พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. big2544

big2544 Active Member

ขอลงชื่อรับเกศาหลวงปู่ดู่ด้วยคนครับ

โมทนาทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

วีระชัย กาญจนภิญโญยิ่ง

2. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับพี่
    วันนี้ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ 851 บาท ธ.ไทยพาณิชย์ /เจเจมอลล์ 277-2-01749-0
    ขอบคุณครับ

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ173.
    รูปหล่อพระพุทธ รุ่นกลางลาน ปี2506 สร้างประมาณ 500 องค์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    สวยเดิมๆ หายากมากๆๆๆ เป็นเนื้อโลหะผสม เนื้อออกเหลืองทอง ตามหนังสือเป๊ะๆๆๆ รุ่นนี้ไม่มีจาร แต่องค์นี้ที่ซอกแขน น่าจะเป็นรอยจารพิเศษให้ครับ(คาดว่านะครับ เพราะไม่ได้คิดตังค์รอยจารนะครับ) เพราะได้มาจากศิษย์รุ่นเก่าๆๆๆที่สร้างพระเครื่องให้หลวงปู่ด้วย และรุ่นนี้สร้างน้อย ของไม่ค่อยมีหมุนเวียน บางครั้งเจอผิวดำๆ หรือโทนอื่น บางครั้งสายตรงยังเถียงกันว่าแท้และเก๊ครับ และบอกเลยครับ คนให้เช่าพระเครื่องหลายๆท่านไม่กล้าเช่าเอง เพราะกลัวโดนเก๊ ต้องเช่าแบบมีประกันกันถึงจะยอมเช่าครับ....แต่องค์นี้ผมกล้าเช่า แทบดูผ่านๆด้วยซ้ำไป เพราะแท้100เปอร์เซ็นต์ ที่มาดี เป็นองค์ครูได้เลยครับ
    หลวงปู่ศรี วัดสะแก เป็นประธานสร้าง(ท่าน ก็เรียนวิชามา ลูกศิษย์ก็เยอะ) เทกันที่กลางลานวัด ประวัติเล่ากันมา หนังสือลง หลวงปู่ดู่อยู่ที่กุฏิ ก็ต้องการให้พระรุ่นนี้ออกมาดีที่สุด เพราะทำออกให้วัด ดูนะครับว่าความคิดท่านสุดยอดไหม เป็นเราๆท่านๆก็คิดไม่ถึง...กุฏิหลวงปู่ดู่ เป็นแหล่งรวมที่จ่ายไฟวัด ท่านอธิฐานสายไฟให้เป็นสายสิญญ์ และครอบพระรุ่นนี้ด้วย
    เมื่อเสร็จพิธี มีช่วงหนึ่ง ท่านให้ลูกศิษย์ไปถามหลวงปู่ทวด(ท่านเรียกแบบนี้) ว่าใครเอาอะไรมาครอบพระท่าน ลูกศิษย์ก็มาหา หลวงปู่ดู่ ท่านก็บอกท่านทำเอง ...น่าจะเป็นวิมานแก้วมาครอบให้...หลวงปู่ศรี ท่านรู้ หลังๆท่านก็แนะนำลูกศิษย์มาหาหลวงปู่ดู่ด้วยครับ

พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)
    วันนี้เพิ่งไไปแห่ความแท้อีกรอบ ประมาณ5-6 ท่าน ถามวงในคนที่รู้จัก และคนเก่าๆ แท้ทุกตา บอกว่าผิวสวยมาก และขอเช่านะครับ ...แต่ผมให้สมาชิกในกระทู้ก่อนดีกว่า อิอิ
    ปิดให้คุณyohtlsครับ
    <!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --> <!-- attachments --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2010
  4. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการลงชื้อนะครับคุณb2544
    พัสดุพรุ่งนี้ส่งนะครับ

5. supachaisook

ลงชื่อให้แล้วนะครับคุณrith0888
    พัสดุพรุ่งนี้ส่งครับ
    พิมพ์หลวงปู่สีไม่มีจ้า

6. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    รอฟังข่าวดีอยู่นะครับพี่supachaisoo,ครับ สาธุๆๆ

7. supachaisook

รับทราบครับ คุณaries2947
    รับทราบครับ คุณbwanlop
    รับทราบครับ คุณkaka1991
    รับทราบครับ คุณbecknui

8. supachaisook

เกศาหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    แจกฟรี 10 ชุด ชุดละ 5 เส้น จะมีเส้นสีขาว และสีดำเยอะสุด และจะมีเส้นเล็กๆป่นๆเยอะนะครับ ...ผมพยายามคัดเส้นยาวๆให้ครับ
    เจดีย์อคีลิค ข้างในใส่ผอบทองเหลืองซ้อนไว้ ให้ดูตัวอย่างนะครับ

***ลงชื่อไว้นะครับ วันอังคาร วันนี้ วันนี้ วันนี้ ห้าโมงเย็น จะประกาศรายชื่อผู้โชคดีที่สุดครับ***
    ขอค่าส่ง ค่ากล่อง ค่าอีเอ็มเอส 50 บาท เพราะอยากให้ท่านที่ต้องการจริงๆนะครับ
    เส้นเกศานี้ผมได้มาจากรังพระสมเด็จที่ขึ้นพระธาตุ และพระุพุทธกลางลาน และอื่นๆอีกหลายรายการ แท้ทั้งหมด...ผมก็ไม่รู้หรอกว่าเกศาแท้ไหม แต่ลูกหลานเขาบอกได้มาตอนหลวงปู่ปลงผม ผมดูแล้วผมชอบ และที่มาดี ผมก็ว่าตามนั้น และ ที่สำคัญไม่ได้ขาย แต่แจกฟรี และผมมาคิดถ้าจิตเราศรัทธาอะไรก็ดีหมด จะแท้หรือไม่แท้ไม่ใช่ประเด็นแล้ว เพราะดูแล้วเป็นของดีแน่นอน จะเป็นของหลวงปู่ท่านใดก็ตามดีหมดครับ แต่ถ้าจะเอาแน่นอนต้องไปขอหลวงปู่ดู่เองนะครับ...สรุปเขาให้เกศามาสองซอง+และมีสายสิญญ์อีก1ซอง(ไม่ให้มา) ซึ่งสายสิญญ์นี้ผมเคยเห็นที่อื่นมีแบบเดียวกัน เพราะผมไปเช่าพระเครื่องเขา เขาบอกพระเครื่องเช่ามาจากวัดสะแก แต่มีถุงหนึ่งมีสายสิญญ์เนื้อละเอียดมันๆลื่นๆเหมือนกันเลยครับ แต่ตอนแรกผมก็เฉยๆเพราะพิสูจน์ไม่ได้นะครับ แต่มาเจอครั้งนี้อีกก็คงพอเป็นแนวได้เล็กน้อยครับ...และคนที่ทันหลวงปู่ดู่ และมีเกศา และลูกหลานเอาไปแจกต่อ ก็จะวนมาเข้าระบบผมนี่แหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2010
  9. พรพ่อให้

พรพ่อให้ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010

ขอรับด้วยครับ 1 ชุด

.

10. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมลงชื่อรับเกศาหลวงปู่ดู่ด้วยคนครับ

11. supachaisook

รับทราบครับคุณพรพ่อให้ ...ตอนนี้กล่องอยู่หน้าหิ้งพระแล้วครับ เดี๋ยวจะคนอีกรอบ จริงๆคนไปหลายรอบแล้วครับ
    มีลงชื่ออีกไหม เดี๋ยวผมจะเข้ามาประกาศปิดรับรายชื่อแล้วนะครับ
    (ใครใช้ชื่อเดียว,และศรัทธาสุดๆ ฯลฯ ขอให้ได้ก่อนครับ บอกไปแบบนี้ครับ...แต่จริงๆผมก็ไม่รู้หรอกครับ เพราะจริงๆรักทุกคนครับ อยากแจกทุกคนครับ)(ping)

12. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่าน ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาครับ

สาธุ

13. supachaisook

คุณวตและคุณล้อมเดช ...ลงชื่อให้แล้วครับ

14. supachaisook

รับทราบครับ...แรงไม่ตกเลยครับ..เลยเวลาแล้วนะครับ แต่ไม่อยากให้ตกรถกันครับ

15. supachaisook

ปิดการลงชื่อครับ
    ถึงคิวจับแจกแล้วนะคะ คันมือนานแล้ว คริ คริfairy3

16. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    มานั่งลุ้นครับ อิอิอิchearr

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    มาช่วยเชียร์ครับ อุอุ

18. supachaisook

โตขึ้นมา ผมไปที่ไหนๆก็ไม่เคยไปเขย่าเซียมซีเลยครั
    ...วันนี้มานั่งเขย่ากระป๋องรายชื่อ เข้าท่าดีนะครับ...พอดีนำจากกล่องเล็กใส่กล่องใหญ่แทน และคนๆๆๆๆและเขย่าๆๆๆ
    รอลุ้นทีละชื่อพร้อมๆกันครับ ถ้าชื่อใครมีเลขท้ายด้วย จะเอาไปซื้อหวย รวยซะให้เข็ดครับ(deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.2 KB
      เปิดดู:
      399
  19. supachaisook

สมาชิกทุกท่านคือผู้โชคดี...แต่ท่านที่โชคดีสุดๆคือ
    1.คุณ@korn ครับ ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

20. supachaisook

สมาชิกทุกท่านคือผู้โชคดี...แต่ท่านที่โชคดีสุดๆคือ
    2.คุณmaestro ครับ (||)(||)(||)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้