รอบที่ ๘๔ หลายหลวงพ่อ เหนือ ใต้ อีสาน ภาคกลาง พระครูมานิตย์

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 14 กรกฎาคม 2019.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ๔) รายการที่ ๔ พระปรกโพธิ์ ๙ใบ พลิกแผ่นดิน......๒๐๐๐ บาท .....ปิดครับ
    องค์นี้ติดชัดสองหน้า ลงรัก มีเกศา ยาวเฟื้อยโผล่มาสองเส้นชัดเจน
    สภาพสวยไม่มีบิ่น ติดเต็มครับ

c_oc=AQm2agsnDTFfIcYZxhcMWIgVbx2B9u6UxvBOV0kWAqed1VuUtZve4CB3u9A5y0mTq2s&_nc_ht=scontent.fbkk2-7.jpg
    c_oc=AQmeAftpThG7OHBA6NX10ko6h7UTCdgnU697dowwq8-dgXadehE8rN-mS1G_hlw3InA&_nc_ht=scontent.fbkk2-5.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2020
  2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๕) รายการที่ ๕ พระผงรูปเหมือนแร่บางไผ่ พิมพ์พิเศษ....๑๐๐๐ บาท ปิดครับ
    ที่พิเศษเพราะพระหดมากเลยครับ จัดเป็นพระหาดูยาก
    ผมจึงเอาแร่บางไผ่แบบแก่ปูนเปลือกหอยไม่หด มาโชว์ก่อน แล้วตามด้วยองค์นี้มาเทียบ จะเห็นขนาดต่างกันมากเลยครับ พระหดๆนี่มีหลายเนื้อ เนื้อยานัตถุ์ก็มีน่ะครับ หายากหน่อย
    องค์นี้ อ่อนปูน แก่แร่ ผสม ว่าน ยา ดอกไม้ เลยหดมากตามรูป แต่เป็นพระพิมพ์แปลก และองค์นี้สวยด้วยครับ เนื้ออย่างกับหลวงพ่อทวดเลยครับ หูตากระพริบได้เลย
    .........................

c_oc=AQkXzTlNPm8Ml5jdIky2xy9w1fBXQP8a7Oute6G5p7zUzywSE524xaY3znF8JqLSKQM&_nc_ht=scontent.fbkk2-7.jpg
    c_oc=AQl2A0ZbKqFFEnaIdO3MfJUJK-exdPWJYBc2J9fMv03TQekh5RNyFHyAiLFcmG7OldE&_nc_ht=scontent.fbkk2-7.jpg
    c_oc=AQnr_Dqc2bTE4I9bxCPBsrDhXNA2xs1HRxjklQAeZnmWxhZLdqXou9psWU_7wouOvmg&_nc_ht=scontent.fbkk2-8.jpg
    c_oc=AQnQeFiVI7WDBtn0obWpRzV9qWOkl-7n6R0cwgEyd-PN3siUdBssiCf0QNOYk_qqGzw&_nc_ht=scontent.fbkk2-7.jpg

องค์แปลกและสวยด้วย น่าขึ้นคอมาก เลี่ยมก็ไม่ใหญ่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2020
  3. พี เสาวภา

๖) รายการที่ ๖ พระผงรูปเหมือน เนื้อแร่บางไผ่...๗๐๐ บาท..... ปิดครับ

เนื้อนี้แพร่หลายพอสมควร แร่ เป็นก้อนแร่ไม่ได้ถลุงเอามาจากนนทบุรี เอาไปบดละเอียด ผสมปูน มวลสารต่างๆ ทำมาปริมาณพอสมควร หลายครั้ง องค์นี้ เป็นชุดท้ายๆ เพราะหนา ผมจะไม่เรียกยุค น่ะครับ มันมีเหตุผล เพราะพระผงเนื้อวัด เริ่มทำกันปี ๒๕๔๗ , ๒๕๔๘ , ๒๕๔๙ ประมาณสามปีเอง เป็นยุคเดียวกันทั้งหมด เป็นยุคสุดท้ายของหลวงพ่อ
    ไม่ใช่ยุคแรก หลวงพ่อยังหนุ่มใหญ่ ประมาณเกือบๆ ๕๐ ปี แบบเหรียญบิน
    ยุคกลาง หลวงพ่อเข้ากลางคนแล้วแบบเหรียญรุ่น ๒ ( น่าใช้มาก หลวงพ่อทำเอง )
    ยุคปลาย พระเนื้อผง หลวงพ่ออายุเริ่ม ๘๐ กว่าปี แล้ว เป็นยุคปลายๆของท่าน แบบนี้จึงน่าจะเรียกยุคปลาย พระเนื้อผงพิมพ์วัดทั้งหมด ที่ทำที่วัด เป็นยุคปลายๆทั้งหมดของหลวงพ่อทรง วัดมอญครับ
    ยุคแรกๆ ต้องยุค ๒๕๑๔ และกว่าๆ หลวงพ่ออายุประมาณ ๔๘ ปี หนุ่มใหญ่ เข้ากลางคนแล้วครับ
    ยุคกลาง ต้องประมาณเหรียญรุ่น ๒ หลวงพ่ออายุประมาณ ๖๐ ปี เป็นยุคที่ท่านรุ่งที่สุดในทางพระได้เป็นพระอุปัชฌาย์ เป็นพระครู
    ยุคปลาย ประมาณ ๘๐ ยุคนี้ดังทั่วประเทศ ...ก็ยุคพระเนื้อผงนี่แหละครับ ทำแจกส่วนใหญ่ที่วัดและติดย่ามไปแจก
    และเนื้อแร่บางไผ่ เรียกกันมาแบบนั้น แต่แม่เหล็กดูดไม่ติดเหมือนแร่บางไผ่ต้นกำเหนิดน่ะครับ พวกนี้อาจจะ เหล็กที่เป็นสนิมมาแล้ว จะใช้ต้องถลุงเอาแต่เนื้อเหล็กออกมา ซึ่งไม่น่าจะได้เนื้อเหล็กมาก ต้องถลุงเยอะครับ
    เนื้อเลยเป็น แร่ผสมปูน และมวลสารอื่นๆ เช่นดอกไม้ ว่าน ตามสูตรครับ

.....................................

c_oc=AQkCLGVqq5r-2wSH2bbrzX9-0KMNSyTobHgznoDe8P8Jwoi_rzL2ay4PFcndKyy8YJA&_nc_ht=scontent.fbkk2-3.jpg
    c_oc=AQn2dJ7WyWkmkf4tNwMq809wyNCTHqvPi9PJcm6A8RRgzMyOJw0jKYLOzHDc7uv2a8w&_nc_ht=scontent.fbkk2-8.jpg
    c_oc=AQnxixE-QKxSjMX5jJtENXd1JXnNsWU6OhSTvVSqsGOpNA9mZsAG00gmj-kQlVnM2r4&_nc_ht=scontent.fbkk2-7.jpg

4. พี เสาวภา

๗) รายการที่ ๗ พระสิวลีห้ามจนฝังตะกรุด.....๗๐๐ บาท ปิดครับ
    เนื้อวัด สภาพสวยไม่มีบิ่น ติดเต็ม
    c_oc=AQmkAvduTk90FHhHgAq6rmccx3mzHgqTmv_BvmZf6em7rzjgsOXlPJzO-sh37R7UE6M&_nc_ht=scontent.fbkk2-4.jpg
    c_oc=AQmkzFGOgivQopJoaFhjF1EWipiL86_A-KcxC3nSQKRX_R4UuCajXKa8_aD4hFvLNtc&_nc_ht=scontent.fbkk2-6.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2020
  5. พี เสาวภา

รอบนี้ติดจองเยอะหน่อย อาจจะโชว์ตัวนานไปหน่อย ท่านใดต้องการรอรอบหน้าน่ะครับ หรือ หลังไมค์ ไปทีล่ะรอบจะได้มีหลักฐานการเคลื่อนไหว ว่าพระหลวงพ่อทรง ฝ่า ดควิด ๑ช ท่านไปช่วยคนจริงๆครับ

ทุกท่านที่ซื้อ และ อุดหนุนผม

ผมมี ยาวาสนาแจก เป็นยาสายท่านพระครูมานิตย์และอาจารย์ก่อ แม่กลอง เป็นเจ้าพิธีน่ะครับ

เป็นชุดที่ทำในปี ๒๕๕๙ เจ้าภาพคือ ท่านวัดเจดีย์ ( ตาไข่ ) น่ะครับ ผมออกเงินในส่วนอาจารย์ก่อ ได้แบ่งยามา ๑ ส่วน ประมาณกิโลกว่าๆ

ส่วนที่เป็นเม็ด ท่านพระครูให้มา ส่วนที่เป็นแท่งผมได้เนื้อยามาเป็นก้อนใหญ่ตามสัดส่วนการออกเงิน เลยปั้นเป็นแท่งไว้

ส่วนที่เป็นเม็ด ให้เอาติดตัวไว้น่ะครับ เดือนหน้า มิย มีคราส เอาไว้กันแก้ คราส เผื่อเงาดำของคราสจะมาทับชีวิตของท่านหรือคนที่ท่านรัก

ส่วนที่เป็นแท่งให้หักกินน่ะครับ ยาวาสนานี้ ส่วนผสมบางอย่างหามาเป็นปี ซื้อมาจากต่างประเทศก็มี การทำต้องดูกฤา์ยาม มีการปลุกเสกอีกครั้ง สามาร กันและแก้คราสได้น่ะครับ และมีสรรพคุณหลายอย่าง

ยาของผม อบแห้ง อบฆ่าเชื้อรา มาเป็นอย่างดี กินได้ครับ แต่ถ้าให้แน่ใจ เอาตากแดดอีกทีก็ได้ครับ แต่อย่าให้โดนแสงแดด หรือ แสงยูวี จะฆ่าเชื้อยาบางชนิดไป ให้ หาฝาปิด อบแห้งฆ่าเชื้อราเท่านั้นครับ

ไม่เขียนอะไรแต่แรก รอมา ๕ ปี เพราะทางวัดเจดีย์ท่านทำวัตถุมงคลจากยา นี้จำหน่ายเอาไปสร้างวัดวา วิหารทาน และยาส่วนใหญ่เป็นของท่าน ไม่ต้องการแข่งกับวัดครับใดๆ ผมก็นับถือตาไข่ด้วยเหมือนกันครับ

แต่ ร่วม ๕ ปีแล้วล่ะ ผมเอามาเปิดตัว แจกผู้มีอุปการะคุณบ้างล่ะครับ เดี๋ยวมีรูป ตอนปรุงยาที่วัดพุทธจักร จะเอามาลงให้ทราบกันน่ะครับ

ท่านที่อยู่ไกลแล้วอยากได้ ลองไปที่วัดเจดีย์ ( ตาไข่ ) กราบเรียนถามท่านเจ้าอาวาสดูน่ะครับ ท่านคงเมตตา หรือลองถามทาง พระครูมานิตย์ ท่านก็แจก ช่วยคนตามที่ท่านพิจารณา ความเหมาะสมน่ะครับ

ส่วนด้านผม แจก ไปไกลถึงมาเลเซียก็มี ไปช่วยเขาด้าน จิต วิญญาณ ความเครียด ค้าขาย ทำมาหากิน ยานี้ช่วยตามวาสนาน่ะครับ แจกไปแก่คนที่พิจารณาว่าควรแจกสำหรับยานี้ เพราะผมมีแค่นี้เองคงไม่พอแจกคนทั้งประเทศไทยครับ

6. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับพี่พี
    ขออนุญาต โอนสิ้นเดือนครับ

7. พี เสาวภา

รับทราบครับ ปิดรายการนี้ครับ

8. Opogo

Opogo สมาชิกใหม่

ปิดพระสีวลี รายการที่7-ที่จองไว้ครับพี่

9. พี เสาวภา

เหลือรายการที่ ๑ และ ๒ ครับ

10. pashon

pashon สมาชิกใหม่

รายการที่4 5 6 ที่จองผมโอนให้เรียบร้อยแล้วน่ะครับ

11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการ ๑ และ ๒....

12. พี เสาวภา

รับทราบครับ ปิดหมดครับ รอบนี้

13. พี เสาวภา

พรุ่งนี้จะถ่ายพระรอบหน้า แฟนคลับท่านใด สนใจอะไร แนะนำมาได้ครับ

14. พี เสาวภา

พระเก่าๆลึก ผมมี พอสมควร แต่เกรงว่าไม่เหมาะกับสภาพเศรษฐกิจตอนนี้ แนะนำ ระของหลวงพ่อทรง ลป บุญศรี หลวงพ่ออั้บ ลป เล็ก พระครูมานิตย์นี่แหละครับ เอาตัวรอดดี ค้าขายได้ ตามประสบการณ์ที่ผมเจอมาน่ะครับ

15. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สนใจพระพรหม ของหลวงปู่บุญศรีครับ แต่กลัวมาไม่ทันครับพี่

16. พี เสาวภา

เดี๋ยวขุดกรุดูก่อนครับ มีไม่มาก ใกล้หมด

17. พี เสาวภา

จะเอาไว้ ส่งตอนปิดประมูล หรือ ให้ส่งเลยครับ

18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รอส่งพร้อมกันเลยครับ

19. พี เสาวภา

พรุ่งนี้จะเริ่มถ่ายรูปรอบใหม่น่ะครับ บ่ายแก่ๆหน่อยครับ ท่านใด สนใจแบบไหนก็ช่วยชี้แนะได้ครับ

20. พี เสาวภา

กำลังคิดว่า จะลงขายรอบหน้าหรือ รอให้ประมูลจบก่อนน่ะครับ