พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ลองเทียบในหนังสือเล่มเขียว หน้า ๘๔, ๘๕ ดูนะครับ

สมเด็จองค์นี้ผมเห็นในเวปวัดนานแล้ว สายตรงรุ่นใหญ่หลายท่านบอกว่าแท้และทันหลวงพ่อ ยกนิ้วให้เป็นหลามๆ

โอ... เล่นซะสายเฉี่ยวอย่างผม...ติดหล่ม รุ่นใหญ่เอาพระมาถาม 555

2. อาณัติ

มีเก็บไว้บ้าง แต่ไม่ค่อยได้ใช้

หลวงพ่อกวย หลวงปู่มุ่ย หลวงปู่โต๊ะ ฯลฯเสก ดีทุกทางตามแต่จะอธิษฐาน
    เมตตานำ แคล้วคลาดปลอดภัยตาม ทำมาหากินคล่อง

3. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณมากครับ คุณ อาณัติ ผมมีกับครับเขาองค์เดียวเช่ามาจากศูนย์ที่ชัยนาทเมือประมาณปี 2530 กว่่าจำ พศ ไม่ได้แล้วครับ :cool::cool::cool::cool::cool:[/ SIZE]

4. อาณัติ

ดีครับ พูดคุยแรกเปลี่ยนกัน ระยะหลังมาไม่ค่อยมีใครเขียนใครเล่า

กระทู้หลวงพ่อเลยขาดสีสันไป

ไม่ว่าจะอยู่ในสภาวการณ์เช่นใด เมตตาหลวงพ่อยังคงหาประมาณมิได้เหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง เราถึงท่านท่านดูแลเรา

กราบหลวงพ่อกวย กราบ กราบ กราบ

5. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รบกวนพี่อาณัติ ดูสรรค์ยืนองค์นี้ให้ผมด้วยครับผม เป็นอย่างไรบ้างครับ แหะๆ

6. อาณัติ

ตอบตรงๆ.....

ถ้าเปิดร้านซื้อขายพระแล้ว ไม่รู้จะมาถามทำไม ให้มันเสียเครดิตตัวเอง

อย่ามาลองกัน ผมมีแต่ศรัทธาและชอบ

ถ้าชอบ ผมซื้อ เร่ื่องขายต่อพระหลวงพ่อกวย ยังไม่มีในใจผมตอนนี้

...ผมตอบให้ทุกคนเพราะไม่อยากให้กระทู้หลวงพ่อว่างเปล่า ตอบเท่าที่รู้และมีข้อมูล

พี่ภุเขาที่ตั้งกระทู้ ไปปฏิบัติธรรมแล้ว ผมอยากรักษากระทู้หลวงพ่อไว้ จึงเข้ามาเขียน

คนรักและเคารพหลวงพ่อ ไม่ต้องคิดเหมือนผม ต่างคนต่างมีทางของตัวเอง ผมชอบอย่างนี้และจะทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ

.

7. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงพ่อกวย
    คุณอาณัติครับรบกวนดูองค์นี้ให้หน่อยครับผมแขวนอยู่ครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงพ่อกวยครับ อยากไปกราบท่านอีกครั้ง

9. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    วันพุทธไปกราบทำบุญที่วัดหลวงพ่อมา ไปวันธรรมดาเงียบดี พารุ่นน้องไปเเขาไม่เคยไป
    ไปวัดคังค้าวหลวงพ่อเฒ่า เหมากล้วยไปให้ลิงกินและมะไฟ ใครไปวัดหลวงพ่อกวยไปวัดหลวงพ่อเฒ่าด้วยก็ดี เอาผลไม้ไปให้บริวารหลวงพ่อด้วยนะครับ มันเยอะมากและอาหารการกินน่าจะไม่เพียงพอ ............ผมโยนกล้วยไปให้ลิง หมูป่าก็มากินไม่แปลกเพราะเคยเห็นเมื่อครั้งที่แล้ว แต่ที่แปลกหมายังมาแย่งลิงกินกล้วย.......

10. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ผมเคยไปครับแต่กลัวลิงเลยไม่ได้ลงจากรถแต่เห็นบริวารของหลวงพ่อน่ารักดูไม่ค่อยดุ เท่าไหร่ แต่ยังกลัวอยู่ครับ คราวหน้าตั้งใจจะไปอีกครั้งครับผม เจ้าลูกชายติดใจอยากไปวัดท่าสมออีก วัดอยู่ไกล้ๆกันไปได้หลายวัดเลย อิอิ

11. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครับพี่ ผมไม่มีเจตนาลองของแต่อย่างใดครับ
    แค่อยากขอความคิดเห็น เพราะผมก็ถือว่ายังใหม่ในสายนี้ครับ

ด้วยความเคารพครับพี่
    Surfers

12. อาณัติ

ครับขอบคุณครับ หากไม่สมควรผมขอโทษด้วย

ผมประทับใจคำพูดของ อ.ตั้ว ที่เคยพูดกับศิษย์น้องที่ว่า "เราลูกพ่อเดียวกัน มีอะไรก็ช่วยเหลือกัน เอื้อเฟื้อกัน"

ช่วงนี้วัดซับลำใยสามัคคีจะมีงานปริวาสฯ หากท่านใดไม่ติดขัดก็ร่วมด้วยช่วยกัน ช่องทางมีในเวปหาดู เผลอจะได้ของดีของหลวงปู่หมุนไว้ติดตัว เมตตาค้าขายดี

13. อาณัติ

ช่วงนี้พระสรรค์มาแรง ของดีราคาถูกกว่าใครเขา องค์นี้เลี่ยมแบบเก่า พระหลวงพ่อมักจะเลี่ยมแบบเปิด ทั้งดิน ชิน ผง ผมได้เหรียญวัดเขาดินจากพื้นที่ หลังสวยกริบ แต่ด้านหน้าสึกมาก เขาเลี่ยมใช้แบบเปิดหน้า พอพระหลวงพ่อมีราคาเขาเลยเอามาออก ถือเป็นตำนานการเลี่ยมติดตัว

๒๐ ปีที่แล้ว ผมเรียนจบใหม่ฮ้าวจัด อ่านประวัติหลวงพ่อจากนะโม อ เฒ่าว่าพระสรรค์เป็นพระบู้ เลยบูชามา ๒ องค์พิมพ์นั่งกับพิมพ์ยืน ผมใช้พิมพ์นั่ง พิมพ์ยืนให้พี่ชาย

พิมพ์ยืนประสบการณ์มากกว่า เพราะพี่ชายผมบู้กว่า ใจถึงกว่า เคยเข้าไปร่วมธุรกิจก้ำกึ่ง ครั้งหนึ่งเล่าให้ฟัง หลังจากเสร็จภารกิจประจำวัน นั่งรถตู้กับบ้าน ทีมนี้มีเกือบ ๑๐ คน รถตู้โล่งปรับที่นั่งเป็น ๒ ขอบ ระหว่างทางสวนกับคู่อริคู่แข่ง เคยมีเรื่องกันมาก่อน เจอยิงเข้าไปในรถเกือบ ๑๐ นัด แล้วก็ขับหนีไป ลูกปืนไปถูกหลังเพื่อนนัดหนึ่ง พี่ผมว่าปกตินั่งตรงนั่นเป็นประจำ แต่วันนี้ขึ้นรถช้าหน่อย เลยแคล้วคลาดปลอดภัย เจอกันหลยครั้ง เคยโดนดักมอเตอร์ไซด์ แต่รอดทุกครั้ง ในตัวมีสรรค์ยืนหลวงพ่อกวย กับเหรียญโก๋เล็ก หลวงพ่อเงิน ตอนหลังพอมีทุน เลยขอให้กลับมาอยู่บ้าน การงานก็เจริญดี ได้เข้าไปทำงานในหน่วยงานรัฐ ตอนไทยเข้มแข็งนี้อู้ฟู้มาก
    เสียดายที่พระทั้ง ๒ องค์ไม่อยู่แล้ว โก๋เล็กมอบให้ผู้มีพระคุณ สรรค์ยืนเจ้านายใหม่ขอไป(ถอดเอาอยู่หน้ารถ)...องค์นี้ผมแปะรูปหลวงพ่อไว้ด้านหลัง กำลังตามคืนอยู่

ส่วนสรรค์นั่งผมห้อยคู่กับนะโมตาบอด บล็อค ๒ ชุดนี้แคล้วคลาดปลอดภัยเป็นหลัก ไม่มีบู้ เมตตามีกินมีใช้การงานเจริญ ถูกหวยบ่อย ไปไหนไม่มีใครรังเกียจ กันผีกันวิญญาณดี องค์นี้ยังอยู่แต่สภาพไม่แจ่มเหมือนเดิม

14. kawpunt

ขอบคุณนะครับคุณอาณัติ ช่วงนี้พระสรรค์องค์นี้ติดตัวตลอดครับ

15. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

สรรค์ยืน(ลีลา) ยืนยันว่าเยี่ยมจริงๆครับ ขนาดหักยังติดตัวไม่ขาดเลย พุทธคุณ โชคลาภครบ

แต่จะเล่น ปางลีลาต้องพิจราณาสักหน่อยนะครับ ผมมี พระลีลาถ้ำหีบอีกองค์ของหลวงพ่อกวย ทรายเสกเนื้อทรายผมเยอะมาก แถมผสมผงกรุ เยอะ พุทธคุณสูงมากแต่กฌคงกระพันแน่นมาก(เนื้อผงจากพระกรุ) ใส่ละร้อนง่ายต้องเก็บขึ้นหิ้งครับ

ถ้าคนชอบเสี่ยงภัย หรือ สาย มหาอุด คงกระพันคงชอบ

ตอนนี้พกอยู่องค์นี้ครับ :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2014
  16. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

ช่วงนี้ยุ่งๆเลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพสอะไร แต่ก็เข้ามาส่องบ่อยๆครับ
    พระสรรค์ที่ผมบูชาครับ พุทธคุณเป็นที่ประจักษ์กับตัวเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2014
  17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ของผม ห้อยติดตัวตลอด

ขนาดไฟล์:
      173.6 KB
      เปิดดู:
      4,491
      ขนาดไฟล์:
      208 KB
      เปิดดู:
      4,484
      ขนาดไฟล์:
      170.2 KB
      เปิดดู:
      4,430
  18. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    สวยๆครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      140
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2014
  19. kawpunt

สวัสดีครับ ผมขอรบกวนคุณอาณัติหน่อยนะครับ
    รบกวนช่วยดูองค์นี้ให้ผมด้วยครับว่าใช่ของหลวงพ่อกวยมั้ยครับ
    ขอบคุณมากครับ

20. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    พระสมเด็จเกศยาว

ขนาดไฟล์:
      109.1 KB
      เปิดดู:
      3,269