg หน้า111.jpg
    รายการที่ 15.พระผงหลวงปู่มีชัย กามฉินโท รุ่นแจกงานกฐิน ขุมทรัพย์ ๙๙๙๙๙๙๙ บูชา 250 บาท

พระผงหลวงปู่มีชัย กามฉินโท รุ่นแจกงานกฐิน ขุมทรัพย์ ๙๙๙๙๙๙๙ ปี ๒๕๕๘ วัดปราการชัยพัฒนาราม อ.ปราสาท จ.สุรินทร์

ด้านหลังเป็นยันต์ขุมทรัพย์ เรียกทรัพย์สินเงินทอง

พระแจกงานกฐิน ปี 2558 หลวงปู่มีชัย กามฉินโท วันที่ 12 มกราคม 2558 ทางคณะกรรมการวัดปราการชัยพัฒนารามได้ขออนุญาตหลวงปู่มีชัยสร้างพระกฐิน ปี 2558 จำนวน 30,000 องค์ ถวายเพื่อที่หลวงปู่จะได้มอบให้แก่ผู้มีจิตศรัทธามาร่วมงานกฐิน และญาติโยมทั้งหลายที่มากราบท่านที่วัด และในวาระอื่นๆ ซึ่งท่านได้อนุญาตโดยการเซ็นต์ใบอนุญาตให้สร้างอย่างเป็นทางการ รูปแบบด้านหน้าหลวงปู่มีชัยนั่งพื้น หลวงปู่เทพโลกอุดรนั้งบนท่อนไม้ ด้านหลังเป็นยันต์ขุมทรัพย์

มวลสารของพระผงหลวงปู่มีชัย กามฉินโท รุ่นแจกงานกฐิน :

1.เป็นผงของ "หลวงพ่อสิริ สิริวัฒฑโน" ซึ่งเป็นผงเก่าและผงอื่นๆ รวมทั้งผงที่เหลือจากส่วนผสมก้นกริ่งฉินโท ของหลวงปู่มีชัย กามฉินโท

2.เกศาของหลวงปู่มีชัย เป็นผงเหมือนกับที่สร้างพระผงอุปคุต

พระกริ่งฉินโทของ "หลวงปู่มีชัย" มีพลานุภาพฉันใด รุ่นนี้ก็ไม่ย่อหย่อนไปกว่ากัน

ได้รับการปลุกเสกจากหลวงปู่ก่อนที่ท่านจะมรณภาพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2024 at 13:50
  3. Muang99

6

ผมจะขอเล่าประสบการณ์น่ะครับ คือ ประมาณกลางๆปี58 ผมได้เอาพระหลวงปู่มีชัยไปใส่กรอบสแตนเลสเก้าองค์ เพื่อแจกพี่ๆเพื่อนๆที่ทำงาน ส่วนมากผมจะให้เฉพาะคนที่ไม่มีพระคือไปแขวนขึ้นคอจริงๆ ถือว่าเป็นการทำบุญไปในตัว ตามเจตนารมณ์หลวงปู่ครับ ซึ้งลูกศิษย์ที่เคยไปกราบหลวงปู่จะทราบดี ผมแจกไปแปดองค์ เหลือหนึ่งองค์เลยเก็บไว้ในลอ็กเกอร์ พอผ่านไปประมาณเดือนกว่าๆ เพื่อนรุ่นพี่เจอผมแล้วก็ดึงพระที่ผมให้ไปที่เหน็บที่คอเสื้อโชว์แล้วพูดว่า ตั้งแต่ได้ไปถูกหวยสองงวดแล้ว แล้วก็เสี่ยงโชคได้เงินอีกงวดนึง เพราะปกติแล้วพี่คนนี้จะแขวนพระเกจิดังราคาหลักหมื่น และน้องอีกทำงานเป็นพนักงานรายวันมีงานเขาก็เรียกมาทำไม่มีงานก็ต้องหยุด พอเจอผมก็บอกว่าพี่ตั้งแขวนพระที่พี่ให้มาเดี๋ยวนี้ผมได้ทำงานประจำแล้วพี่

และผมจะเล่าถึงพระที่ผมเก็บไว้ที่ล็อกเกอร์ที่ยังไม่ได้ให้ใคร ตอนนั้นพระหลวงปู่เริ่มดังแล้วครับ พี่ที่ทำงานด้วยกันเจอกันก็ทักทายกันคุยกันเรื่องพระเครื่อง พี่เขาก็พูดขึ้นมาว่าทีคนอื่นแจกจังทีผมนั่งอยู่ใกล้ๆไม่เห็นแจก ผมก็เลยบอกว่าพรุ่งนี้ค่อยเอา พออีกวันพี่เขาหยุด ผมก็เลยเอาพระกลับบ้านเพื่อจะเปลี่ยนอีกองค์ที่ขอบบิ่นให้แทน ด้วยความกลัวว่าพี่เขาจะเอาพระไปปล่อยให้คนอื่นบูชา และเกิดความเสียดายพระด้วย พอกลับถึงบ้านจะหยิบพระที่วางไว้ที่หิ้งพระผมจำได้ดีว่าผมวางไว้ที่หิ้งพระ หายังงัยก็หาไม่เจอ จนทุกวันนี้ก็ยังไม่เจอ ความคิดที่เกิดตอนนั้นก็คือ หลวงปู่ท่านคงตำหนิผมว่าพระมีตั้งหลายองค์แต่จะเอาพระบิ่น ไปเปลี่ยนให้เขา "เป็นความเชื่อส่วนตัวของผมเองนะครับ" ก็เลยต้องเอาพระใส่กรอบตั้งแต่แรกไปให้พี่เขาครับ ส่วนพระที่ผมแจกก็คือพระแจกงานกฐินขุมทรัพย์๙๙๙๙๙๙๙ ครับ