มาแบ่งปันความฝันกันเถอะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kom, 15 กุมภาพันธ์ 2010.

1. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณคุณอรมากครับ เด๋วจะเก็บไว้ทำนายฝันครั้งต่อไป

2. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

เหอะ ๆ สำหรับผมเมื่อก่อนไม่ค่อยฝันนะหลับสบาย แต่ไม่รู้ทำไมหลังจากนั่งสมาธิมาได้ซักพักประมาณครึ่งปี ฝันได้ฝันดี ฝันเกือบทุกคืนมีแต่ความฝันไร้สาระ ล่าสุดฝันว่าขึ้นรถเมล์แล้วได้นั่งปรากฏว่านั่งหลับ พอตื่นขึ้นมาก็มีผู้หญิงยืนจับราวรถอยู่ข้างหน้าตัวเรา แล้วเธอก็หันหน้ามาด่าเราว่า "ไอ้เ้Hี้ย" อ่ะ...ซวยเลยเรา ผู้รู้ช่วยบอกทีสิว่าเพราะอะไร ขอบคุณครับ

ปล. ที่ให้ช่วยบอกเนี่ย ไม่ใช่ช่วยบอกว่าทำไมถึงโดนด่านะครับ แต่ช่วยบอกทีว่าทำไมถึงฝันบ่อยทั้งที่เมื่อก่อนไม่ได้นั่งสมาธิไม่เคยฝันเลย ขอบคุณอีกครั้ง

3. kom

เมื่อคืนผมฝันว่าได้ไปวัดที่มีชื่อเสียงระดับประเทศ การเดินทางเข้าไปลำบากเพราะถนนเป็นลูกรังและบางช่วงเป็นหลุมแฉะเนื่องจากฝนตก บางคนเสื้อผ้าเปอะเปื้อน(ในฝันเห็นเป็นคนฝรั่ง)เดินเข้าไปในวัด เมื่อผมเข้ามาในวัดแล้วปรากฎว่าวัดเขามีงานอะไรสักอย่างแต่คนร่วมงานกลับแต่งชุดสีดำ ผมจึงได้เดินไปอีกห้องนึง(น่าจะเป็นที่สะสมพระพุทธรูป)เมื่อผมเดินเข้าไปปรากฎว่าพระพุทธรูปมีเหลือเพียงบางส่วน

การเดินทางลำบาก ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อ แสดงว่าไม่มีการปรับปรุงพัฒนาสาเหตุอาจมาจากมีงบไม่พอ

เห็นคนฝรั่งแสดงว่าเขาก็มีความศรัทธา

ผู้คนที่ร่วมงานแต่งชุดดำแสดงผลในด้านลบ(ถ้าเป็นชุดขาวก็ผลด้านบวก.ความศรัทธา)

พระพุทธรูปเหลือบางส่วน แสดงว่าภายในวัดประสบกับปัญหาอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2010
  4. kom

ก็คงเหมียนผมอ่ะครับ ผมนั่งสมาธิทุกวัน เด๋วฝันไร้สาระ ฝันบอกเหตุการณ์ต่างๆ ฝันเรื่อยเปื่อย คงจะเป็นเพราะการนั่งสมาธิครับ ถ้าจิตสงบนิ่งจริงๆ บางทีไม่ต้องหลับก็ได้ เห็นภาพขณะเข้าสมาธิได้เลยครับ

แฮ่ๆ ในฝันแกล้งหลับอ่ะป่าว คุณเธอถึงได้ด่า.....มาเนี่ย เฮ้อคนหนอคน
    ถ้าแปลจากฝัน บางทีการที่เราทำอะไรอย่างใดอย่างหนึ่ง อาจโดนคนอื่นเขม่นเอาได้ครับ

5. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    เล่าความฝันต่อ
    ฝันว่าไปที่แห่งหนึงคล้ายสถานีรถไฟ มีคนว่าพระบรมฯจะเสด็จมา พร้อมพระองค์เจ้าศรีรัตน์ และพระองค์ที เพื่อทำอะไรการเปิดพิธีอะไรสักอย่าง สักพักท่านก็มาค่ะ และตัวเราเองเป็นคนดูแลพระองค์ที เราก็พาท่านไปห้องพัก พอท่านั่งลงท่านก็บอกเราว่า พับดาวให้หน่อยได้มั๊ย....;k07

6. kom

ความหมายสำคัญอยู่ตรงที่พับดาว พับนกพับดาวเพื่อคำอธิษฐาน
    คุณpkสวดมนต์ไหว้พระ อธิษฐานสิ่งดีดีนะครับ

7. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันไม่ดีเลยค่ะ ฝันว่าถูกหมาวิ่งไล่กัด
    ในฝันเรากับแฟนขี่รถมอไซด์ไปด้วยกันแล้วมันมีหมาตัวไม่โต เล็กๆ สีขาวลายด่างๆ
    เราก็เห็นนะคะว่าหมามันกระโดดกัดคนที่ขี่รถผ่านไปมาทุกคน เราเลยบอกแฟนให้รีบๆขี่เพราะเห็นมันไล่กัดคันอื่นอยู่ แต่พอผ่านหน้ามันเท่านั้นล่ะค่ะ มันกระโดดงับเราเลยที่มือซ้ายนะคะ ไม่เจ็บเท่าไหร่ ไม่ทันได้งับแบบเต็มๆ เราก็จับมันง้างปากด้วยมืออีกข้างจับมันอ้าปากน่ะค่ะ ด้วยความโมโหแล้วก็เหวี่ยงตัวมันให้ออกห่างเรา มันก็ยังไม่ยอมค่ะ กระโดดมากัดเราอีกรอบ เราก็โมโหมากขึ้นง้างปากมันแรงมากไม่รู้ฉีกมั้ยแล้วก็เหวี่ยงมันไปไกลๆ แบบสุดแรงเลยค่ะ มันเลยไม่ตามมาอีก เห็นเขาว่าฝันว่าหมากัดมันไม่มีจะมีศัตรู มีคนปองร้าย แล้วฝันของเราแบบนี้หมายถึงอะไรคะ

8. pk010209

ขอบคุณค่ะ คุยกันมาพักนึงแนะนำตัวค่ะ ชื่อปรางค่ะ ขอบคุณมากนะคะคุณย่องยุทธที่ช่วยแปลความฝันให้ ฝันบางทีมันก็ยากที่จะเข้าใจ เช่นเรื่องนี้ ฝันว่ายืนอยู่หน้าบ้านตัวเองแล้วมองขึ้นไปบนท้องฟ้า ไฟไหม้ท้องฟ้าทั่วไปหมดแบบว่าน่ากลัวค่ะ สักพักฝนตก ท้องฟ้าที่ปกคลุมไปด้วยเปลวเพลิงก็เริ่มหายไป แค่นี้ค่ะ:VO

9. kom

เจ้าหมาตัวนี้ยังกะเป็นเจ้าถิ่นนะ ใครผ่านมาเป็นกัดหมดเขาเรียกว่า "กัดไม่เลือก"

ถ้าทำงานอยู่ก็ระวังแล้วกัน ไม่รู้อิโหน่อิเหน่พลอยโดนหางเลขไปด้วย

ไปที่มีการประท้วงก็ต้องระวังด้วยเน้อ จาบอกให้

10. kom

แป่วเลย ชื่อท่องยุทธครับไม่ต้องเปลี่ยนชื่อให้นะครับ ชื่อนี้ดีแล้ว

ไฟไหม้ท้องฟ้าแล้วฝนตกทำให้เปลวเพลิงหายไป เขาเรียกว่า "ร้ายก่อนแล้วดีทีหลัง" ท้องฟ้าที่คุณปรางเห็นไฟไหม้ถ้าไฟไหม้จนสุดขอบฟ้าก็คงหมายถึงโลกใบนี้ ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องของอนาคตนะครับ ก็ต้องรอจนถึงวันนั้นนะครับ

11. HTC

HTC สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2009
    ฝันแปลกๆแบบเป็นเรื่องเป็ฯราวเลยอ่ะ คือว่าเดือนก่อน ฝันว่าได้แต่งงานกะครายก็อไม่รู้อ่ะคะ จัดพิธีแบบปกตินะคะ และเมื่อวันก่อนฝันว่าตัวเองตั้งท้องอ่ะคะ รู้สึกแปลกมากเลย ถามใครก้อไม่ได้คำตอบ รบกวนด้วยนะคะ

12. pk010209

555+++ขอโทษทีค่ะ รีบพิมพ์ไปหน่อย และก็มั่วแต่นึกถึงรูปภาพแทนตัวคุณ น่ารักดีค่ะ อิอิ..เป็นย่องแทนท่องcatt3 อย่าเคืองเค้านะตะเอง

13. kom

สิ่งไม่ดีที่ผ่านมาคือประสบการณ์ที่สร้างสิ่งดีดีให้กับตัวเราเองในอนาคต ผมเอาใจช่วยครับ

ฝันว่ามีเด็กสองคนขนาบข้าง เป็นผู้ชายและผู้หญิง ผมว่าต้องเป็นผู้ติดตามท่านเจ้าแม่กวนอิมแน่เลย เขาลูบหลังแสดงว่าเอ็นดูคุณ แต่คุณไปทะเลาะเพราะรำคาญ ( คงต้องฝึกความอดทนนะครับ )

อีกฝันนึง ชายชุดดำปัดของถวายและรูปปั้นเจ้าแม่แสดงว่าไม่ให้ความเคารพสักการะ และพระอาจารย์ให้คุณเดินตามรอยเจ้าแม่ แสดงว่าคุณต้องประพฤติปฎิบัติตามคำสอนที่เจ้าแม่สอนไว้นะครับ

ทำดีย่อมได้ดีแม้ว่าจะนานแต่ตัวเราภูมิใจที่เราได้ทำความดีครับ

14. kom

แต่งงานกะครายก็ม่ายรู้ ถ้ายังโสดก็ระวังโดนคลุมถุงชนอ่ะครับ

ฝันว่าตัวเองท้องอีก(ท้องอืดป่าว...ล้อเล่น) ถ้าโสดอยู่ก็จะมีโชค(เลข0มาและสงสัย00(หวยกินเรียบ)) ถ้าไม่โสดก็จะมีตัวน้อยครับ

15. HTC

HTC สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2009
    เหอๆๆ ถ้างั้นต้องรีบไปซื้อหวยเผื่อจะถูก (deejai)

16. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ฝันว่าได้ไปขุดพระที่ใต้ต้นโพธิ์ที่วัดแห่งหนึ่งขุดเจอมีพระเล็กๆเหมือนที่เขาจะเอาไว้คล้องคอค่ะและก็มีลูกแก้วสีเขียวเหมือนหยกด้วยได้มาแล้วก็เลยเก็บไว้มีแสงสว่างออกมาด้วยค่ะ

17. kom

ฝันดีครับ มีโชคลาภ ถ้ามีครอบครับก็จะมีบุตรหรือลองเสี่ยงโชคดู(ซื้อเพียงนิดหน่อย)นะครับ

18. kom

สองเดือนก่อนแฟนผมฝันว่ามีคนเดินชนแล้วฟันบนของแฟนผมร่วงหมดปาก ตอนนั้นก็คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับพ่อแฟนหรือญาติทางพ่อแฟน ปรากฎว่าอาทิตย์ที่แล้วหลานของพ่อแฟนเสียชีวิตเพราะอุบัติเหตุ(ฟันบนร่วงหรือหักเกี่ยวข้องกับบิดาถ้าเป็นฟันล่างเกี่ยวกับข้องมารดาครับ)

19. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณ ท่องยุทธ ค่ะ ทำนายฝันให้บ้างนะคะ

สอง สามวันก่อนฝันว่าเดินบนแผ่นปูน ที่เป็นทางเดินอ่ะค่ะ แต่ลอยอยู่บนน้ำ

เดินไปสุดทางก็ไปเจอ คล้ายๆเป็นชุมชนๆหนึ่งค่ะ ชุมชนนี้เค้าทำบายศรีเป็นอาชีพ

พอไปเห็นก็เกิดความเบื่อค่ะ ก็เลยหันหลังประมาณว่าจะเดินหนีค่ะ ก็ไปเห็นบ้าน

หนึ่ง ซึ่งเค้าทำบายศรีเป็น"เศียรพระพิฆเนศ"ทำด้วยใบอ่อนของยอดมะพร้าว

หรือยอดตาลไม่แน่ใจแต่ในฝันเห็นแบบนี้สวยงามมากค่ะ

รบกวนทำนายให้ด้วยนะคะ

20. CHEMTEX

CHEMTEX สมาชิก

รบกวนด้วยอีกคนค่ะ
    ปกติเราไม่ค่อยฝัน นานๆถึงจะฝันที เมื่อคืนเราฝันว่า มีเด็กผู้ชายน่าตาน่ารักมากเลยน่าจะเป็น ลูกครึ่งประมาณ3-4 ขวบ มาอยู่กับเรา(มายังไงไม่รู้จำความฝันไม่ค่อยได้)คือ แล้วในฝันก็เห็นปู่ของเด็กคนนี้ด้วยนะ (เหมือนจะเป็นคนญี่ปุ่น)เค้าติดเรามากทั้งปู่ทั้งหลานเลยเราไปไหนเค้าจะไปด้วยตลอด จำรายละเอียดไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ รบกวนช่วยทำนายให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ