พระบรมสารีริกธาตุ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ศักดิ์, 2 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศักดิ์

ศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    ธรรมสวัสดี
    ขออนุโมทนาในกุศลที่เกิดจากปิติด้วยทุกท่านที่ได้รับพระธาตุฯครับ และขอน้อมจิตกราบสักการะบูชาแด่พระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุทั้งหลาย
    "อะหังวันทามิธาตุโย ข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุทั้งหลายที่สถิตอยู่ในจักรวาลทั้งหลายทั้งพรหมโลกและดาวดึงส์
    อะหังวันทามิสัพพะโส ข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการพระสัมมาสัมพุทธเจ้าและพระอรหันต์ สาวกทั้งหลายทั้งปวงด้วย พุทธัง ธัมมัง สังฆัง เอ วันธาตุโย จัตตารี สะ สะ มาทันต เกสา โลมา นะ ขาขีจะ อะหังวันทามิ ธาตุโย." ขออนุญาตแจ้งรายชื่อเพิ่มเติมเพื่อนสมาชิกที่ผมจัดส่งพระธาตุฯ นะครับ
    - คุณณัฐพล สังข์ทอง
    - คุณสุธีรา วิสุทธิเสน จันทร์แจ่ม

ขอบุญรักษาครับ
    ปล.สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการให้ผมจัดส่งให้ช่วยpmหรือ mail ที่ pongsakw_7@hotmail.com

2. Supernut

Supernut สมาชิก

3 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับ ผมได้รับพระธาตุฯ เรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาครับ ขอให้บุญรักษาคุณศักดิ์ และทุกๆท่านครับ

ปล. ผมได้รับซองจดหมายจากคุณศักดิ์ 2 ซองครับ ห่างกันประมาณ 4 วัน
    ขออนุญาต สักการะบูชาทั้ง 2 ชุดเลยนะครับ
    มนัส มณีนิธิเวทย์

3. zeroone19138

zeroone19138 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ
    ผมได้รับพระธาตุแล้วนะครับ
    ขอบคุณพี่มากนะครับ

4. เทพพระเพลิง

เทพพระเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมได้รับพระธาตุแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณคุณพงษ์ศักดิ์มาก
    ผมรู้สึกดีใจและปลื้มใจมาก
    และจะบูชาให้ดีที่สุด
    ขออำนาจคุณพระพุทะคุณพระธรรมคุณพระสงฆ์
    คุณพระอรหันตธาตุ
    จงดลบันดาลให้คุณพงษ์ศักดิ์และครอบครัว
    จงมีความสุข โชคดี ตลอดไปด้วยเทอญ
    (เทพพระเพลิง)

5. ศักดิ์

ธรรมสวัสดี คุณมนัส และขอโมทนาเป็นพิเศษครับ มีเหตุบางอย่างที่ผมอธิบายไม่ถูกครับขอให้บูชาท่านให้ถึงพร้อมครับ แล้วรู้สึกเกิดปิติครับที่ทั้ง2ซองถึงมือคุณ เอาไว้มีเวลาแล้วผมจะ pmเล่าให้ฟังเป็นการส่วนตัว ผมเองก็แปลกใจ+ดีใจครับ
    (verygood)

6. ศักดิ์

ธรรมสวัสดี
    ขออนุโมทนาในกุศลที่เกิดจากปิติด้วยทุกท่านที่ได้รับพระธาตุฯครับ และขอน้อมจิตกราบสักการะบูชาแด่พระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุทั้งหลาย
    "อะหังวันทามิธาตุโย ข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุทั้งหลายที่สถิตอยู่ในจักรวาลทั้งหลายทั้งพรหมโลกและดาวดึงส์
    อะหังวันทามิสัพพะโส ข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการพระสัมมาสัมพุทธเจ้าและพระอรหันต์ สาวกทั้งหลายทั้งปวงด้วย พุทธัง ธัมมัง สังฆัง เอ วันธาตุโย จัตตารี สะ สะ มาทันต เกสา โลมา นะ ขาขีจะ อะหังวันทามิ ธาตุโย." ขออนุญาตแจ้งรายชื่อเพิ่มเติมเพื่อนสมาชิกที่ผมจัดส่งพระธาตุฯ นะครับ
    - คุณเกษม พิมลมณีพร
    - คุณสุรเจตร์ หนูวงค์

ปล.สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการให้ผมจัดส่งให้ช่วยpmหรือ mail ที่ pongsakw_7@hotmail.com ส่วนพระธาตุฯผมจัดแยกไว้จำนวนหนึ่งครับ(น่าจะสัก30 ชุดน่าจะได้)ถ้าหมดในส่วนนี้ก็ต้องขออนุญาตหยุดไว้ก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2007
  7. jaet

jaet เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาสาธุ ขอรับพระบรมสารีริธาตุไว้สัการะบูชาด้วยคนนะครับ
    ชื่อ คุณ สุรเจตร์ หนูวงศ์ เค.เอส.อพาร์ทเม้นท์ ห้อง 1112 ซ.มหาดไทย 1 แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310
    ขอขอบคุณมากครับ

8. jaet

ขออนุโมทนาสาธุ ขอรับพระบรมสารีริธาตุไว้สัการะบูชาด้วยคนนะครับ
    ชื่อ คุณ สุรเจตร์ หนูวงศ์ เค.เอส.อพาร์ทเม้นท์ ห้อง 1112 ซ.มหาดไทย แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310

9. jaet

ขอขอบคุณ คุณ ศักดิ์ มากครับผมได้อ่านข้อความแล้ว
    ผมขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยและส่วนบุญส่วนกุศลที่ท่านได้ทำไว้ทั้งในชาตินี้และชาติปางก่อน ช่วยมาปกปักรักษาให้ คุณ ศักดิ์ และครอบครัวรวมทั้งทุกสิ่งทุกอย่างที่ท่านต้องการให้ได้รับส่วนบุญส่วนกุศลนี้ ให้ได้รับส่วนบุญส่วนกุศลเป็นร้อยเท่าพันเท่า ขอให้ไม่เจ็บไม่จน เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ เทอญ

10. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณ คุณ ศักดิ์ มากครับ เตรียม ผอบ ไม้ ไว้แล้ว..

ขออนุโมทนา ครับ

11. Chatchaic

Chatchaic เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาสาธุด้วย
    ขอพระธาตุทั้ง 4 วรรณะมาบูชาด้วย
    ชัชชัย ชัยสัตตปกรณ์ 209/567 ม.บุศรินทร์ ซ.10/1 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

12. ศักดิ์

ธรรมสวัสดี
    - คุณวรรธิษณุ์ บุณยไชยรจน์
    - คุณวิรัช เพชรายุทธ (แนบเงินคืน40บาท)
    - คุณชัชชัย ชัยสัตตปกรณ์
    - คุณดุสิต แช่จั่น (จ.นราธิวาส)
    - คุณนาวิน บัวแย้ม

ปล.สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการให้ผมจัดส่งให้ช่วยpmหรือ mail ที่ pongsakw_7@hotmail.com ส่วนพระธาตุฯผมจัดแยกไว้จำนวนหนึ่งครับ(น่าจะสัก30 ชุดน่าจะได้)ถ้าหมดในส่วนนี้ก็ต้องขออนุญาตหยุดไว้ก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2007
  13. VickiesII

VickiesII เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุแล้วนะครับ จะได้จัดถวายวัดเพื่อเป็นที่สักการะบุชาต่อไปครับ สาธุ

14. นิรันดร

นิรันดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอรับด้วยครับ
    นิรันดร ศรีศักดิ์ หอพักนิสิตจุฬาฯ. ตึกจำปี ห้อง 1309 จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ถนนพญาไท แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน กรุงเทพ 10330

15. ศักดิ์

ธรรมสวัสดี คุณนาวิน

รบกวนขอรหัสไปรษณีย์ด้วยครับเดียวผมจัดส่งไปให้
    (verygood)

16. hatamala

hatamala เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระธาตุแล้วครับ ขอบคุณพี่ศักดิ์มากครับ ได้เคยส่ง pm ไปบอกแล้ว วันนี้ว่างเลยเข้ามาโพสต์ขอบคุณในนี้ด้วย

17. chusa

chusa เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาและขอรับด้วยครับ
    พงศกร ขาวเหมือนเดือน 515/64 หมู่ 6 ต.บ้านหม้อ อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000

เพิ่งเข้าเว็บนี้ครั้งแรกครับ อยากบูชามาก แต่ไม่เคยมีเลยครับ ถ้ามีพอแบ่งให้ผมบูชาบ้าง ก็ขอขอบพระคุณมากครับ
    <!-- / message -->

18. wutti

wutti เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาครับ ผมยังไม่เคยเห็นของจริงสักที แต่ก็หวังว่าจะมีบุญได้บูชาบ้างครับ แล้วผมจะส่งซองไปนะครับ ขอบุญจงปกป้องรักษา ผู้คิดดีทำดีทุกๆคนครับ

19. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุแล้วครับ pm ไปบอกแล้ว แต่วันนี้แวะมาขอบคุณคุณศักดิ์ในกระทู้อีกรอบครับ

20. Chatchaic

Chatchaic เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    อะหัง วันทามิ ธาตุโย
    อะหัง วันทามิ สัพพะโส
    ผมได้รับพระธาตุแล้ว ขอขอบคุณคุณศักดิ์มากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้