ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ราการที่ 2 6500

2. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2
    ร2 7000

3. sereenon

2
    ร2 7150

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขอร่วมบุญประมูลพระเขี้ยวพระพุทธโลกุตรบวรโลกนถสัมมาสัมพุทธเจ้า ด้านบน-ซ้าย
    6,000 บาท

5. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูล พระเขี้ยวพระพุทธกัสสปพุทธเจ้า ด้านล่าง-ขวา ๗,๖๓๒ บาทครับ

6. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ร่วมบุญประมูลพระเขี้ยวพระพุทธโลกุตรบวรโลกนถสัมมาสัมพุทธเจ้า ด้านบน-ซ้าย

๖,๖๑๑ บาท

7. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ประมวลภาพปิดการประมูลพระเขี้ยวแก้วนิรมิต ชุด ๑๐ จำนวน ๒ องค์

ปิดประมูล วันนี้!! เวลา ๑๗.๑๗ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ด้วยครับ

8. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ
    ขออนุโมทนาบุญและแสดงความยินดีกับท่านwidya และคุณKoKowalk ด้วยครับที่เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วนิรมิตต่อไปครับ

9. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขอแสดงความยินดีกับท่าน widya และคุณKoKoWalk ด้วยค่ะ..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant_1 ที่ช่วยสรุปผลการประมูลครั้งนี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณมีนัม,คุณam12 ,คุณPrar,คุณกึกก้อง คุณธรรมวิวัฒน์ และคุณ sereenon ที่ตั้งใจร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯครั้งนี้ด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya ที่ได้ดูแลพระเขี้ยวแก้วของพระโลกุตรบวรโลกนาถสัมมาสัมพุทธเจ้า

พระพุทธเจ้าพระองค์นี้ ทรงเป็นพระโอรสของสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๕ ค่ะ ผ่านมากว่าสองอสงไขยเศษ ๕๖ กัป

ในสมัยพระองค์ พระมังคลเวชยกรปัจเจกพุทธเจ้า ทรงบำเพ็ญบารมีเป็นพระโพธิสัตว์ และได้ลาพระโพธิญาณในยุคนี้

และขออนุโมทนาบุญกับคุณKoKoWalk ที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วนิรมิตของสมเด็จพระพุทธกัสสปพุทธเจ้า

ซึ่งในยุคนี้หลวงปู่เกษรีฤาษีได้อุปัฏฐากพระพุทธองค์ก่อนจะบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ เมื่อทรงดับขันธ์ปรินิพพานท่านได้เข้าสมาบัติเป็นเวลา ๘ เดือน เพื่ออธิษฐานพระเขี้ยวแก้วของพระพุทธองค์ จากนั้นได้นำไปประดิษฐานไว้ที่พระจุฬามณีส่วนหนึ่ง อีกส่วนหนึ่งไว้ที่เจดีย์ในนาคพิภพ

ส่วนที่พวกเราได้มาจะมาจากนาคพิภพ เมื่อหมดยุคพระสมณโคดมพุทธเจ้า พญานาคก็จะกลับไปยังเจดีย์ที่นาคพิภพตามเดิม

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

10. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญกับท่าน widya และ คุณ KoKoWalk ด้วยนะครับ

11. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับ ท่านwidya และ คุณKoKowalk ด้วยครับที่เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วนิรมิต

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

12. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับ ท่านwidya และ คุณKoKowalk ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมประมูลค่ะ

13. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ขอน้อมกราบนมัสการพระคุณเจ้า widya

ขอแสดงความยินดีกับท่าน widya และคุณ KoKoWalK ที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วนิรมิต ชุดที่ ๑๐ ในครั้งนี้ด้วยครับ

14. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับ ท่านwidya และ คุณKoKowalk ด้วยครับที่เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วนิรมิต

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

15. intaratip

intaratip เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมบุญเปลี่ยนหลอดไฟวิหารแก้วร้อยเมตรกับบ้านอินทราทิพย์ ถึง 15 กย. 57 นี้ครับ

ตอนนี้มียอดเข้าบัญชีประมาณ 4000 บาท ขอน้อมอนุโมทนาครับ
    วิหารแก้วร้อยเมตร พวกเราลูกหลานพระเดชพระคุณหลวงพ่อมาทำบุญกันทั้งปี หลายแสนคน การถวายหลอดไฟเป็นบุญการให้แสงสว่างผู้มาทำบุญและฝึกกรรมฐานในวิหารแก้วร้อยเมตร
    อานิสงค์บุญ ส่งผลทางด้านทิพยจักขุญานแจ่มใสเป็นเบื้องต้น ขอเชิญร่วมบุญเฉพาะกิจนี้ด้วยกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.6 KB
      เปิดดู:
      36
  16. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่ได้โอนเงินจำนวน 56 บาท เพื่อร่วมบุญเปลี่ยนหลอดไฟวิหารแก้วร้อยเมตรกับบ้านอินทราทิพย์ครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. rathsarin

rathsarin เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญเปลี่ยนหลอดไฟวิหารแก้วร้อยเมตรกับบ้านอินทราทิพย์ ถึง 15 กย. 57 นี้ครับ
    ร่วมบุญโอนไป12/9/57 20บาทคะ สาธุคะ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยคะสาธุคะ

18. -=nat=-

-=nat=- เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญเปลี่ยนหลอดไฟวิหารแก้วร้อยเมตรกับบ้านอินทราทิพย์
    วันนี้โอนแล้ว จำนวน 50 บาท
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พัชรี เลิศคงคาทิพย์ และ diya ร่วมบุญปลี่ยนหลอดไฟวิหารแก้วร้อยเมตรกับบ้านอินทราทิพย์
    โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ทหารไทย เลขที่ ๐๑๓๙๙๙๙๖๐๑ วันนี้ เวลา ๑๗:๓๖ น. จำนวน ๒๓๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณ intaratip และญาติธรรมทุกท่านทั้งหมดทั้งมวล สาธุค่า

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

20. kanus

kanus เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมบุญเปลี่ยนหลอดไฟวิหารแก้วร้อยเมตรกับบ้านอินทราทิพย์
    ได้โอนเงินจำนวน 150 บ. วันนี้ เวลา 19.41 น.เรียบร้อยค่ะ
    เข้า บัญชี ธนาคารทหารไทย หมายเลขบัญชี 0139999601
    ชื่อบัญชี special merits (ราชนวินทร์ แป้นทอง)

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้