พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พระพรหม เนื้อผง หลวงปู่ดู่ พรุ่งนี้จัดส่งให้นะครับ :cool:

2. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่1 stargate

โอนค่าจัดส่งให้แล้วครับ 33 บาท วันนี้ เวลา 17.52

รายละเอียดที่อยู่แจ้งทางพีเอ็มครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.7 KB
      เปิดดู:
      45
  3. KonnoK

KonnoK เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับพี่สุขุมที่มอบพระให้เพื่อนสมาชิกได้บูชากันครับ

4. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาได้ทุกท่านครับ...พระเครื่องที่ลงแจกผ่านๆมา ก็มีของผม ของคุณส... และพวกๆ ฝากแจกนะครับ คือจะแจกเป็นช่วงๆ ถ้าไม่ได้แจกก็ไปลดค่าพระแทนให้เท่าทุนหรือขาดทุนบางรายการครับ(บอกบ้างไม่บอกบ้าง)fairy3

5. YUT_KOP

YUT_KOP เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ ทองคำ อิอิ

6. supachaisook

เป็นโลโก้ผมก่อน เดี๋ยวเจ้าของตัวจริงสนใจ ก็มาขอแบ่งไปเอง รอราคาวิ่งๆค่อยมาแบ่งก็ได้ มีราคาในใจแล้วครับ :cool:

7. supachaisook

รายการ708.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ เริ่มสร้างปี2517 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สีขาวจั๊วๆ โรยผงตะไบมวลสารพระโลหะเยอะ จะเห็นเป็นจุดฟ้าๆ พระเหนือพรหมพิมพ์ต่างๆ เช่นพิมพ์ใหญ่ กลาง เกศา หรือพระเศียรพรหมพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง พิมพ์เล็ก ถือว่าเป็นพระผงพิมพ์นิยม หรือพิมพ์เอก อันดับต้นๆ หรือเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณพิริยะ0ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2011
  8. supachaisook

รายการ709.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ เริ่มสร้างปี2517 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สีน้ำชา แช่น้ำชามนต์ พระเหนือพรหมพิมพ์ต่างๆ เช่นพิมพ์ใหญ่ กลาง เกศา หรือพระเศียรพรหมพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง พิมพ์เล็ก ถือว่าเป็นพระผงพิมพ์นิยม หรือพิมพ์เอก อันดับต้นๆ หรือเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ เปิดบูชา --- ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ ) ปิดให้คุณพ...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2012
  9. supachaisook

รายการ710.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ไม่มีขอบ เริ่มสร้างปี2517 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สีน้ำชา แช่น้ำชามนต์ ไม่มีขอบสร้างออกมาก่อน และพัฒนาใส่ขอบข้างครับ พระเหนือพรหมพิมพ์ต่างๆ เช่นพิมพ์ใหญ่ กลาง เกศา หรือพระเศียรพรหมพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง พิมพ์เล็ก ถือว่าเป็นพระผงพิมพ์นิยม หรือพิมพ์เอก อันดับต้นๆ หรือเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณyohtls ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2011
  10. supachaisook

รายการ711.พระพรหมเกษาปี2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่าพระเครื่องพอสวย ด้านหน้ามีรอยดำๆนิดๆหน่อยๆเหมือนมือจับ ถ้าอนาคตแกะกรอบออก ก็เอาสำลีคัตตันบัตจุ่มน้ำเช็ดก็ออกแล้วครับ ขอบข้างๆบิ่นนิดๆ เพราะรุ่นนี้องค์เล็กๆขอบบางๆ ขอบจึงบิ่นง่าย สภาพสมบูรณ์ก็เจอฟองอากาศเป็นรูอีก หาขอบแน่นๆทั้งองค์ยาก แต่ด้านหลังเกษาเยอะเล็กๆ ยาวๆรวม 8-9 เส้นได้ ตรงกลางเป็นกระจุกเลยครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณyohtls ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2011
  11. supachaisook

รายการ712.หลวงปู่ทวด หลังหนังสือพิมพ์ + กรอบเงิน หนังสือวัดลงปี2510 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า จะมีตรายาง กับไม่มีตรายาง เรื่อง พ.ศ.ไม่ต้องสนใจมาก เพราะพระเครื่องชุดนี้ออกมาจากกุฏิหลวงปู่ดู่ คนเห็นกันหลายท่าน แต่พ.ศ.การสร้างไม่ได้ถ่ายทอดไว้ก็เท่านั้นเอง ชื่อรุ่นมาจากพระบางส่วนด้านหลังมีหนังสือพิมพ์ติด แต่พระส่วนใหญ่ที่ผมเห็นจะไม่มีครับ คนรู้จริงๆเรื่องพ.ศ.นะมีนะครับ แต่ท่านไม่ออกมาพูด เพราะไม่สนับสนุนเรื่องพุทธพาณิชย์นะครับ สรุปแท้แน่นอน ใครว่าเก๊ให้เอานิ้วจิ้มตา(แซวให้เห็นภาพ)...อิอิ เปิดให้บูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ (รับประกันพระแท้ 1 ปีครับ)ปิดให้คุณyohtls ครับ

12. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอบูชารายการที่ 710,711, 712 ครับ

13. supachaisook

รายการ713.เหรียญหล่อรุ่นแรก พิมพ์เสมา ปี2522 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ คราบเบ้าเดิมๆ ถ้าขาวๆก็ผงเจิมเดิมๆ โค้ดชัด รอยจารลงกล้องส่องพระเห็นชัด เหรียญหล่อรุ่นนี้ เขาหล่อฉีดถ้าผิวเดิมๆจะดูง่าย รุ่นนี้ถ้าเจอสภาพช้ำๆ ผิวเปิดๆเพราะถูกมือ ดูให้ดีๆเก๊เนียน เพราะโค้ดของเก๊หล่อในตัวจะเป๊ะ ผมเคยนำของเก๊เดินถาม(ตอนแรกผมดู50-50และได้คำตอบก็คืนเขาไปแล้ว) ตอบไม่ตรงกัน คือเสียงแตก พระสภาพใช้ของเก๊บางครั้งตีเป็นแท้ ถ้าแท้ก็ราคาถูกลงอีก เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณs...ครับ

14. supachaisook

รายการ714.เหรียญหล่อรุ่นแรก พิมพ์สี่เหลี่ยมบัวข้าง ปี2522 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ คราบเบ้าเดิมๆ ถ้าขาวๆก็ผงเจิมเดิมๆ โค้ดชัด รอยจารลงกล้องส่องพระเห็นชัด เหรียญ หล่อรุ่นนี้ เขาหล่อฉีดถ้าผิวเดิมๆจะดูง่าย รุ่นนี้ถ้าเจอสภาพช้ำๆ ผิวเปิดๆเพราะถูกมือ ดูให้ดีๆเก๊เนียน เพราะโค้ดของเก๊หล่อในตัวจะเป๊ะ ผมเคยเอาของเก๊เดินถาม(ผมดู50-50 ได้คำตอบก็คืนเขาไป) ตอบไม่ตรงกัน คือเสียงแตก พระสภาพใช้ของเก๊บางครั้งตีเป็นแท้ ถ้าแท้ก็ราคาถูกลงอีก เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณs...ครับ

15. supachaisook

รับทราบการจองครับ:cool:

16. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ลป.ทวด หลัง นสพ.ไปซะแล้ว งามจริงๆ

17. supachaisook

ปิดรายการ 713+714 p.m.มาปิด ปิดให้คุณs...ครับ:cool:

18. supachaisook

ขอบคุณครับ คุณบอยเหงาๆก็มาคุยได้ แต่คงไม่เหงาแน่ๆเลย อยู่ตจว.สบายๆ อากาศดีๆครับ(deejai)

19. supachaisook

รายการ715.พระประทานพร ฝังพลอยปี2520 สร้างประมาณแค่ 500 องค์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา...หายากแล้วสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้แบบนี้โซนแชมป์ ผงที่หลุดๆอยูในกล่อง หรือเห็นองค์พระขอบปิ้นๆ เป็นเนื้อเกินเดิมๆ เดี๋ยวก็หลุด แต่ขอบจะไม่บิ่น แถมได้ผงที่หลุดฟรีจ้า คัดมวลสารเม็ดใหญ่ ยันต์ติดคมชัดไม่แตกหรือกระเทาะ ขอบซุ้มสมบูรณ์ไม่กระเทาะ ขอบข้างกริ๊บๆไม่บิ่น หน้าตาคมชัด องค์พระคมชัด พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)พี่P...โทรมาจองครับ

20. supachaisook

รายการ716.พระประทานพร ฝังพลอยปี2520 สร้างประมาณแค่ 500 องค์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา...หายากแล้วสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้แบบนี้โซนแชมป์ ผงที่หลุดๆอยูในกล่อง หรือเห็นองค์พระขอบปิ้นๆ เป็นเนื้อเกินเดิมๆ เดี๋ยวก็หลุด แต่ขอบจะไม่บิ่น แถมได้ผงที่หลุดฟรีจ้า คัดมวลสารเม็ดใหญ่ ยันต์ติดคมชัดไม่แตกหรือกระเทาะ ขอบซุ้มสมบูรณ์ไม่กระเทาะ ขอบข้างกริ๊บๆไม่บิ่น หน้าตาคมชัด องค์พระคมชัด พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)พี่P...โทรมาจองครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้