มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ตรวจสอบแล้วครับคุณวิษณุมีรายการดังนี้
    ขอจองสมเด็จสีก้านมะลิ 1 องค์ด้วยนะครับแบบ พิมพ์ใหญ่นะครับ
    <!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mail2wissnu : 24-05-2007 เมื่อ 08:22 PM.
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mail2wissnu [​IMG]
    พี่วิเชียรครับ ขอจองพระธรรมทูต สีเหลือง 1 องค์นะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vichian [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattana [​IMG]
    ชุดที่ 4 พระหางหมาก จำนวน 3 องค์ (เหลือ 2 องค์)

ลาภสักการะเสมอกันกับพระคำข้าว แต่เด่นกว่าในด้านการพูดเจรจา
    ปัจจุบันที่วัดท่าซุงและที่บ้านสายลมยังมีให้บูชาอยู่ องค์ละ 1,600 บาท
    แต่โอกาสนี้ ผู้ที่ร่วมทำบุญ 650 บาท ผมขอมอบให้จำนวน 1 องค์
    พระแท้แน่นอนครับ แต่อาจไม่สวยหรือพิมพ์ไม่ชัด แต่สิ่งที่เราต้องการ
    คือพุทธคุณและอานุภาพความคุ้มครองแก่ตัวเรามิใช่หรือ
    เจตนาผมในตอนนี้คือ อยากให้ท่านได้มีพระดีไว้คุ้มครองตัว โดยไม่ต้องเสียเงินถึง 1,600 บาทครับ
    แต่ถ้าอยากได้สวยกว่านี้ โปรดอดใจรอ เดือนหน้า ซึ่งอาจจะสูงกว่า 1,600 บาท ก็มีครับ
    เพราะผมจะเริ่มจากมูลค่าต่ำก่อนและจะสูงขึ้นไปเรื่อยๆ ตามลำดับความสวยงามและพิมพ์นิยม
    และความชัดเจนขององค์พระครับ

ผมขอจองสักองค์นะครับ

คุณวิษณุครับ รายการพระหางหมากหมดแล้วครับ
    -คุณไร้ตัวตนจอง 1 องค์
    -คุณกุ้งมังกรจอง 1 องค์
    -คุณtheexcariburจอง 1องค์
    ยังไงเดี๋ยวคุณพัฒนาจะมาตอบเพิ่มนะครับ
    <!-- / message -->
    ถ้าหมดแล้วไม่เป็นไรครับพี่

ขอโทษนะครับ ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน
    ตอนนี้ พระที่ได้รับจากพี่ เอามาเข้ากรอบพลาสติก แขวนได้ทั้งสัปดาห์แล้วครับ
    พระหางหมากเคยได้รับจาก พี่พัฒนาแล้วองค์นึงครับ

ไม่ได้ร่วมรายการ ตอบคำถามกับพี่ เพราะไม่มีความรู้จริงๆครับ
    ขอบคุณครับพี่
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattana [​IMG]
    ครับ จัดเพิ่มให้เป็นพิเศษอีก ๑ องค์ สำหรับคุณ mail2wisanu ครับ

อ้อ ตกลงได้หรือครับ งั้นผมขอบคุณมากนะครับ
    internet ช่วงนี้ เข้าลำบากมากนะครับ

ภายในอาทิตย์นี้ จะโอนเงินร่วมทำบุญนะครับ

สรุปรายการที่จอง
    1.สมเด็จสีก้านมะลิ 1 องค์(299-)
    2.สมเด็จพระธรรมฑูตเหลือง 1 องค์(499-)
    3.พระหางหมากของคุณพัฒนา 1 องค์(800-)
    รวมเป็นเงิน 1,598+ค่าส่ง50 =1,648-
    ยังขาดอยู่ 798-ครับ
    <!-- / edit note -->

2. ไร้ตัวตน

ไร้ตัวตน เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วิเชียรครับ
    วันนี้โอนเงินแล้วครับ 3550 บาท
    รายละเอียดและที่อยู่ PM นะครับ
    โมทนากับพี่วิเชียรและทุกท่านด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

3. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    [​IMG] [​IMG]

ไม่ทราบพระเหรีญของขวัญวันเกิด รุ่น 4 ในกระทู้พี่วิเชียรนี้ ยังมัให้บูชาอยู่รึปล่าครับ ผมคุ้นๆว่าให้บูชา 530 ถ้ามี ผมมีขอจองทั้งหมดนะครับ ผมหาหน้าไม่เจอ

4. vichian

เสียใจด้วยครับ ผมถอดออกไป2วันแล้วครับ

5. vichian

ผมส่งPMไปให้แล้วครับ

6. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

พระยอดธง วัดโพธิ์สุทธาวาส
    พุทธาภิเษกโดยหลวงพ่อฯเมื่อ 16 พ.ค.2535 พร้อมกับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น1ที่วิหารแก้ว100เมตร
    สร้างจำนวน 5,000 องค์เท่านั้น(ราคาตลาดปัจจุบัน 4,000-8,000บาท)
    นำมาให้ร่วมบุญบูชา 2 องค์ องค์ละ 2,900 บาทให้จองได้ท่านละ 1 องค์
    เหลือ 1 องค์ครับ<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    รายการต่อไปเป็น"สมบัติพ่อให้"ชิ้นสำคัญอีกรุ่นหนึ่งซึ่งที่วัดท่าซุงหมดนานแล้ว แต่ที่บ้านซอยสายลมมีเหลือไม่มาก ผมได้มาจากพี่คนหนึ่งที่ได้มาจากวัดท่าซุงหลายปีแล้วในราคาไม่สูง และให้ผมมาเพื่อให้ท่านร่วมบุญในราคาที่ไม่สูงเช่นกัน

รายการพระคำข้าวรุ่นพิเศษ(รุ่นปืนแตก)
    ปลุกเสกเมื่อ 18 พ.ค.2534
    นำมาให้ร่วมบุญบูชาแบบละ 2 องค์(รวมเป็น 4 องค์)เท่านั้น คัดมาอย่างสวบครับ
    1.แบบหลังพิมพ์ยันต์ใหญ่ ตัวหนังสือตรง
    2.แบบหลังพิมพ์ยันต์เล็ก ตัวหนังสือโค้ง

ให้ร่วมบุญบูชาองค์ละ 1,350 บาทหรือคู่ละ 2,700 บาท
    ผมเคยไปบูชาที่บ้านซอยสายลมองค์ละ 1,600 บาทครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ผมพอจะทันรายการไหนได้บ้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2007
  7. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบุญจองพระคำข้าวรุ่นพิเศษ(รุ่นปืนแตก)หนึ่งคู่ครับ

8. wonderisland

พระยอดธง วัดโพธิ์สุทธาวาส
    พุทธาภิเษกโดยหลวงพ่อฯเมื่อ 16 พ.ค.2535 พร้อมกับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น1ที่วิหารแก้ว100เมตร
    เหลือ 1 องค์ครับ<!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    ขอจองหนึ่งพระองค์ครับผม

ส่วนพระคำข้าวผมขอแบบละองค์ครับผม หากผมจองได้
    ขออนิสงค์ผลบุญนี้จงได้แด่ คุณแม่ดวงจันทร์ เพื่อนรักษ์
    อิทังบุญญะผลัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2007
  9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เหรียญทั้งสามเหรียญนี้ หลวงพ่อเป็นผู้สั่งให้สร้าง ไม่ใช่ลูกศิษย์ขอสร้าง
    ดังนั้นต่อไปน่าจะมีอะไรที่ดีๆให้ได้เห็นกันบ้างนะครับ

เหรียญพระสุปฏิปันโนนั้นมี ๒ เหรียญ (เหรียญละ ๘ องค์)ตกลงว่าน้องกานต์เอาเพียงเหรียญเดียวหรือครับ

10. vichian

รับทราบการจองพระคำข้าวรุ่นปืนแตก 1 คู่และพระยอดธง วัดโพธิ์สุทธาวาส 1 องค์ครับ โมทนาบุญล่วงหน้าครับ

11. vichian

รายการ"สมบัติพ่อให้"ยังมีให้ร่วมบุญบูชาที่หน้า90และ92นะครับ แวะเยี่ยมชมกันได้ครับ

12. yuilam

yuilam เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ PATTANA , คุณ VICHIAN

ไม่ทราบว่า เหรียญพระสุปฏิปันโน มีคนจองหมดหรือยังครับ
    ผมขอรายละเอียด หน่อยครับ

13. vichian

ยังมีอยู่ครับ จองไว้บูชาได้เลยครับ เดี๋ยวเหรียญนี้หมดอีกก็ยุ่งอีกละครับ
    เหรียญสุปฏิปันโณ
    เหรียญรุ่นนี้มี 2 แบบสร้างเมื่อปี 2520 ก็เป็นเหรียญเก่า 30 ปีอีกเหรียญหนึ่งที่น่าเก็บไว้บูชาเช่นกันครับ ให้บูชาเหรียญละ 400บาทครับ(บูชาที่วัด/ที่บ้านซอยสายลม 320บาทครับ)ผมบูชามาจากที่บ้านซอยสายลม ของแท้แน่นอนครับ <!-- / message --><!-- attachments -->
    [​IMG] [​IMG]
    ---------------------------------------
    โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    นายวิเชียร นัตถิปัญญา
    ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาย่อยฟอร์จูนทาวน์
    บัญชีเลขที่ 047-0-14395-9
    (บวกค่าส่ง50บาทต่อครั้ง)
    และเมื่อโอนแล้วช่วยแจ้งหลักฐานการโอนด้วยครับ

14. yuilam

เรียน คุณ Vichian

ผมขอจอง 1 ชุด ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. vichian

รับทราบการจองครับ และโมทนาบุญล่วงหน้าครับ เหรียญนี้ใครได้ไว้บูชาคุ้มจริงๆ

16. vichian

รายการนี้ที่จริงตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะนำมาให้ร่วมบุญกัน แต่มานึกอีกที่ว่าพระยอดธงองค์นี้สร้างจากชนวนทองหล่อ สมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง ซึ่งใครที่ได้ไปบูชาก็เสมือนได้บูชาสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุงด้วย เรื่องพุทธานุภาพก็ทราบกันดีอยู่แล้ว จำนวนที่สร้างก็ไม่มากครับ ที่ผมมีแค่ 3 องค์และตัดใจเอามาให้ร่วมบุญกัน 1 องค์
    พระยอดธง ชนวนสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง
    สร้างปี 2536 วัดโพธิ์สุทธาวาส
    ราคาตลาดอยู่ที่ 1,300 บาทขึ้นไป
    มี 1 องค์ให้ร่วมบุญบูชาที่ 1,000 บาท<!-- / message --><!-- attachments -->

คุณ samatorn จองแล้วครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    นายวิเชียร นัตถิปัญญา
    ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาย่อยฟอร์จูนทาวน์
    บัญชีเลขที่ 047-0-14395-9
    (บวกค่าส่ง50บาทต่อครั้ง)
    <!-- / message --><!-- sig -->

17. samatorn

samatorn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007

ผมขอจองรายการนี้ครับ

18. vichian

นักบุญผู้มั่นคงในจิตกุศลมาร่วมบุญอีกครา ข้าพเจ้าขอน้อมรับทราบการที่ท่านจะร่วมบุญและจองพระยอดธงชนวนสมเด็จองค์ปฐมอีกครั้งครับ คุณษฒธรที่นับถือยิ่ง และขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าอีกครั้งครับ

19. พิช

พิช เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบูชาแล้วครับ

12.วันนี้(1/6/2550)ผมได้จัดส่งพระตามที่ท่านผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมบุญและจองพระไว้บูชาดังนี้

<O:p</O:p1.คุณ pondkantana <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0739 8937 3 TH<O:p</O:p
    2.คุณ ราชันย์ <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0739 8938 7 TH<O:p</O:p
    3.คุณ dragonlord <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0739 8939 5 TH<O:p</O:p
    4.คุณ พิช <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0739 8940 0 TH<O:p</O:p

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ทำมาดีแล้ว

คุณวิเชียรครับ
    ผมได้รับพระบูชาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ
    จาก.... พิช

20. yuilam

เรียน คุณวิเชียร
    ผมขอชุดที่มีรูปหลวงพ่อปาน นะครับ

ผมโอนเงินแล้วครับ จัดส่งมาที่
    คุณบุญล้ำ ไชยสุข
    526 อาคารกาญจน์ธนวัฒน์ (ชั้น3 )
    ซ.รัชดาภิเษก 26 แขวงสามเสนนอก
    เขตห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10320

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้