พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เนื้อแบบเนี้ยะอยากได้จังเลย กระซิบบอกทางPMได้ไหมว่าปิดไปเท่าไหร่ ผมชอบจริงๆนะ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2011
  2. ถิรวุษิ

ชุดนี้กระลังเป็นที่เกรียวกราวในเวปวัดโฆสิตารามเลยครับ ถ้ามีผมขอแบ่ง2องค์
    พระนาคปรกใบมะขาม จตุรพิธพรชัย

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ...ขอบคุณข้อมูล สรุปเป๊ะแล้วนะครับ ฉนั้นใครเช่าผมไปถูกๆขอคืนด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทิ้งเงินไปไปหมื่นอีกแย้วววว (แซวครับ) แบ่งๆกันไปบูชา ไม่หวงหรอกครับ ใครที่เช่าไปเยอะๆ ข้อมูลเขาศึกษามาแล้ว ไปออกต่อมีกำไร ก็ดีครับ จะได้มีตังค์ใช้ ไปออกต่อพระนาคปรกส่วนกลางองค์ละ 3,000 ขึ้นไปสบายๆ ถ้ามีจารก็แพงขึ้นอีกครับ ส่วนท่านที่ไว้บูชาเอง ก็ได้ของถูกครับ
    ***ส่วนตัวผมหมดแล้ว เพราะรักสมาชิก แบ่งหมดครับ (deejai)

4. ถิรวุษิ

เสียดายจริงๆครับมาช้าไปหน่อย(ไม่หน่อยหรอกมากเลยแหละ) ไม่งั้นผมขอแบ่งไปให้บุตรสาว2คนได้บูชา อยากได้จริงๆ

5. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

แหะ แหะ งบหมดแล้วสิคะ ที่เช่าเปิดโลกไปนี่ก็ใช้งบเช่าพระปีหน้านะคะเนี่ย 555^-^

6. greattve

greattve สมาชิก

ขอจองรายการ 725 และ 726 ครับพี่สุขุมพระสวยๆทุกองค์เลยครับคราวนี้

7. Powers

Powers สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2011
    รอพี่สุขุม อยู่นะครับ

8. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    เหรียญเปิดโลก เนื้อเงิน สวยมากๆครับ ^^

9. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวๆๆ...พี่ยุทธโชคดีอีกแล้ว ยินดีด้วยนะครับ เหรียญสวยมากๆนะครับ ^^

10. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    จุ๊..จุ๊...อิอิ...^^

11. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ728.เหรียญเปิดโลก เนื้อเงิน ปี2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า พิธีเปิดสามโลก เนื้อเงิน จมูกโด่งๆ ผิวเดิมๆ สวยกริ๊บๆๆ เหรียญจริงเห็นจารชัดแจ๋วทั้งสามรอยจาร ปิดให้คุณส...ครับ:cool:

12. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    รายการ728.เหรียญเปิดโลก เนื้อเงิน ปี2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า พิธีเปิดสามโลก เนื้อเงิน จมูกโด่งๆ ผิวเดิมๆ สวยกริ๊บๆๆ เหรียญจริงเห็นจารชัดแจ๋วทั้งสามรอยจาร ปิดให้คุณส...ครับ:cool:

สุดยอดเลยครับ กำลังใจสูงมาก ผมขอดูรูปไปก่อนนะครับ รอหลวงปู่มาโปรด...ผมบ้าง

13. supachaisook

พระบูชาหลวงปู่ดู่ วัดสะแก และ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด ผมไปถึงก็จัดของเตรียมถวาย และสรงน้ำมนต์ ถ่ายรูปไว้ช่วงเย็น และช่วงเช้า
    ณ.วัดซับหินเพลิง ต.โคกสะอาด อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ รวยๆเฮง สุขภาพแข็งแรง ทุกท่านนะครับ
    1.ยอดเงินได้รับจากเพื่อนๆสมาชิกในการบูชาเกษาหลวงปู่ดู่ประมาณ 13,000
    2.บริจาคเงินเพิ่ม เพื่อนคุณyohtls,คุณวิเชียร,คุณนิด(นอกเวป),แฟนรัตน์(นอกเวป),แม่,พี่สาว,หลานๆ ลฯ ประมาณ 4,000
    3.เงินไถ่ถอนพระเครื่องและอธิฐานของผม และเงินบริจาคส่วนตัวอีกร่วมสบทบ ประมาณ 13,000 กว่า
    รายจ่าย
    1.ค่าปั้นพระ 44,000 เจ้าอาวาสต่อให้ เพราะเคยช่วยงานเปิดร้านปั้นช่วงแรกๆ และเคยแนะนำงานให้ จึงเหลือ 23,000
    2.สังฆทาน(ประมาณ1,900) ใส่ซองพระสามองค์(600) เทียนพรรษาสองชุด 1,000
    3.เงิน(ปัจจัย)เหลือทั้งหมดถวายเข้าวัด ใช้ในการก่อสร้าง หรืออื่นๆของวัด

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2011
  14. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล

สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2011
  15. supachaisook

เจ้าอาวาส พาไปดูช่างปั้นชาวบ้าน ผมก็ขับรถไปเลยวัดไปไม่ถึง7กิโล ฝีมือก็พอได้ยังไม่ละเอียดมาก แต่ราคาไม่แพง คือคุยกันได้นะครับ

16. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ

17. supachaisook

แม่ผม พี่สาว และหลานๆ ช่วงเช้าก็มาสบทบ นำอาหารและพวงมาลัย ดอกไม้ หมากพลู มาเพิ่มเติมๆ เพราะตอนเย็นผมไปถึงก็นอนอยู่วัดและฝึกนั่งสมาธิเลยครับ

งานเล็กๆ ก็ถวายในกุฏิเจ้าอาวาส ปกติจะจัดร่วมกับชาวบ้านในศาลา ซึ่งจะเห็นชาวบ้านเยอะมาก นำอาหารมาร่วม และเอาเงินทำบุญทำอาหารเพิ่มเพื่อถวายพระ เหลือจากพระ ก็เลี้ยงโยมที่มาช่วยงาน วิถีงานบุญก็เป็นแบบนี้ คือได้สามัคคี และได้ความสุขกันถ้วนหน้านะครับ เช่นเงินกฐิน ผ้าป่า แต่ก่อนเอาเงินไปร่วม ปีๆหนึ่งเป็นแสน แต่หลังๆเศรษฐกิจส่วนใหญ่ยังไม่ฟื้นตัว ผมจึงไม่กล้าแจกซอง จึงทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ และมีงานอื่นๆก็สบทบร่วมกับชาวบ้านไปนะครับ

18. supachaisook

เจ้าอาวาส วัดซับหินเพลิง ต.โคกสะอาด อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ 67170
    โทร. 084-0484450

19. supachaisook

รับทราบการจองครับ :cool:

20. supachaisook

เผืิ่อท่านใดชอบต่างจังหวัด ที่แปลงนี้ และแถวๆนี้ ติดถนนสายสระบุรี-หล่มสัก ที่2ไร่กว่าๆ ติดถนนราคาล้านกว่าบาท ไปเปิดร้านขายข้าว เปิดปั๊มน้ำมันเล็กๆ หรืออื่นๆได้สบาย ถ้าตระเวณดูอาจเจอถูกกว่านี้........ที่ติดถนนสองไร่กว่าๆ เขาเช่า 2,000 (สองพันบาท) ต่อเดือน ราคาขนมๆเลยครับ
    ถ้าที่ไม่ติดถนนไร่หนึ่งก็ไม่กี่หมื่นบาท ท่านใดมีโอกาสทางกำลังทรัพย์ ซื้อที่ติดๆมือไว้บ้าง ส่วนตัวผมก็หยอดกระปุ๊กอยู่ ไม่รู้ปีไหนจะทุบกระปุ๊กออกมาได้...555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้