หมดแล้ว พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เฉพาะกระทู้นี้ ยอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน 4,131,525 บาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 1 มกราคม 2012.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ผมได้แจ้งไว้ในกระทู้แล้วครับ หลายรอบ นะว่ารอให้ส่งพระให้เรียบร้อยก่อน
    อย่าง พี่ nopsena พระขาด ท่านอื่น ๆ พระชำรุด
    ถ้าเปิดแล้วจองกันหมด ผมส่งไป พระชำรุดไม่มีให้เปลี่ยน จะทำกันอย่างไรครับ :cool:

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับดาบพระเจ้าพรหมมหาราชแล้วครับ ... (good)

.

3. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้ครับพระแล้วครับ

ขอบคุณครับผม

4. planning_ee

planning_ee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ กลัวตกขบวน

5. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    รับพระกริ่ง พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เรียบร้อยแล้วครับ :VO

6. จารุ

ไม่ต้องกลัวครับ ขบวนนี้ เก็บหมดครับ ไม่ให้ตกขบวนแน่นอน:cool:

7. จารุ

สงสัยวันนี้ ที่บริษัท เฮีย ปอ ขยันกันน่าดูเลย กลัวดาบ:cool:

8. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

เอาจำนวนจากที่เหลือจองตามนี้ก่อนนะคะ

1. เนื้อทองคำ สร้าง 18 องค์..... เหลือ 2 องค์ (เพราะยังโอนเงินมาไม่ครบ - ยกเว้นรายการของคุณ chai83 ซึ่งยืนยันการจองและกำลังรวบรวมปัจจัยอยู่)

2. เนื้อนวะ สร้าง 23 องค์ ..... เหลือ 1 องค์ (เพราะยังโอนเงินมาไม่ครบ)

3. เนื้อกรรมการ สร้าง 249 องค์..... เหลือ 83 องค์ (รวมกับรายการที่มีคนจองแล้วโอนเงินยังไม่ครบด้วย)

4. เนื้อเทพรักษา สร้าง 159 องค์..... เหลือ 54 องค์ (รวมกับรายการที่มีคนจองแล้วโอนเงินยังไม่ครบด้วย)

5. เนื้อสำริด สร้าง 999 องค์..... เหลือ 119 องค์ (รวมกับรายการที่มีคนจองแล้วโอนเงินยังไม่ครบด้วย)

6.เนื้อทองแดง สร้าง 3200 องค์..... เหลือ 1916องค์ (รวมกับรายการที่มีคนจองแล้วโอนเงินยังไม่ครบด้วย)

9. pathiwat25

pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

หมายความว่า สามารถลงชื่อจองรอบใหม่ นับจากตอนนี้เลย ใช่ไหมครับพี่จารุ &พี่ moo noi จะได้เริ่มต้นจองกันใหม่
    เพราะเห็นพี่จารุ แจ้งว่า รอให้ยอดนิ่งเสียก่อน เลยไม่แน่ใจกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  10. จารุ

พระทั้งหมด ผมต้องคัด อีกทีครับ
    เมื่อคืนวานส่งจะส่งเปลี่ยนให้ต้องมานั่งเลือกครับ :cool:

11. moo noi

12. moo noi

ที่จริง...ตอนนี้เพื่อนๆสมาชิกก็ได้รับพระครบเกือบ 100% แล้วใครพบว่าพระที่ตัวเองได้ไปนั้นเป็นพระที่ชำรุดเสียหายและต้องการจะขอเปลี่ยนองค์ ก็น่าจะแจ้งไว้ที่หน้ากระทู้นะ เพราะจะได้คัดจำนวนพระใหม่แล้วจะได้รวบรวมจำนวนพระนั้นมาหักออกจากยอดที่เหลือจากการจอง...

และจะช่วยให้คุณจารุตัดจำนวนได้เร็วขึ้น.....เพราะเดี๋ยวถ้าคุณจารุตัดจำนวนเสร็จแล้ว เปิดให้เพื่อนๆได้จองพระกันในวันที่ 1 พ.ย.นี้แล้ว.....เวลาผ่านไปอีก 1-2 อาทิตย์แล้ว เกิดมีเพื่อนอยากจะแจ้งขอเปลี่ยนพระอีก คุณจารุกับหลวงน้าสุภาพจะลำบากวิ่งหาพระเปลี่ยนให้ไม่ได้แล้วนะคะ....^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  13. ก่านก๊านต์

ก่านก๊านต์ เป็นที่รู้จักกันดี

หากยังมีเหลือพระกิ่งเนื้อสำริด ผมขอจองบูชา 1 องค์ครับ

14. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010

พี่ๆครับ

ผมว่านะ ประกาศไปเลยว่าท่านใดต้องการเปลี่ยนพระให้แจ้งหน้ากระทู้ภายใน 31 ตค.2555 หลังจากนี้ไม่รับเปลี่ยนคืน

พระที่เหลือก็ให้ท่านที่ต้องการจองต่อและโอนเงินชำระค่าพระให้วัด ใครจองและชำระเงินแล้วก็โพสเอกสารการโอน ทางวัดได้ส่งพระให้ หรือท่านใดสะดวกไปวัดก็ ชำระเงินพร้อมรับพระไปเลย

ผมว่าง่ายดี ไม่ต้องรอกันไปรอกันมา ใครไม่โอนเงิน หรือไม่มีเอกสารการโอนแสดงก็ตัดสิทธิ์ ให้คนที่พร้อมรับไป

15. Jirawatt

Jirawatt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยกับคุณหมูน้อยครับท่านใดที่ได้รับพระแล้วเกิดชำรุดหรือเสียหายถ้าคิดอยากจะเปลี่ยนองค์กรุณาโพสบอกด้วยนะครับเห็นใจคนทำตารางด้วยนะครับ ส่วนของผมรับหมดแล้วมีเนื้อทองแดงอยู่ 4 องค์ที่ชำรุดแต่ไม่อยากเรื่องมากและไม่ขอเปลี่ยนครับเอาไว้แจกญาติๆช่วงปีใหม่ครับ ทำบุญด้วยใจวัตถุมงคลเอาไว้แจกญาติผู้ใหญ่สบายใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2012
  16. จารุ

ถ้าอย่างนั้นคืนนี้มีงานอีกแล้ว ต้องรื้อกล่อง คนที่ไม่มีรายชื่ออกมาดูพระ จะได้จบ ๆ ซะทีครับ
    ปีหน้า ให้คนรุ่นใหม่มาลุยบ้าง ปีหน้า ผม มีรอ 2 งาน แล้ว:cool:

17. จารุ

ถ้าอย่างนั้นคืนนี้มีงานอีกแล้ว ต้องรื้อกล่อง คนที่ไม่มีรายชื่ออกมาดูพระ จะได้จบ ๆ ซะทีครับ
    ปีหน้า ให้คนรุ่นใหม่มาลุยบ้าง ปีหน้า ผม มีรอ 2 งาน แล้ว:cool:

18. Jirawatt

Jirawatt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยครับเพราะมีผู้ที่ต้องการจะร่วมบุญจำนวนมากรออยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2012
  19. rattanasak_m

rattanasak_m เป็นที่รู้จักกันดี

หวังว่าคงไม่เปิดช่วง 3-5 พ.ย. นะครับ ช่วงนั้นไปจีนพอดี กลัวตกรถครับ :cool:

20. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนนิดนึงครับ คืออ่านๆดูแล้วมีบางประโยคที่ งงๆ ครับ

1."รอส่งพระให้เรียบร้อยก่อน" ..ข้อนี้ตามความเห็นส่วนตัวคิดว่า น่าจะแผนกำหนดวันที่คิดว่าจะเสร็จสิ้น เมื่อไหร่ วันไหน เพราะว่ามันจะมีผลกระทบต่อสมาชิกท่านอื่นๆ คือรอไปรอมาแบบไม่มีกำหนด คนอยากจะจองทำบุญเพิ่มก็ชักเข้าชักออก ....เศรษฐกิจปัจจุบันมันเปลี่ยนแล้วนะครับ ต้องมีช่วงเวลาที่ชัดเจน แน่นอน และแจ้งสมาชิกว่า จะเปิดจองรอบใหม่หลังจากเสร็จสิ้นการจัดส่งและเปลี่ยนพระให้ผู้ร่วมบุญรอบที่ผ่านมา เพื่อที่สมาชิกจะได้เตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมกำลังไว้บูชา.... อย่างนี้การจองถึงจะมีประสิทธิภาพคือ จองเพราะอยากทำบุญตามกำลังที่มี ..มีการวางแผนล่วงหน้าชัดเจนว่าจะเอาจำนวนกี่องค์ แล้วก็จะสามารถชำระเงินได้ตามกำหนด
    ผมขอเรียนว่า การที่คุณจารุ มาเปิดพระแบบ อยู่ดีๆมาเปิดให้จองไม่มีการแจ้งล่วงหน้า(ในหลายๆครั้ง)ทำให้คนแย่งกันจอง ณ ขณะนั้น จองตามกระแสที่ว่ากลัวพระจะหมด เลยเกินกำลังกันจนสุดท้าย ก็ไม่มีปัจจัยจ่ายทำบุญตามกำหนด

>>>> สาเหตุการส่งพระล่าช้าอาจมาจาก สมาชิกบางท่านไม่ยอมส่งที่ิยู่มาทางPMคุณจารุ ผมขอเสนอว่า ก็ในเมื่อช่วงหลังๆมีสมาชิกหลายๆท่านนอุทิศตนมาช่วยงานบรรจุ และจัดส่ง อย่างเต็มกำลัง ก็ลองช่วยคุณจารุ ตามที่อยู่ที่ยังขาด โดยPM หรือหาทางติดต่อ อย่างนี้การจัดส่งถึงจะเสร็จสิ้นเสียที .....จากที่ผมเดินทางไปวัดศาลครั้งที่ผ่านมา พบว่าตอนนี้วัดมัดจำได้แต่ที่ดิน ยังไม่มีถนนทางเข้า ถ้าเรามัวแต่รอจัดส่ง รอเปลี่ยนพระกันไปมา แล้วเมื่อไหร่งานที่คั่งค้างจะสำเร็จซักทีล่ะครับ ไหนเราๆก็พูดกันอยูาเสมอว่า"อยากให้วัดได้ที่ดินธรณีสงฆ์สำเร็จซักที" ร่วมมือกันให้เต็มที่อีกนิกก็ไม่น่าเป็นปัญหา ...ไม่ใช่ว่าไม่เข้าใจคุณจารุนะครับ ผมรู้ว่าเหนื่อยว่าหนัก แต่ในเมื่อมีลูกทีมที่เยี่ยมยอดอยู่ข้างๆกาย ก็น่าจะแบ่งกันคนละไม้ละมือครับ