พระครูบาเหนือชัย ขอเชิญเป็นเจ้าภาพร่วมสร้างพระพุทธรูป จำนวน 329 องค์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 15 มิถุนายน 2013.

1. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ ที่ร่วมสร้างบุญที่ยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ ขอดวงชะตา-วัน-เดือน ปี เกิด ปีนักษัตรอะไร ส่งหลังไมค์ ได้เลยจ๊า อนุโมทนาสาธุค่ะ

2. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วันนี้ส่งอัญมณี "มรกต" 20 เม็ด
    ร่วมบุญบรรจุหัวใจพระค่ะ
    แล้วก็ขอมอบยาสมุนไพร "ตรีผลา"
    ให้กับคุณเจนไว้บำรุงสุขภาพค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ..

มรกต.jpg ตรีผลา.jpg

3. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ รอพัสดุอยู่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะสำหรับสมุนไพร

พัสดุ ที่จะส่งของเพื่อบรรจุในองค์พระพุทธรูปมหาปัญจมิตร ความสูง 2 เมตรกว่า ซึ่งจะตั้งตรงหน้าองค์พระเจดีย์นั้น เพื่อนๆ ที่แจ้งว่าจะส่ง ส่งมาได้ตลอดนะค่ะ เพราะว่าจะนำไปบรรจุที่องค์พระประมาณวันที่ 16 กรกฎาคม 2556 ค่ะ เห็นจะส่งมากันหลายท่าน ใครจะร่วมบุญใหญ่นี้ รีบๆๆๆ กัันนะค่ะ เพราะว่าวันที่ 27 มิ.ย นี้จะเป็นการหล่อพระพุทธรูปแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

4. bkk_life

bkk_life เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมทำบุญ
    1.เพื่อร่วมทำบุญในการจัดสร้าพระพุทธรูปปัญจมิตร ขนาดความสูง 1.60 เมตร จำนวน 5 องค์ พระพุทธรูปมหาปัญจมิตร ขนาดความสูง 12 นิ้ว จำนวน 108 องค์ พระสิงห์ 1 เชียงแสน ขนาดความสูง 12 นิ้วจำนวน 108 องค์ และพระสีวลี(ผู้เป็นเลิศทางโชคลาภ)ขนาดความสูง 12 นิ้ว
    จำนวน 108 องค์ รวมทั้งสิ้น 329 องค์ เพื่อบรรจุในพระธาตุเจ้ามหาปัญจมิตร

2. เพื่อร่วมทำบุญการก่อสร้างเจดีย์พระธาตุเจ้ามหาปัญจมิตร ซึ่งประดิษฐาน ณ วัดโป่งไฮอาชาทอง ต.เทอดไทย อ.แม่ฟ้าหลวง จ.เชียงราย งบประมาณการก่อสร้าง 9 แสนกว่าบาท ขณะนี้อยู่ระหว่างการดำเนินการก่อสร้าง (ภาพด้านล่าง)

3.เพื่อร่วมทำบุญปรับถนนและเส้นทางเข้าวัดโป่งไฮอาชาทอง (วัดหนึ่งใน 14 สาขา ของสำนักปฎิบัติธรรมถ้ำป่าอาชาทอง)
    4. เพื่อร่วมทำบุญในการสร้างกุฎิ- ที่พักสงฆ์-ศาลาปฏิบัติธรรม –ห้องน้ำพระสงฆ์-ห้องน้ำฆราวาส

นายทนงศักดิ์ สิงห์ทอง ร่วมทำบุญ 500 บาท

นายพนมกร ศิริพงษ์มงคล ร่วมทำบุญ 500 บาท

โอนเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาจาแม่จัน ชื่อบัญชี พระเหนือชัย โฆสิโต เลขที่บัญชี 922-207-1019

โอนเงินร่วมทำบุญวันที่ 21 มิถุนายน 2556

5. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ ครับ

การทำรายการเสร็จสิ้นสมบูรณ์

ชื่อเรียกแทนบัญชี/เลขที่บัญชี ชื่อบัญชี

บัญชีผู้โอน 4361545250 KRERKCHAI

บัญชีผู้รับโอน 9222071019 NUAECHAI KOSI

ชื่อเรียกแทนบัญชีต่างธนาคาร 9222071019 พระครูบาเหนือชัย โฆสิโต

รายละเอียดการโอนเงิน

ธนาคารผู้รับโอน ธ.ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)

จำนวนเงินที่ต้องการโอน 108.00 บาท

วันที่เงินเข้าบัญชี 25/06/2013

วันที่หักบัญชี 24/06/2013

หมายเลขอ้างอิง bayis873642

วัน / เวลา 21/06/2013 06:45:22 PM

6. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุกับคุณ bkk_life ด้วยค่ะ เดี๋ยวลงชื่อของทั้ง 2 ท่านคือ นายทนงศักดิ์ สิงห์ทอง และนายพนมกร ศิริพงษ์มงคล ให้ จะเป็นแผ่นชนวนทอง ท่านละ 2 แผ่นนะค่ะ และอีก 1 แผ่นนั้น เดี๋ยวลงชื่อในแผ่นทอง ที่นำไปบรรจุที่พระเจดีย์เจ้ามหาปัญจมิตรให้ค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ

7. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุกับคุณเกริกไกร ด้วยค่ะ เดี๋ยวจารึกชื่อท่านให้บนแผ่นทองนะค่ะ หากได้วัน เดือน ปี เกิด ดวงชะตาของท่านก็จะดีมากค่ะ อนุโมทนาสาธุ สาธุ ค่ะ

8. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุ ผมขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ผมร่วมทำบุญด้วย 350 บาทครับ โอนไปให้แล้วครับ วันที่ 21 มิถุนายน 2556 เวลา 11:12:29 น. ผ่านทางธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาท่าพระครับ ขอร่วมบุญทุกรายการแล้วแต่จะจัดสรรครับ

9. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะคุณ aries สำหรับท่านใดที่ไม่ได้แจ้ง วัน เดือน ปี เกิด ดวงชะตา เจนจะเขียนบนแผ่นชนวนทอง หรือแผ่นทองให้ เป็นชื่อ User name ของท่าน ที่พลังจิต นะค่ะ อาทิเช่น คุณaries พลังจิต เป็นต้น นะค่ะ ขออนุโมทนาบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่นี้กับพวกท่านด้วยค่ะ สาธุ ๆๆๆๆ

ท่านใดที่แจ้งดวงชะตา ชื่อ นามสกุล วัน เดือน ปี เกิด มาแล้ว เดี๋ยวส่งภาพไปให้ดู ให้อนุโมทนาสาธุการกันอีกครั้งนะค่ะ วันไปหล่อพระนั้น จะเก็บบรรยากาศมาให้ชมอย่างละเอียดค่ะ ขณะนี้ยังสามารถร่วมบุญได้นะค่ะ จนกระทั่งก่อนวันหล่อพระ 1 วัน วันสุดท้ายขอเป็นวันที่ 26 มิถุนายน นี้นะค่ะ หากใครร่วมบุญจากวันที่ 24 มิถุนายน 2556 แล้ว รบกวนโทรแจ้งเจนได้ที่ 081-7914549 เพราะเจนเดินทางไปกับคณะของท่านพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต เพื่อจะได้เตรียมงานก่อนค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะค่ะ สาธุๆๆๆๆ มหาบุญกุศลที่พวกท่านทำในครั้งนี้ด้วยค่ะ

10. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาบุญกับน้องหนึ่งธิดา โทรมาร่วมมหาบุญนี้ตั้งแต่เช้าตรู่ ^_^ จำนวน 3,000 บาท ร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปมหาปัญมิตรและพระพุทธรูป 1 เชียงแสน และพระสีวลี 1,000 บาท ร่วมบุญสร้างเจดีย์เจ้ามหาปัญจมิตร 1,000 บาท อีก 1,000 บาท ร่วมบุญ 22 โครงการของพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต อนุโมทนาสาธุกสาร กับน้องหนึ่งธิดาและรอบครัวด้วยค่ะ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ขอฝากกระทู้ ขอเชิญร่วมทำบุญ 22 โครงการ กับ "นักบุญแห่งขุนเขา" พระครูบาเหนือชัย โฆสิโต ด้วยค่ะ Link นี้ค่ะ อนุโมทนาค่ะ

http://palungjit.org/threads/เชิญร่...บุญแห่งขุนเขา-พระครูบาเหนือชัย-โฆสิโต.238083/

11. MayBuddhaBlessYou

มหาอนุโมทนาสาธุ กับ คุณวัลลภ งามพิงค์ และพัทธมน เจษฎาจินต์ คู่บุญบารมีที่น่ารักมาก ก่อนนั้นพวกเราทั้งเจนและน้องทั้ง 2 ท่านนี้ เราไปบวชพระ บวชชี ที่ลานธรรมอรหันตาหน่อแก้วฟ้าโพธิญานกันมา 25 วันพอดี วันที่ลาสิกขาเป็นฆราวาสนั้น เป็นวันคล้ายวันเกิดของเจนพอดีค่ะ เป็นบุญเหลือเกินที่เกิดมาชาตินี้ได้บวชชีไปแล้ว 1 ครั้ง ^_^ อิ่มบุญเ็ป็นที่สุดค่ะ

คุณวัลลภ งามพิงค์ และพัทธมน เจษฎาจินต์ ร่วมสร้างองค์พระกับคูรบาพ่อเหนือชัย จำนวน 15000 บาท อนุโมทนาสาธุมหาบุญมหาบารมีที่ท่านร่วมสร้างในครั้งนี้ด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ ขอให้ท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม สมหวังทุกสิ่งทุกประการ อนุโมทนาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. MayBuddhaBlessYou

กำลังเก็บตกรายชื่อ ดวงชะตาของทุกท่านที่ร่วมบุญกันมาก่อนหน้านี้ค่ะ พรุ่งนี้จะไปที่วัดของพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต เพื่อจะไปรับแผ่นทองมาเขียนดวงชะตา ของทุกๆ ท่านให้ค่ะ

ดี๋ยวเจนจะเบิกเกินมาสัก 10-20 ใบ นำไปเขียนตอนเดินทางหรือตอนที่เตรียมงานอยู่ หากมีผู้มีบุญวาสนายิ่งที่จะได้สร้างพระ 329 องค์นี้ คงจะติดต่อเข้ามาร่วมสร้างมหาบุญมหาบารมีนี้ให้กับตนเองค่ะ จำนวนเงินนั้นไม่สำคัญค่ะ ขอให้ท่านได้มีส่วนร่วมในการสร้างพระตั้งมากมายขนาดนี้

ลองมาฟังที่องค์หลวงปู่ดู่ ทรงเทศน์เกี่ยวกับเรื่องการสร้างพระพระพุทธรูป เพียง 1 องค์ค่ะ ท่านแสดงธรรมไว้ว่า สร้างพระ๑องค์ ได้อานิสงส์ ๕ กัป ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่สร้างด้วยอะไรก็ตามหมายความว่าบุญกุศลจะตามหนุนส่งท่านไปทุกภพทุกชาตินานถึง๕กัป

หลวง ปู่ยกตัวอย่างเช่น คนที่สร้างหลวงพ่อโสธร หลวงพ่อบ้านแหลม หลวงพ่อไร่ขิง ตอนนี้เขาเหล่านั้นยังเป็นเทพบุตรเทพธิดา และพรหมในชั้นต่าง ๆ เสวยความสุขอย่างไม่มีจบสิ้น เพราะผลบุญที่ได้นี้มันต่อเนื่อง เมื่อมีคนไปกราบไปไหว้หลวงพ่อที่หนึ่ง สายบุญเหล่านั้นก็จะไหลไปยังเทพบุตรเทพธิดาอย่างต่อเนื่องเหมือนสายน้ำตก แกก็ลองนึกดูเถิดว่าวัน ๆ หนึ่งมีคนไปกราบหลวงพ่อเหล่านั้นมากเพียงไร ลูกศิษย์หลวงปู่เป็นส่วนมากจึงชอบสร้างพระเพราะหลวงปู่ไม่ได้กำหนดให้ผู้ใด ผู้หนึ่ง ผูกขาดในการสร้างของท่าน คณะใดกลุ่มใดมีศรัทธาจะสร้างเพื่อเป็นกุศลต่อตนเองและส่วนรวม หลวงปู่ก็จะอนุญาตอยู่เสมอและหลวงปู่จะอนุโมทนาต่อเขาเหล่านั้นเป็นอย่างดี

13. varanyo

varanyo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมในงานบุญกุศลในครั้งนี้โดยทั้งหมดทั้งมวล...สาธุ...สาธุ...สาธุ...

14. montrik

montrik แดง แดนอุทัย สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    74
    ผมร่วมโอนเงินเข้าบัญชีพระเดชพระคุณหลวงพ่อวันนี้แล้วเป็นเงิน 333 บาท เมื่อเวลา 16.46 น แจ้งทาง SMS ที่เบอร์ 0897000927 แล้วครับ อนุโมทนากันทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2013
  15. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปในพิธีมาฝาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2013
  16. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติมรูป

17. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย 20 บาทค่ะ

ธนาคารผู้รับโอน ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB
    เลขที่บัญชีผู้รับโอน 922-2-07101-9
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน NUAECHAI KOSI
    จำนวนเงิน (บาท) 20.00
    กำหนดวันโอน 30/06/2013 09:04:28 PM
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi37296568

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ