มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jupiter13

jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ซ้อม อะครับพี่
    ขอถามหน่อยครับ มีพี่ที่ทำงานเอามาให้ดู2องค์ พระคำข้าวเพื่อนเขาเอามาบอก 200 อันนี้เลียนแบบชัวครับ
    แต่อีกองค์ซิครับ เหรรียญ กูผู้ชนะ รมดำ นำมาเทียบกับของผมที่มีเหมือนมากครับดูไม่ออกจริงๆของผมกับน้องที่บ้าน จะมีจุดนูนเล็กๆๆเหนือหางม้า แต่ของพี่ที่ทำงานไม่มีครับ แถมกลางเหรียญนูนเหมือนมีอะไรอยู่ข้างใน เขาบอกได้มานานแล้ว เหรียญนี้มีพิมพ์แบบนี้เหรือ ไม่ครับ

2. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนรุ่นนี้ใครทราบช่วยบอกทีว่าองค์ไหนแท้ องค์ไหนทำเลียนแบบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    พระที่ทำเลียนแบบมานี้ เจอกันมาตั้งแต่ปี ๓๖ ดังนั้นในปัจจุบันนี้ หากจะดูเนื้อก็จะแห้งเหมือนของแท้มาก
    จึงต้องอาศัยตำหนิของรูปทรงพิมพ์เป็นหลักก่อนครับ

ส่วนการดูพิมพ์เล็กกับพิมพ์ใหญ่นั้น ถ้าเป็นของเลียนแบบ ให้สังเกตุที่ด้านหน้าครับ จะมีจุดเกินมาบนเส้นขอบพัดยศ ๑ จุด ตามรูปครับ (ซึ่งของแท้ด้านซ้ายจะไม่มี)

<LEGEND>รูป</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]

4. arada119

arada119 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ร่วมทำบุญอีกครั้งครับโดยขอรับ พระยอดธง วัดโพธิ์สุทธาวาส ไว้บูชาครับ 2900 บาท จะโอนเงินวันนี้ครับ

5. Akkra1978

Akkra1978 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงิน

สวัสดีครับคุณ vichian,

ผมได้โอนเงินไปให้แล้ว จำนวน 3,049 บาท (บูชาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 องค์ละ 2,999 บาท บวกค่าส่ง 50 บาท) ดังรายละเอียดในใบสลิป ดังนี้

วันที่โอน 02/06/07
    เวลาที่โอน 13:10
    โอนจากตู้ ATM ธนาคารไทยพาณิชย์ LOCAT. 7562

ขอแสดงความนับถือ,

นายอัครพงศ์ แก้วบุญเรือง
    223/106 ถ.จรัญสนิทวงศ์ 22
    แขวงบ้านช่างหล่อ เขตบางกอกน้อย
    กรุงเทพฯ 10700

"ขออานิสงส์ที่ได้ร่วมบุญกับวัดมะขามโพลงนี้จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวรและเทวดาประจำตัว และขอทุกท่านได้โปรดจงโมทนาเอาเถิด.."

6. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เหรียญกูผู้ชนะเลียนแบบนั้นทราบว่ามีครับ ข่าวว่าแถวสะพานใหม่มีค่อนข้างเยอะ
    ทราบว่าเหรียญเลียนแบบนั้น เหรียญจะค่อนข้างบวมนูนครับ ยังไงช่วยถ่ายรูปมาดูกันหน่อยก็ดีนะครับ ควรใช้ ACDSee Resize ให้มีขนาดไฟล์เล็กลงก่อนแล้วค่อยนำมา Upload ครับ

7. Pattana

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>ทั้งสององค์นี้เป็นองค์เดียวกันครับ เพียงแต่ถ่ายก่อน_ และหลัง เท่านั้นเองครับ
    รุ่นนี้เป็นของวัดท้องคุ้ง มีทั้งแท้และเลียนแบบ ด้านหลังนั้นเป็นยันเกราะเพชรในตาราง เหมือนรูปล่างครับ (มีบางท่านเคยปรามาสยันต์นี้ไว้)

8. vichian

คุณพัฒนานี่ตาคมจริงๆ...ถูกต้องครับเป็นองค์เดียวกัน หลังจากรับมาแล้วก็นิมนต์ท่านสรงน้ำขัดสีฉวีวรรณจนสะอาดตาเท่านั้นครับ

9. vichian

สวัสดีมากครับคุณarada119
    ได้ทำร่วมบุญกันอีกแล้วนะครับ รับทราบการจองพระไว้บูชาและโมทนาบุญล่วงหน้าครับ และอย่าลืมบวกค่าส่ง50บาทด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2007
  10. vichian

โมทนาบุญด้วยครับ สาธุ...สาธุครับ จะจัดส่งพระฯไปให้บูชาครับ

11. vichian

เดี๋ยวมีข่าวล่ามาบอก คอยติดตามนะครับ ขอไปทำธุระซักกะเดี๋ยวนะครับ

12. arada119

arada119 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ scb ว.ด.ป 3.6.07 เวลา 11.41 locat 5212 seq 2189 จำนวน 2950 บาทครับ ยินดีที่ได้ร่วมทำบุญกับคุณวิเชียรอีกครับและจะติดตามต่อไปครับ

กำพล เรืองสุขอุดม 85 ม.6 ถ.มิตรภาพ ต.เก่างิ้ว อ.พล จ.ขอนแก่น 40120

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2007
  13. vichian

โมทนาบุญด้วยครับ จะจัดส่งพระไปให้บูชาครับ

14. Pattana

ข่าวล่าที่ว่านี้คือ ข่าวนี้ครับ แจ้งมาโดยคุณแม่บ้าน (MBNY)
    ประกาศ : ที่เว็บพลังจิตหายไปครู่นึง เพราะคุณเว็บสโนว์ได้ทำการติดตั้ง apache php and mysql ใหม่ และได้ทดลองติดตั้ง web server อีกชนิดครับ ไม่ได้มีอะไรพังนะครับ ตอนนี้เว็บจะเร็วขึ้นและ server ใหม่กำลังจะมาแล้วครับ ขอขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านครับ

15. Pattana

อ้อ..ความจริงไม่ใช่ข่าวนี้ครับ ขอถือโอกาสนี้แจ้งให้ลูกหลานและผู้ที่เคารพศรัทธา
    ต่อองค์พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีฯให้ได้ทราบโดยทั่วกันครับว่าในขณะนี้
    ที่บ้านสายลมนั้น วัตถุมงคลบางรุ่นได้หมดไปแล้ว รุ่นที่ว่านี้คือ

1.เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น 4 ที่มีโบว์ยันต์บารมี 30 ทัศ คือรุ่นตามรูปนี้ครับ

แต่โชคดีที่ยังมีรุ่น 3 เหลืออยู่ครับ รุ่น 3 นี่จะไม่มีโบว์ยันต์บารมี 30 ทัศนะครับ
    จุดสังเกตุว่าเป็นรุ่น 3 คือ จะเขียนว่า ษีลิงดำ ซึ่งถ้าเป็นรุ่นอื่นจะเขียนว่า ฤษีลิงดำ (ไม่มีสระ า)

2. เหรียญที่ระลึกงานผูกพัทธสีมา รุ่นที่มีโบว์ยันต์บารมี 30 ทัศ
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อปาน ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อ
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

ข้อสังเกต พระทั้ง 2 รุ่นที่หมดไปนี้เป็นรุ่นที่มีโบว์ยันต์บารมี 30 ทัศน์ทั้ง 2 รุ่นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2007
  16. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ข่าวล่าที่ว่านี้คือ ข่าวนี้ครับ แจ้งมาโดยคุณแม่บ้าน (MBNY)
    ประกาศ : ที่เว็บพลังจิตหายไปครู่นึง เพราะคุณเว็บสโนว์ได้ทำการติดตั้ง apache php and mysql ใหม่ และได้ทดลองติดตั้ง web server อีกชนิดครับ ไม่ได้มีอะไรพังนะครับ ตอนนี้เว็บจะเร็วขึ้นและ server ใหม่กำลังจะมาแล้วครับ ขอขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านครับ
    นับเป็นข่าวดียิ่งครับ

17. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    [​IMG][​IMG] [​IMG]

ขอจอง 2 รายการนี้นะครับ 400+400

18. vichian

ขอแก้ข่าวนิดนึง ไม่ใช่"เหรียญเอกราช-มหาลาภ"ครับ แต่เป็น"เหรียญที่ระลึกผูกพัทธสีมา"ที่หมดแล้วครับ

สรุป 2 เดือนที่ผ่านมา "สมบัติพ่อให้"ก็หมดไป 3 รุ่นแล้วครับ ต่อไปไม่ทราบว่าจะหมดรุ่นไหนอีก?หากไม่อยากลุ้นก็หาบูชาได้ที่วัดหรือที่บ้านซอยสายลมนะครับ เพราะมีคนไปบูชาทุกวัน วันละหลายสิบคน คนละเท่าไหร่ก็ไม่ทราบ แถมสต็อกมีเหลือเท่าไหร่เขาก็ไม่บอกกัน ได้แต่เดาๆเอา และที่ผมเดา(เตือน)ไว้ไม่เกินสัปดาห์ ก็เป็นไปตามที่ผมเดา เพราะฉนั้นที่ผมนำมาให้ร่วมบุญกันก็ด้วยเจตนาที่อยากให้มีเก็บไว้บูชาในราคาที่ยังรับได้ไม่เดือดร้อนนะครับ....เดี๋ยวจะหาว่าไม่หล่อแล้วไม่เตือน(อีกครั้ง)นะครับ

19. jupiter13

jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007

เสียดายจังครับไม่ได้ถ่ายไว้ ตัวเจ้าของไปไหนเสียก็ไม่รู้ครับ

20. vichian

ขออนุโมทนาสาธุกับคุณWebsnowด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้