รวมประสบการณ์ ห้อยพระรุ่นดังเเล้วเงียบครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย virgin killer, 22 กุมภาพันธ์ 2012.

1. Sidphukong

Sidphukong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2012
    อย่างที่เคยรับรู้จากน้องๆ พี่ๆ มาบ้างเครื่องรางพระเครื่องที่ใช้แล้วพวกผีกลัวพอใช้ครั้งที่สาม สี่ จะเริ่มไม่กลัว เหมือนผีมีพัฒนาการได้ ตัองเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นที่แรงกว่า

2. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุหุหุหุหุหุหุหุหุ..................:cool:

3. katha147

katha147 Active Member

19 ธันวาคม 2011
    จากประสบการณ์ส่วนตัวห้อย พระแบบเดียวกัน รุ่นเดียวกันแต่คนละองค์ ประสบการณ์จะไม่เหมือนกัน และพระที่มีการใช้บูชามาอย่างโชกโชน (สึกๆหรือเค้าใช้แบบไม่ปราณี) ถ้าเอามาใช้ต่อ จะได้รับประสบการณ์ที่มากกว่าครับ

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้สมมุตินะครับ สมมุติ........... เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของกระผมเพียงคนเดียว แหะๆๆๆ ช่วงนี้น้ำเชี่ยวไม่อยากเอาตัวเองไปขวางกลัวจม 5555

สมมุติว่าพระเครื่องที่สร้างมาไม่ว่าจะรุ่นไหนใครสร้าง มี % ความเกื้อหนุน +50% ทุกๆ องค์ เช่น สร้างมา 3000 องค์ ผมตีง่ายๆ ให้เท่ากันหมดที่ +50%
    แต่คนแขวนมี % บุญเก่าหรือกรรมดี เท่าไร ไม่เท่ากันแน่ๆ บางคน 10% บางคนเกิน 50%อีก หรือบางคนติดลบไปเลย (กรณีผมสงสัยจะอยู่ที่ 10% แน่ๆเลย 5555)
    คนที่มี % ทุนเดินสุงอยู่แล้วมา + กับพระที่แขวนอีกก็ + กันไปครับ ส่วนคนที่ติดลบคืออาจจะมีกรรมเก่า ซัก -40% พอมาแขวนพระที่ +50% ก็จะเท่ากับ +10% เองครับก็เลยอาจจะไม่เห็นผมเท่าไร หรือเงียบนั้นเอง หุหุหุ....

ผมอธิบายแบบนี้จะมีใครเข้าใจเหมือนผมมั้ยเนี้ย อิอิอิ

กรรมเก่า + พระเครื่อง = ผลหรือประสบการณ์

เช่น
    ตัวกระผมเองสมมุติว่ามีกรรมเก่าอยู่ -10%
    -10% + 50% = +40%
    ยังไม่ถึงครึ่งเลยเลยอาจจะเงียบหรือท่านช่วยอยู่แบบไม่รู้ตัว

แค่แสดงเป็นตัวอย่างในเชิงสมการครับ อย่าคิดมาก....... เปรียบเทียบให้ดูเฉยๆ หุหุหุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  5. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

คิดละเอียดมากๆคุณแกงส้ม บางครั้งพระเครื่องที่เงียบใส่แล้วปลอดภัยไม่มีอันตรายใด ผมว่าดีนะ ครั้งนึงในชีวิต เคยใส่เหรียญพระหลวงปู่สา..โข ไม่ขับรถชนคนอื่นก็คนอื่นชน มีเรื่องตลอด วัตถุมงคล อธิฐานจิตมาแต่ละรุ่นเสกไม่เหมือนกันบางรุ่นเสกให้แคร้วคราดบางรุ่นเสกคงกระพัน บางเกจิเสกให้เป็นเมตตาล้วน อย่างเช่นพระปิดตาสายลุ่มน้ำแม่กลองเมตตาดีแท้ครับ
    เวลาตังในกระเป๋าหมด ของหลวงปู่ เมตตาให้มีรายได้เข้ามา พอประทังชีวิตไปได้
    อย่าว่าแต่ใส่เหรียญรุ่นนั้นพระรุ่นนี้ถูกหวย ผมเองฝัน มีคนตะโกนบอกให้เลย 978ตั้งใจ3ตัวบนเจ๋งๆออกล่าง อดอีก งวด65 เล่นบนล่าง65ออก605อดอีกมางวดนี้ได้ยินเสียงชัดๆ185ๆ แทงทุกประตูแต่ลืม18 อดอีก ถูกเลขแต่ไม่ได้ตังน่าเซงไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  6. Zeezar

Zeezar Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    555ผีนะไม่ใช่แมงสาบ

พระที่แขวนแล้วเงียบ สำหรับผมท่านเงียบทุกองค์ อิอิ
    ประสบการณ์คนอื่นได้ไหมครับ

บรรดาขุนแผนบรรดามีที่มีอยู่ตามตลาดพระ
    คนที่ผมรู้จักเอามาแขวนหวังฟันสาว
    มีแต่ขี้โม้ราคาคุยทั้งนั้นเลยครับ
    เสียเงินซื้อขุนแผนมา5000บาท พอจะใจกล้าไปจีบสาวเย็นนั้นโดนสาวด่า อีกต่างหาก555

พี่ที่รู้จักแขวนพระดังเมืองชัยนาท ในคอ5องค์มีติดรางวัลเพราะสู้ราคาด้วย2องค์ ปัจจุบันไปแขวนพระวัดอื่นแล้ว แกบอกมีแต่เรื่องติดขัด พอเอาลง ไปแขวนแบบเมีย ราบรื่นกว่า

7. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเจิมกระทู้ร้อนครับ....เดี่ยวจะไม่ได้เล่าประสบการณ์
    พระดังแล้วเงียบ คือ โปรโมทเสียยกใหญ่ สุดท้ายไม่ดีจริง เลยเงียบไปก็มี
    แต่ในประสบการณ์จริง ๆ ผมมีครูบาจันต๊ะ อยู่องค์หนึ่ง เอามาทดลองห้อย
    ก็ไม่ได้เห็นอะไรมากมาย ประกอบด้วยลักษณะงาน และนิสัยส่วนตัว ที่ไม่ค่อยไป
    เจ๊าะแจ๊ะกับสาวๆ เท่าไร เกร็งๆ เสียด้วยซ้ำ 55 ปรากฏออกแนวเงียบๆ ก็เลยนำไปให้
    เพื่อนลองใช้ ปรากฏว่า เพื่อนเอามาคืน เพราะสาวๆ เข้ามาเยอะเกินไป แต่เพื่อนไม่รู้ว่า
    เราเอาอะไรมาให้ 55....

8. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

เพื่อนเอามาคืนน้าแล้วเหรอ... อิอิ อยากให้คนเอาไปลองต่อไหมครับ ผมอาสา

9. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

น้าเหมือนผมเลยครับ ห้อยแล้วเงียบมากเลย 55555

มีที่พอให้ห้อยหรือพี่ แจ๊ค :cool:

10. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นคนแรกที่ แนะนำให้พี่ เค้าไปเปลี่ยนชื่อ ผมไม่นึกว่าจะมาเปิดประเด็นกันรุนแรงขนาดนี้ ผมขออภัยครับ ผมไม่ได้ตั้งใจให้เกิดเรื่องแบบนี้
    เพียงแค่เตือนกันแค่นั้นเอง

11. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นคนหนึ่งที่แขวนพระแล้ว "ค่อนข้างเงียบ" จนทุกวันนี้แขวนไว้เพื่อที่เวลาไกล้จะตาย จะได้ หยิบพระขึ้นมา มอง เพื่อจะได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีขึ้น แค่นั้นจริงๆ (ถ้าบุญพอมี คงจะมีเวลานึกถึงพระก่อนตาย หลวงตาบอกว่า ถ้าเห็นพระก่อนตายจะไปสุคติ)

ผมขอออกตัวก่อน ภาษาเขียนผมค่อนข้างรุนแรง ออกแนว กวน.... เพราะผมเพิ่งหย่านมแม่ไม่เท่าไหร่ ล่าสุด มีคนโพสต์ว่าพระเค้ามีคุณค่าทางจิตใจ เิงินซื้อไม่ได้ผม ก็เลย PM ไปขอฟรี กลับโกรธผมซะอย่างนั้น หาว่าผมเป็นใคร ทำไมต้องให้
    555 ผม PM ไปหลายเจ้า อยากได้พระมาระลึกถึงบ้าง แต่ พี่เชื่อเหอะ ไม่มีใครให้ผมเลยซักองค์ แถมด่ากลับอีก,,,,555

แต่มีพี่หลายท่านที่อยู่ดีๆ ก็ให้มา แบบนี่ถึงจะไม่มีประสบการณ์ทางกาย
    "แต่ประสบการณ์ทางใจ เกิน 100 คร้าบบบบบ"

12. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังหาโครงการปล่อย อยู่ครับ ตอนนี้กำลังมีราคา 55 แบบนี้ ไม่เงียบแน่ๆ

ทุกวันนี้ พบแนวแล้วครับ หลวงพ่อผินะ เข้าได้กับผมจริงๆ

สำหรับพระขุนแผน พี่แจ๊ค อ้าสองแขนรับเสมอ

13. คนกันเอง

:cool: ร้อนจริงๆ ครับ กระทู้นี้

14. คนกันเอง

ดีครับ น้าต๋อย ได้เจอที่ถูกโฉลกครับ โชคดีมากครับ

เป็นรุ่นไหนครับ :cool:

15. น้าต๋อย เซมเบ้

พิมพ์ปางเปิดโลก ท่าเกย กับ ดาวที่คุณแจ๊ค อยากได้.....อิอิ

16. คนกันเอง

แจ่มมากครับ ปางเปิดโลก นี่ เปิดโลกจริงๆครับ

และดาวก็สุดยอดครับ

อย่างว่า โฉลก นี่สำคัญ

พระแพง หรือ ถูก ก็ใช่ว่าจะถูกโฉลก:cool:

17. Sidphukong

Sidphukong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้ยินจากพี่ชายมาว่าพ่อปลัดหน้าชะมด สุดยอดนี่ค่ะ ยังไม่มีโอกาสใช้คงจะหายากแล้วเพราะกระแสมาแรงมาก ใช้ของท่านแล้วมีโอกาสไปกราบท่านบ้างนะค่ะถ้าผ่านไปแถวหินกอง สระบุรี นครนายก

18. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อันนี้อ่านแล้ว ฮาดีครับ ไม่ได้ดูถูกน่ะครับ มันฮาจริงๆ

19. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบขออโหสิกรรมด้วยครับ ทั้ง กาย วจี มโน กรรม ทั้งต่อ หน้า และลับหลัง ทั้งเจตนา และไม่เจตนา หรือ รู้เท่าไม่ถึงการ

ขอให้อโหสิกรรมให้ผมด้วยครับ

20. พี เสาวภา

เรื่องใช้พระแล้วเงียบนิ่ง อย่างทีบอกไปคราวก่อนนะว่าบางทีเสกไม่ติดพลังทุกองค์จำนวนพระมากมาย ผู้เสกยังไม่ถึงอภิญญาจิตสูง ที่แย่สุดคือโดนของปลอมของเสริมไม่ได้เสกนี่สิ เอาไปใช้แล้วไม่รู้ว่าของตนเองปลอมยังคงใช้อยู่ตลอด มีให้เห็นเยอะมากพวกชอบพระสมเด็จปลอมทั้งสิ้น พระเครื่องบางองค์อาจดีทางเมตตาแคล้วคลาด แต่ไม่กันผี ผีไม่กลัว เวลาคนโดนผีสิง เอาไปคล้องมันไม่กลัวแถมขอแว่นส่องพระดูอีกว่าสวยไหม พิมพ์ชัดเจนไหม เผลอๆผีมันบอกว่าพระเก๊อีกนะ

อันนี้ก็ฮาครับ ผีมันขอแบบแว่นแพงๆด้วยหรือปล่าวครับ แบบส่องอันถูกๆ ผีมันอาจจะแสบตาน่ะครับ...อิอิ

คลายเครียดน่ะครับ อย่าไปถือ...เหอๆๆๆ