รวมประสบการณ์ ห้อยพระรุ่นดังเเล้วเงียบครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย virgin killer, 22 กุมภาพันธ์ 2012.

1. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทิมท่านเคยบอกว่าผงพรายกุมาร ก็เหมือนยาพิษ ผมว่าน่าจะจริงอยู่ครับจำได้ใช้ขุนแผนรุ่นทอดผ้าป่าปี 47 ลพ.สาคร นอนๆเสียงเด็กวิ่งเล่นกันเต็มบ้านเลยอาราธนาแขวนของท่านอยุ่องค์เดียว และบอกด้วยว่าถ้ามีจริงช่วยแสดงให้รับรู้ด้วยมาจริงๆครับ สำหรับรุ่นสากหักเคยแขวนเด็กเก็บเงินเดินผ่านมองไม่เห็น ครับ อย่างที่ผมบอกยิ่งพระที่เข้าพรายต้องหมั่นปลุก หมั่นพูดคุยแล้วจะดีเองครับ

2. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

น้องครับอย่าดื้อเลย
    การเทิดทูลเป็นสิ่งที่ดี แต่เราต้องรู้นะครับว่าอะไรควรหรือไม่ควร
    สิ่งที่เป็นของสูงการเทิดทูล คือ การเคารพด้วยหัวใจอย่างแท้จริง
    แต่มิบังควรนำมาเป็นตัวแทนของเราครับ
    ของน้องเล่นทั้งรูปทั้งชื่อ น้องรู้ไหมว่ามีโทษทางกฏหมายนะครับ
    ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำเราต้องรู้ด้วยตัวเราเองอยู่แล้วนะครับ
    เปลี่ยนชื่อใหม่แล้วค่อยมาคุยกันใหม่ดีกว่านะ
    อย่าดื้อเลย
    ขอร้องครับ

3. sad boy

sad boy เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    มีครัยเเจ้งผู้ดูเเลยังครับ น้องกุมารไม่ชอบนะ

4. sad boy

สากหักนี้เเรงทั้งราคาทั้ง ประสบการณ์เลยนะ ขอรับ

5. จุฬาลงกรณ์

จุฬาลงกรณ์ Active Member

19 พฤศจิกายน 2010
    น้อมรับความคิดเห็นของทุกท่านครับ

สำหรับพฤติกรรม การมาตำหนิครูบาอาจารย์ของผู้อื่นว่าไม่ได้สั่งสอนอย่างนั้นอย่างนี้ของคุณฮารุยากิแบบนี้ ผมไม่ขอแสดงความเห็นหรือตอบโต้แล้วกันครับ แค่อยากถามกลับคำเดียวว่า " พ่อของใคร ใครก็รักใช่ไหมครับ" ขอบคุณ

6. จุฬาลงกรณ์

ขอบคุณครับสำหรับความเป็นห่วง ผมจะนำไปแก้ไขสำหรับรูปครับ ส่วนชื่อโปรดชี้แนะด้วยว่าเข้าไปเปลี่ยนที่เมนูใด ขอบคุณครับ

7. จุฬาลงกรณ์

ขอบคุณครับสำหรับข้อชี้แนะ หากความเห็นส่วนรวมเป็นเช่นนี้ ก็พร้อมจะเลิกใช้ชื่อนี้ต่อไป ขอบพระคุณที่ใช้วาจาถ้อยทีถ้อยอาศัยต่อกัน

8. sad boy

-----------ด้วยความเคารพพี่ไปนอนมั้ยเขาอาจจะสอนเเต่พี่ไม่เข้าใจรึเปล่าคับ------------

9. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    พระที่ผมห้อยแล้วขอได้ตลอดคือหลวงปู่ทวด หลวงปู่ทิมวัดพระขาว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงพ่อสดรุ่น6 ประมาณนี้อ่ะครับนอกนั้นองค์อื่นๆยังไม่ชัดเจน
    แต่ที่มีประสบการณ์มากสุดคือหลวงปู่ทวดรุ่นเหยียบน้ำทะเลอันดามันของวัดถ้ำเสือขอได้ทุกเรื่องจริงๆสาบานได้

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามดู ตามอ่าน ตามเห็น

เจอคดีอาญาได้ครับ เขามีกฏหมายห้าม ท่านอาจจะไม่ทราบ

ไม่อย่างนั้น คนเอาไปลงบนสินค้าได้ โฆษณาร้านได้ เป็นโลโก้ได้ บอกว่านับถือเหมือนกัน

ถ้ามีใคร รู้กฏหมาย ไปแจ้งความ

หลักฐานก็ชัดเจน ท่านโดนแน่นอนครับ

พี่ น้องกัน เขามาเตือน บางท่านอาจจะเตือนดังไปหน่อย อย่าไปถือเลยครับ คนเขาก็นับถือเหมือนกัน เห็นสิ่งผิดกฏหมายตรงหน้า เป็นความผิดซึ่งหน้า เขาก็ทำหน้าที่พลเมืองดีน่ะครับ

ท่านผู้เจรฺิญลองพิจารณาดูเองน่ะครับ

11. sad boy

ผมพูดจากใจเลยนะพี่ หลวงปู่ทวดนี้ ไม่รู้เป็นยังใง

สําหรับผมนะรุ่นไหน วัดไหน ศรัทธาท่านจริง มีเรื่อง ขอท่านรอดทุกที

12. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

อย่าเรียกพี่เลยครับผมอายุ18ปีเอง
    ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้แนะนำตัว
    ผมชื่อนิกครับ

13. ชอบศิลป์

ชอบศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ยืนยันอีกเสียงครับ ไม่ว่ารุ่นไหน วัดไหน ราคาเท่าไร ท่านช่วยเหมือนกันหมด:cool:

14. จุฬาลงกรณ์

หากผมไปเผาบ้านใครหรือดูหมิ่น,ดูแคลนพ่อแม่ใครจนทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ผมคงจะเข้าใจดีกว่านี้.
    แต่ผมแค่ไปคัดลอกข้อคิดหลักธรรมะของพุทธองค์มาโพสเผยแพร่ก็ดูจะโดนระรานไปเสียหมด เป็นคุณ คุณจะรู้สึกเช่นไรครับ ด้วยความเคารพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  15. sad boy

หลวงปู่ทวดดดดดดดดดดดดดดดด สุดยอดดดดดดด ศรัทธาหลวงปูี่่่๋ ตลอดชีวิต

16. จุฬาลงกรณ์

ประเด็นเรื่องชื่อผมเข้าใจดีครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่แนะนำตักเตือน จะน้อมไปปฎิบัติเพื่อความถูกต้อง

สุดท้ายขอบคุณทุกความเห็นดีๆที่แนะนำอย่างเป็นมิตรกัน
    ต่อไปคงจะไม่เข้ามาให้เป็นที่ลำบากใจของทุกท่านแล้ว

ยินดีที่ได้สนทนากับทุกท่านจนดึก
    หากสิ่งใดที่จะเป็นวจีกรรมต่อกัน ผมขออโหสิกรรมนับจากวินาทีนี้เป็นต้นไป
    ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทุกท่านให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ ลาก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2012
  17. katha147

katha147 Active Member

19 ธันวาคม 2011
    มีพี่ๆหลายๆคนที่เค้าทำงานในมูลนิธิต่างๆ เค้าพูดกันว่า "พี่ไม่เคยเห็นใครห้อยหลวงปู่ทวดแล้วตายโหงสักคน"

18. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อจะแก้ไขไม่ได้ครับ
    เปลี่ยนใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
    เอาน่า....คนเราผิดพลาดกันได้นิ
    ผิดแล้วแก้ไขโลกสรรเสริญ
    แต่ถ้าผิดแล้วเมียจับได้
    ต้องเถียงคอเป็นเอ็นคร๊าบบบบบบบบบบบบพี่น้อง
    แหะๆ

19. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครชื่อใหม่ครับ ชื่อเก่างดใช้ไปเลยครับ

20. sad boy

โธ่ น่าฉงฉานคุณลุง เปลี่ยนชื่อด้วยนะ คนเราผิดพลาดกันได้ เรื่องอื่นไม่ต้องคิดมากคิดต่างคนต่างความคิด