หมดแล้ว พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เฉพาะกระทู้นี้ ยอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน 4,131,525 บาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 1 มกราคม 2012.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ผมอให้ ทุกท่านรับพระเรียบร้อย ก่อนครับ
    หลังจากรับพระแล้ว ถ้าทุกท่าน พอใจกันหมดแล้ว ผมจะได้เช็กยอดและพระที่สมบูรณ์เพื่อเปิด ให้จองใหม่ครับ

2. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับดาบพร้อมฝักทองและแท่นวางดาบแล้วค่ะ ขาดแต่ผ้ายันต์ค่ะ

3. godman

godman เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2008
    ได้รับพระแล้ว ยินดีมากครับได้ร่วมบุญไปครั้งนี้ พระกริ่งทองแดง 3 องค์ สวยดีนะครับ อนุโมทนากับคุณจารุและทีมงาน อุปสรรคนี่ถือว่าเป็นของดีนะครับ เพราะช่วยเติมเต็มบารมีให้คุรจารุและทีมงานได้อีก อนุโมทนาอีกทีนะครับ

4. จารุ

เดี๋ยวส่งไปให้ครับ พอดีท่านหยิบผิดครับ

5. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณจารุส่งพระกริ่งหนุนดวงเนื้ออะไรมาครับ
    ถ้าด่วนเดียวผมส่งพระที่รับรอบแรกคืนให้ก่อนครับ
    หรือถ้าไม่ด่วนผมจะกลับจันทบุรี ประมาณต้นเดือนหน้าแล้วจะนำส่งคืนให้ครับผม :cool:
    อันตรายเหมือนกันครับไม่อยากเก็บไว้กับตัวนาน:'(

6. จารุ

บอกที่บ้านว่าไม่ต้องรับครับ ให้เขาตีกลับก็ได้ครับ
    ทางไปรษณีย์ เขาจะส่งมาหาผมเองครับ

7. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค่ะ........................

8. จารุ

พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช รุ่นนี้ ทั้งหมด พระกริ่งบูชา และพระกริ่งห้อยคอ
    ผมได้อธิษฐาน ขอบารมีหลวงพ่อองค์ปฐม ครับ ให้เป็นหลวงพ่อองค์ปฐม ครับ
    งานเลยอุปสรรคเยอะหน่อย เอากันจนนาทีสุดท้าย ตามแพลนที่หลวงพ่อสั่งไว้ว่า
    เสร็จ วันที่ 20 ตุลาคม 2555 ทั้ง ๆ ที่งานเริ่มเปิด 1 มกราคม 2555

ทำไงได้ครับ เป็นมนุษย์ ตัวเล็ก ๆ ดันสร้างหลวงพ่อองค์ปฐม เฉพาะรุ่นนีิ้ เกือบ 6,000 องค์
    ถ้าไม่ได้บารมีพระ เบื้องบน ครูบาอาจารย์ บารมีท่านหลวงพ่อ หลวงตา หลวงน้า หลวงพี่
    ผมคงล้มไม่เป็นท่าไปแล้วครับ

เดิมผมถอยใจแล้ว รอเคลียร์งานเสร็จ ก็อยากจะเลิก ให้วัดทำกันเอง
    แล้วผมเอาแค่เปิดกระทู้ดีกว่า แค่นั่งโต๊ะ สบาย ๆ ไม่ต้องเครียด ไม่เสียเวลา ในการทำมาหากินของผม
    พอดีได้เห็นลายเซนต์คุณgod man
    สู้ไม่ถอย ล้มพันครั้ง ยืนขึ้นให้ได้ทุกพันครั้ง
    ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะสู้ต่อ อีกสักยกครับ
    การบำเพ็ญเพียร เป็นสิ่งที่ทำได้ยาก เสียดทานจากทุกอย่าง แม้กระทั่ง คนรอบตัว
    แต่ หลวงพี่ท่าน หนึ่งบอกว่าไม่เกิน สี่ปี ผมก็จะเบื่อ และ ลาพุทธภูมิ :cool:

เท่านี้ ผมก็ดีใจแล้วครับ เริ่มเห็นฝั่งแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  9. จารุ

พระที่เหลือ จะรอหลังวันที่หนึ่ง นะครับ ให้มุกอย่างนิ่ง และ ท่านที่ได้ลุ้นรางวัล ได้ดีใจกันก่อนครับ :cool:

10. godman

godman เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2008
    ผมก็ตามประสาคนที่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน(ในเรื่องการปฏิบัติ) ล้มกี่ครั้งแล้วไม่รู้ ฮาาา คนรอบตัวนี่แหละครับ ทำเราปวดหัวที่สุด สนามรบดีๆนี่เอง อนุโมทนากับความตั้งใจดีในการปรารถนาพุทธภูมินะครับ ถึงแม้จากนี้ไปอีก 4 ปีจะสานต่อความตั้งใจหรือไม่ก็ตาม สำหรับผมอย่างว่าแต่พุทธภูมิเลยครับ ชาตินี้จะปิดอบายภูมิไหวหรือเปล่า ก็สู้ๆล้มๆมันไปนี่แหละครับ

11. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับคุณจารุ ... ผมขอขอบคุณมากนะครับ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งปวงด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

12. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งสริปการโอนเงินค่าจัดส่งดาบครับผม
    รายละเอียดตามรูปครับผม
    ขอรับ ดาบบรรจุผ้ายันต์ พร้อมฝักไม้ ครับ
    กรุณาจังส่งมาที่ นาย วุฒินันท์ โชคนิยมธรรม
    24/1 ถ.วิชยา ต.วัดใหม่ อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    ขอบคุณครับ
    บอกที่บ้านว่าไม่ต้องรับครับ ให้เขาตีกลับก็ได้ครับ
    ทางไปรษณีย์ เขาจะส่งมาหาผมเองครับ<!-- google_ad_section_end -->

รับทราบครับแต่ถ้ารับไปแล้วผมจะส่งกลับไปให้นะครับอาจช้านิดหน่อยครับผม
    ผมก็ติดตามกระทู้คุณจารุ มานานอุปสรรคเยอะจริงๆครับเป็นผมคงทำไม่ได้แน่
    สู้ๆๆ ครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44 KB
      เปิดดู:
      19
  13. nicky10210

nicky10210 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับพระเรียบร้อยทุกรายการแล้วครับพี่จารุ ผมขอขอบพระคุณมากนะครับ
    ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

14. จารุ

ค่อย ๆ ฝึก ค่อย ๆ ทำครับ การฝึกจิต
    ถ้าจะเปรียบเทียบ กับการใล้ชีวิตประจำวัน ก็เหมือนการหัดอย่างอื่น ครับ
    ยกตัวอย่างเช่น การเล่นกีฬา เริ่มแรก เราเล่น จะลำบากหน่อย เพราะกล้ามเนื้อไม่เคย
    ต้องอาศัยการฝึกซ้อมเป็นปี กว่า กล้ามเนื้อร่างกายเราจะ รวมตัวกันได้ กว่าจะเล่นได้คล่องแคล่ว การฝึกจิต ก็ต้องอาศัยเวลาครับ เริ่มแรก อาจยะลำบากหน่อย กว่าผมจะได้ ล่อเข้าไป สามปี ไปได้จริง ๆ ก็ตอนที่ตัดทรัพย์สินชิ้นสุดท้ายในชีวิต ร่วมหล่อพระเกศทองคำ กับหลวงพ่อคูณ จะเล่าให้ฟังครับ

สมัยตอนนั้นผมอายุ 23 ปี ทำธุรกิจ ย่ำแย่ ประสบความล้มเหลว หมดตัว เหลือสร้อย ทอง หนัก 2 บาท ติดตัวอยู่เส้นเดียว

มีอยู่วันหนึ่ง ที่วัดเขามีการหล่อพระประธาน ผมก็ไปดูเขา ดันไปยืนอยู่หน้าเบ้า พระเกศ
    ก็เห็นคน แย่งกันเอาทองคำใส่เบ้า ผมก็คิดว่า ท่านแม่ชีบุญเรือนเคย ถอดสร้อยข้อเท้า หล่อพระเพื่อปรารถนาพระนิพาน วันนี้ข้าพเจ้า ขอให้ได้พระนิพพาน อย่างท่านแม่ชีบุญเรือน
    และได้ถอดสร้อยในคอเส้นสุดท้าย ขอสละ ใส่ในเบ้า พระเกศ ตอนนั้นก็ไม่รู้สึกอะไร
    จนกลับมาถึงบ้าน ปิติเริ่มเกิด ใครจะด่าว่าอย่างไร มันเหมือนเสียงเข้าหูซ้ายทะลุหูขวา
    จิตไม่จับ รู้แต่ว่าช่่างมัน เรื่องของเขา
    ตอนกลางคืนนั่งสมาธิปิติ ตัวนี้ก็ยังอยู่ และในคืนนั้น ผมก็ได้ สำเร็จ วิชาธรรมกาย ของหลวงพ่อสด วัดปากน้ำครับ นั่นกว่าจะได้ ปล้ำมาหลายปี

ทุกวันนี้ บางคนถามว่า ผมสร้างพระได้อะไร สิ่งที่ผมทำผมได้ครับ ได้มากกว่าที่ชาวโลกคิด
    ผมได้ พุทธานุสติ ในการสร้างพระ จิตจับพระ นั่นคือสิ่งที่ได้มากกว่าเงิน ทอง ที่ทางวัดได้เสียอีก ผมได้อริยะทรัพย์ ต่อยอดรอวันเต็มแค่นั้นครับ
    :cool:

15. Jit D

Jit D เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ

วันนี้ได้เข้าไปรับพระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เนื้อสำริด 2 องค์กับเนื้อทองแดง 5 องค์ เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

16. ต้นประดู่

ต้นประดู่ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณสำหรับเรื่องดีๆ ที่พี่แบ่งปันเล่าสู่กันฟังครับ จะเก็บไว้เป็นกำลังใจในการปฎิบัติครับ...:cool::cool:

17. แก่นสาร

แก่นสาร เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    คุณจารุ

ไม่ทราบได้รับข้อความส่วนตัวแจ้งที่อยู่ของผมในการจัดส่งกริ่งพระเจ้าพรหมลำดับที่ 89 (จองรอบแรก) ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    แก่นสาร

18. จารุ

ส่งพัสดุไปเมื่อเช้าครับ
    :cool:

19. ลูกชายมหา

ลูกชายมหา เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา ครับ

โมทนา สาธุ ขอตามไปนิพพาน ด้วยนะครับ

20. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    เดียวผมหาที่อยู่ผมก่อนครับ ย้ายมาอยู่ต่างถิ่น ตอนนี้อยู่บ้านพี่ ลืมขอที่อยู่บ้านเลขที่ ^o^

เดียวต้องรบกวนพี่จารุอีกแล้วครับ :cool: