" พกเมียมาด้วยเหรอ " ปรับเสียงใหม่

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 7 มีนาคม 2008.

1. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

เอาไฟล์ที่ ปรับปรุง เสียงนิดหน่อยมาลงค่ะ
    ก๋ช็น่าจะ โอ ..ขึ้นนะคะ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.311325/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
  2. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เมียไม่มา เมียไม่มี..คิก คิก

3. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ร้องเข้าไปได้ไง แบบเนี้ย คุณนิม
    ร้องซะเพราะเลย เพลงของยุ้ย
    แต่ร้องเพราะซะเหมือนพุ่มพวงเลย
    สำเนียงการร้องแบบเนี้ย พุ่มพวง ตัวจริงเลย
    จ๊ากกกกกกกกกกกกกกส
    เผ่นก่อนอ่ะ..........

4. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

ราชินีลูกทุ่ง น.นิมมานรดี ร้องลูกทุ่งได้ดีมากครับ..เยี่ยมยุทธ สุดยอด

5. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ขอเม้มมนะ ไม่ไหวละ ขอเต้นก่อน ถูกใจๆๆ

[​IMG][​IMG][​IMG]

6. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    มาฟังเพลงสนุกๆครึกครื้นๆค่ะ ร้องได้เพราะและดีมากๆค่ะ เวลาที่ไรดิน่าได้ยินเพลงนี้วิญญาณของนักเต้นจะมาเข้าสิง และก็จะนึกภาพของนักร้องตอนที่ร้องว่า " พกเมียมาด้วยเหรอ..ช่ะ...".แล้วเค้าก็จะตบที่หน้าขาเข้าจังหวะอ่ะค่ะ....สนุกดี...

7. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

โอยยยยยยยยยยยยยยยย ชอบ ๆ ๆ ๆ อีกแล้ว
    พี่นิม ร้องน่ารัก มั่กๆ ค่ะ ชอบฟังลูกคอพี่มากเลย
    อัดมาได้ยินชัดแจ๋ว ปอจะได้ก๊อบมาฝึกมั่ง อิอิ

ขอบคณค่ะ เพราะจริงๆ ค่ะ

8. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจับ สองเวอร์ชั่น มามิกซ์รวมกันซะแล้ว

ตะกายดาว แอนด์ นิมมานรดี

:d

9. น.นิมมานรดี

อ้าวจะเปิดเธคแล้วนะ
    ไปไหนกันหมด เต้นอยู่คนเดียวเนี่ย

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

10. นิรันชรา

นิรันชรา Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2008
    โหลดอยู่เลยคะ ไม่ทราบเว๊ปเป็นไร กดโม ไม่ได้ ฟังไม่ได้ เปิดหน้าเว๊ปก็ช้า

รอหน่อยนะคะ รอคนเเก่หน่อย.... อยากฟังใจจะขาดเเล้วคะ..

11. นิรันชรา

โอ้ยยยยยยย นี่ 5 ชม ผ่านไป ยังไม่ได้ฟังเรยยยอ่า โอ้วววว จ๊อร์ชชช

มันเเย่มากกเรยนะ

12. นิรันชรา

ฟังได้เเร้ววว กรี๊ดดดดดดดดดดด ก็ยายไม่กดเพล เเล้วมันจะเล่นยังไงละ โอ้ยยย เขิลจังคะ

ขอบอกว่า ได้ฟังเเบบนี้ นักร้องที่ชอบเเร้ว เหมือนขึ้นสวรรค์เรยละคะ คุณนิมขา เเหม๊ คนอาไรคะ เก่งมั๊ก มากกกก ค๊า

ชอบมากๆๆเลยละคะ เเหมมันช่างมันดีจิงๆๆ น่ารักก็มี เซ็กซี่ก็เห็นๆๆ เริ๊ดเลยละคะ

13. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    สุดยอดครับ
    เมียต้องพกไปด้วยทุกที่ครับ ไม่พกไปเดี๋ยว...(ไม่มีตังค์ใช้)...55555
    เยี่ยมจริงๆ...มืออาชีพเลย....คาราวะ..

14. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    คนมีพรสวรรค์ เสียงดีร้องเพลงแนวไหนก็เพราะครับ นับถือๆ
    เพลงนี้ร้องได้สุดยอดครับ ลูกคอแพรวพราว ชอบมากครับ
    (good)

15. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ม่ายรู้เป็นเพราะอารายเน๊าะ ช้าหลุดๆๆๆ เป็นบ่อยมาก.

16. น.นิมมานรดี

จ้าพ่อคนโสด เข้าใจๆ ว่ายังไม่มีอ่ะนะ หุหุ

17. น.นิมมานรดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิรันชรา [​IMG]
    โหลดอยู่เลยคะ ไม่ทราบเว๊ปเป็นไร กดโม ไม่ได้ ฟังไม่ได้ เปิดหน้าเว๊ปก็ช้า

รอหน่อยนะคะ รอคนเเก่หน่อย.... อยากฟังใจจะขาดเเล้วคะ..

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ม่ายรู้เป็นเพราะอารายเน๊าะ ช้าหลุดๆๆๆ เป็นบ่อยมาก.

คงเกี่ยวกับ เวบน่ะค่ะ คนคงเข้าเยอะน่ะค่ะ
    กว่านิม จะเข้ามาแล้ว วิ่งเข้าออก หลายรอบ แล้ว โพสท์ ก็ไม่ได้ เปลี่ยนหน้าก็หลุดอ่ะค่ะ เป็นมากๆ ตอนช่วงเย็น - หัวค่ำ<!-- / message -->

18. น.นิมมานรดี

ทำใจอยูนานเลยล่ะ
    เสียงร้อง น่ะ ไม่ยาก แต่อารมณ์ ทะลึ่ง ซุกซนน่ะ ร้องเท่าไรก็ไม่ได้ซะที
    ฟังยุ้ย อยู่ 2 - 3 รอบ ยุ้ยก็ไม่ทะลึ่งนะ ทำไมร้องได้
    ก็เลยจินตนาการว่า กำลัง แซวเพื่อนอยู่ โดยเฉพาะ ผู้ชาย แถวๆ เนี๊ยะ
    ต้องโดนซักคนละน่า หรือว่า ทุกคนก็ม่ายรุ๊

19. น.นิมมานรดี

แต๊งอะล็อท มากๆค่ะ คุณพี่

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:07 PM</TD></TR><TR title="โพส 1022110" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ใบปลิว</TD><TD class=alt2>ไม่ขอเม้มมนะ ไม่ไหวละ ขอเต้นก่อน ถูกใจๆๆ

[​IMG][​IMG][​IMG]

พี่ชอบไก่ 3 ตัวนี้มาก เลยอ่ะ มีตราห้าดาวหรือเปล่าจ๊ะ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 01:26 PM</TD></TR><TR title="โพส 1022276" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>raidina</TD><TD class=alt2>มาฟังเพลงสนุกๆครึกครื้นๆค่ะ ร้องได้เพราะและดีมากๆค่ะ เวลาที่ไรดิน่าได้ยินเพลงนี้วิญญาณของนักเต้นจะมาเข้าสิง และก็จะนึกภาพของนักร้องตอนที่ร้องว่า " พกเมียมาด้วยเหรอ..ช่ะ...".แล้วเค้าก็จะตบที่หน้าขาเข้าจังหวะอ่ะค่ะ....สนุกดี...</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะคุณไร มามะ เต้นกัน

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 03:17 PM</TD></TR><TR title="โพส 1022514" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>โอยยยยยยยยยยยยยยยย ชอบ ๆ ๆ ๆ อีกแล้ว
    พี่นิม ร้องน่ารัก มั่กๆ ค่ะ ชอบฟังลูกคอพี่มากเลย
    อัดมาได้ยินชัดแจ๋ว ปอจะได้ก๊อบมาฝึกมั่ง อิอิ

ขอบคณค่ะ เพราะจริงๆ ค่ะ

หนูปอก็ร้องได้นะ ไม่ยากๆ แต่ต้องกล้าๆ บ้าๆ นิดๆ ทะลึ่งหน่อยๆ ตลกเป็นบางที

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 06:10 PM</TD></TR><TR title="โพส 1022786" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>นิรันชรา</TD><TD class=alt2>ฟังได้เเร้ววว กรี๊ดดดดดดดดดดด ก็ยายไม่กดเพล เเล้วมันจะเล่นยังไงละ โอ้ยยย เขิลจังคะ

ขอบอกว่า ได้ฟังเเบบนี้ นักร้องที่ชอบเเร้ว เหมือนขึ้นสวรรค์เรยละคะ คุณนิมขา เเหม๊ คนอาไรคะ เก่งมั๊ก มากกกก ค๊า

ชอบมากๆๆเลยละคะ เเหมมันช่างมันดีจิงๆๆ น่ารักก็มี เซ็กซี่ก็เห็นๆๆ เริ๊ดเลยละคะ

คิดแล้ว ต้องตรงเสปคคุณยาย แหมจีบๆกันอยู่ ดันพาเมียให้ดู ใครนะทำกะยายได้ อย่างนี้มานต้อง

อุ๊ย จาโดนเซนเซอร์ป่ะน่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1022834" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kendozo</TD><TD class=alt2>สุดยอดครับ
    เมียต้องพกไปด้วยทุกที่ครับ ไม่พกไปเดี๋ยว...(ไม่มีตังค์ใช้)...55555
    เยี่ยมจริงๆ...มืออาชีพเลย....คาราวะ..

ขอบคุณมากๆค่ะพี่ ปืนยังพกได้ เมียก็ต้องพกได้สินะ อานุภาพ สูงกว่าปืนอีก เอิ๊ก เอิ๊ก[​IMG]

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1022898" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>คนมีพรสวรรค์ เสียงดีร้องเพลงแนวไหนก็เพราะครับ นับถือๆ
    เพลงนี้ร้องได้สุดยอดครับ ลูกคอแพรวพราว ชอบมากครับ

ขอบคุณค่ะพี่ เข้าใกล้คาเฟ่ เข้าไปทุกที เห็นมะ [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2008
  20. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

(*)
    คิดว่าไม่น่าใช่นะคุณนิม เพราะเป็นทุกเวปเลยหมู่นี้ แต่เวปพลังจิตของเรา จะช้ากว่าเพื่อน คิดว่ามันต้องมีอารัยซักอย่าง ทำใจๆๆๆๆเราเป็นผู้บริโภคเน๊าะ มาทำใจให้สนุกไปกับมันดีกว่า.
    คุณนิมร้องเพลงได้ดี จังหวะจะโคนก็ไม่ต้องพูดถึง ก็เป็นมืออาชีพอยู่แล้วนี่คะ.จิงอะป่าว(y) ดีค่ะเสียงดีๆมีเวลา-โอกาศก็ร้องมาให้พวกเราชาวห้องลูกทุ่ง-เพื่อ(ชีวิตใคร ชีวิตมัน) ได้เก็บใว้ฟังกันเยอะๆนะคะ.(*) (*) (*) (*) (*) (||)