พระบ้าน สายวัดท่าซุง วัดท่าขนุน และพระเกจิอาจารย์ทั่วไทยครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พ่อน้องหนุน, 25 ธันวาคม 2013.

1. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง รายการที่ ๘ พระโคโพธิ์สัตว์ + สีผึ้งพญาไก่แก้ว ครูบากฤษดา (ชุดละ ๙๙๙ บาท) รายการที่ ๙ พระสมเด็จปฐวีธาตุ รุ่นพิเศษ (๑ ชุด ๒ องค์ ๕๐๐ บาท) + ค่าจัดส่ง 50 บาท รวม 1,550 บาท โอนแล้วแจ้งให้ทราบครับผม

2. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ./

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    แวะมาเี่ยี่ยมเยียนครับอ้าย
    ขอให้ร่ำรวยร่ำรวยเด้อครับผม
    ซำบายดียามหนาว ๆ ครับผม
    จำกันได้บ่ครับผม อิอิ

4. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

๕๕๕ ขอบพระคุณมากครับอ้ายโต้ง จำได้ครับ คึดฮอดแต่กอดบ่ได้ครับ ซำบายดีครับ ขอให้อ้ายและครอบครัวร่ำรวยทั้งลาภยศและมีความสุขทุกเวลาครับ อากาศหนาวยาวนาน รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ฝากความคิดถึงให้สาวใบเตย ใบตองนำครับ./

5. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้ เวลา 12.45 น. ผมได้โอนเงินค่าเช่าบูชาพระให้แล้วนะครับ จำนวน 1,550 บาทครับ ขออภัยด้วยครับที่โอนให้ช้า ขอบคุณมากนะครับ

6. พ่อน้องหนุน

รายการนี้ลงรูปให้คุณพี่ศรัญญู ดูเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      90
  7. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    จองบูชา 1 องค์ครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ:cool:

8. พ่อน้องหนุน

สวัสดีวันครูตอนเย็นๆครับคุณเด็กน้อย รับทราบการจองและขอบคุณมากครับ./:cool:

9. พ่อน้องหนุน

เลขพัสดุ คุณณัฐกาญจน์ (ปทุมธานี) EK ๖๙๒๘ ๑๕๕๕ ๘ TH (EK 6928 1555 8 TH)ครับ
    Track And Trace : EMS : Thailand Post : Grasshopper

10. พ่อน้องหนุน

เหรียญหลวงปูจันทร์ เขมิโย สโมสรโรตารี่ นครพนมผู้สร้าง หลวงปู่คำพันธ์ โฆษปัญโญ เป็นประธานนำปลุกเสก ปี36 พิธีใหญ่ เนื้อทองแดง (องค์ละ ๕๐๐ บาท ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท) มี ๑ องค์ครับ

11. พ่อน้องหนุน

รูปหล่อพระอาจารย์บุญอุ้ม อภัสสโร (วัดจัดสร้าง) รุ่นเสาร์๕
    ผสมชนวน แผ่นยันต์ครูบาอาจารย์สายหลวงปู่มั่น หลวงตามหาบัว
    ก้นรูปหล่ออุดผงมวลสารและผงตะไบจากดาบฟ้าฟื้นของพระอาจารย์บุญอุ้ม<O:p</O:p
    เพื่อนำรายได้เป็นค่าบำรุงซ่อมแซมสถานีวิทยุเสียงธรรมหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ที่วัดป่าโนนแพง (บูชา ๙๙๙ บาท ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท) มี ๑ องค์ครับ<O:p</O:p
    จำนวน จัดสร้าง ทองคำ ๒ องค์ เงิน ๘๕ องค์ ทองเหลืองรมดำ ๑๐,๑๐๐ องค์ <O:p</O:p
    ชนวนมวลสารรูปหล่อองค์ลอย พระอาจารย์<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]บุญอุ้ม อาภสฺสโร</st1:personName>
    รุ่นเสาร์ ๕ เดือน ๕ ปี ๕๕ ตรงกับวันพระใหญ่ และ วันฉัตรมงคล ...
    ตะกรุดต่างๆ อาทิ ตะกรุดพระเจ้าตากสิน, ตะกรุดสี่เกลอ, ตะกรุดปราบไตรภพ,
    ตะกรุดสาลิกาหลงรัง, ตะกรุดนะอกแตก, ตะกรุดสมปรารถนา, ตะกรุดหนังงูเหลือม เป็นต้น
    นอกจากนี้ได้นำมวลสารโลหะอาถรรพ์ ๖๐๐ กว่าชนิดที่เหลือจากการหลอมมหาศาสตราคมฟ้าฟื้นปฐพีพลิกแผ่นดินหลอมผสมลงไปด้วย เนื้อทองเหลืองรมดำ เสธ.นิก ท่านตั้งใจทำถวายพระอาจารย์ จึงนำแผ่นทองที่พ่อแม่ครูอาจารย์เมตตาอธิษฐานจิตให้ไว้นานแล้ว บางท่านก็ละสังขารแล้วและเชื่อในปฏิปทามีพระอัฐิธาตุเป็นเครื่องยืนยัน ได้รับความเมตตาจากพ่อแม่ครูอาจารย์สายสมถะกรรมฐานอธิษฐานจิต/จารแผ่นทอง ดังนี้
    หลวงปู่สุภา กนฺตสีโร วัดสีลสุภาราม ภูเก็ต หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ นครราชสีมา
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่าหนองกุง ร้อยเอ็ด หลวงปู่เพียร วิริโย วัดหนองกอง อุดรธานี
    หลวงปู่สนธิ์ เขมปญฺโญ วัดอรัญญานาโพธิ์ นครพนม หลวงปู่บุญมา ญาณวโร วัดสันติวิเวก ร้อยเอ็ด
    หลวงปู่จันทร์ศรี จนฺททีโป วัดโพธิสมภรณ์ อุดรธานี หลวงปู่บุญมี ปริปุณโณ วัดป่านาคูณ อุดรธานี
    หลวงปู่โส กัสสโป วัดป่าคำแคนเหนือ ขอนแก่น หลวงปู่ลี กุลลธโล วัดภูผาแดง อุดรธานี
    หลวงปู่สาย เขมธมฺโม วัดป่าพรหมวิหาร หนองบัวลำภู หลวงปู่เสน ปัญญาธโร วัดป่าหนองแซง อุดรธานี
    หลวงปู่ผ่าน ปญฺญาปทีโป วัดป่าปทีปปุญญาราม สกลนคร หลวงปู่แดง นาถกโร วัดไม้ขาว ภูเก็ต
    หลวงปู่จันทร์เรียน คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="วโร วัดถ้ำสหาย">วโร วัดถ้ำสหาย</st1:personName> อุดรธานี หลวงปู่เชือน ปภสฺสโร วัดประชาสันติ พังงา
    หลวงพ่ออุทัย สิริธโร วัดเขาใหญ่เจริญธรรมญาณสัมปันโน นครราชสีมา
    หลวงปู่ประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดป่าหมู่ใหม่ เชียงใหม่ หลวงเตี่ยฮ้อ ฐิติโก วัดทุ่งเศรษฐี ขอนแก่น
    พระอาจารย์<st1:personName w:st="on" ProductID="วันชัย วิจิตตโต">วันชัย วิจิตตโต</st1:personName> วัดป่าภูสังโฆ อุดรธานี พระครูกันตศีลคุณ วัดสันติวนาราม พังงา
    หลวงพ่อสายทอง เตชะธมฺโม วัดป่าห้วยกุ่ม ชัยภูมิ พระอาจารย์<st1:personName w:st="on" ProductID="บุญถม อุทฺยญาโณ">บุญถม อุทฺยญาโณ</st1:personName> วัดถ้ำข้าวสารหิน เลย
    พระอาจารย์<st1:personName w:st="on" ProductID="ประมวลศักดิ์ ฐานธมฺโม">ประมวลศักดิ์ ฐานธมฺโม</st1:personName> (ครูบาโอ) สำนักสงฆ์ดำรงธรรม เลย<O:p</O:p
    <O:p</O:p

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บudon108.com ครับ<O:p</O:p

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2014
  12. เด็ก น้อย

แจ้งการโอนเงินครับ วันที่17/01/2557 เวลา 19.34น.
    โอนเงินจำนวณ 2550 บาท
    กรุณาจังส่งพระไพรีพินาศ เนื้อเงิน ขนาดหน้าตัก ๑ ซ.ม.
    มาที่ นาย วุฒินันท์ โชคนิยมธรรม
    24/1 ถ.วิชยา ต.วัดใหม่ อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    ขอบคุณครับ

13. พ่อน้องหนุน

รับทราบการแจ้งโอนเงินครับ
    จัดส่งแล้วจะรีบแจ้งรหัสให้ทราบนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ./

14. พ่อน้องหนุน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2014
  15. เด็ก น้อย

รับทราบครับ:cool: ขอบคุณครับ

16. พ่อน้องหนุน

ยินดีครับ จันทบุรีองค์พระน่าจะถึงวันจันทร์นะครับ./:cool:

17. เด็ก น้อย

ทางบ้านโทรมาแจ้งว่าได้รับพระแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

18. เด็ก น้อย

ขอสอบถามครับเห็นที่บ้านบอกว่ามีเกินจากที่ผมบูชาไปด้วยแต่ไม่รู้ว่ามีอะไรบ้าง
    เลยไม่รู้ว่าใครส่งมาบ้างครับ
    บูชาหลายที่แล้วหาไม่เจอว่าใครส่งมาบ่างครับยังไม่ได้กลับบ้านเลย
    ขอบคุณครับ

19. พ่อน้องหนุน

ขอบพระคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ ส่วนรายการเพิ่มเติมขออนุญาตแจ้งทาง PM ครับ./:cool:

20. พ่อน้องหนุน

รายการที่ ๑๒ เหรียญพรหม รุ่นพรหมมุนี เนื้อนวะโลหะ
    (บูชา ๓,๕๐๐ บาท ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท)
    จำนวนจัดสร้าง
    เนิ้อทองคำ ๔ องค์
    เนื้อเงิน ๑๖ องค์
    เนื้อนวะ ๕๐๐ องค์

ขออนุญาตนำข้อมูลมาจากเว็บครับเหรียญพรหม รุ่นพรหมมุนี เนื้อนวะโลหะ - พระพิมพ์อื่นๆ - WangNa Amulet - Wunjun Group

เหรียญพรหม รุ่นนี้สร้างจากเเผ่นยันต์เเผ่นจารเเละชนวนพระกริ่งจำนวนมากที่ผม สะสมมาทั้งชีวิตของผมเเละได้ให้ช่างนำไปรีดเเละปั๊มเป็นเหรียญพรหม สองชิ้นเเล้วนำมาประกบกันเข้าหมุดเเบบโบราณ เป็นเหรียญที่ไม่สวยงามคมชัดเหมือนของสำนักอื่นๆ เเต่รับรองว่าเรื่องมวลสารเเล้วไม่รองใครเเน่นอน ลำพังเเค่มวลสารพระกริ่งเเต่ละรุ่นที่ผสมมวลสารชนิดหัวเชื้อเเล้วสบายใจได้เลยครับ

เหรียญพรหมนี้ผมสร้างเพียง 500 เหรียญเท่านั้น อาจจะไม่คุ้มกับการสร้างเเบบทั่วๆไป เพราะถือว่าจำนวนการสร้างน้อยมากๆเพราะเน้นคุณภาพเเละต้องจารพระยันต์ด้วยมือทีละเหรียญ เเต่ละเหรียญพระยันต์อาจเหมือนหรือต่างกันก็ได้ เเละเหรียญพรหมทั้งหมดผ่านพิธีวันฉัตรมงคล ณ วัดเชิงท่า ลพบุรี

โดยมีประธานฝ่ายฆราวาสคือ นายฉัตรชัย พรหมเลิศ ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี
    เจ้าพิธีคือ อาจารย์ชินพร สุขสถิตย์
    ประธานฝ่ายสงฆ์ คือพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ ปัตตานี จุดเทียนชัย
    พ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อย ดับเทียนชัย เรียกว่าสุดยอดพิธีจริงๆ

โดยมีพระเกจิที่สืบทอดสายวิชชาพรหมคือ
    พระครูวิมลฌาณอุดม วัดมณีชลขัณฑ์ หรืออาจารย์ติ๋ว
    หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม
    หลวงพ่อหวล วัดพุทไธสวรรค์
    พระครูปืน วัดลาดชะโด
    หลวงพ่อมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่
    เสกประจุพลังอย่างเต็มที่

พร้อมทั้งเกจินั่งปรกอีกหลายท่าน
    พ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อย สงขลา
    พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ ปัตตานี
    เจ้าคุณทอง วัดปลดสัตว์ อ่างทอง
    หลวงพ่อฉลวย วัดชีป่า ลพบุรี
    หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี
    หลวงพ่อสัมฤทธิ์ วัดโพธิ์เก้าต้น ลพบุรี
    หลวงพ่อต่อ วัดสิงห์ทอง ลพบุรี
    หลวงพ่อวีระ วัดราชสิทธาราม
    พระอาจารย์พิจารย์ วัดโพธิ์ผักไห่
    หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเหรียญพรหม รุ่นพรหมมุนี เนื้อนวะโลหะ - พระพิมพ์อื่นๆ - WangNa Amulet - Wunjun Group

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู: