ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    วันนี้ (25 ส.ค.57) ผมร่วมทำบุญกฐิน 3 วัด ดังนี้
    1.ร่วมบุญมหากฐิน ๓ อานิสงส์ ณ.วัดเขาแก้ว(ถ้ำแก้วสวรรค์) ๓ อานิสงส์ดังนี้
    ๑.สร้างมหารัตนเจดีย์ ประดิษฐานพระหยก
    ๒.สร้างพระรัตนพุทธโชติ -พระเรซิ่นบรรจุพลอยแท้ ขนาด ๓๐ นิ้ว ประดิษฐานบริเวณอโรคยาอาศรม
    ๓.สร้างอโรคยาอาศรม -ศาลาสำหรับอบสมุนไพร รักษาโรคให้ร่างกายแข็งแรง
    จำนวน 80 บาท โอนแล้ว ธ.กสิกรไทย วันที่ 25 ส.ค.57 เวลา 17.13 น.

2.ร่วมทำบุญทอดกฐิน ณ วัดพระพุทธบาทหริภุญชัย (ห้วยทรายขาว) จ.ลำพูน
    เพื่อถวาย "พระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร" พร้อมศาลาประดิษฐานองค์พระ
    จำนวน 100 บาท โอนแล้ว ธ.กรุงเทพ วันที่ 25 ส.ค.57 เวลา 17.01 น.

3.ร่วมทำบุญทอดกฐิน วัดดอนธาตุ อ.หนองหาน จ.อุดรธานี
    เพื่อถวายพระชำระหนี้สงฆ์ "พระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติและปัจจัยบำรุงสงฆ์"
    จำนวน 100 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย วันที่ 25 ส.ค.57 เวลา 17.11 น.

ขอน้อมบูชาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ตุั้งแต่สมเด็จองค์ปฐม จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบัน
    สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย

และน้อมถวายบูชาแด่พระสุทธิมงคลวิสุทธิเทพ และพระมัณฑนวิสุทธิเทพ ผู้มีพระคุณทุกท่าน
    อันมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นที่สุด

อีกทั้งขออุทิศบุญนี้ให้กับ
    1.พระศรีอริยเมตไตรยบรมโพธิสัตว์ พร้อมบริวารของท่าน
    2.อ.ไก่ คนเมืองบัว พร้อมบริวารของท่าน
    3.พระสีหบดินทร์ฤาษี พร้อมบริวารของท่าน
    4.พระเกษรีฤาษี พร้อมบริวารของท่าน
    5.พระนารถธรรมราชาบดีโพธิสัตว์ พร้อมบริวารของท่าน
    6.พระปวณพราชโพธิสัตว์ พร้อมบริวารของท่าน
    7.พระสุโภชนโพธิสัตว์ พร้อมบริวารของท่าน
    8.เทวดาที่รักษาสมบัติแผ่นดิน เทวดาที่รักษาสมบัติพระศาสนา เทวดาที่รักษาสมบัติพระจักรพรรดิ
    เทวดาที่รักษาดวงแก้วของข้าพเจ้า และท่านพญาอัศดรนาคราช พร้อมคณะของท่านทั้ง 49 ท่าน และบริวาร
    9.ท่านศิวสีหนาทโพธิสัตว์ พร้อมบริวารของท่าน
    7.ท่านอัฒจักรมานพ พร้อมบริวารของท่าน
    8.ปราณริตาเทพธิดา พร้อมบริวารของท่าน
    9.เหล่านางแก้ว และลูกหลานบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า
    10.บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เหล่าผู้มีพระคุณทั้งหลาย ท่่านทั้งหลายที่เกี่ยวข้องกับข้าพเจ้า ในทุกภพทุกชาติ
    ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ และในอนาคตกาล จนถึงกว่าจะถึงพระนิพพาน
    11.เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าทุกท่านทุกองค์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลพิภพ
    และสรรพสัตว์ทั้งหลายตลอด 3 แดนโลกธาตุ แสนโกฎิจักรวาล
    12.ท้าวสหัมบดีพรหม พรหมผู้ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ พระเขี้ยวแก้ว สมบัติจักรพรรดิ สมบัติแผ่นดิน
    13.ท่านท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ ท่านมเหสักข์เทพทุกท่าน เทวดาตั้งแต่ชั้นดาวดึงส์จนถึงชั้นปรนิมมิตวสวัตตี
    ตลอดทั้งเทพ-เซียนทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม
    14.ท่านท้าวจาตุมหาราชทั้ง ๔ ท่านอินทกะ และบริวารทั้งหลาย อากาศเทวา ภุมเทวาทั้งหลาย
    15.ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ นายนิริยบาลทั้งหลาย ตลอดทั้งท่านพระกาลโพธิสัตว์ และบริวาร
    ขอเหล่าเทวดาทั้งหลายที่รักษาตัวข้าพเจ้าได้โปรดช่วยบอกกล่าวบุญนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายได้โมทนาบุญด้วยเถิด

ขอความปรารถนาอันบริสุทธิ์ บริบูรณ์แล้ว ขอความปรารถนานั้น จงสำเร็จเป็นอัศจรรย์ด้วยเถิด

ขอให้เกิดมาในยุคที่สามารถสร้างบารมีได้ง่าย ขอให้ห่างจากคนพาลทั้งหลาย ขอให้เป็นผู้ที่ศัตรู หมู่มารครอบงำไม่ได้
    เป็นผู้มีสัมมาทิฐิทุกภพชาติที่เกิดมา ขอให้วิชาความรู้ของเก่าที่เคยได้แล้ว สำเร็จแล้ว
    จงกลับมาทั้งหมดเพื่อนำมาใช้ประโยชน์ในการทำบารมีเพื่อพระโพธิญาณในชาติปัจจุบัน

ขอให้ได้เกิดในตระกูลที่เอื้ออำนวยต่อการสร้างบารมีจนกว่าจะสำเร็จพระสัมมาสัมโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาล
    ด้วยเถิด สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2014
  2. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    วันจันทร์ ที่ ๒๕ ส.ค.๕๗ ได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญดังนี้

๑.ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสร้างพระ เจดีย์ ศาลาวัดเขาแก้ว จ.จันทบุรี จำนวน ๕๑๑ บาท

๒.ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินวัดห้วยทรายขาว จ.ลำพูน จำนวน ๕๑๑ บาท

๓. กฐินพร้อมถวายพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ วัดดอนธาตุ จ.อุดรธานี ๕๑๑ บาท

๔. ร่วมสร้าง "ศาลาสมเด็จองค์ปฐม" เพื่อประดิษฐาน"สมเด็จองค์ปฐม"

ที่ศูนย์ศึกษาและสาธยายพระไตรปิฎก จ.นนทบุรี ๒๑๑ บาท

๕. ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินวัดจันทร์ตะวันตก จ.พิษณุโลก ๒๑๑ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2014
  3. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012

ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ # 0802526472 แล้ววันที่ 25 สิงหาคม 2557 สถานที่ K00842 เวลา 16.56 น. จำนวนเงิน 6,600 บาท สำหรับการร่วมบุญประมูลพระเขี้ยวพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า ด้านบน-ซ้าย กรุณาจัดส่งตามที่อยู่เดิมครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ

4. sun2555

เป็นเพราะได้อาจารย์ดีครับเกรดถึงได้ออกมาดี ส่วนกรุสมบัติจะจัดให้ตามคำขอนะครับท่านอาจารย์ ขอบคุณครับ

5. สัมมา

สัมมา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนาในทุกบุญที่ทุกๆท่านได้บำเพ็ญมา สาธุ สาธุ สาธุ

แจ้งโอน 7000.09บาท เข้าบัญชีไทยพาณิชย์ 25/08/57 09:46
    ร่วมบุญประมูลพระเขี้ยวแก้วรายการที่4พระเขี้ยวพระพุทธสมณโคดมพุทธเจ้า ด้านบน-ขวา

6. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันอาทิตย์ที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๕๗ ที่ผ่านมาผมและพี่สุวัฒน์ พี่pasteque และพี่ๆอีกหลายคนได้ไปร่วมงานหล่อพระกษิติครรภ์มหาโพธิสัตว์ปางโปรดวิญญาณเด็ก และพิธีเทกระจาดประจำปี ๒๕๕๗ ของมูลนิธิพุทธจักษุวิชชาลัยครับ จึงนำภาพและนำบุญมาฝาก ให้ได้ร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ

ช่วงเช้าเป็นพิธีบวงสรวงเทพธรรมบาล ๒๔ พระองค์ และถวายพุทธสักการะ ครับ

ช่วงบ่ายเป็นพิธีเทกระจาดและพิธีเททองหล่อพระกษิติครรภ์มหาโพธิสัตว์ปางโปรดวิญญาณเด็กครับ

ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญครับ ขอให้ทุกท่านได้ผลบุญประหนึ่งได้ร่วมกระทำเองทุกประการครับ สาธุ สาธุ สาธุ

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalk และพี่ suwat ด้วยนะครับ

ขอให้สำเร็จพระโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าแบบพิเศษตามที่ปรารถนาไว้นะครับ สาธุ สาธุ

8. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    วันจันทร์ ที่ ๒๕ ส.ค.๕๗ ได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญดังนี้

๑.ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสร้างพระ เจดีย์ ศาลาวัดเขาแก้ว จ.จันทบุรี จำนวน 100 บาท

๒.ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินวัดห้วยทรายขาว จ.ลำพูน จำนวน 100บาท

๓. กฐินพร้อมถวายพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ วัดดอนธาตุ จ.อุดรธานี 100บาท

9. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณพฤศจิกาด้วยค่ะ

Numsai

10. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalk คุณ suwat.su คุณ pasteque และพี่ๆทุกท่านที่ได้ไปร่วมงานหล่อพระกษิติครรภ์มหาโพธิสัตว์ปางโปรดวิญญาณเด็ก และพิธีเทกระจาดประจำปี ๒๕๕๗ ของมูลนิธิพุทธจักษุวิชชาลัยด้วยครับ ผมเองก็ได้ไปร่วมงานในวันนี้ด้วยเหมือนกันครับ คุณ KoKoWalk เก็บภาพได้ละเอียดแทบทุกตารางนิ้วเลยนะครับ ฝีมือขั้นเทพจริงๆ ใครที่ไม่ได้ไปร่วมงานในวันนี้ ดูจากภาพถ่ายของคุณ KoKoWalk แล้วเสมือนได้ไปร่วมงานและอยู่ในเหตุการณ์จริงๆ

ขอให้สำเร็จพระโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าแบบพิเศษตามที่ปรารถนาไว้ทุกประการนะครับ สาธุ

11. Numsai

ธรรมะจากท่านจิตโต "การใช้สมถะควบวิปัสสนาญาณ"

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Yi0DENtgWmg]ท่านจิตโต บ้านสบายใจ - ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗ - ปกิณกะธรรม การใช้สมถะควบวิปัสสนาญาณ - YouTube[/ame]​

ธรรมะตอนนี้ เหมาะสำหรับผู้มีความสงสัยเรื่องของมโนมยิทธิ เรื่องที่ท่านจิตโตกล่าวยกตัวอย่างบางเรื่องเกิดจากประสบการณ์จริง

ส่วนท่านผู้ปุจฉาเป็นพระภิกษุจากวัดท่าซุง ที่ปัจจุบันท่านสอนวิชามโนมยิทธิขั้นสอง คือ การท่องเที่ยวไปนรก สวรรค์ และพระนิพพาน เป็นวิชาที่ได้ต่อจากมโนมยิทธิ ก่อนที่จะไปขั้นที่ ๓ คือ การฝึกญาณ ๘

รวมทั้งเรื่องการนิวรณ์ที่เกิดระหว่างการฝึกมโนมยิทธิ การยอบรับนับถือครูบาอาจารย์นับว่าจำเป็นอย่างยิ่ง

เหตุที่นำเรื่องนี้มาเป็นธรรมทาน เพื่อให้ผู้ที่สนใจฝึกมโนมยิทธิอย่างจริงจัง เป็นแนวทางการฝึกสูงขึ้นไปค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

12. Numsai

วันนี้!!๑๘.๔๕ น.ประมูลดวงแก้วสหัสสไตรโภคทรัพย์ และดวงแก้วรัตนปัญจกาญจน์

ดวงแก้วสหัสสไตรโภคทรัพย์ อธิษฐานโดยพระอัครญาณชาตะดาบส( พระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า) ก่อนในสมัยพุทธกาลสมเด็จพระสุมังคละพุทธเจ้า มีกายสิทธิ์ ๖๑,๘๘๐,๐๐๐ องค์ พระมหารัตนสหัสสไตรยธรรมราชา เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว ปัจจุบันปรนิมมิตตวสวัตตี พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดีอีก ๘ องค์

ดวงแก้วรัตนปัญจกาญจน์ อธิษฐานโดยพระอัครญาณชาตะดาบส( พระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า) ก่อนในสมัยพุทธกาลสมเด็จพระสุมังคละพุทธเจ้า มีกายสิทธิ์ ๕๙,๘๘๐,๐๐๐ องค์

พระรัตนปัญจกาญจน์มหาเทวี เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว ปัจจุบันปรนิมมิตตวสวัตตี พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดีอีก ๘ องค์

เริ่มต้นประมูลที่ ๒๕,๘๘๘ บาท

กติกาในการประมูล๑. ประมูลวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๕๗ ภายใน ๑๘.๔๕ น. ฤกษ์อมฤตโชค ตรงกับวันขึ้น ๔ ค่ำ เดือน ๑๐ ปีมะเมีย

๒. ผู้ประมูลราคาสูงสุด และเวลาเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก

๓. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย ปัจจัยส่วนหนึ่งร่วมบุญดังนี้

๑. ๓๐ % ร่วมสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาดหน้า ๔ ศอก ปางมารวิชัย สร้างด้วยหินทรายขาว ประดิษฐานที่วัดป่าดอนธาตุ อ.หนองหาน จ.อุดรธานี

๒. ๕ % ร่วมบุญกฐิน ๓ อานิสงส์ วัดเขาแก้ว จ.จันทบุรี

๓. ๕% ร่วมบุญถวายศาลาประดิษฐานพระพุทธอัมรินทร์ อ.เมือง จ,ลำพูน

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2014
  13. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมบุญเปิดประมูลที่ 27999 ครับ

14. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วสหัสสไตรโภคทรัพย์ ๒๙,๙๙๙ บาทครับ

15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ประมูลดวงแก้วสหัสสไตรโภคทรัพย์ และดวงแก้วรัตนปัญจกาญจน์ 31,000 บาท

16. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ กับพี่ๆที่ร่วมประมูลดวงแก้วในครั้งนี้และ ขอแสดงความยินดี
    กับผู้ที่ได้ดูแลดวงแก้วชุดนี้ครับ สาธุๆ

17. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ตั้งใจร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ บุญกฐิน ๓ อานิสงส์วัดเขาแก้ว และบุญกฐินถวายพระพุทํอัมรินทร์พร้อมศาลาประดิษฐานองค์

ขอเพิ่มบุญพิเศษ หลังหักค่าถวายเครื่องเหล็กเป็นบริวารกฐินวัดดอนธาตุ จ.อุดรธานีค่ะ

สำหรับวัดอื่นมีเจ้าภาพเรียบร้อยแล้วค่ะ

Numsai

18. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ถ้าผมประมูลได้ราคานี้ ผมจะถวายดวงแก้วสหัสสไตรโภคทรัพย์ และดวงแก้วรัตนปัญจกาญจน์
    นี้เป็นบริวารกฐิน วัดป่าดอนธาตุ จ.อุดรธานี ที่อธิษฐานจิต โดยพระอัครญาณชาตะดาบส (พระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า)
    ไว้ตั้งคู่หน้าสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาดหน้า ๔ ศอก ปางมารวิชัย สร้างด้วยหินทรายขาวเลยครับ

19. ธรรมวิวัฒน์

82
    สิทธะมัตถุ สิทธะมัตถุ สิทธะมัตถุ อิทัง พะลัง เอตัสสะมิง รัตตะนัตตะยัสสะมิง สัพพะสาธนะ เจตะโส

"ขอผลนี้จงสัมฤทธิ์ ขอผลนี้จงสัมฤทธิ์ และขอผลนี้จงสัมฤทธิ์ ตามความปรารถนาของท่านทุกประการ...เทอญ"

20. sun2555

ขออนุโมทนาในบุญที่คุณsuwat.su ตั้งใจจะถวายดวงแก้วด้วยครับ แต่มีคำถามเกิดขึ้นในใจว่า ถ้ามีท่านอื่นต้องการประมูลดวงแก้ว ไม่ว่าจะต้องการเก็บไว้บูชาเอง หรือตั้งใจจะถวายดวงแก้วแก่วัดใดๆนั้น จะเป็นการขัดขวางทางบุญที่ปรารถนาพระโพธิญาณของคุณsuwat.su ที่ตั้งใจเต็มเปี่ยมในบุญครั้งนี้หรือไม่ จะมีวิบากกรรมต่อกันหรือไม่ ต้องขอความกรุณาท่านเจ้าเมืองช่วยไขข้อข้องใจนี้ด้วยเถิด

ขออนุโมทนาบุญครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้