พระคำข้าว พระหางหมาก สมบัติพ่อให้ และอื่น ๆ เพื่องานบุญ และสาธารณประโยชน์ กระทู้ที่ 5

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 24 มีนาคม 2010.

1. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ขอน้อมโมทนา สาธุการ ยินดี อย่างยอดยิ่ง

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

...............................................................................................................................................

2. ไทรย้อย

ไทรย้อย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ได้รับพระแล้วครับท่านมหาพร้อมพระที่แถมให้ ขอบพระคุณอย่างสูง

3. powergen

powergen เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญกับพี่มหาหินทร์ด้วยครับ บูชาชุดนี้ตอนเย็นจะโอนให้ครับ

4. ความสว่างในความมืด

ความสว่างในความมืด เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 2
    พระคำข้าว แขนจุด บัวหลายจุด หลังค่อนข้างลึก
    เช่าบูชา 1,500 บาท ลดเหลือเพียง 1,000 บาท
    ..............
    ขอนิมนต์รายการนี้นะครับ

5. เวลาน้อย

เวลาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

6. เวลาน้อย

เวลาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

7. powergen

powergen เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน4,000บาทให้แล้วครับ ช่วยส่งพระมาที่
    ปรีชา ศิริชาญ 9/4หมู่1 ต.หางดง อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230

8. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

พรุ่งนี้ ไปรษณีย์ ทำงานครึ่งวัน
    ผมจะฝากให้น้องฯ เขาไปส่งให้แทน ครับ
    แต่ อาทิตย์ และจันทร์ ไปรษณีย์ คงจะหยุด

ก็ไม่แน่ใจว่าพระฯ จะถึงวันไหนนะครับ

แต่ที่ทราบแน่ ๆ คือ ถือว่าได้ร่วมบุญ สร้างความสะดวก
    ในการเดินทางไปทำบุญ และร่วมบุญ ไว้ด้วยกันแล้วครับ

สาธุ.. ขอน้อมโมทนา และ ยินดีด้วย อย่างยอดยิ่ง

.......................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2013
  9. มหาหินทร์

ทุกท่าน ที่ลงชื่อ จองไว้
    ผมได้รับทราบ และลงบันทึกไว้ในโพสที่เกี่ยวข้อง ให้แล้ว ครับ

ขอน้อมโมทนา และยินดีด้วย อย่างยิ่ง

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

........................................................................................................................................

10. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอกราบโมทนาบุญด้วยทุกประการครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

11. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR130222323201149
    รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ทหารไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 182-2-14912-4 จรัสศักดิ์ เรืองพีระกุล
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล MR JARATSAK R
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 22/02/2013 [19:47:19]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ หล่อพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมพระประธาน (พระเจ้าทันใจเพื่อแม่) และสร้างพระวิหาร รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง 200 บาท
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0897839197
    จาก : SilentSoar

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมเป็นเจ้าภาพหล่อพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมพระประธาน (พระเจ้าทันใจเพื่อแม่)
    และสร้างพระวิหาร และร่วมถวายบุญนี้แด่แม่ทุกชาติภพ
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 200 บาท

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

12. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR130222323209249
    รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 065-1-45053-5 มหาหินทร์ มีเนตร์ขำ
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล นาย มหาหินทร์ มีเนตร
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 22/02/2013 [19:56:07]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมทำบุญและร่วมช่วยค่าใช้จ่าย อันเนื่องด้วยการเดินทางไป หล่อพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมพระประธาน และสร้างพระวิหาร 200 บาท
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0811700567
    จาก : SilentSoar

ร่วมทำบุญและร่วมช่วยค่าใช้จ่าย อันเนื่องด้วยการเดินทางไป หล่อพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมพระประธาน (พระเจ้าทันใจเพื่อแม่) และสร้างพระวิหาร
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่างกับพี่มหาหินทร์
    รวมร่วมบุญจำนวน 200 บาท

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

13. mente

mente เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอจองครับ

ขอจองนะครับ

(อ้างอิง)
    http://palungjit.org/threads/พระคำข...ะสาธารณประโยชน์-กระทู้ที่-5-a.232436/page-132

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2013
  14. มหาหินทร์

ขอน้อมโมทนากับ คุณ SilentSoar
    แม้อยู่แสนไกล ก็ไม่ห่างหายจากบุญทาน

บุญใด อานิสงส์ใด ขอน้อมโมทนาอย่างยอดยยิ่ง

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

...............................................................................................

15. มหาหินทร์

ขอจองนะครับ

พระคำข้าว-พระหางหมาก

จัดให้แล้วครับ
    ถือว่าได้ร่วมบุญด้วยกัน ทุกประการ

รวมถึงพวกเราทุกท่านฯ ที่ได้ร่วมจอง ร่วมโอนเงินตามที่จอง
    และ เคยได้ร่วมเช่าบูชามาแล้ว ในทุก ๆ ครั้ง ที่ผ่านมาแล้ว

อานิสงส์ใดที่พึงมี พึงบังเกิด ขอพวกเราได้โมทนา
    พึงได้รับประโยชน์ และความสุขเสมอเหมือน
    และยิ่ง ๆ ขึ้นไป ด้วยเถิด

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

....................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2013
  16. supakornkrit

supakornkrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญและจองรายการนี้และขอโอนเงินต้นเดือนได้หรือไม่ครับ พี่มหาหินทร์.

17. มหาหินทร์

krit99

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มหาหินทร์
    รายการที่ 5
    พระคำข้าว เป็นชุด ชุด 5 องค์
    เช่าบูชา 800x5=4,000 บาท ลดเหลือเพียง 3,200 บาท

...................................................................................................

ขอร่วมบุญและจองรายการนี้ และขอโอนเงินต้นเดือนได้หรือไม่ครับ พี่มหาหินทร์.

..................................................................................................

ได้ครับ

.................................................................................................

18. มหาหินทร์

วันพรุ่งนี้ (23 ถึง 25 ก.พ.2556)
    จะเดินทางไปงานบุญ หล่อสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก
    ณ ปู่แก้วสถาน วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน

ขอโพส สมบัติพ่อให้ เพื่อให้เช่าบูชา
    ก็จองกันได้เลยครับ และเมื่อจองแล้วสามารถโอนเงินได้เลย

เพราะว่า หากเงินเข้าบัญชีมา ผมจะได้นำไปเป็นค่าใช้จ่าย
    อันเนื่องด้วยการเดินทางไปหล่อสมเด็จองค์ปฐม ในครั้งนี..
    ก็จักเป็นบุญ อีกต่อหนึ่ง

ท่านที่เคยได้เช่าบูชา สมบัติพ่อให้ กับกระผมฯ
    ขอก็ให้ ยกจิตน้อมโมทนา และเท่ากับว่า ได้เป็น เจ้าภาพร่วมบุญสร้าง
    สมเด็จองค์ปฐม ในครั้งนี้ด้วยเช่นกัน

เช่าบูชา กี่รายการ ก็จัดส่ง ฟรี โดย EMS

ธนาคารกรุงไทย สะพานใหม่
    มหาหินทร์ มีเนตร์ขำ
    ออมทรัพย์ 065 145 0535

โทร. 081 1700 567

.....................................................................................................................................................

ดูรายละเอียด เพิ่มเติม ได้ที่....
    http://palungjit.org/threads/บุญวันนี้.432998/

...............................................................................................................................................

กลับมาถึง กทม. เมื่อคืนนี้ ครับ
    กำลังเรียบเรียงไฟล์ภาพงานบุญ
    จะได้ นำมาแสดง เพื่อมุทิตา ยินดี กันต่อไป....

..............................................................................................................................................

19. มหาหินทร์

วันนี้ พรุ่งนี้
    น่าจะมี สมบัติพ่อให้ มาให้เช่าบูชากันอีก
    ก็ยังไม่รู้ว่าจะมีรายการอะไรบ้าง ก็ต้องค้น ๆ ดูก่อน
    เพื่อใช้หนี้ งานบุญที่ทำไว้ก่อนหน้า เหมือนเดิม ๆ
    แต่ต้องรอการค้นหา และการถ่ายภาพก่อน
    ครับ

.................................................................................................................................................

20. mente

mente เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2012
    นู๋จะรอชมแต่ช่วงนี้กรอบเหลือเกินขอรับ

ไฟล์ที่แนบมา: