พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. sellcat

sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    น้อมกราบหลวงพ่อกวย

2. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

"แต่ขาออกที่ผ่านวัดการเปรียญวิ่งไปขนาบคลองส่งน้ำ แล้วไปผ่านวัดโคกดอกไม้ขวามือ"

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลครับ

ออกจากวัดหลวงพ่อมี 2 เส้นทางที่สามารถไปทำบูญตามวัดต่างๆ ได้

เส้นทางแรก ออกจากวัดหลวงพ่อ "เลี้ยวซ้าย" ตามถนนมาเรื่อยๆ สักประมาณ 100-200 เมตร แล้วเลี้ยวขวาตามถนนมาเรื่อยๆ (ก่อนเลี้ยวขวาป้ายวัดหลวงพ่อจะอยู่ด้ายซ้ายมือ) ต่อครับ ตามถนนมาเรื่อยๆ จะผ่านวัดหัวเด่น (วัดจะอยู่ด้านขวามือออกจากที่เลี้ยวมาปนะมาณ 100 เมตรก็จะเจอทางเข้า) ตามถนนมาเรื่อยๆ จะพอวัดหอระฆัง(วัดจะอยู่ด้านขวามือ) ตามถนนมาเรื่อยๆ จะเจอสี่แยก หากตรงไปจะมุ่งหน้าไปตัวเมืองสรรคบุรี (ตัวเมืองสรรคบุรี มีรูปปั้นขุนสรรค์ สามารถไปสัการะบูชาได้ อยู่ในสถานที่ราชการ ใกล้ตลาดสรรคบุรี) หากเลี้ยวขวาก็ไปทำบุญกับหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ได้ หากเลี้ยวซ้ายก็ไปทางเดิมบาง(เรียกแยกปากน้ำ ไปเที่ยวต่อที่บึงฉวากได้)

เส้นทางที่สอง ออกจากวัดหลวงพ่อ "เลี้ยวขวา" ตามถนนมาเรื่อยๆ รถวิ่งได้ 2 เลนน์ ขนาบด้วยท้องทุ่งนา ก็จะเจอแยก หากเลี้ยวขวาก็จะไปทางบางระจัน ไหสี่หู สิงห์บุรี ทางผ่านข้ามคลองชลประทานก็จะเจอวัดพระปรางทางด้านขวามือ ตรงไปก็ไปบางระจันต่อ ต่อครับ หากเลี้ยวขวาก็สามารถไปทำบุณที่วัดค้างคาว(วัดจะอยู่ด้านขวามือ) ตามถนนมาเรื่อยๆ จะเจอ วัดนก วัดท่าสมอ เส้นนี้สามารถไปถึงตัวสรรคบุรีได้ สามารถไปสัการะบูชารูปปั้นขุนสรรค์ได้

ศิษย์หลวงพ่อเดียวกันครับ

ขอบคุณครับ

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    [​IMG] [​IMG]

รูปหลวงพ่อกวยผมบูชามาน่าจะประมาณเกือบ20ปีแล้วตอนนั้นจะหาวัตถุมงคลท่านมาบูชาผมก็ไม่รู้จะหาที่ไหนจะเจอแต่ละองค์ไม่ใช้ง่ายๆ อ่านจากนะโมอย่างเดียว ตอนบูชามาไม่รู้ว่าทันไม่ทันเสกไม่เสกยึดเอาว่าเป็นรูปหลวงพ่อตอนนั้นยุคไม่ทันสมัยจะหารูปท่านมาแขวนไม่ใช้ง่ายๆเหมือนสมัยนี้ ปกติผมจะแขวนอยู่ประจำเพิ่งแกะจากกรอบเมื่อ2อาทิตย์ก่อนอยากจะเอาไปเลี่ยมทองถวายท่านความคิดแต่ยังไม่มีปัจจัยอยากได้เงินง่ายไวมีวิธีเดียวคือซื้อหวยเล่นไป2งวดที่แล้วถ้าถูกได้เป็นแสนเพราะเล่นจังๆเกิดมาไม่เคยซื้อมากขนาดนี้ แต่ผลปรากฏโดนทานเต็มๆ........เลยยังคงไม่ได้เลี่ยมแน่นอน.....

รูปรุ่นนี้เพิ่งมารู้ตอนหลังว่าเป็นรูปถ่ายติดนามบัตรหลวงพ่อเป็นรูปใหม่ไม่ทันท่านลงไว้เพื่อพี่ๆท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมหรือรายละเอียดเพื่อเป็นข้อมูลไว้ศึกษาร่วมกันครับ

วัตถุมงคลหลวงพ่อผมยึดเอาเป็นที่พึ่งที่ฝากชีวิตให้ท่านคุ้มครองและขอพรท่านครับ........

4. phormae

phormae เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    เห็นตามท่านนะครับ เอาใจช่วยให้ท่านสมหวังนะครับ

5. sawat1593

sawat1593 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เคารพศรัทธาเป็นที่ตั้ง หลวงพ่อท่านมีเมตตาเสมอ. แก่ผู้ที่เคารพนับถือและศรัทธาต่อหลวงพ่อ ขอให้พิสูจน์ด้วยตัวท่านเอง อีกอย่างต้องขอเตือนด้วยเมตตาจิตแก่ผู้ที่ใคร่ทดสอบหรือลองของว่างั้นเถอะ คิดว่าพอแขวนบูชาหลวงพ่อท่านแล้วตัองได้นั้นได้นี้ทันทีนั้นเป็นเรื่องลำบากใจ คนเรานั้นต่างสถานะต่างบุญต่างกุศลไม่เท่ากัน. ขอยกเอาตัวผมเองว่าทำไมต้องถือเอาศรัทธาเป็นที่ตั้ง ผมก็คงประเภทเดียวกันกับนักพระเครื่องทั้งหลาย ใครว่าไงก็ถามตามเขาไป แต่สำหรับหลวงพ่อกวยแล้ว ต่างกันครับ ผมตัดภาพที่อยู่มุมขวาบนสุดของบทความที่อาจารย์เฒ่า สุพรรณ ท่านลงรูปภาพหลวงพ่อท่านนั่งอยู่กับเจ้าธงสุนัขเลี้ยงของท่าน นำมาแปะติดกระดาษสมุดโน๊ตวางตั้งบนโต๊ะหมู่บูชา นั่งสวดมนต์ภาวนาร่วมสองปี จึงทราบได้ว่าท่านหลวงพ่อกวยนี้ท่านเก่งจริง ผมก็ประลองของ. ตอนเสาะแสวงหาท่านระยะแรกๆนั้น ถ้าไม่หนักแน่นหน่อยก็คงวิ่งหาตอนราคาเมินคนจนไปเลย ผมเคยเอาเหรียญรุ่น 1 ไปให้เพื่อนที่รู้จัก เขาดูแล้วก็วางไว้เฉยแบบไม่สนใจแล้วก็เราว่า เหรียญท้องถิ่น. ไม่ค่อยมีคนรู้จัก แต่พอกระแสหลวงพ่อมาแรงมีการออกหนังสือมาเล่มหนึ่งหลวงพ่อกวยชุตินธฺโร ดันบังเอิญเหลือบดูเห็นมีชื่อติดหราอยู่ จบ ดังนั้น ในฐานะผมเป็นคนหนึ่งที่มีความเคารพและศรัทธาท่านหลวงพ่อกวยคนหนึ่ง. ที่ลงความคิดเห็นมาในครั้งนี้ ก็เพื่อให้ข้อคิดเห็นตามที่ได้ประสบมาด้วยตนเอง ด้วยความรักและความปรารถนาดีต่อผู้ที่เคารพและศรัทธา อย่าได้ใจร้อนนะครับ หลวงพ่อชอบคนจริงและหมั่นขยันทำมาหากิน และท่านก็คงลองใจพวกศิษย์ทั้งหลายเช่นกัน เมื่อท่านอ่านข้อความคิดเห็นนี้แล้ว ท่านที่เคยไปกราบองค์หลวงพ่อที่มณฑป แล้วมองไปทั่วบริเวณ จะมีความแตกต่างกันมาก มีการพัฒนาทุกๆอย่างในวัดเป็นที่เจริญหูเจริญตา คนก็มาทำบุญเพิ่มทุกๆปี ขอให้ท่านสังเกตุเอง นี่ผลบุญบารมีของหลวงพ่อท่าน ต่างจากหลวงพ่อองค์อื่นที่สิ้นไปแล้ว บางวัดก็แทบจะร้าง แต่วัดโฆสิตาราม บ้านแค นี่เป็นอย่างไร ขอให้ท่านผู้อ่านช่วยกันพิจารณาเอาเอง. ขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่านครับ โชคดีนะครับ ขอได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อตามปรารถนาด้วยดี
    สวัสดีครับ

6. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011

ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลครับ ต้องหาโอกาสไปอีกสักครั้งครับ :cool:

7. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

ขอบพระคุณในไมตรีจิตทุกๆท่านที่กรุณาให้ข้อมูลเส้นทางไปวัดครับ

8. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

9. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่ไปงานวันไหว้ครู ...เมื่อวานเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้เดินทางไปวัดหลวงพ่อกวย อีกครั้ง....ท่านพระครูฯ ได้เมตตามานั่งสนทนาด้วยเกือบๆครึ่งชั่วโมง และเชิญชวนให้ไปร่วมงานบุญหล่อระฆังที่วัดโฆสิตาราม ในวันที่ ๒๕ พฤษภาคมที่จะถึงนี้...พี่ๆน้องๆ ถ้าว่างจากภารกิจการงาน ขอเชิญไปร่วมบุญกันนะครับ:cool:

10. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    รูปหลวงพ่อกวย ขนาดบูชา ปี21

11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมจำข้อมูลไม่ผิด อาจารย์สำรวย ก้อปมาใหม่ประมาณปี 2537 - 2539 แล้วนำมาอัดกับนามบัตรหลวงพ่อ รุ่น 2 รุ่น 3 แบบที่เห็นคงเป็นแบบที่แจกเลย การสร้างไม่น่าจะเกิน 2-300 ใบ ได้แบบนี้ถือว่าโชคดีมากๆ รูปนี้ใช้ดีครับ(มีอยู่ในนามบัตร) ใช้กับบทจินดามณีของหลวงพ่อค้าขายดี ลองขอโชคลาภท่านดู แต่นั่นแหละเรื่องเลขหวย ลาภลอย วาสนาเฉพาะบุคคล

ผมไม่ถูกหวยมา 5-6 เดือนแล้ว แต่ก็พอใช้พอหมุน ช่วง มค. จับสลากทองได้มูลค่า 5-6 พัน เหมือนถูกหวย..

....มีเคล็ดวิชา วนิพกเหลียวหลัง(ขอทานสะดุ้ง) เขาว่าหากทำได้อธิษฐานขอลาภลอยได้จริง... ยังไม่เคยลองเลย ยังหาวนิพกตัวจริงไม่เจอ ที่เจอก็ไม่สะดุ้ง หยอดเหรียญบาท เหรียญ5 เหรียญ10 แกเฉยๆ...

12. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ รูปย้อนยุค หลวงพ่อกวย ชัดเจนมากครับ

พี่ๆครับกรมีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับนี้เป็นเรื่องจริงๆนะครับพี่ๆมีรุ่นน้องผมคนหนึ่งซื้อว่าโก๊ะเขาทำงานที่เดียวกับกรครับเขาเอารูปหลวงพ่อกวยมาให้ดูครับและกรบอกว่าหลวงพ่อท่านดีมากๆกรบอกให้น้องเขาแขวนคอเลยคนเราไม่แน้นอนเราอาดจะโดนรถชนตอนไหนใครจะรู้หลวงพ่อกวยท่านจะได้ช่วยเหลือเรากรพูดแบบนี้จริงๆครับและพี่ๆครับเมื่อวานนี้น้องเขาโดนรถเก่งชนจริงๆครับร้านที่ขายก๋วยเตี๋ยวเขาเห็นเขาบอกว่าชนแรงมากๆเลยรถมอเตอร์ไซน้องพังยับน้องคนนี้เขาอ้วนมากครับโดนชนตัวรอยเลยครับพี่ๆแต่ผลรับออกมาน้องไม่เป็นอะไรครับมีรอยถลอกเล็กน้อยครับด้วยบารมีของหลวงพ่อกวยจริงๆครับพี่ๆ สาธุๆๆ

เป็นรุ่นนี้ครับ ที่ทางวัดแจก และให้บูชา ทำบุญกฐินบ้าง ผ้าป่าบ้าง

องค์ที่น้องเค้าแขวนครับ

13. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่า

2 -3 วันก่อนผมเดินทางไปต่างจังหวัด ก็บอกกล่าวพ่อแม่ครูบาอาจารย์ให้ท่านปกปักรักษา และได้บอกหลวงพ่อว่าช่วงนี้การเงินติดขัดไม่คล่องตัวเลย เศรษฐกิจโดยรวมก็ไม่ดี โชคลาภก็ไม่มา ตกกลางคืน 18 เมย.ฝันเห็นหลวงพ่อ เดินมาไม่พูดอะไร ท่านหยิบพระส่งให้องค์หนึ่ง ผมจำติดตาเห็นเป็น"พระลีลาเนื้อดิน" ที่ อ. ตั้ว แจก และออกให้ทำบุญที่วัดซับลำใย เหมือนท่านจะบอกอะไรสักอย่าง ยังไงๆก็ฝากให้พิจารณา หากท่านใดมีไว้ ลองนำมาแขวนสู้เศรษฐกิจดูนะครับ ของดีราคาถูกๆ...

ผมพักอยู่รีสอร์ทบ้านสวน(ในสวนลึก ต้องขี่เรือเข้าไป จ.สมุทรสาคร/สงคราม..ไม่แน่ใจ) ท่านยังตามไปถูก

ปล.ความฝันเกิดจาก ลมธาตุเป็นพิษ เทวดานิมิตร จิตสังหรณ์ นอนมากไป...

14. phormae

ท่านมากด้วยบารมีจริง ๆเลยครับ สาธุ

15. phormae

ผมขออนุญาตคัดลอก และส่งรูปหลวงพ่อไปให้หลานที่นราธิวาสจะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

16. Tawatchai1889

ได้ครับ แต่ไม่ค่อยสวย ลองหารูปสวยๆในเว็บก็ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2014
  17. Tawatchai1889

แนะนำให้หารูปย้อนยุค เลี่ยมแล้วให้ทหารห้อยครับ

เช่น รูปที่พี่โจ สร้างแจก รุ่นมงคลชีวิต เพราะเจตนาแกดี พิธีดี ปลุกเสก 24 พิธีครับ

ขอที่พี่โจ เชกูวารา

18. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังหารูปย้อนยุคอยู่เลยครับ ไม่ทราบว่าที่วัดยังมีให้บูชาไหมครับ
    อยากทราบด้วยว่า พระบูชารูปเหมือนหลวงพ่อ ยังมีให้บูชาที่วัดไหมครับ

19. Tawatchai1889

ยังมีอยู่คับ ลองไปดูที่วัดครับ

พระบุชาก็ยังมีให้บูชาครับ

กฐิน ปี๕๗ เจ้าภาพจอง ได้รับพระบุชาแบบนั่งเก้าอี้ครับ

20. phormae

ครับผม ขอบคุณท่าน Tawatchai1889 มาก ๆครับ ที่แนะนำ เดี๋ยวผมจะประ
    สานท่าน เซกูวารา นะครับ ขอบคุณครับ