พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

แท้ไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ดีนะ ตอนนั้นเลือกสักยันต์ นะโมพุทธายะ ยันต์ประจำตัวหลวงพ่อกวย และสักหนุมาน กับตาหล่อน ไปหาท่านหลายครั้งครับ

เคยถามตาหล่อนว่า ถ้าตาไม่อยู่แล้ว ใครจะมาสืบทอดวิชาแทน ตาตอบว่าไม่มี ไม่ให้ใครสืบทอด เพราะหลวงพ่อไม่ได้สั่งไว้ว่าให้ถ่ายทอด ท่านถือสัจจะ ผมไปกี่ทีก็ถามเรื่องนี้

เรื่องขลัง ขลังแน่นอน เคยโดยมีดพุ่งมา ยังเบี่ยงไปทางอื่น สักมาใหม่ๆเลยตอนนั้น ทุกวันนี้ไม่ห้อยเหรียญหนุมานแล้ว เพราะสักไว้แล้ว 5555

และสักที่หัวไหล่ ตาหล่อนสักให้ คิดว่าจะเหมือนหลวงพ่อท่านสักให้มั้ย กลางคืน หลวงพ่อกวย ท่านมาเข้าฝัน ถามท่านว่า หลวงพ่อสักให้หน่อย ท่านว่าวางเข็มไปนานแล้ว สุดท้ายก็ก็จับเหล็กสักมาสักให้ ข้างเดียวกับตาหล่อนสักให้ แต่สักเจ็บมากๆ เหมือนหลวงพ่อมาสักเองเลย ปิติมากๆ สาธุ

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

จริงหราาาาาาาาาา โม้เปล่าน้า ฮ่าๆๆ

ขนาดไฟล์:
      34.6 KB
      เปิดดู:
      280
      ขนาดไฟล์:
      37.3 KB
      เปิดดู:
      346
  4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ป๊าดดดด :cool:

5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านใดไปทำบุญวัดหลวงพ่ออย่าลืมแวะไปวัดสระเปรียญหลวงปู่เย็น ไปร่วมทำบุญสร้าง

โบสถ์นะครับวัดอยู่ใกล้ๆกัน.............หรือถ้าพาลูกหลานเด็กๆมาด้วยไปทำบุญวัดคังคาว

หลวงพ่อเฒ่าครับครูบาอาจารย์ที่ศักดิ์สิทธิ์ที่คนเมืองสรรค์พูดถึงเสมอครับ

ที่วัดมีบริวารหลวงพ่อลิง และหมูป่า ซื้ออาหารไปเลี้ยงได้ครับ เยอะจริงๆดูแล้วจะไม่ค่อยพอ

กินกัน.......ล่าสุดที่ไปมาซื้อกล้วยไปให้ทั้งลิงและหมูมาแย่งกันกิน....บรรยากาศวัดริมแม่น้ำ

น้อย ต้นไม้ใหญ่ร่มรื่นดีครับ

6. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010

เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

สุกแล้วกล้วยในพิธีไหว้ครูหลวงปู่กวย พี่ใจดีแบ่งองุ่นและกล้วยมาให้ กล้วยผมเอาลูกเดียวเกรงใจ แบ่งกินกับภรรยาคนละครึ่ง ถือเคล็ดกินแล้วก็จะได้ทำอะไรได้ง่ายๆ ลื่นไหล เหมือนปลอกกล้วยเข้าปาก( เปลืองกล้วยก็ไม่ทิ้ง ใส่ถุงพลาสติกเก็บไว้บูชา) ส่วนองุ่นได้มา3ลูก แบ่งให้ภรรยา1ลูก อีก2ลูก ผมกินหมด เม็ดก็ไม่คายออกถือเป็นของมงคลทิ้งไม่ได้

7. phormae

phormae เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    ผมไปวันทำบุญฯ มาแล้ว รวม 2 ครั้ง ล่าสุดก็ปีนี้ ยังไม่มีวาสนาได้ผลไม้หลวงพ่อ ปีหน้าต้องขอบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

8. ถิรวุษิ

เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

พิธีไหว้ครูผมไปครั้งแรกในชีวิตเลยครับ คิดอยู่เหมือนกันว่าจะได้ไหม เพราะไม่รู้จักใครเลย ในที่สุดก็ได้ครบตามที่ผมอยากได้ทั้งผลไม้และสายสินธุ์

9. phormae

ยินดีด้วยนะครับท่าน ผมถือว่าเป็นบุญ และวาสนาจริง ๆ

10. phormae

ให้ดูครับหลวงพ่อไปช่วยลูกศิษย์ที่นราธิวาส

หลานไปอยู่นราธิวาส หาของแท้ไม่ได้ แต่ด้วยศรัทธาเลย Copyจากnetลงไวนิล นำไปติดที่ฐาน เป็นศรัทธาจริง ๆนะครับท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      216.3 KB
      เปิดดู:
      321
  11. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    ใต้รอยบาทหลวงปุูู่กวย ชุตินฺธโร

ขอถามเส้นทางไปวัดหลวงปู่จากท่านผู้รู้ครับ ผมจะเริ่มต้นที่อำเภอขามสะแกแสง นครราชสีมา จะไปวัดโฆสิตาราม โดยไม่ต้องย้อนกลับมาที่ถนนมิตรภาพ ขอเส้นทางตรงด้วยครับ เพราะแต่ก่อนผมจะไปตามถนนมิตรภาพถึงอ.แก่งคอยแล้วเลี้ยวซ้ายรีเทรินขึ้นสะพานข้ามถนนมิตรภาพออกขวาไปหน้าพระลาน พระพุทธบาท ท่าวุ้ง แล้วเข้าสิงห์บุรี ออกบางระจันผ่านชัณสูตรเข้าวัด แต่เส้นนี้มันอ้อมโค้ง อยากจะไปทางลัดแบบประหยัดๆหน่อยครับขอเส้นทางครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2014
  12. พ่อหนูนา

พ่อหนูนา เป็นที่รู้จักกันดี

จากโปรแกรม Google map ได้เส้นทางสั้นสุด 294 กม.จากขามสะแกแสง ไปวัดโฆสิตาราม ท่านต้องวิ่งผ่านชัยบาดาล บ้านหมี่ ไปเข้าสายเอเซีย ที่อินทร์บุรี แล้ววิ่งเข้าไปข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาที่ตัวอำเภออินทร์บุรี

13. พ่อหนูนา

จากนั้นวิ่งเส้น 3285 ผ่านแม่ลา การ้อง ผ่านเมืองโบราณสวนรุขชาติคูเมือง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2014
  14. พ่อหนูนา

พอผ่านสวนรุกขชาติคูเมือง (ด้านขวามือ) จะวิ่งผ่านคลองชลประทาน 2สาย ท่านต้องเตรียมเลี้ยวซ้ายเลียบถนนคันคลองชลประทานสายที่ 3 (หนึ่งซ้าย) ซึ่งอยู่ห่างจากสวนรุกขชาติ ประมาณ 1.5 กม.

15. พ่อหนูนา

วิ่งไปตามคันคลองชลประทาน ราว 3 กม. เลี้ยวซ้ายหักสอก วิ่งต่อไปอีกประมาณ 2 กม. เลี้ยวขวาขึ้นสะพานข้ามแม่น้ำน้อย วิ่งตรงไปถึงทางเข้าวัดโฆสิตาราม (หากหลงทาง ต้องถามเส้นทางไปบางขุด หรือวัดหลวงพ่อกวย ชาวบ้านแถวนั้นรู้จักดี)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2014
  16. phormae

ขอเสริมนะครับว่า พอมาถึงบ้านหมี่ ท่านใช้เส้นทางคันคลองชลประทานมุ่งมาทางตาคลี พอมาเจอเส้นทางตากฟ้า - อินทร์บุรี มุ่งอินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี ใช้สายเอเซีย และไปทางกรุงเทพ ฯ เข้าตลาดอินทร์บุรี เพื่อใช้สะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ไปอำเภอบางระจัน และไป อ.สรรคบุรี เพื่อไปวัดหลวงพ่อ ฯ ติดขัด
    อย่างไรแจ้งมานะครับ

17. ถิรวุษิ

ระยะทางที่"พ่อหนูนา"ใกล้สุดแล้ว วันงานหลวงปู่ ผมก็ตั้งใจจะไปรับภรรยาที่ด่านขุนทดเหมือนกัน และลองหาเส้นทางจากอากู่ก็พบว่า เส้นทางนั้นใกล้สุด แต่ด้วยกังวลว่าถ้าผมไปรับภรรยาในวันที่11เมย57 ที่ด่านขุนทด เกรงว่า กว่าจะไปถึงก็คงตี5แน่ๆ เพราะรถติด เลยเปลี่ยนแผนให้ภรรยานั่งรถมาลงที่โพธารามแทน แล้ววันที่12 ค่อยเดินทาง

18. Tawatchai1889

ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าทหารหาญ ให้พ้นจากภายอันตรายทั่วสารทิศ สาธุ

ให้เหล่าทหาร หมั่นใส่บาตรทำบุญอุทิศให้หลวงพ่อกวย และเทวดาประจำตัวท่านครับ

19. ถิรวุษิ

ตอนนี้กำลังหลงไหล พระสรรค์ ของหลวงปู่ นั่งหาข้อมูลการสร้าง เพิ่งทราบว่า หลวงปู่ท่านทำไว้หลายครั้ง แต่ถ้าพระสรรค์ยุคแรกที่หลวงปู่สร้างด้านหลังจะอูมๆหน่อยๆ จะมีทรายเสกที่เป็นทรายเงินละเอียดผสมอยู่ในเนื้อ ถ้าส่องกับแดดจะสะท้อนแสงระยิบระยับ และจะมี ลายมือบางๆให้เห็น ผิดพลาดยังไรผมต้องขออภัยด้วยครับ เพราะอ่านอย่างเดียว พอเอาของตัวเองมาดู เอะเริ่มเข้าขางตัวเองว่าของผมน่าจะเป็นยุคต้น ตรงตามข้อมูลที่เขาว่า แต่ตอนนี้ถ้าได้เนื้อใบลานละแจ่ม

20. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขออนุญาตสอบถามครับ เมื่อวานได้ไปวัดหลวงพ่อกวยท่านมา วิ่งเข้าตามแผนที่วัดไปทางบางระจันเข้าแยกโพธิ์งามถนนเล็กทำความเร็วไม่ค่อยได้ แต่ขาออกที่ผ่านวัดการเปรียญวิ่งไปขนาบคลองส่งน้ำ แล้วไปผ่านวัดโคกดอกไม้ขวามือ และไปตัดกับเส้นที่มุ่งหน้าขึ้นไปตัวเมืองชัยนาท สวนนก เส้นขนาบน้ำนี้ตัดเข้ามาจากสายเอเชียได้ไหมครับ เรียกว่าตรงไหนครับ