ปิดรับบริจาค ผมอยากบวช

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย dhammahansa, 23 พฤษภาคม 2012.

1. dhammahansa

dhammahansa เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ตอนนี้เงินร่วมทำบุญมาแล้วมาแล้ว 6000 บาท ยังขาด อีก 4000บาทนะครับ

อาจจะเป็นพระที่ส่วนน้อยเขาทำกัน ยินยอมเป็นหงษ์ในฝูงกา
    ยอมเป็น เหล็กกล้า ใน ดงเหล็กสนิม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2012
  2. dhammahansa

dhammahansa เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ มีผู้ อนุเคราะห์ เพิ่มมาอีก 500 บาท แล้ว อนุโมทนากับท่านทั้งหลายด้วย
    ตอนนี้ ยังขาด อยู่ อีก 3.500 บาท
    ผลบุญใดที่ ท่านทั้งหลายได้กระทำแล้ว โปรดจงเป็นกำลังเพิ่มสติทั้งปัญญา ธรรมเหล่าใดเป็นธรรมชั้นโลกุตระ มีความหมายซึ้ง ว่าด้วยเรื่องสูญญตา ขอให้ท่านทั้งหลายโปรดถึงซึ่งธรรมนั้นทุกท่านทุกคนเทอญ

3. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนเงินเข้าบัญชีเลขที่ 402 883 3821
    ธ.ไทยพาณิชย์ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายสิริมาณพ พันธ์สังข์
    จำนวน 100.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 12.00 บาท
    วันที่เข้าบัญชี 30-5-2555
    วันที่ทำรายการ 28-5-2555

ข้าพเจ้าร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบท นาย สิริมาณพ พันธ์สังข์ ในวันที่ 9 มิถุนายน 2555 ณ วัดพระยาสุเรนทร์ ซอย รามอินทรา 109 จำนวน 100.-บาท

"อิทัง ปุญญะผะลัง" ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด บุญนี้ให้แล้วเราไม่รับคืนขอผู้นำบุญจงนำบุญนี้ส่งให้ถึงมือเจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงให้จงได้

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุ กับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนบิดามารดา ญาติสนิทมิตรสหาย ผู้มีพระคุณ ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงมีความสุข ความเจริญ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอพระยายมราชจงเป็นสักขีพยาน ในการทำส่วนบุญส่วนกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะที่พื่งเท่านั้น ตลอดทุกภพ ทุกชาติ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้จนตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

4. dhammahansa

ขอพระคุณครับ

ขอบพระคุณด้วยครับ
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว โปรดส่งผลให้ถึง ทุกๆท่านทุกๆที่ด้วยเทอญ

5. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนผมฝากร่วมบุญเพิ่มจากยอดเดิมของผมอีก 600 บาท ผมโอนรวมไปแล้วในตอนช่วงเที่ยงนะครับ

6. dhammahansa

ขอบพระคุณครับ

ขอบพระคุณมากๆทุกท่านที่ร่วมบุญกับข้าพเจ้า
    แม้เพียง 1 พรรษา อาจจะน้อยนิด แต่มันมีค่ามหาศาลกับข้าพเจ้า

7. Napzter

Napzter สมาชิก

22 พฤษภาคม 2012
    โอนไปแล้วสองร้อยนะคับ

8. dhammahansa

ยอดเงินจริงในบัญชีวันนี้
    3900 บาท
    ...............................
    ผู้ที่ร่วมบุญ นำมาให้ในวันบวช อีก 2500 บาท
    .................................
    รวมเป็นเงิน 6400 บาท
    ยังขาด ปัจจัยส่วนนี้อยู่ อีก 3600 บาท
    ............................................
    อนุโมทนา กับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้
    ................................
    ธรรมเหล่าใด เหมาะสมกับคนเหล่าใด
    ธรรมเหล่านั้น โปรดสงเคราะห์บุคคลเหล่านั้นเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2012
  9. dhammahansa

สาธุ สาธุ สาธุ
    ผลบุญในครั้งนี้ อาจจะเป็นเพียงเรื่องน้อยนิด
    แต่กุศลอาจจะเป็น มหาศาล เลยทีเดียว

10. dhammahansa

วันพรุ่งนี้ผมก็ จะเข้าวัดแล้ว นะครับ
    ยอดเงินที่ ขาดอยู่ 3600 บาท
    ฝากผู้มีจิตกุศลด้วยนะ
    อนุโฒทนา สาธุ จ้า

11. Kanti

Kanti Active Member

26 มิถุนายน 2011
    ผมขออนุญาติปิดยอดนะครับ 3600 บาท ผมโอนไป 3700 บาท อึก 100 บาทเผื่อเป็นค่าใช้จ่ายอื่นๆนะครับ

ก่อนบวช อยากให้ปล่อยวางทุกเรื่อง ทำใจให้สบายนะครับ อย่าตกเป็นเครื่องมือของกิเลสภายในใจนะครับ

ขอให้เจริญในธรรมครับ

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. dhammahansa

ขอบพระคุณมากๆครับทุกท่านที่ร่วมบุญ

ขอบพระคุณทุกท่านมากนะครับที่ร่วมบุญครั้งนี้ การบวชพระครั้งนี้อาจจะเป็นเวลาน้อยนิด
    แจฃต่มีค่ามหาศาลครับ
    ...........................
    ขอบคุณ คุณ ที่ปิด ยอด 3700 ด้วย นะครับ อนุโฒทนา สาธุ

13. dhammahansa

ขอบพระคุณครับที่ช่วยปิดยอดไห้ผม

14. dhammahansa

ขนะนี้ ยอดเงินได้ครบถ้วนตามจำนวนที่ต้องการแล้ว กระผม ขอปิดกระทู้นี้ครับผม
    แล้วขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญครับ

15. camrymax

camrymax นายองครักษ์

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญในทุกๆประการด้วยนะครับ..สาธุๆ.... ขอไห้เพียรไห้ถึงที่สุดแห่งธรรมในวาระอันน้อยนิดนี้นะครับ..

16. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ในนามของ Sriaraya5. กราบขอบพระคุณทีมงานเว็บพลังจิต
    เว็บมาสเตอร์วีระชัย และทุกท่าน สิริมานพ(กบนอกกะลา)ได้บวชเป็นพระภิกษุสงฆ์ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เรียนมาเพื่อทราบกราบขอบพระตุณครับ.

17. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามลิ้งดูงานบวช กบนอกกะลา (พระน้ำมนต์) ครับ
    http://palungjit.org/threads/ใครติดขัดสมาธิอะไรก็เข้ามา.188398/page-215#post6306105

18. Phunyanuch

Phunyanuch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกๆ ท่านที่ร่วมในบุญนี้ค่ะ สาธุ สาธุ

19. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยนะคะ แม้จะเสียดายที่พิ่งมาเห็นกระทู้นี้ สาธุๆๆค่ะ

20. dhammahansa

ตอนนี้เราได้เป็นศิทย์ของตถาคต เป็นเนื้อนาบุญของสรรพสัตว์ทั้งหลาย ขอ บุญกุศลที่ทุกๆท่านทั้งหลาย ได้ช่วยให้ อาตมาภาพได้ อุปสมบทสำเร็จ ขอเอ่ย อ้างเอาคุณพระศรีรัตนตรัย มีพระพุทธ พระธรรม พระสสงฆ์ ตลอดจนถึง คุณบิดามารดา คุณ ครูอุปฌาย์อาจารย์ ทุกๆท่าน อีกทั้งทวยเทพทั้งหลายน้อยใหญ่ โปรด ดลบันดาลให้ทุกๆท่าน ระสพสุขสวัสดิ์พิพัฒนะมงคล สมบูรณ์พูลผล อย่าพร่องด้วยความประมาท อย่าขาดซึ่งสติ สัมปชัญยะ คิดสิ่งใด ที่ประกอบด้วยธรรมเเล้ว ให้เป็นผลสำเร็จมีนิพพานเป็นที่ไป ในปัจจุบันชาินี้ด้วยเทอญ สาธุ